ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37056
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 18:16
[RE: ‘ช้างศึก’ ผลงานแย่ ‘เนวิน’ ชี้ต้องโทษโค้ช ‘ส.บอล’ ไม่เกี่ยว]
Alexis`17 พิมพ์ว่า:
ทุกวันนี้นายกบอลอังกฤษไม่เห็นต้องลาออกนะ เขาก็รุมด่าเซ้าเกตกันทั้งนั้น

ส่วนเรื่องกัปตันก็เจ รองโก๋ รอบที่แล้วไม่มีเจเขาก็ตั้งอุ้มขึ้นมาแทน aff ก็เจ มันเปลี่ยนทุกทัวร์ยังไงหว่า

สมาคมมีเรื่องให้ด่าเยอะ แต่เรื่องผลบอลชุดใหญ่รอบนี้มันไม่ใช่อะ อย่างคัดเอเชียเรื่องอาหารพวกนี้อะน่าด่า แต่ผลนัดมาเลยังไงมาโน่ก็รับเต็มๆ

ที่ตลกคือพวกมีส่วนกับชุดก่อนมาผสมโรงด่า ทั้งๆที่สมัยก่อนหนักกว่านี่ตั้งเยอะ  

ไม่ได้บอกว่าเปลี่ยนทุกทัวร์นาเม้นครับ แต่ดูนักเตะที่มักเป็นกัปตันอย่าง เจ อุ้ม มุ้ย นี้คือมันไม่ต่อเนื่องเลยครับ นอกจากบราซิลแล้ว ที่เปลี่ยนกัปตันบ่อยๆ ไม่มีตัวหลัก ที่เหลือชาติมหาอำนาจที่เหลือ เขาจะไม่เปลี่ยนเลยครับ ถ้าไม่สำรองยาวๆ หรือหลุดทีมไปแล้ว ขนาดรองกัปตันเขายังหน้าเดิมๆเลย ถ้าตราบใดกัปตันยังไม่เลิกเล่นทีมชาติ คือทุกวันนี้ กัปตันทีมชาติเราทำไมต้องเปลี่ยนบ่อยๆ คือ นักเตะที่ได้เป็นกัปตันนี้ ไม่ต่อเนื่อง เดี่ยวเป็นกัปตันบ้าง รองกัปตันบ้าง รวมทั้งพวกหลุดทีมชาติไปแล้วอย่าง

ฝรั่งเศส โยริส ก็เป็นกัปตันทีมชาติมาหลังบอลโลก 2010 รองกัปตันที่แน่นอนก็วาราน
เยอรมัน ก็นอยเออร์ ทัวร์นาเม้นอื่นไม่เห็นเปลี่ยน ตั้งแต่ ชไวสไตเกอร์ อำลาทีมชาติไป
อิตาลี ก็ คือ โบนุชชี่ รับต่อจากคิเอลลินี่
โปรตุเกส ก็ โรนัลโด้ มาตั้งแต่ก่อนปี 2010 ละ รองกัปตันแน่ๆก็คือ เปเป้
อังกฤษ เคนก็เป็นกัปตันมาจริงๆ ก็ปี 2018 รองกัปตันเฮนเดอร์สัน
สเปน ก็ บุสเกต เป็นรองกัปตัน ตอนรามอสยังติดทีมชาติ พอรามอสหลุด เจ้าตัวก็เลยได้สัมปทานเลย ยาวๆ
เบลเยียม อาซาร์ แล้วรองกัปตันก็แน่นอนคือ แฟร์ทองเก้น

คือผมสงสัยว่า ทำไมกัปตันไม่ตั้งทีเดียวให้จบๆไป ตราบใดที่ไม่มีปัญหาด้านวินัยไม่ดี หรือหลุดทีมชาติไปแล้วครับ ในเมื่อคนที่เคยรับตำแหน่งกัปตัน ส่วนใหญ่ก็ติดทีมชาติสม่ำเสมออยู่แล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 18:21
[RE]‘ช้างศึก’ ผลงานแย่ ‘เนวิน’ ชี้ต้องโทษโค้ช ‘ส.บอล’ ไม่เกี่ยว
หลายคนยกกรณีตัวอย่างของประเทศอื่นมาว่า “ทีมอิตาลีตกรอบไม่มีใครไล่นายกสมาคม” “บราซิลแพ้ 7-1 ไม่มีใครออกมาด่าสมาคม”

ถูกต้องครับ นายกสมาคมเหล่านั้นไม่โดนด่าเพราะไม่เคยพูดว่า “ถ้าในสมัยผมบอลไทยพอใจแค่การเป็นจ้าวอาเซี่ยน พอไปแข่งระดับเอเชียแพ้ที 3,4-0 ถ้าให้ผมงอมืองอเท้าอยู่แบบนี้ ผมลาออกดีกว่า ใครไม่อายผมอาย”

มนายกสมาคมที่ไหนพูดแบบนี้บ้างครับ

นี่ไงคำพูดมัดตัว เพราะผ่านมาเกือบสองสมัย “ผลงานมีแต่แย่ลง” อย่าว่าแต่แพ้ทีมระดับเอเชียเลย ระดับอาเซี่ยนยังแพ้ แค่อยากจะรู้ว่าตอนนี้พี่แกจะงอมืองอเท้าอยู่ทำไม ออกไปสิครับ ผลงานตอนนี้ “น่าอายกว่าตอนแพ้ญี่ปุ่น 4-0 ซะอีก”

แฟนบอลแค่มาทวงสัญญาที่พี่แกพูดเอง ผิดเหรอ?

ถามว่าตอนนี้งอมืองอตีนไหม ลองถามใจตัวเองดูสิครับว่าตอนนี้นายกสมาคมทำอะไร? ปล่อยจอยขนาดนี้ แฟนบอลในนี้ยังปกป้องกันอีก สุดยอดเลยสลิ่มบอลไทย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 19:16
[RE: ‘ช้างศึก’ ผลงานแย่ ‘เนวิน’ ชี้ต้องโทษโค้ช ‘ส.บอล’ ไม่เกี่ยว]
Bojan Djordjic พิมพ์ว่า:
หลายคนยกกรณีตัวอย่างของประเทศอื่นมาว่า “ทีมอิตาลีตกรอบไม่มีใครไล่นายกสมาคม” “บราซิลแพ้ 7-1 ไม่มีใครออกมาด่าสมาคม”

ถูกต้องครับ นายกสมาคมเหล่านั้นไม่โดนด่าเพราะไม่เคยพูดว่า “ถ้าในสมัยผมบอลไทยพอใจแค่การเป็นจ้าวอาเซี่ยน พอไปแข่งระดับเอเชียแพ้ที 3,4-0 ถ้าให้ผมงอมืองอเท้าอยู่แบบนี้ ผมลาออกดีกว่า ใครไม่อายผมอาย”

มนายกสมาคมที่ไหนพูดแบบนี้บ้างครับ

นี่ไงคำพูดมัดตัว เพราะผ่านมาเกือบสองสมัย “ผลงานมีแต่แย่ลง” อย่าว่าแต่แพ้ทีมระดับเอเชียเลย ระดับอาเซี่ยนยังแพ้ แค่อยากจะรู้ว่าตอนนี้พี่แกจะงอมืองอเท้าอยู่ทำไม ออกไปสิครับ ผลงานตอนนี้ “น่าอายกว่าตอนแพ้ญี่ปุ่น 4-0 ซะอีก”

แฟนบอลแค่มาทวงสัญญาที่พี่แกพูดเอง ผิดเหรอ?

ถามว่าตอนนี้งอมืองอตีนไหม ลองถามใจตัวเองดูสิครับว่าตอนนี้นายกสมาคมทำอะไร? ปล่อยจอยขนาดนี้ แฟ

นบอลในนี้ยังปกป้องกันอีก สุดยอดเลยสลิ่มบอลไทย 555  

เห็นด้วยครับ นายกสมาคมตายเพราะปากตัวเองล้วนๆจะไม่ให้ด่าได้ยังไง ตอนเข้ามาชูนโยบายสวยหรู แต่ของจริงทำไม่ได้สักอย่าง แถมผลงานแย่ลงกว่าเดิมอีก ต่อให้เปลี่ยนโค้ชอีกร้อยคน ถ้านโยบายการบริหารจากสมาคมห่วยแบบนี้ก็ไม่ช่วยอะไรหรอกครับ มาโน่เป็นแค่ปลายเหตุ มันไม่ได้เหมือนชาติอื่นที่สมาคมเค้าดูดีกว่าเราเยอะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25509
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 19:36
[RE]‘ช้างศึก’ ผลงานแย่ ‘เนวิน’ ชี้ต้องโทษโค้ช ‘ส.บอล’ ไม่เกี่ยว
J1bby พิมพ์ว่า:
อิตาลีไม่ผ่านคัดเลือกบอลโลก นายกสมาคมต้องออกไหม
บราซิลโดนเยอรมันยิง 7:1 นายกสมาคมต้องออกไหม

ผมไม่ชอบที่สมาคมปล่อยจอยให้มาดามจัดการทุกเรื่องแบบนี้ แต่ถ้าโทษผลงานมันคนละส่วน แต่ก็เข้าใจได้เพราะนายกคนนี้เข้ามาแรกๆสกิลปากใช้ได้เลย  
อันนี้โคตรจริงเลยครับ บอลทีมชาติผลงานแย่ก็ไม่เคยเห็นประเทศไหนออกมาไล่นายกฯ มีแต่ประเทศนี้แหละ เอะอะไล่นายกฯ

แต่อย่างว่าแหละครับ สมยศทำตัวเองแท้ๆ ไปพูดเรื่องใครไม่อายผมอายเอง มันเลยเป็นอะไรที่กลับมาทำร้ายตัวเองได้ตลอดเวลาที่ทีมชาติผลงานไม่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Sun Oct 02, 2022 19:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

#FSGOUT
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33817
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 19:45
ติ่งซิโก้ยังเหลือในบอร์ดอยู่หรอเนี่ย​ ขนาดคุมฮองอันเป็นทีมกลางตารางอยู่เลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 935
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 20:27
ปัญหามันไม่ใช่แค่ผลงานไง ปัญหาคือการจัดการแบบเห็นได้ชัด สรุปคือไม่ทำไรแล้ว ไม่มีแผนงานไร เป็นระบบผู้จัดการแบบสมัยวิจิตร เกตุแก้ว บังยี
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33817
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 21:10

ถามว่าตอนนี้งอมืองอตีนไหม ลองถามใจตัวเองดูสิครับว่าตอนนี้นายกสมาคมทำอะไร? ปล่อยจอยขนาดนี้ แฟนบอลในนี้ยังปกป้องกันอีก สุดยอดเลยสลิ่มบอลไทย 555  
รู้จักมารยาทการใช้เว็บบอร์ดด้วยนะครับ ก่อนจะไปสอนอะไรใคร
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19346
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 21:19

ใช่จั๊บไปตามน้าซุปไก่กลับมาเลย ไม่ยอมๆ
แก้ไขล่าสุดโดย GrootZilla เมื่อ Sun Oct 02, 2022 21:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:59
นายกสมาคมฟุตบอลมีสิทธิ์ถูกขับไล่จริง แต่เป็นคนละเหตุผลกับผลงานในสนามไม่ดีนะครับ อย่างของบังยีก็เป็นเรื่องจัดการมั่วๆ แปลกๆ สมยศก็มาโดนแบบเดียวกันในตอนนี้ (เพิ่มเติมคือหมั่นไส้ตอนวิจารณ์ซิโก้ออกสื่อ พอทำไม่ได้อย่างที่พูดไว้ ได้ทีขี่แพะไล่กันเลยทีเดียว)

แต่ถ้าผลงานในสนามไม่ดี อันนี้เฮ้ดโค้ชต้องรับผิดชอบเป็นคนแรก และมันจะไม่เป็นปัญหา ถ้าเราได้ ผอ.ฟุตบอล (บอกมาจนปากเปียกปากแฉะแล้วว่าต้องมีอำนาจแบบเดียวกับ โอลิเวอร์ เบียโฮฟฟ์ ของเดเอฟเบ ไม่ใช่ทำแบบทุกวันนี้ที่ให้การ์เลสดูแค่ชุดเยาวชน แบบนั้นเรียกที่ปรึกษาตรงกว่า) มาคุมเรื่องนี้จริงจัง

นายกสมาคม ก็จะเจอแรงกระแทกน้อยกว่าทุกวันนี้ ไม่ต้องมาตั้งคำถามว่าทำไมต้องไล่นายกสมาคมทันทีที่ผลงานทีมชาติไม่ดี (อิตาลีไม่มีกระแสโดนไล่เพราะทีมประเมินผลงาน แก้ไขเป็นรูปธรรมได้สำเร็จ)

ส่วนคำตอบเนวิน ตอบถูกในหลักการ แต่ไม่ถูกใจกระแสไล่สมยศเท่านั้นเอง ตอนนี้คนที่พร้อมมาเป็นก็ดันมีแค่ไม่กี่คน ขั้วใหม่ก็ไม่ประกาศตัวชัดเสียที
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2021
ตอบ: 1603
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 13:26
ถูกแบนแล้ว
ก็เครือข่ายกันนิเลือกมาเองกับมือ แบ้วบอกแฟร์ แหมๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel