ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เคยเจอไรเดอร์แย่ๆหรือไม่?
ไม่เคยเจอเลย
???
นานๆทีเจอ/แทบไม่เคยเจอแย่ๆเลย
???
เจอบ่อยมากกกกกก
???
คะแนนทั้งหมด: 108
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1897
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 11:50
[RE: มีใครไม่เคยเจอไรเดอร์ส่งของ/อาหารแย่ๆบ้าง]
liveranfield พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
เรื่องออเดอร์ซ้อนมันพูดยากผมก็ขับ Grab อยู่บางทีมันก็ยิงงานซ้อนมาให้เองครับ

ไรเดอร์มีหน้าที่ส่งตามหมุดครับ หมุดไหนใกล้กว่าระบบมันจะบังคับให้ไปส่งลูกค้าคนนั้นก่อนครับ

รู้สึกของ Grab มันจะมีให้เลือกสั่งอาหารแบบเร่งด่วนนะครับแต่เสียค่าส่งเพิ่ม

แต่ไรเดอร์จะไม่โดนงานซ้อนแน่นอน  

มุมที่รับออเดอร์แล้วส่งใกล้ก่อนนั้นผมเข้าใจครับ ว่าประหยัดเรื่องระยะเวลา ระยะทางของพี่ไรเดอร์ด้วย ไหนจะเรื่องเพิ่มรายได้ให้ไรเดอร์อีกทางด้วย(มั้ง) แต่ที่ผมเจอมาคือขึ้นสถานะ ขึ้นแมพมาว่ากำลังมาส่งให้ผม แต่จู่ๆก็เลี้ยวเข้าไปในซอยๆนึงไปที่หอๆนึงแล้วก็จอดอยู่ซักแปปเหมือนรอใครอยู่  

ถ้า Grab นี่เวลาขึ้นส่งให้เราบริษัทจะปิดแผนที่เวลามีออเดอร์ซ้่อนครับ จนกว่าจะส่งของเราถึงจะขึ้นแผนที่

พวกลักไก่เลยเยอะ แอบไปส่ง แอพอื่น เราเช๊ํคแผนที่ไม่ได้

นี่โชว์แผนที่คุณเลยยังกล้าส่งที่อื่นอีก ถ้ามีหลักฐานเอาผิดได้เลยนะนั่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 11:51
[RE: มีใครไม่เคยเจอไรเดอร์ส่งของ/อาหารแย่ๆบ้าง]
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ไม่เคยเจอเลย มีแค่แกร๊บคาร์ที่เคยเจอและนั่นก็เลยเป็นครั้งเดียวที่นั่ง  

ถ้าเจออีกเวลาประเมิน อย่าให้แต่ดาวครับ บางทีโดนคัดดาวออกบอกคะแนนไม่เป็นธรรม

ตั้งอธิบายพิมพ์ด้วย โอกาสโดนคัดดาวออกจะน้อยครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2009
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 13:04
เคยเจอของโรบิน พูดจากระโชกโฮกฮาก ทำเสียงหงุดหงิดใส่อีก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 13:26
เคยเจอแบบ พูดจาไม่มีหางเสียง เร่งเราให้เตรียมอาหารให้เสร็จไวๆ กับ บ่นอะไรก็ไม่รู้มากมาย แต่นานๆ เจอที
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 16:00
Peter7 พิมพ์ว่า:
เคยเจอแบบ พูดจาไม่มีหางเสียง เร่งเราให้เตรียมอาหารให้เสร็จไวๆ กับ บ่นอะไรก็ไม่รู้มากมาย แต่นานๆ เจอที  

ถ้าของ Grab คุณมีคลิปวิดีโอจากกล้องหน้าร้าน มีเสียง ร้องเรียนได้ครับ มีความผิดสำหรับพนักงานครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Fri Sep 30, 2022 10:05
asadong851 พิมพ์ว่า:

ถ้าของ Grab คุณมีคลิปวิดีโอจากกล้องหน้าร้าน มีเสียง ร้องเรียนได้ครับ มีความผิดสำหรับพนักงานครับ  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 30, 2022 13:56
asadong851 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  

ถ้าจะร้องเรียน แล้วสงสัยขั้นตอน ทำไม่เป็นสอบถามได้ครับ แนะนำเบื้องต้นให้ได้ครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4743
โพสเมื่อ: Fri Sep 30, 2022 16:35
เคยสั่ง swensens แล้วเจอไรเดอร์ไปส่งให้คนอื่นก่อน กว่าจะมาถึง ละพอเปิดฝาถ้วยไอติมออกมาข้างบนแม่มเหลวหมดละ

อีกรอบคือ ในแอปขึ้นว่าไรเดอร์ไปส่งคนอื่นอยู่ แต่อยู่ดีๆโทรมาบอกว่าอยู่หน้าบ้านแล้ว เอ้า แต่ละอย่าง หัวจะปวดเลย555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel