ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1891
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 13:54
[RE: ถ้าประเทศเราได้สัญชาติง่ายกว่านี้มีผลเสียอะไรไหมครับ]
ประเทศไทยเข้าง่าย ออกอยากนะ มาหละไม่กลับเลยก็มี แค่ไม่ได้สัญญาติ พวกนนั้นก็รับเงินประเทศแม่เอามาใช้บ้านเรา อยู่เป็นอย่างนี้อาจจะดีกว่าก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2021
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 14:14
[RE: ถ้าประเทศเราได้สัญชาติง่ายกว่านี้มีผลเสียอะไรไหมครับ]
การให้สัญชาติแต่ละประเทศ มันก็มีเกณฑ์คร่าวๆเหมือนกันหมดครับ
1. อาชีพที่ขลาดแคลน อาชีพที่ต้องใช้ทักษะสูงๆ
2. คนที่มาลงทุนในประเทศ
3. คนที่ลงหลักปักฐานมีครอบครัวกับคนประเทศนั้นๆ

อาชีพแรงงานทั่วไป เค้าไม่เอาอยู่แล้ว เพราะพวกนี้ได้เงินก็ส่งกลับบ้าน

แรงจูงใจให้คนมา ก็มีแต่เรื่องเงินนี่แหละ ค่าจ้างสูงก็มา
มันไม่ได้ง่ายขนาดที่ใครจะยื่นขอก็ได้
แต่กฏหมายไทยมันอ่อน ที่ยอมให้ต่างชาติถือครองทรัพย์สินได้ 49 % แถมพวกจ้างนอมินีอีกเพียบ โดยเฉพาะคนจีน
ถ้าไปตรวจสอบดีๆมันต้องโดนรวบหมดอะ
ภูเก็ต กระบี่ พังงา ฝรั่งมาแต่งกับคนไทย ไม่รู้แต่งจริงแต่งปลอม หว่านซื้อที่ดินทำโรงแรม ทำรีสอร์ตให้รึ่ม
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 15:11
ถ้าประเทศเราได้สัญชาติง่ายกว่านี้มีผลเสียอะไรไหมครับ
เพื่อนบ้านแห่มาใช้สวัสดิการบ้านเราสิครับ

ไอ้เคสแบบ จขกท แรงงานมีคุณภาพจำนวนเทียบไม่ได้เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7424
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 15:49
.
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3372
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 17:42
ธุรกิจส่วนใหญ่เป็นของคนจีนที่พูดไทยไม่ได้
นักฟุตบอลทีมชาติเป็นชาวต่างชาติที่พูดไม่ได้เป็นส่วนใหญ่
ชาวต่างชาติที่พูดไทยไม่ได้จะถือครองที่ดินเรามากขึ้นโดยเฉพาะที่แพงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel