ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2386
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 17:08
จะเริ่มเล่น Zelda botw
ค่อยๆสร้างตัว ลง Shine เพิ่มหัวใจ,เก็บ korok seed เพิ่มกระเป๋า ฟาร์มอาวุธ ฝึก Parry ผมเพิ่งจะเก็บพวก Divine Beast หมด 4 ตัว เมื่อวานเลยไปเจอวิธีบัควิธีเก็บ korok seed ได้เรื่อยๆ จาก Youtube ก็ลองไปทำเล่นๆ ได้ผลอีก นี่ว่าจะไปเก็บดาบตำนานละ ที่เป็นดาบที่ไม่มีวันแตก แล้วแต่ไปคงไปฟาร์มโล่ แต่ไปเน้นเควสหลักต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 18:18
[RE: จะเริ่มเล่น Zelda botw]
เก็บทุกอย่างอะครับ5555 DLC ด้วยจะอินขี้นเยอะ ถ้าอยากเล่นไปเก็บไป นก-ช้างน้ำ-กิ้งก่า-อูฐ จะเก็บโน่นเก็บนี้เร็วขึ้นเยอะ ถ้ามือใหม่ไม่ค่อยเล่น นกกับช้าง สลับกันได้อยู่

ลองหาแอพที่ชื่อว่า breathcompanion มาดูครับชีวิตง่ายขึ้นเยอะ เก็บอันไหนแล้วติกถูกแยกได้ แต่จะให้ดีเปิดในพวก tablet ดีกว่าสบายตามาก
แก้ไขล่าสุดโดย Glackgeng เมื่อ Tue Sep 27, 2022 18:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10339
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 21:27
Kardel พิมพ์ว่า:
GrootZilla พิมพ์ว่า:
สอบถามด้วยคน ผมเล่นจนพ้นเกาะแรก (ที่เราจะร่อนไกลเดอร์ข้ามกำแพงไปได้แล้ว) แล้วก็งงๆเบื่อๆด้วย

คือผมยังเล่นไม่ถึงช่วงสนุกใช่มั้ยครับ กับพวกระบบอาวุธที่ตีแล้วพัง มันจะมีอาวุธที่ใช้ไม่พังไหม หรือมีซ่อมไหม  
อันนี้คืองงๆไม่รู้ต้องทำไรต่อเหรอครับ  

น่าจะประมาณนั้นครับ ก็มันเกม open world อ่ะเนาะ

สงสัยผมไม่เหมาะกับเกมแนวนี้ด้วยมั้งครับ เลยอยากรู้ว่าจริงๆจุดที่สนุกมันยังไม่ถึง หรือว่าผมไม่สนุกกับเกมแนวนี้เฉยๆ  

อารมณ์เดียวกับผมเป๊ะเลย 555
0
0
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
นักบอลถ้วย ข.
Status: Lee Ju-eun 100%
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3061
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 03:50
[RE]จะเริ่มเล่น Zelda botw
elusory พิมพ์ว่า:
GrootZilla พิมพ์ว่า:
สอบถามด้วยคน ผมเล่นจนพ้นเกาะแรก (ที่เราจะร่อนไกลเดอร์ข้ามกำแพงไปได้แล้ว) แล้วก็งงๆเบื่อๆด้วย

คือผมยังเล่นไม่ถึงช่วงสนุกใช่มั้ยครับ กับพวกระบบอาวุธที่ตีแล้วพัง มันจะมีอาวุธที่ใช้ไม่พังไหม หรือมีซ่อมไหม  
อันนี้คืองงๆไม่รู้ต้องทำไรต่อเหรอครับ  

น่าจะประมาณนั้นครับ ก็มันเกม open world อ่ะเนาะ

สงสัยผมไม่เหมาะกับเกมแนวนี้ด้วยมั้งครับ เลยอยากรู้ว่าจริงๆจุดที่สนุกมันยังไม่ถึง หรือว่าผมไม่สนุกกับเกมแนวนี้เฉยๆ  

อารมณ์เดียวกับผมเป๊ะเลย 555  
เปิดแมพครับ ทำเควส สร้างบ้าน สร้างเมืองของเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Thu Sep 29, 2022 10:35
ผมเล่นจบใน switch แต่จบแบบเก็บไม่ครบ ปัจจุบันมาเล่นผ่าน cemu ใน pc. ใช้โปรโกงอย่างมัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel