ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เรามีหน้าที่ต้องให้เงินแฟนไหม
ต้องให้
???
ไม่ต้องให้
???
ไม่แน่ใจ
???
คะแนนทั้งหมด: 173
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10618
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 02:53
[RE: ทำไมผู้หญิงชอบขอเงินแฟน]
JansBlu พิมพ์ว่า:
mabataki พิมพ์ว่า:
๑_oGDo_๑ พิมพ์ว่า:
แฟน = แชร์กันช่วยกัน

เมีย = ต้องให้ เพราะเธอตัองเอาไปรับผิดชอบเรื่องลูก

แล้วถ้าช่วยกันรับผิดชอบเรื่องลูกละครับ ต้องให้อีกหรอ  

ผมว่าถ้าเป็นเมีย ยังไงก็ต้องมีให้บ้างนะ เพราะเขาใช้เวลาอยู่กับลูก เลี้ยงลูกมากกว่าเราแน่ เหมือนให้เป็นขวัญกำลังใจอะ

เพื่อนผมมีลูก ช่วยกันเลี้ยงกับแฟนเขา ก็เห็นว่าสามีให้เงินให้ทองบ่อยๆนะ สามีบอกว่าเมียเหนื่อยเลี้ยงลูกมากกว่าเขา เลยให้ตอบแทนความเหนื่อย  

งั้นถ้าผู้หญิงไปทำงานแล้วผู้ชายก็ทำงานแต่เลี้ยงลูกมากกว่าละครับ ผู้หญิงต้องให้เงินผู้ชายไหม

ผมแค่ไม่เข้าใจว่าทำไมส่วนใหญ่ต้องเป็นผู้ชายที่ให้เงินและผู้หญิงคาดหวังจะได้เงินมากกว่า  

สำหรับผม มันเป็นความรู้สึกอยากให้ครับ แค่นั้นจริงๆ แต่ถ้ามาขอ ก็ต้องคุยกันถามไถ่เหตุผล ส่วนอยากให้เองก็ไม่ถามอะไร
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4414
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 02:55
Hashirama พิมพ์ว่า:
แฟนผมก็เป็นบ่อย ไปสอบโน้นนี่ตวจ.เราไปเป็นเพื่อนแล้ว ค่าน้ำมัน ค่ากินแล้ว ยังจะให้จ่ายค่าที่พักให้อีก บางทีมันก็เกิ๊นไป หลังจากเหตุการณ์นั้นก็พูดกันเลย ว่าจะยังไง เราควรแฟร์ๆกันหน่อย ไม่ใช้ให้ออกทั้งหมด หลังจากนั้นนางก็ไม่มีแบบนี้อีกเลย บางครั้งการเปิดใจพูดกันตรงๆ มันก็เป็นสิ่งที่ควรทำก่อนมันจะหมดความอดทนกันซะก่อน

ดีจังครับ อย่างน้อยเปลี่ยนได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15768
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 05:55
วงจรอุบาดชิบหาย ตอนคบกัน ผช ต้องเลี้ยงนู้นเลี้ยงนี้ เลี้ยงทุกอย่าง แม้กระทั่งขอเงิน ก็ต้องให้ แล้วพอเวลาอยากแต่ง ดันเรียกสินสอดแพงๆ จะเอาที่ไหนมาให้วะ ก็โดนเผาผลาญไปหมดละ พอมีไม่ถึง ก็โดนหาว่าสินสอดก็ไม่มีจะมีปัญญาเลี้ยงดูลูกสาวเค้าเรอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Crystal_Blue เมื่อ Tue Sep 27, 2022 05:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2022
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 06:04
ถามหน่อยครับ แฟนเงินเดือนเท่าไหร่เหรอทำไมถึงยังขอเงินท่าน ปกติที่ผมเจอเพื่อนผู้หญิงที่มีปัญหาเรื่องนี้คือเงินเดือนไม่เยอะ แต่พวกเงินเดือนเกิน 50k จะไม่ขอเลย ทัศนคติจะอีกแบบนึงไม่มีมาให้ผู้ชายเลี้ยง (ในมุมคนใกล้ตัวผมนะ)
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 09:21
ปกติผมก็ให้นะ แต่ไม่ได้ให้เป็นรายเดือน หรือ เงินเดือน แต่ให้โดยผ่านทางการซื้อของที่อยากได้ หรือ เติมเงินมือถือ ซ่อมมือถือ หรือ ตอนไปเที่ยว อ้อนขอเงินไว้ใช้ ก็ให้บ้าง ก็อย่างว่าอะนะ รัก ก็ต้องให้ เพื่อ ... ด้วย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 12:08
Vaporfly พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ แฟนเงินเดือนเท่าไหร่เหรอทำไมถึงยังขอเงินท่าน ปกติที่ผมเจอเพื่อนผู้หญิงที่มีปัญหาเรื่องนี้คือเงินเดือนไม่เยอะ แต่พวกเงินเดือนเกิน 50k จะไม่ขอเลย ทัศนคติจะอีกแบบนึงไม่มีมาให้ผู้ชายเลี้ยง (ในมุมคนใกล้ตัวผมนะ)  

ตอนนี้ตกงานครับยังเรียนอยู่ด้วย ก่อนหน้านี้ก็น่าจะประมาณหมื่นบาทต่อเดือน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 12:10
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
วงจรอุบาดชิบหาย ตอนคบกัน ผช ต้องเลี้ยงนู้นเลี้ยงนี้ เลี้ยงทุกอย่าง แม้กระทั่งขอเงิน ก็ต้องให้ แล้วพอเวลาอยากแต่ง ดันเรียกสินสอดแพงๆ จะเอาที่ไหนมาให้วะ ก็โดนเผาผลาญไปหมดละ พอมีไม่ถึง ก็โดนหาว่าสินสอดก็ไม่มีจะมีปัญญาเลี้ยงดูลูกสาวเค้าเรอะ  

จริงมากกก TT แล้วถ้าเลิกกันก็ขออะไรคืนไม่ได้เลย ยิ่งแค่เป็นแฟนกันจะเอาอะไรมาวัดว่าให้ไปแล้วจะคุ้มค่าที่เสียไป เลิกกันก็มีแต่เสียกับเสีย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 12:12
๑_oGDo_๑ พิมพ์ว่า:
แฟน = แชร์กันช่วยกัน

เมีย = ต้องให้ เพราะเธอตัองเอาไปรับผิดชอบเรื่องลูก

แล้วถ้าช่วยกันรับผิดชอบเรื่องลูกละครับ ต้องให้อีกหรอ  

ผมว่าถ้าเป็นเมีย ยังไงก็ต้องมีให้บ้างนะ เพราะเขาใช้เวลาอยู่กับลูก เลี้ยงลูกมากกว่าเราแน่ เหมือนให้เป็นขวัญกำลังใจอะ

เพื่อนผมมีลูก ช่วยกันเลี้ยงกับแฟนเขา ก็เห็นว่าสามีให้เงินให้ทองบ่อยๆนะ สามีบอกว่าเมียเหนื่อยเลี้ยงลูกมากกว่าเขา เลยให้ตอบแทนความเหนื่อย  

งั้นถ้าผู้หญิงไปทำงานแล้วผู้ชายก็ทำงานแต่เลี้ยงลูกมากกว่าละครับ ผู้หญิงต้องให้เงินผู้ชายไหม

ผมแค่ไม่เข้าใจว่าทำไมส่วนใหญ่ต้องเป็นผู้ชายที่ให้เงินและผู้หญิงคาดหวังจะได้เงินมากกว่า  

สำหรับผม มันเป็นความรู้สึกอยากให้ครับ แค่นั้นจริงๆ แต่ถ้ามาขอ ก็ต้องคุยกันถามไถ่เหตุผล ส่วนอยากให้เองก็ไม่ถามอะไร  

เหตุผลของขาคือเป็นความสุข เป็นหน้าที่ของผู้ชาย ทั้งที่เงินตัวเองจะไม่เหลือไม่มีกินแล้วก็ยังเอาไปใช้ฟุ่มเฟือย ยืมหลายพันไม่เคยคืนเอาไปเที่ยวซื้อของไม่จำเป็นหมด ผมก็ไม่ได้มีเงินมากมายเลย ผมแทบไม่ซื้อของอะไรให้ตัวเองไม่เที่ยวเองด้วยซ้ำ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 12:14
Peter7 พิมพ์ว่า:
ปกติผมก็ให้นะ แต่ไม่ได้ให้เป็นรายเดือน หรือ เงินเดือน แต่ให้โดยผ่านทางการซื้อของที่อยากได้ หรือ เติมเงินมือถือ ซ่อมมือถือ หรือ ตอนไปเที่ยว อ้อนขอเงินไว้ใช้ ก็ให้บ้าง ก็อย่างว่าอะนะ รัก ก็ต้องให้ เพื่อ ... ด้วย  

ถ้าต้องแลกด้วยเงินผมไปซื้อกินดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ เสียเงินก็น้อยกว่า นี่จะไม่มีกินอยู่แล้วยังเอาไปใช้ฟุ่มเฟือยอีก ยืมหลายพันไม่เคยคืนจะเป็นปีแล้วยังมาขออีก
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2022
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 14:17

ตอนนี้ตกงานครับยังเรียนอยู่ด้วย ก่อนหน้านี้ก็น่าจะประมาณหมื่นบาทต่อเดือน  

ไม่ผิดจากที่คิดไว้ คงได้แต่ทำใจครับ ดูทรงละท่านน่าจะสร้างอยู่คนเดียวไปอีกนาน เผลอๆตลอดไป หากวันนึงท่านมีแฟนใหม่ ลองหาที่ฐานะใกล้เคียงหรือดีกว่าดูครับ บอกเลยชีวิตเปลี่ยนโคตรๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Vaporfly เมื่อ Tue Sep 27, 2022 14:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 00:48

ไม่ผิดจากที่คิดไว้ คงได้แต่ทำใจครับ ดูทรงละท่านน่าจะสร้างอยู่คนเดียวไปอีกนาน เผลอๆตลอดไป หากวันนึงท่านมีแฟนใหม่ ลองหาที่ฐานะใกล้เคียงหรือดีกว่าดูครับ บอกเลยชีวิตเปลี่ยนโคตรๆ  

จริงครับ แต่หาที่ตรงกันก็ยาก ผมไม่อยากสร้างเหนื่อยอยู่คนเดียว รู้สึกว่ายังไปได้อีกไกล นิสัยเขาก็ไม่ได้น่าคบระยะยาว ไม่มีความมั่นใจกันคนนี้เท่าไหร่เลยยิ่งไม่อยากให้อะไรมากแต่ก็คบมาสองปีกว่าแล้ว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 11:39

ถ้าต้องแลกด้วยเงินผมไปซื้อกินดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ เสียเงินก็น้อยกว่า นี่จะไม่มีกินอยู่แล้วยังเอาไปใช้ฟุ่มเฟือยอีก ยืมหลายพันไม่เคยคืนจะเป็นปีแล้วยังมาขออีก  

แต่แฟนที่ผมคบแต่ละคน จ่ายน้อยกว่าซื้อกิน ผมเลยยอมเสียเงินให้ เช่น ถ้าซื้อกินอาจจ่าย 2,000 ได้ครั้งเดียว แต่จ่ายกับแฟนเท่ากัน แต่ได้เกือบทุกวันที่เจอกัน และทำอะไรก็ได้ตลอดเวลาที่ไม่มีใครเห็น แถมนอนค้างได้ด้วย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 28, 2022 13:23

แต่แฟนที่ผมคบแต่ละคน จ่ายน้อยกว่าซื้อกิน ผมเลยยอมเสียเงินให้ เช่น ถ้าซื้อกินอาจจ่าย 2,000 ได้ครั้งเดียว แต่จ่ายกับแฟนเท่ากัน แต่ได้เกือบทุกวันที่เจอกัน และทำอะไรก็ได้ตลอดเวลาที่ไม่มีใครเห็น แถมนอนค้างได้ด้วย  

ดีแล้วครับ ของผมเจอกันปีละไม่กี่ครั้ง ซื้อกินคุ้มกว่าเยอะเลือกได้ด้วย อยากเมื่อไหร่ก็ได้เลยไม่ต้องรอ เงินก็เสียน้อยกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel