ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27602
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 16:18
[RE: อะไรคือปัจจัยที่ทำให้สโมสรเมืทองได้แชมป์ ตั้งแต่ก่อตั้งปีแรกที่ก่อตั้ง จนถึงแชมป์ไทยลีคครับ]
ช่วงนั้นไทยลีกกำลังตั้งไข่ ทีมต่างจังหวัดยังไม่ค่อยมีเลย
เมืองทองทุ่มซื้อตัวเทพๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 2001
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 17:00
[RE: อะไรคือปัจจัยที่ทำให้สโมสรเมืทองได้แชมป์ ตั้งแต่ก่อตั้งปีแรกที่ก่อตั้ง จนถึงแชมป์ไทยลีคครับ]
ยูสเซอร์ลับ พิมพ์ว่า:
Bergkamp_10 พิมพ์ว่า:
BOVIDAE พิมพ์ว่า:
สมัยนั้นเมืองทอง รวยครับ
เอาแค่บิ๊กเนมที่เสริมตอนขึ้นชั้นมาจาก D.1 นะครับ

ณัฐพร-ชลบุรี
เจษฏา-พนักงานยาสูบ
พิชิตพงษ์-ธ.กรุงไทย
ธีรศิลป์-กลับจากต่างประเทศ
เลก2ได้ ลีซอมาอีก

รวมนักเตะเดิมที่ยังอยู่กับทีม
ยาย่า ดาญโย่ กวิน สลาฮูดิน อาแว(คนแรกที่ติดทีมชาติไทยของเมืองทอง)

ทีมคู่แข่งสมัยนั้นผมว่ามี ชลบุรี เท่านั้น จบแบบแต้มไม่ขาดด้วย
จุดเปลี่ยนเลยเป็นนัดที่ เมืองทองบุกไปยำชลบุรี 5-2 คาบ้าน นั่นแหละ

ปล.แต่จำได้ว่าเมืองทองเจอบีจีช่วงนั้น เมืองทองชนะยากมาก

ชนะยากมาก แต่เมืองทองชนะเกือบทุกครั้งเลยนะครับ ยิ่งไปเตะบ้านเมืองทองนี่เละตลอด

บีจีเมื่อก่อนก็รวย ทุ่มซื้อแต่ไม่ตรงจุด เอาจริงๆตั้งแต่เชียร์บีจีมาตั้งแต่2010 เนี่ย ซื้อตัวถูกใจแค่ปีที่ได้แชมป์กับปีล่าสุดเอง ปกติแม่งจะมีดีลแบบอิหยังวะตลอด  

ล้วงลูกเยอะไปเห็นมีโค้ชต่างชาติมาแฉอยู่ ตกชั้นไปทีถึงได้รู้สึกที่นี้เข้าเป้าเลย  

จริงๆตอนเลื่อนชั้นมาก็ซื้อตัวแป้กๆนะ ไปโหดตอนพักเบรคที่ดึงสารัชกับตูเนซมานี่แหละ ไม่งั้นคงได้แค่ลุ้นที่สี่
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 17:05
ยุค2009 2010 เป็นอะไรที่บูมมากเมืองทองรุ่งเรืองจริงเกือบจะตัดสินใจเชียร์เมืองทองแล้วตอนนั้น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5375
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 17:25
ยุคนี้ล่ะ ทำให้ผมไม่ชอบสยามกาลี (โดยเฉพาะ บอบู่) ไปตลอดกาล
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:33
sitea พิมพ์ว่า:
สมาคมมอบหมายให้เมืองทองจัดการสิทธิประโยชน์เรื่องการถ่ายทอดสด

เมืองทองขายให้ทรูแล้วหักค่าดำเนินการถ่ายทอด

ตอนนั้นพอสมยศเข้ามา เขาจัดการเรื่องนี้ก่อนเลย จำได้ว่าเมืองทองร้องเลย บอกจะขายทีมไง จำกันได้ไหม?  

คุ้นๆว่าคุณระวิ โหลทอง เจ้าของสยามสปอร์ต เป็นเพื่อนร่วมรุ่น สมัยเรียนกับบังยี ใช่ไหมครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 04:50
ถูกแบนแล้ว
อีกปัจจัยหลักๆ ผมว่า โรเบิร์ต โปรคูเรอร์ นะครับ และก็การเป็นพันธมิตรกับ JMG academy ได้ตัวดีๆมาเยอะเลย
0
0
Toshi
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1159
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 12:52
อะไรคือปัจจัยที่ทำให้สโมสรเมืทองได้แชมป์ ตั้งแต่ก่อตั้งปีแรกที่ก่อตั้ง จนถึงแชมป์ไทยลีคครับ
เงินครับ คำเดียวจบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
YOKOHAMA,JAPAN
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2006
ตอบ: 117
โพสเมื่อ: Fri Sep 30, 2022 23:19
อะไรคือปัจจัยที่ทำให้สโมสรเมืทองได้แชมป์ ตั้งแต่ก่อตั้งปีแรกที่ก่อตั้ง จนถึงแชมป์ไทยลีคครับ
พ่อยีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
รักตัวเอง ต้องไม่เล่นพนัน

EMBALL77@hotmail.com
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel