ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13066
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 17:58
[RE: อคติอะไรกับซิโก้ขนาดนั้น]
นายไข่โตอีกแล้วว 555555
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19945
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 18:39
[RE: อคติอะไรกับซิโก้ขนาดนั้น]
ไม่ชอบที่บอกทำเพื่อชาติแต่แอบแฝงครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25572
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 18:56
แล้วซิโก้นี่อคติกับนักเตะคนอื่นในลีกนอกจาก มงคลมั้ย เกริกฤทธิ์มั้ย ฯลฯ ผลงานในสโมสรแย่แค่ไหนก็เรียกติด ไหนจะเอาธนบูรณ์มาเล่นหลังอีก กองหลังไทยดีๆสูงๆมีเยอะก็ไม่เรียกมา พอลุงราเข้ามาเรียกตัวครั้งแรกได้ 2 เซนเตอร์ตัวสูงมาเลย 2 ตัว แล้วก่อนหน้านี้คืออะไร?

ไม่มีใครเถียงอะว่าผลงานยุคซิโก้ดี ผลงานดีจริง บอลไทยกลับมาฟีเวอร์ทั่วประเทศอีก อันนี้ชื่นชมจริงๆ

แต่เรื่องที่แย่ไม่พูดบ้างอะ ผมไม่พูดละกันนะ ไปหาอ่านมู้อื่นๆ หรือคอมเม้นอื่นๆที่เขาพูดกันละกันนะ

สมาคมชุดนี้ผมก็เคยปกป้อง ชอบที่จ้างเอคโคโน่มาวางรากฐานชุดเยาวชน ทำอะไรเป็นมาตรฐานสากล ตรวจสอบได้ แต่หลังๆมาเละเทะ ทำงานแย่ผมก็ไม่ปกป้องเหมือนกัน บอกว่าถ้าปล่อยจอยก็ลาออกไปเถอะเหมือนกัน
6
0

#FSGOUT
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6001
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 19:41
ผมว่าแกประมาณโอเล่อ่ะ ช่วงวิกฤติรวมใจนักเตะได้ แต่คุมไปนานๆอาการก็เริ่มออกมีแต่ลูกรักหน้าเดิมๆกับแผนที่เริ่มตัน
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 937
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 19:46
ย้ำอีกที ซิโก้ไม่ได้โดนไล่ สมาคมโดยโค้ชเฮงเรียกมาต่อแล้ว แต่ไม่ต่อสัญญาเอง เพราะสัญญาระบุว่าจะจ้างตัวซิโก้เป็นโค้ช ไม่ได้จ้างบริษัทของซิโก้มาจัดการทั้งทีมทั้งสิทธิประโยชน์ทางการค้า
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1514
โพสเมื่อ: Sat Sep 24, 2022 14:11
แปลกใจว่าทำไมบอลแพ้แล้วถึงด่านายกไม่ได้ เป็นคนเลือกโค้ชมาไม่ใช่เหรอ วางระบบไปดิว่าจะให้เล่นแนวไหน เอาตั้งแต่ระดับเยาวชนยันชุดใหญ่เลยให้เป็นแนวทางเดียวกันที่ประเทศแบบเราๆถนัด มรึงมาเป็นนายกฯบริหารบอลนะเว้ย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2020
ตอบ: 831
โพสเมื่อ: Sat Sep 24, 2022 17:23
biw_thekop พิมพ์ว่า:
Bojan Djordjic พิมพ์ว่า:
ในบอร์ดนี้ถ้ากระทู้แขวะซิโก้ ออกกันมาเพียบเลย ก็พี่ๆแฟนบอลที่บอกว่าตัวเองเป็นแฟนพันธ์แท้นี่แหละ 555

ขนาดสมยศทำบอลไทยเละขนาดนี้คนในบอร์ดนี้ยังปกป้อง กระทู้ด่าสมาคมอย่างน้อย ตอนนี้ได้แพะตัวใหม่คือมาดามแป้ง คนที่พรี่ยศขอให้ช่วยออกเงิน ซึ่งด่าแต่เจ๊แป้งนะว่าครอบครัวงู้งั้นงี้ แต่ไม่ไปแตะความห่วยของสมาคมเลย

สมยศมาพร้อมช่วงพีคของฟุตบอลไทย เงินไหลมาอย่างมหาศาล กระแสบอลมสอย่างเต็มที่ เอาตรงๆถ้าเป็นการตลาดและรักษากระแสไว้ให้คนคลั่งไคล้ฟุตบอลอยู่ สโมสรแต่ละสโมสรคงสามารถก้าวขึ้นไปเป็นระบบธุรกิจได้ ไม่ใช่เพิ่งนายทุน/ผู้มีอิทธิพลมาคอยทำบอลอยู่เหมือนตอนนี้

ขนาดสมยศพูดคำว่าใครไม่อายผมอาย คนในนี้ยังหาข้อแก้ตัวแทนให้เลย

ความตลกมันอยู่ที่พวกเจนพวกชนาธิปเรียกว่าโกลเด้นเจน ทั้งๆที่หลายคนตอนที่ซิโก้เอามาติดทีมชาติ บางคนยังสำรองอยู่เลย ยุคนี้อ่ะโกลเด้นเจนของแท้ แต่ละคนระดับไทยลีคหรือบางคนได้ไปลีคต่างประเทศมาแล้วทั้งนั้น

แต่ก็เข้าใจขาอวยสมาคมอยู่ได้แค่ในบอร์ดนี้เท่านั้นแหละ เพราะออกไปคอมเม้นที่อื่น โดนยับเลย แล้วมาปลอบใจกันเองว่าคนเหล่านั้นแฟนบอลตามกระแส พวกข้านี่แหละแฟนบอลพันธ์แท้ บอกทุกอย่างต้องใช้เวลาแพ้อาเซี่ยนก็ปกติไม่แปลก แต่ตอนซิโก้ป็นโค๊ชรอไม่ได้รอไม่เป็นต้องปลดเดี๋ยวนี้เพราะเราก้าวข้ามอาเซี่ยนแล้ว ถ้าได้โค๊ชมาใหม่เราจะไประดับเอเชีย ผลสุดท้าย 5555

ขอโทษนะครับที่ต้องบอกว่า พวกพรี่ๆมันก็แค่สลิ่มบอลไทย

ตรรกะคุณเพี้ยนตั้งแต่บอลแพ้แล้วด่านายกแล้ว​ ด่านายกได้นะถ้าด่าเรื่องบอลลีก​ ด่าเรื่องเก็บตัว​ ด่าเรื่องการจัดการ​ ด่าเรื่องปากหมา​ ด่าได้ตามสบายเลย​ แต่บอลเล่นไม่ดีแล้วด่านายกผมว่ามันไม่ใช่นะ  

เรื่องอื่นผมไม่ติดนะ แต่ทำไมทีมชาติแพ้แล้วด่านายกไม่ได้อะ งง เป็นคนมีอำนาจในการเลือกเค้าเข้ามาทำงาน วางโครงสร้างพื้นฐานทุกอย่างของฟุตบอลไทย ด่าโค้ชมันแย่แล้วใครเป็นคนเลือกโค้ชมา
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Sat Sep 24, 2022 21:23
ผู้ใหญ่บ้านหนองในเทียม พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดถึงนายกผมไม่รู้นะ

แต่ในมุมมองของผมผมไม่ได้ไม่ชอบซิโก้ ผมแค่ไม่ชอบสปอร์ตฮีโร่  

ได้ฟังช่องฟุตบอล108 ของคุณปูเป้ ผมก็เพิ่งรู้ว่าตอนนั้นไม่มีใครยอมมาเป็นโค้ชทีมชาติ จนต้องขอให้โค้ชซิโก้เข้ามาทำแลกกับดีลที่ให้สิทธิ์ซิโก้นำสปอร์ตฮีโร่เข้ามา
0
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel