ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
นับเป็น GOAT ได้ไหม
ไม่ได้หรอก เก่งนะ แต่ยังไม่ตลอดการ
???
ได้แล้ว ไม่มีเหนือกว่านี้
???
คะแนนทั้งหมด: 400
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 7675
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 10:39
[RE]ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ
เมสไม่goat ไม่รู้จะว่าไงละ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25703
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 10:48
[RE: ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ]
เก่งกว่านี่อะไรเก่งก่อนนะ วัดยังไง ยิงประตู/แอสสซิส/ประสิทธิภาพ /skill ?

หรือความชอบความเชื่อส่วนตัว งงมาก คือพวกนี้อะระดับท็อปโลก เอามาเทียบกันยังไง ไม่เข้าใจ

แต่ละคนมีสิ่งที่อีกคนทำไม่ได้ มียุคมีสมัยในช่วงตัวเอง บางคนไม่ทันดูด้วยซ้ำ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19214
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 10:49
[RE: ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ]
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
กร๊วก พิมพ์ว่า:
haneng พิมพ์ว่า:
GOAT สิครับ ผมยังนึกไม่ออกว่าใครจะเก่งกว่า messi  

เรื่องยิงประตูอาจจะไม่เท่า แต่ผมนึกออกอยู่ 1 คน ที่ผมคิดว่าเก่งกว่าเมสซี่ คือ โรนัลดิญโญ่

แล้ว เก่งกว่ายังไง เก่งไม่เก่งเอาผลงานมาเทียบดิ  

ซีเรียสหรอ อันนี้ความเห็นส่วนตัวผม  
แค่อยากรู้เหตุผลเฉยๆ ครับ งี้ ผมบอก เวลเบค เก่งกว่า เมสซี่ ก็ได้ใข่ไหม  

ก็ได้นิครับ

อาจจะไม่มีใครเห็นด้วย แต่ความคิดท่าน ท่านจะคิดหรือมองยังไงก็ได้ครับ
ต่อให้ไม่ต้องมีเหตุผลเลยยังได้ด้วยซ้ำ เพราะมันคือสิทธิในการคิดและตอบของทุกคนครับ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11869
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 10:53
ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
GOAT สิครับ ผมยังนึกไม่ออกว่าใครจะเก่งกว่า messi  

เรื่องยิงประตูอาจจะไม่เท่า แต่ผมนึกออกอยู่ 1 คน ที่ผมคิดว่าเก่งกว่าเมสซี่ คือ โรนัลดิญโญ่

แล้ว เก่งกว่ายังไง เก่งไม่เก่งเอาผลงานมาเทียบดิ  

ซีเรียสหรอ อันนี้ความเห็นส่วนตัวผม  
แค่อยากรู้เหตุผลเฉยๆ ครับ งี้ ผมบอก เวลเบค เก่งกว่า เมสซี่ ก็ได้ใข่ไหม  

ก็ได้นิครับ

อาจจะไม่มีใครเห็นด้วย แต่ความคิดท่าน ท่านจะคิดหรือมองยังไงก็ได้ครับ
ต่อให้ไม่ต้องมีเหตุผลเลยยังได้ด้วยซ้ำ เพราะมันคือสิทธิในการคิดและตอบของทุกคนครับ  

เวลเบ็ค เก่งกว่าเมสซี่แน่นอน เพราะแกทำให้แฟนบอลหัวเราะร่วนได้ ส่วนเมสซี่ทำได้แค่ให้คนยืนปรบมือ กับร้องว้าว

เอาจริงๆผมยังงงกับเขาอยู่เลย นะโล้น

ก็ R10 มันมีความเป็น Entertainer ที่Messi ไม่มี

คนรัก R10 มากกว่าก็ไม่แปลกเนอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3775
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 10:57
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:

ก็ได้นิครับ

เห็นด้วย เรื่องแบบนี้แล้วแต่คนมอง ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล และฟุตบอลมันจะมาวัดเชิงสถิติอย่างเดียวก็ไม่ได้อีกเพราะมันคือกีฬาเล่นเป็นทีม ระบบการเล่น ไหนจะยุคสมัยอีก ส่วนตัวถึงแม้จะชอบเมสซี่แต่ให้ r9 กับ มาราโดน่า คือที่สุด
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31799
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:00
อีกแล้วเรอะ ขนาดตำนานหลายๆคนยังยก messi ให้เปน goat เลย
ไม่ goat ไม่รู้ว่าไงละ ดูบอลมา 20 ปี+ ยังไม่เคยเหนใครเก่งกว่า messi เลย
2
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะเทศบาล
Status: Cr7 = GOAT
เข้าร่วม: 07 Jan 2022
ตอบ: 3985
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:02
เทียบกับ R9 R10

R9 = 100
R10 = 99
Messi = 130 (ไม่รู้น้อยไปไหม)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12035
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:02
ที่ผมทันดู Messi

ที่ไม่ทันดู Maradona
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4526
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:04
ถูกแบนแล้ว
[RE]ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ
Messi คือ goat คนเดียวเท่านั้นครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 2509
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:12
ถ้าในยุคตัวเองอ่ะใช่ แต่ถ้ารวมทั้งหมดยังห่างมาราโดน่าอยู่เยอะนะ
0
0
++ My blood is a LILLY WHITE & THE NAVY BLUE..!!!++ .. GO GO Tottenham GO GO .. ^^,

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22854
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:13
ล.เมสซี่ นับเป็น GOAT ของวงการฟุตบอลได้ไหมครับ
สำหรับผม เมสซี่ คือ GOAT ครับ ส่วน มาราโดน่า นั้นผมเกิดไม่ทัน และถ้าสมัยนั้นมี VAR อาร์เจนติน่าอาจไม่ได้แชมป์โลก

ส่วน เมสซี่ กับทีมชาติ ผมว่าแกไม่จำเป็นต้องพิสูจน์ตัวเองแล้ว พาทีมเข้าชิงได้ทุกรายการที่ลงแข่งขัน และต้องไปถาม อิกัวอิน เลย ทำไมยิงไม่เข้าลูกนั้น
แชมป์โกปาอเมริกา 1 ครั้ง
แชมป์คอมเมโบล-ยูฟ่า คัพ ออฟ แชมเปี้ยนส์ 1 ครั้ง
แชมป์โอลิมปิคเกมส์ (U23) 1 ครั้ง
แชมป์โลกเด็ก (U20) 1 ครั้ง
รองแชมป์โลก 1 ครั้ง
รองแชมป์โกปาอเมริกา 3 ครั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา เมื่อ Sat Aug 20, 2022 11:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 3707
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 12:32
ห่ะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 3990
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 12:43
สร้างคอนเท้นให้คนในบอร์ดตีกัน สนุกจุงเบย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Aug 2022
ตอบ: 404
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 12:44
ผมว่าเรื่อง GOAT นี่เถียงกันยังไงก็ไม่จบ

Messi Maradona Pele

ฟุตบอลตอนนี้กับเมื่อ 20+ ปีที่แล้วมันต่างกันมาก

ถ้าพูดถึงความเก่ง เทคนิค ร่างกาย ผมมองว่ายังไงนักเตะปัจจุบันโดยรวมก็ดีกว่าครับ ในกรณีนี้รวมถึง Messi ด้วย เพราะเรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬาและความรู้ต่างๆ มันถูกพัฒนามาเยอะมากๆ โดยเฉพาะ 10 ปีที่ผ่านมา

ในความเห็นส่วนตัวผม ใช่ครับ Messi คือ Goat ถ้าพูดถึงเรื่องความสามารถส่วนบุคคล

แต่ผมเชื่อว่าสิ่งที่ Maradona และ Pele เหนือกว่า Messi คือ Gap ความเก่งเมื่อเทียบกับนักเตะโดยเฉลี่ยในยุคสมัยนั้นครับ เช่น

นักเตะสมัยก่อนโดยเฉลี่ย = 70 ,Maradona = 90
ตอนนี้เฉลี่ย = 85, Messi = 95 ประมาณนั้นครับ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 17:41
eieiboiii พิมพ์ว่า:
ผมว่าเรื่อง GOAT นี่เถียงกันยังไงก็ไม่จบ

Messi Maradona Pele

ฟุตบอลตอนนี้กับเมื่อ 20+ ปีที่แล้วมันต่างกันมาก

ถ้าพูดถึงความเก่ง เทคนิค ร่างกาย ผมมองว่ายังไงนักเตะปัจจุบันโดยรวมก็ดีกว่าครับ ในกรณีนี้รวมถึง Messi ด้วย เพราะเรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬาและความรู้ต่างๆ มันถูกพัฒนามาเยอะมากๆ โดยเฉพาะ 10 ปีที่ผ่านมา

ในความเห็นส่วนตัวผม ใช่ครับ Messi คือ Goat ถ้าพูดถึงเรื่องความสามารถส่วนบุคคล

แต่ผมเชื่อว่าสิ่งที่ Maradona และ Pele เหนือกว่า Messi คือ Gap ความเก่งเมื่อเทียบกับนักเตะโดยเฉลี่ยในยุคสมัยนั้นครับ เช่น

นักเตะสมัยก่อนโดยเฉลี่ย = 70 ,Maradona = 90
ตอนนี้เฉลี่ย = 85, Messi = 95 ประมาณนั้นครับ

มาราโดน่าเก่งจริงถ้าเทียบgap แบบที่คุณว่า มันแสดงว่าเมสซี่สุดยอดกว่าตรงที่ยิงเย่อะมาก จ่ายเย่อะมาก และพาทีมได้แชมป์เย่อะมากอีกด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel