ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ที่ลิเวอร์ไม่เสริมทัพเพราะอะไร
ไม่มีตังค์
???
พอมีตังค์อยู่แต่เก็บไว้จัดบิ๊กดีลตลาดหน้า
???
พอมีตังค์อยู่แต่เก็บไว้จัดบิ๊กดีลหลังปิดฤดูกาล
???
มองว่าขุมกำลังเพียงพอต่อการลุ้นแชมป์แล้ว
???
คะแนนทั้งหมด: 203
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14582
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 01:00
[RE: ที่ลิเวอร์ไม่เสริมทัพเพราะอะไร]
LoversMoon พิมพ์ว่า:
GludMunZ พิมพ์ว่า:
ไม่อยากจะแซะแฟนทีมเดียวกันหรอกนะ แต่คนด่าก็หน้าเดิมๆ ปีที่แล้วก็ด่า พอลุ้น 4 แชมป์เงียบกริ๊บ

ไอ้อ๊อคอ่ะอยากขายอยู่แล้ว แต่ฟอร์มมันห่วย แถมเจ็บตอนพรีซีซั่นอีก ใครจะมาซื้อ

แฟนหงส์ยอมปล่อยฟรีด้วยซ้ำไอ้อ๊อคเนี่ย แล้วลองคิดมุมคนซื้อสิ

ทีมเล็กก็ไม่อยากเสี่ยงกลัวมันเจ็บบ่อย ฟอร์มก็โคตรกาว  

ผมว่าปีที่แล้ว แฟนบอลบ่นตรงที่ได้แค่โกนาเต้คนเดียว 36 ล้าน ขณะที่ทีมอื่นเสริมกัน 100 ล้าน แต่ผมว่ายังไม่บ่นเยอะมากเพราะเราไม่เสียตัวหลักเลย แต่ปีนี้เราเสียมาเน่ ขายไปเยอะ ได้กลับมาจริงแค่นูนเยซ

ผลงานออกมาดีจริง ลุ้น 4 แชมป์ แต่ทำไมไม่มองอีกมุมว่าถ้าเราเสริมอีกนิดปีก่อน ทีมเราอาจจะดีกว่าแมนซิตี้ก็ได้ครับ

ส่วนอ็อกขายยาก ผมว่าจริง แต่สมัยนี้เขาขายกันโดยให้เอเจ้นท์ไปตระเวนหาทีม อ็อกจะคล้ายชากิรี่มากคือเจ็บบ่อย ลงมาเล่นไม่ดี สุดท้ายเอเจ้นท์ก็หาทีมฝรั่งเศสมาซื้อ ถึงจะขายได้ราคาถูกแต่ดีกว่าเก็บไว้ไม่ได้ใช้งาน แบกภาระจ่ายค่าเหนื่อยปีละ 6 ล้านปอนด์อีก  

ส่วนตัวผมก็อยากให้ซื้อนะครับ แต่คล็อปป์กับทีมงานเค้าไม่ซื้ออ่ะ

คล็อปป์ไม่ใช่พวกอีโก้ขนาดจะปล่อยทีมพังหรอก แต่เป็นคนที่ถ้าเป้าหมายแรกยังมีโอกาสอยู่ก็จะเอาให้ได้

แล้วก็ไม่ชอบซื้อมากองๆเผื่อเหลืออ่ะ คล็อปป์แกสไตล์ชัดเจนมานานแล้ว

บอร์ด FSG ไม่โง่หรอกครับ ยุครอดเจอร์ยังทุ่มให้ นี่กับคล็อปป์จะมางกให้เสี่ยงโดนแฟนๆด่าทำไม

เราก็ทำได้แค่ลุ้นให้เด็กมันเกิดแค่นั้นแหละ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6217
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 01:26
[RE: ที่ลิเวอร์ไม่เสริมทัพเพราะอะไร]
ตราบใดความต้องการของแฟนบอลกะของผจก.ทีมมันไม่ตรงกัน ก็ต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้ไปเรื่อยๆไม่รู้จบ

ผมยกตัวอย่าง เชลซีเนี่ย ปีก่อนซื้อลูกาคู ราคาแพงๆ แฟนเราชื่นชมกันใหญ่ว่าเนี่ยควรเอาอย่าง เขาทุ่มเพราะต้องการความสำเร็จ

ปีนี้เราก็ทุ่มกองหน้าเฉียดร้อยล้าน ต่อสัญญาซาล่าห์แพงเกือบสูงสุดในลีก โดนด่าว่าไม่ทุ่ม ยาจก

เป็นทีมนี้ ซื้อปริมานน้อยกว่าทีมอื่นก็โดนด่าเหมือนเดิมทุกปี ก็ผจก. มันแนวทางนี้แต่แรก แถมได้แชมป์อยู่เรื่อยๆด้วย เขาก็ไม่มีเหตุที่จะต้องเปลี่ยนแนวทาง ส่วนแฟนบอลเดิมๆ ก็ด่าเรื่องเดิมๆ วนลูปไปทุกปี

แก้ไขล่าสุดโดย Lermmy เมื่อ Sat Aug 20, 2022 01:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 22060
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 01:52
สรุปเชียร์ทีมนี้ต้องห้ามถาม ห้ามบ่น ห้ามสงสัย
ให้เห็นด้วยอย่างเดียวนะครับ

เค้าอุตส่าห์ทำทีมมาให้ขนาดนี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว

อย่าเรียกร้องอะไรมาก

ขอตัวไปกราบก่อน

3
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6406
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 02:16
NickValensi พิมพ์ว่า:
สรุปเชียร์ทีมนี้ต้องห้ามถาม ห้ามบ่น ห้ามสงสัย

เค้าอุตส่าห์ทำทีมมาให้ขนาดนี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว

คุ้นๆนะเหมือนไม่อยากให้ทีมเจริญ มีแค่ไหนก็เชียร์ๆไปเถอะ ได้ลุ้น4แชมป์ก็เป็นบุญสูงสุดแล้ว

แบบนี้ยิ่งเสียดายมาเทอุส นูเนสเลยครับ

3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 22060
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 02:30
T e X a S พิมพ์ว่า:

คุ้นๆนะเหมือนไม่อยากให้ทีมเจริญ มีแค่ไหนก็เชียร์ๆไปเถอะ ได้ลุ้น4แชมป์ก็เป็นบุญสูงสุดแล้ว

แบบนี้ยิ่งเสียดายมาเทอุส นูเนสเลยครับ

ไม่ต้องเสียดายครับ เรามีอ๊อก มีเกอิต้า

สองสุดยอดกองกลางที่พร้อมทดแทนได้อยู่แล้ว

จะไปต้องการซื้อเพิ่มให้สิ้นเปลืองทำไม

แค่นี้เราก็มีความสุขจากท่านที่มอบให้แล้ว ทำไมยังไม่รู้จักพอ

หรือจะกลับไปเป็นแบบพวกปลิงมะกันกินบ้านกินเมืองแล้วมีปู่รอยทำทีมแบบยุคนั้นอีก

2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9592
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 04:29
growthseek พิมพ์ว่า:
ไม่อยากจะแซะแฟนทีมเดียวกันหรอกนะ แต่คนด่าก็หน้าเดิมๆ ปีที่แล้วก็ด่า พอลุ้น 4 แชมป์เงียบกริ๊บ

ไอ้อ๊อคอ่ะอยากขายอยู่แล้ว แต่ฟอร์มมันห่วย แถมเจ็บตอนพรีซีซั่นอีก ใครจะมาซื้อ

แฟนหงส์ยอมปล่อยฟรีด้วยซ้ำไอ้อ๊อคเนี่ย แล้วลองคิดมุมคนซื้อสิ

ทีมเล็กก็ไม่อยากเสี่ยงกลัวมันเจ็บบ่อย ฟอร์มก็โคตรกาว  

ผมว่าปีที่แล้ว แฟนบอลบ่นตรงที่ได้แค่โกนาเต้คนเดียว 36 ล้าน ขณะที่ทีมอื่นเสริมกัน 100 ล้าน แต่ผมว่ายังไม่บ่นเยอะมากเพราะเราไม่เสียตัวหลักเลย แต่ปีนี้เราเสียมาเน่ ขายไปเยอะ ได้กลับมาจริงแค่นูนเยซ

ผลงานออกมาดีจริง ลุ้น 4 แชมป์ แต่ทำไมไม่มองอีกมุมว่าถ้าเราเสริมอีกนิดปีก่อน ทีมเราอาจจะดีกว่าแมนซิตี้ก็ได้ครับ

ส่วนอ็อกขายยาก ผมว่าจริง แต่สมัยนี้เขาขายกันโดยให้เอเจ้นท์ไปตระเวนหาทีม อ็อกจะคล้ายชากิรี่มากคือเจ็บบ่อย ลงมาเล่นไม่ดี สุดท้ายเอเจ้นท์ก็หาทีมฝรั่งเศสมาซื้อ ถึงจะขายได้ราคาถูกแต่ดีกว่าเก็บไว้ไม่ได้ใช้งาน แบกภาระจ่ายค่าเหนื่อยปีละ 6 ล้านปอนด์อีก  

ผมไม่พูดเรื่องอ็อก ละ เพราะยังไงก็ไปอยู่ดี ทีมไม่ต่อสัญญาอยู่ละ (ต่อหลังสุดคือ 2019 หลังจากเจ็บ)

ส่วนไอเรื่องปีก่อน ถ้าเสริมไม่มีใครตอบได้หรอกครับ ใครจะรู้เสริมมาอาจจะพลาดหมดทุกรายการ หรือ ได้ทุกรายการก็ได้ (การพูดหลังเกม ไม่มีประโยชน์อะไรเลย)

อะ อย่างปีนี้เสียตัวหลักก็คือมาเน่ ---> ตัวแทนมาเน่ก็ดิอาซไงครับ ส่วน นูนเญซ น่าจะแทนฟีโน่ที่ไม่น่าได้สัญญาแล้ว (ซึ่งวิธีการเล่นต่างกัน ไม่รุ้จะเปลี่ยนแผนหรือเปล่า)

ที่เหลือมันก็เหมือนเดิมอะ

้เสียฟรีกับอ็อก 6 ล้าน กับ ซื้อตัวที่ไม่ชัว อาจจะเสียมากกว่าหลายเท่าก็ได้ครับ สมมุติซื้อตัว 30 ล้าน ค่าเหนื่อย 5-6 ล้าน สัญญา 4 ปีก็ 50 ล้านละ ก็ลองวัดเอาครับ ไปซื้อตัวแพงเสี่ยงน้อยหน่อย กับ ตัวแก้ขัดที่อาจจะดีหรือไม่ดีก็ได้

ซึ่ง JK กับทีมมันเลือกอย่างหลังก็แค่นั้นอะครับ (ผมไม่ได้บอกว่าแบบไหนดีกว่ากันนะ แค่บอกว่า JK ทีมงาน ทีมบริหาร เลือกทำอย่างหลัง)  

ใช่ครับ การพูดหลังเกมไม่มีประโยชน์ แต่แฟนบอลก็มีสิทธิ์วิจารณ์ในผลหลังเกมไม่ใช่หรือครับ แฟนแมนซิตี้ก็บ่นเป๊บ ทำไมปีก่อนเป๊บไม่ซื้อกองหน้าไม่งั้นอาจจะคว้าแชมป์ ucl ไปแล้ว ทั้งๆที่ซื้อมาอาจจะตกรอบแรกก็ได้

ยังไงเสียงของแฟนบอลไม่ถึงคล็อปอยู่แล้ว เราดูบอล กินอาหาร ดูหนังจบ เสียเงินซื้อเสื้อทีมทุกปีก็วิจารณ์ทีมหลังเกมกันไป บ่นบ้างนิดหน่อย ทำไม jk ดื้อจัง จบปีได้แค่เกือบ อีกนิดจะคว้าแชมป์ เราก็บ่นไปถ้ามีตัวดีกว่านี้สักตัวอาจจะทำให้เกือบแชมป์ กลายเป็นแชมป์

เหมือนเรากินอาหารอร่อย เราก็ชมแหละแต่ก็บ่นนิด ถ้าเปรี้ยวอีกนิดจะอร่อยมากขึ้น อะไรประมาณนี้
1
0
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 05:42

ผมไม่พูดเรื่องอ็อก ละ เพราะยังไงก็ไปอยู่ดี ทีมไม่ต่อสัญญาอยู่ละ (ต่อหลังสุดคือ 2019 หลังจากเจ็บ)

ส่วนไอเรื่องปีก่อน ถ้าเสริมไม่มีใครตอบได้หรอกครับ ใครจะรู้เสริมมาอาจจะพลาดหมดทุกรายการ หรือ ได้ทุกรายการก็ได้ (การพูดหลังเกม ไม่มีประโยชน์อะไรเลย)

อะ อย่างปีนี้เสียตัวหลักก็คือมาเน่ ---> ตัวแทนมาเน่ก็ดิอาซไงครับ ส่วน นูนเญซ น่าจะแทนฟีโน่ที่ไม่น่าได้สัญญาแล้ว (ซึ่งวิธีการเล่นต่างกัน ไม่รุ้จะเปลี่ยนแผนหรือเปล่า)

้เสียฟรีกับอ็อก 6 ล้าน กับ ซื้อตัวที่ไม่ชัว อาจจะเสียมากกว่าหลายเท่าก็ได้ครับ สมมุติซื้อตัว 30 ล้าน ค่าเหนื่อย 5-6 ล้าน สัญญา 4 ปีก็ 50 ล้านละ ก็ลองวัดเอาครับ ไปซื้อตัวแพงเสี่ยงน้อยหน่อย กับ ตัวแก้ขัดที่อาจจะดีหรือไม่ดีก็ได้

ซึ่ง JK กับทีมมันเลือกอย่างหลังก็แค่นั้นอะครับ (ผมไม่ได้บอกว่าแบบไหนดีกว่ากันนะ แค่บอกว่า JK ทีมงาน ทีมบริหาร เลือกทำอย่างหลัง)  

ใช่ครับ การพูดหลังเกมไม่มีประโยชน์ แต่แฟนบอลก็มีสิทธิ์วิจารณ์ในผลหลังเกมไม่ใช่หรือครับ แฟนแมนซิตี้ก็บ่นเป๊บ ทำไมปีก่อนเป๊บไม่ซื้อกองหน้าไม่งั้นอาจจะคว้าแชมป์ ucl ไปแล้ว ทั้งๆที่ซื้อมาอาจจะตกรอบแรกก็ได้

ยังไงเสียงของแฟนบอลไม่ถึงคล็อปอยู่แล้ว เราดูบอล กินอาหาร ดูหนังจบ เสียเงินซื้อเสื้อทีมทุกปีก็วิจารณ์ทีมหลังเกมกันไป บ่นบ้างนิดหน่อย ทำไม jk ดื้อจัง จบปีได้แค่เกือบ อีกนิดจะคว้าแชมป์ เราก็บ่นไปถ้ามีตัวดีกว่านี้สักตัวอาจจะทำให้เกือบแชมป์ กลายเป็นแชมป์

เหมือนเรากินอาหารอร่อย เราก็ชมแหละแต่ก็บ่นนิด ถ้าเปรี้ยวอีกนิดจะอร่อยมากขึ้น อะไรประมาณนี้  

คือJK และFSG มีแนวทางการทำทีมแบบไหนในเรื่องการบริหารจัดการนักเตะทุกคนก็รู้กันอยู่แล้ว หรือสถานการณ์เงื่อนไขต่างๆที่ทำให้ยังขายนักเตะไม่ได้ ซื้อไม่ได้ มันเป็นอะไรที่มองง่าย ชัด ไม่ต้องอธิบาย แต่คนที่เค้ามาถกกันนี่ เค้าคุยกันในความเป็นไปได้มากกว่าที่ทีมควรจะทำแบบนั้นแบบนี้เพื่อให้ทีมดีขึ้น เหมือนเรามีส่วนร่วมมีอินเนอร์ในการบริหารทีม มันเลยเป็นที่มาของการมีเว็บบอร์ดให้คนมาแลกเปลี่ยนความคิดกัน ผมว่าได้ฝึกความคิดเชิงวิเคราะห์ดีออก ถ้าคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่เงินเรา ปล่อยเค้าบริหารไป ทำได้แค่เชื่อในผจก.ทีม ผมว่าโลกของฟุตบอลก็คงไม่ต้องมีเว็บบอร์ด บางทีก็รู้สึกเหมือนแตะต้องไม่ค่อยได้นะอย่าว่าแต่แฟนทีมอื่นเลย555

ปล. มีด้วยหรอครับ ที่ซื้อแล้วชัวร์ มันก็เสี่ยงกันทั้งนั้น ตัวพรีออร์เดอร์ยังแป้กได้เลย เกิน40ลป.ด้วย
2
0
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 05:54

ทำไมมันช่างเปราะบางเหลือเกิน..
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10145
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 06:20
แค่นี้ก็โหดแล้วครับพี่

จันทร์นี้ก็เพลาๆทีมผมหน่อยนะครับ

จะมาชนะ ก็เอาแบบเฉือนๆพอ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14397
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 11:28
Kobe24 พิมพ์ว่า:

คือJK และFSG มีแนวทางการทำทีมแบบไหนในเรื่องการบริหารจัดการนักเตะทุกคนก็รู้กันอยู่แล้ว หรือสถานการณ์เงื่อนไขต่างๆที่ทำให้ยังขายนักเตะไม่ได้ ซื้อไม่ได้ มันเป็นอะไรที่มองง่าย ชัด ไม่ต้องอธิบาย แต่คนที่เค้ามาถกกันนี่ เค้าคุยกันในความเป็นไปได้มากกว่าที่ทีมควรจะทำแบบนั้นแบบนี้เพื่อให้ทีมดีขึ้น เหมือนเรามีส่วนร่วมมีอินเนอร์ในการบริหารทีม มันเลยเป็นที่มาของการมีเว็บบอร์ดให้คนมาแลกเปลี่ยนความคิดกัน ผมว่าได้ฝึกความคิดเชิงวิเคราะห์ดีออก ถ้าคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่เงินเรา ปล่อยเค้าบริหารไป ทำได้แค่เชื่อในผจก.ทีม ผมว่าโลกของฟุตบอลก็คงไม่ต้องมีเว็บบอร์ด บางทีก็รู้สึกเหมือนแตะต้องไม่ค่อยได้นะอย่าว่าแต่แฟนทีมอื่นเลย555

ปล. มีด้วยหรอครับ ที่ซื้อแล้วชัวร์ มันก็เสี่ยงกันทั้งนั้น ตัวพรีออร์เดอร์ยังแป้กได้เลย เกิน40ลป.ด้วย  

แน่ใจนะครับ ว่าที่พูดๆกันนี่คือบ่นคือถกกันอะ บ่นกันมาเป็นเดือน ถกกันมาเป็นเดือนละเนี่ยนะครับ

เหอๆ ผมก็พูดได้อะครับ ถ้าปีก่อนไม่ซื้อโกนาเต้อาจจะได้ 4 แแชมป์ก็ได้ แบบนี้ต่างหากที่ผมหมายถึงพูดหลังเกมส์ ซึ่งมันไม่มีเหตุผลอะไรมา support เลยนอกจากความคิดของคนพิมพ์อะ ถ้ามาเน่ไม่ไป AFC Cup ถ้าซาร่าได้แชมป์ AFC คัพอาจจะแบกทีมชนะสเปอร์แล้วได้ EPL ซึ่งใครๆก็พิมพ์ได้พูดได้หมดอะ แล้วมันก็ไม่ใช่ การวิจารณ์ผลที่เกิดด้วย มันแค่ใส่ความคิดตัวเองเข้าไปก็แค่นั้นอะ ว่าถ้ามีแล้วมันน่าจะดี

ของไม่อร่อยกินแล้วบ่น นักเตะเล่นไม่ดี เสมอ2นัดแล้วบ่น ใครๆก็เป็นครับ ผมไม่เห็นแฟนบอลคนไหนบอกทีมเล่นดีนะ (ผมก็บ่น) แต่บ่นเสร็จมันก็จบตรงนั้น

ผมก็ไม่เห็นใครกินของไม่อร่อยเสร็จแล้วไปบอกคนทำนะ ว่าทำไมไม่ใส่ไอนั้นไอนี่แทน

ถ้าเปรียบเป็นร้านอาหาร.......JK กับ FSG มันทำอาหารจานนี้มา 7 ปีละ มันก็ทำแบบเดิมอะ ปรับเปลี่ยนแค่วิธีการเล่นบ้าง แต่ไม่ได้ ปรับเปลี่ยนวิธีการทำทีม

อยู่ดีๆคนกินบอก อยากกินอย่างอื่น ไอที่ทำอยู่ไม่อร่อย เพราะไม่ใส่วัตถุดิบเพิ่ม.......สรุป JK กับ FSG ผิดซะอย่างงั้น

ส่วนซื้อก็เสี่ยงหมดก็ถูกครับ VVD ก็เสี่ยง ใครก็เสี่ยง แต่โค้ชมันต้องการตัวนี้ไงครับ ข้างบนมีหน้าที่ไปเอามา หรือ อยากให้เป็นเหมือนแมนยูยุคมูอะ อยากได้ตัวนี้ บอร์ดไปเอาตัวอื่นมาให้

บ่นเพราะหงุดหงิด กับ บ่นเพราะต้องการให้ทีมทำตามใจตัวเอง ผมว่ามันไม่เหมือนกันนะ

ปล. จะสงสัย จะบ่น จะด่าทีม ทำได้เลยครับตามสบาย ผมพิมพ์ทุกครั้งนะว่า ผมก็ไม่รู้ว่าข้างในเค้าเป็นยังไง รู้แค่ข่าวที่ออกมาให้เสพ (ผมฟังจากโคตรแอ๊คเอาตอนเช้า) ซึ่งถ้ามันเป็นสิ่งที่พอรับได้ คิดว่าสมเหตุสมผล ผมก็ไม่บ่น อะไรที่มันดูแปลกๆไม่สมเหตุสมผล ผมก็บ่น

แต่แปลกดี การที่เรายังรู้อะไรไม่ครบทุกด้าน รวมถึงผมด้วย ถึงกลายเป็นการไม่บ่น ไม่สงสัย และ ต้องกราบ เท่านั้น

Edit เพิ่ม....เนี่ยเพิ่งฟังโคตรแอ็ค.....ทีมสอบถามไปหา แรมซี่ (แอสตัน) ไซเซโด้(ไบรตั้น) และ เบิร์ก (เฟชฟิล) ซึ่งแฟนๆก็คงบ่นอีกว่าทำไมไม่ทำตั้งกะก่อนเปิดฤดูกาล 5555555555555555

แก้ไขล่าสุดโดย growthseek เมื่อ Sat Aug 20, 2022 11:37, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8391
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 14:03
Radiant พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดง่ายๆก็ ego จัด (ปกติของผจก.ระดับนี้)

ถ้าให้อธิบายรายละเอียดก็จะแบบนี้ครับ

แผนคือเซนชูอาแมนี่ แล้วปล่อยออคเหลด ต่อสัญญาเกอิตา

ถ้าเกิดข้อผิดพลาด เซนชูอาแมนี่ไม่ได้ จะเก็บออคเหลด ต่อสัญญาเกอิตา(เหมือนเดิม)

ปัญหาทั้งหมดทั้งมวลคือการเลือกที่จะ "เก็บออคเหลด" นี่แหละครับ ผมโคตรไม่เข้าใจว่าปลายปีที่แล้วมึงไม่ใช้เลย จะเก็บไว้ทำสากกะเบืออะไร?

ทีมที่ขายฮูเฟได้ 11 ล้าน ขายโซลันเก้ได้ ขายบรูวสเตอร์ได้ ขายไอบ์ได้ มันจะขายไอ้ออคเหลดไม่ได้จริงๆดิ

รวมถึงเกอิตาที่พิสูจน์ตัวเองมา 4 ฤดูกาลเต็มแล้วว่าเล่นไม่ได้ ทำไมถึงไม่ยอมรับว่ามันล้มเหล???

ต้องการแสดงให้เห็นว่ากูคิดถูกที่ไม่ซื้อ เหมือนตอนกองหลังเจ็บทุกคนแล้วถอยกองกลางมาเล่น จนแพ้คาบ้าน 6 นัดติดนั่นแหละ  

นักเตะลิเวอร์พูลค่าเหนื่อยมันสูงนะครับ เพดานไม่สูงแต่ยอดจ่ายรวมสูง พวกตัวหมุนเวียนอย่างไอ้อ็อกอะไรนี่ก็แสนกว่าขึ้นทั้งนั้น
พวกทีมเล็กๆมันจ่ายไม่ไหวหรอกครับ ส่วนพวกทีมใหญ่ที่จ่ายไหวก็คงไม่ซื้ออยู่แล้วนักเตะฟอร์มแบบนี้ มันเลยปล่อยยาก จะให้อ็อกมันลดค่าเหนื่อยก็ไม่ใช่เรื่อง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26628
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 14:21
rooney8 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดง่ายๆก็ ego จัด (ปกติของผจก.ระดับนี้)

ถ้าให้อธิบายรายละเอียดก็จะแบบนี้ครับ

แผนคือเซนชูอาแมนี่ แล้วปล่อยออคเหลด ต่อสัญญาเกอิตา

ถ้าเกิดข้อผิดพลาด เซนชูอาแมนี่ไม่ได้ จะเก็บออคเหลด ต่อสัญญาเกอิตา(เหมือนเดิม)

ปัญหาทั้งหมดทั้งมวลคือการเลือกที่จะ "เก็บออคเหลด" นี่แหละครับ ผมโคตรไม่เข้าใจว่าปลายปีที่แล้วมึงไม่ใช้เลย จะเก็บไว้ทำสากกะเบืออะไร?

ทีมที่ขายฮูเฟได้ 11 ล้าน ขายโซลันเก้ได้ ขายบรูวสเตอร์ได้ ขายไอบ์ได้ มันจะขายไอ้ออคเหลดไม่ได้จริงๆดิ

รวมถึงเกอิตาที่พิสูจน์ตัวเองมา 4 ฤดูกาลเต็มแล้วว่าเล่นไม่ได้ ทำไมถึงไม่ยอมรับว่ามันล้มเหล???

ต้องการแสดงให้เห็นว่ากูคิดถูกที่ไม่ซื้อ เหมือนตอนกองหลังเจ็บทุกคนแล้วถอยกองกลางมาเล่น จนแพ้คาบ้าน 6 นัดติดนั่นแหละ  

นักเตะลิเวอร์พูลค่าเหนื่อยมันสูงนะครับ เพดานไม่สูงแต่ยอดจ่ายรวมสูง พวกตัวหมุนเวียนอย่างไอ้อ็อกอะไรนี่ก็แสนกว่าขึ้นทั้งนั้น
พวกทีมเล็กๆมันจ่ายไม่ไหวหรอกครับ ส่วนพวกทีมใหญ่ที่จ่ายไหวก็คงไม่ซื้ออยู่แล้วนักเตะฟอร์มแบบนี้ มันเลยปล่อยยาก จะให้อ็อกมันลดค่าเหนื่อยก็ไม่ใช่เรื่อง

เหมือนคุณอ่านที่ผมพิมพ์ไม่เคลียร์แล้วตอบอะ

คือออคเหลดเนี่ย อยู่ในแผนที่จะปล่อยอยู่แล้ว ถ้าได้ชูอาแมนี่ เข้าใจมั้ยครับ?

พอไม่ได้ชูอาแมนี่เลยเก็บไว้ เข้าใจมั้ยครับ?

มันแปลว่าพร้อมจะปล่อย มีทีมพร้อมจะซื้อ เข้าใจมั้ยครับ?

ที่ผมยกตัวอย่างพวกดาวรุ่งที่เพิ่งขึ้นมาไม่มีผลงาน แต่ขายได้ระดับ 20 ล้านปอนด์เนี่ย มันหมายถึงความสามารถทีมซื้อขายที่สามารถจัดการเรื่องนี้ได้ครับ ถ้าคุณอ่านแล้ว คุณยังคิดตามที่คุณพิมพ์มา (ค่าเหนื่อยสูง ไม่มีทีมเล็กสู้ ฟอร์มกาก ทีมใหญ่ไม่เอา) คิดซะว่าบรรทัดบนๆผมไม่ได้พิมพ์ตอบ

ผมตอบคุณแค่ "ครับ"
0
0
I choose to live, not just exist.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel