ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5735
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:07
[RE: [MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้]
แพงไปหน่อย ถึงไม่ใช่เงินเราแต่ตำแหน่งอื่นขาดอยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฮากหอม ฮากดอม ฮากดม
นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:07
[RE][MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
น้อนๆฝีแดง พิมพ์ว่า:
ถ้ากล้าจ่ายราคานี้นี่อย่างโง่เลยนะ

แพงเกินจิงเกิ้นน

รอดูกัน

หนูนหรือเปล่า?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Always United ..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 615
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:08
[RE: [MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้]
ถ้า80ล้านตามข่าวจริงคือเวอร์มากเลย เอาไปซื้อแบคขวา+กองหน้าหรือปีก ตัวอื่นได้เลยนะครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8210
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:08
[MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
chatchairito พิมพ์ว่า:
อยากได้นะ แต่ขนาดปัด80ล้านยูโร ก็ถอยเถอะ จะเอา100ล้านก็เกินไป ราคาเกือบเท่าตอนป็อกเลย  

สุดท้ายผมว่าไปจบกักโป.  

้เอานะ แรซเวอร์ชั่นตีบวกเลยคนนี้

แต่ต้องลุ้นให้ตกรอบคัดเลือก ucl อ่ะ น่าจะปล่อยง่ายขึ้น ล่าสุดเสมอเรนเจอร์ไปอีก กลับมาเล่นในบ้านขอให้ตกทีเถอะ ขอโทษเฮียรุดด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15050
ที่สโมสรจ่ายๆนี่เงินในกระเป๋าเราหายไปด้วยไหมอะ
สเตฟานบอกเขาจ่ายก็ดีแล้วหนิจะแพงจะถูกเราจะได้เชียร์
ดีกว่าเงินที่จ่ายไปเข้ากระเป๋าเกลเซอร์มั้ย
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:09
[MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
กลางอีกตัวไม่น่าซื้อแล้วแหงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1744
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:13
[RE][MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้มาร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
JUST IN: Ajax are discussing internally about Antony - there’s a chance the Brazilian could be left out of the line-up on Sunday. The player WANTS the move to #mufc. [@FabrizioRomano]

มาทรงนี้มีสิทธ์จบที่ 80ล้าน+add on(10-15ล้าน)
แก้ไขล่าสุดโดย padam padam เมื่อ Fri Aug 19, 2022 20:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2013
ตอบ: 284
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:19
อยากได้นะ แต่ขนาดปัด80ล้านยูโร ก็ถอยเถอะ จะเอา100ล้านก็เกินไป ราคาเกือบเท่าตอนป็อกเลย  

ส่วนตัวผมว่า ETH อยากได้ Antony มากๆเพราะอยากได้ปีกขวาที่ถนัดซ้ายครับ ตั้งแต่แกคุม ajax มา ก็ใช้แต่ปีกขวาที่ถนัดซ้ายมาตลอด ตั้งแต่ ziyech neres มาจน antony มันคือแบบแผนในระบบแกเลย เหมือนที่เป็ปกับคล็อปป์ใช้ mahrez กับ salah นั่นเองครับ ไม่ได้จะบอกว่า sancho ไม่เก่งที่จะยืนด้านขวานะครับ แต่ผมว่าผจก.ทีมเหล่านี้หรือในเกมฟุตบอลยุคนี้ปีกขวาที่ถนัดซ้าย มันเพิ่มทางเลือกในการเล่นเกมรุกมากกว่าไม่ว่าจะ cut inside มายิงหรือจ่ายบอลเข้าในกรอบ ซึ่งไปลองดูจากในคลิปของ antony หรือแม้แต่ ziyech ได้ครับ หลายๆคนคงอาจมองข้ามเรื่องนี้ไปมองว่า ETH แกอยากได้ลูกน้องเก่าทำไม แต่ผมว่าในด้านแท็คติคของระบบแกเหตุผลที่แกต้องการ antony มันน่าจะเป็นแบบนี้ครับ

ส่วนเรื่องราคาผมมองว่าทีมซื้อขายแมนยูช้าและไม่ฉลาดมากๆครับ ที่จริงช่วงก่อนเปิดซีซั่น ก่อนที่ L.martinez จะย้ายมา ทาง Ajax ก็ได้ set price tag ของทั้งคู่ไว้ ประมาณ 55+80 ล้านย. = 135 ล้านย. โดยตั้งราคา Antony ที่80 ล้านย. จนแมนยูไปดีลได้ martinez ทาง Ajax และ ทางผจก.ทีม A.Schreuder เห็นว่าจะเปิดซีซั่นแล้ว ไม่อยากขายนักเตะออกไปแล้ว เพราะจะ SET ทีมลำบาก เลยเพิ่มราคาใหม่เป็น 100-120 ล้านย.+ เพื่อกันท่าทีมที่จะมาซื้อในปีนี้ แถมทาง ajax ไม่สนด้วยนะครับว่า ปีหน้าราคาจะตกมั้ย เพราะเค้าเลือกเหตุผลทางฟุตบอลมากกว่าเงินครับ มันเลยทำให้ปฏิเสธข้อเสนอ 80 ล้านย. ได้เลยทันที แต่ที่ผมว่าดีลนี้มันยังไม่ปิดประตูทันทีเลย ก็เพราะเอเยนต์ของ Antony นี่แหละครับ ที่พยายามผลักดันให้ดีลมันเกิดให้ได้
1
0
Status: My Blood is red My soul is devil
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 473
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:19
[RE: [MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้ร่วมซ้อมกับทีมวันนี้]
RamosComeback พิมพ์ว่า:
ไม่เยอะไปละหรอแนวรุก ควรชื้อแบคมากกว่าหรือเปล่า แบคกาก  

ในความคิดผม ผมยังหวังกับ ดาโร่ แล้วสำรอง วาดิส แต่ผมขอละ ท่านShaw ดรอปเถอะ แย่กว่า 2คนแรกอีก
แล้วที่สำคัญ นะคับท่าน ซื้อมา จะได้หยุดส่ง อีรังก้าสักที ต้องการประตู ส่งอีรังก้า
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122183
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:23
[RE: [MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้ร่วมซ้อมกับทีมวันนี้]
Pep Talk พิมพ์ว่า:

Spoil
ส่วนตัวผมว่า ETH อยากได้ Antony มากๆเพราะอยากได้ปีกขวาที่ถนัดซ้ายครับ ตั้งแต่แกคุม ajax มา ก็ใช้แต่ปีกขวาที่ถนัดซ้ายมาตลอด ตั้งแต่ ziyech neres มาจน antony มันคือแบบแผนในระบบแกเลย เหมือนที่เป็ปกับคล็อปป์ใช้ mahrez กับ salah นั่นเองครับ ไม่ได้จะบอกว่า sancho ไม่เก่งที่จะยืนด้านขวานะครับ แต่ผมว่าผจก.ทีมเหล่านี้หรือในเกมฟุตบอลยุคนี้ปีกขวาที่ถนัดซ้าย มันเพิ่มทางเลือกในการเล่นเกมรุกมากกว่าไม่ว่าจะ cut inside มายิงหรือจ่ายบอลเข้าในกรอบ ซึ่งไปลองดูจากในคลิปของ antony หรือแม้แต่ ziyech ได้ครับ หลายๆคนคงอาจมองข้ามเรื่องนี้ไปมองว่า ETH แกอยากได้ลูกน้องเก่าทำไม แต่ผมว่าในด้านแท็คติคของระบบแกเหตุผลที่แกต้องการ antony มันน่าจะเป็นแบบนี้ครับ

ส่วนเรื่องราคาผมมองว่าทีมซื้อขายแมนยูช้าและไม่ฉลาดมากๆครับ ที่จริงช่วงก่อนเปิดซีซั่น ก่อนที่ L.martinez จะย้ายมา ทาง Ajax ก็ได้ set price tag ของทั้งคู่ไว้ ประมาณ 55+80 ล้านย. = 135 ล้านย. โดยตั้งราคา Antony ที่80 ล้านย. จนแมนยูไปดีลได้ martinez ทาง Ajax และ ทางผจก.ทีม A.Schreuder เห็นว่าจะเปิดซีซั่นแล้ว ไม่อยากขายนักเตะออกไปแล้ว เพราะจะ SET ทีมลำบาก เลยเพิ่มราคาใหม่เป็น 100-120 ล้านย.+ เพื่อกันท่าทีมที่จะมาซื้อในปีนี้ แถมทาง ajax ไม่สนด้วยนะครับว่า ปีหน้าราคาจะตกมั้ย เพราะเค้าเลือกเหตุผลทางฟุตบอลมากกว่าเงินครับ มันเลยทำให้ปฏิเสธข้อเสนอ 80 ล้านย. ได้เลยทันที แต่ที่ผมว่าดีลนี้มันยังไม่ปิดประตูทันทีเลย ก็เพราะเอเยนต์ของ Antony นี่แหละครับ ที่พยายามผลักดันให้ดีลมันเกิดให้ได้  

ตรงนี้เห็นด้วยกับท่านครับ ผมเองก็อยากได้แอนโทนี่เช่นกัน
แต่ที่บอกว่าจะไปจบกักโปเพราะว่ามันถูกกว่านี่แหละ

ซึ่งก็น่าเสียดายจริงๆครับที่ควรจะซื้อแพคคู่ไปให้จบๆ ถ้าสุดท้ายจะเอาอยู่ดี
สรุปตอนนี้ต้องมาเสียเงินเพิ่มโดยใช่เหตุ แต่รอดูกันอีกทีครับ ราคาอาจเปลี่ยนแปลงได้.
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122183
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:25

้เอานะ แรซเวอร์ชั่นตีบวกเลยคนนี้

แต่ต้องลุ้นให้ตกรอบคัดเลือก ucl อ่ะ น่าจะปล่อยง่ายขึ้น ล่าสุดเสมอเรนเจอร์ไปอีก กลับมาเล่นในบ้านขอให้ตกทีเถอะ ขอโทษเฮียรุดด้วย  

ถึงเข้ารอบก็ไม่แน่หรอกครับ ตอนนี้เมอเทอร์มันคลั่งแล้ว
แต่ยังไงก็ต้องรอดูแอนโทนี่อีกทีด้วย.
0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13947
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:28
เอาจริงๆตัวรุกแมนยูไม่น่าเกลียดนะ แต่แบ็คขวาอ่ะควรเสริมให้ไว แนะนำให้1ตัว

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2009
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:28
[RE][MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้ร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
ได้แอนโทนี่มา ขายแรซแน่ถ้าบอร์ดบริหารยอม แล้วดันกานาโช่มาสแตนบายเต็มตัว
0
0
Utd.
Status:
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:35
[RE][MUFC] เอาแล้วๆ antony ไม่ได้ร่วมซ้อมกับทีมวันนี้
แพงเกิน ตั้งแต่มาติเนสละ นึกว่าเตะกับโกรนิงเก้นในลีคหรอเนี่ย หรือพี่10มีหุ้นอาแจกซ์
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:44
RamosComeback พิมพ์ว่า:
ไม่เยอะไปละหร่อแนวรุก ควรชื้อแบคมากกว่าหรือเปล่า แบคกาก  

แบ็คขวาก็จะเอาครับรอปล่อย awb กลับพาเลชก่อน

ช่วงนี้กำลังคลั่งเอาหมด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel