ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:38
[RE: ยอมรับ อิจฉา แมนยู]
แบรนด์แข็งแกร่ง ยุบยาก แค่เสียเวลากับการบริหารอ่อนด้อย จนกว่าจะเจอจุดเปลี่ยน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4974
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 20:56
แมนยูมันไม่บ้าทุ่มไม่ได้แล้วล่ะท่าน ...ตอนนี้ชัดแล้วล่ะว่าต่อไปต้องใช้สูตรทุ่มตัวเก่งมาเลย + ผสมซื้อดาวรุ่งมาแจม เพราะจะซื้อดาวรุ่งล้วนแบบที่ฮากต้องการมาแทนตัวเดิมก็เสี่ยงจัดเลย จะทนใช้ตัวเดิมก็สภาพตามที่เห็น วุ่นวายชิบหายทีมนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Torfah fx เมื่อ Fri Aug 19, 2022 20:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: YNWA
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:26
ใจเย็นๆนะครับ 555

ของแมนยู ทางนั้นเค้าต้องเสริม เพราะขาดจริงๆ

ทางเราคือ ตัวเจ็บ เดี๋ยวจะทยอยกันกลับมา
แกนหลักในแดนกลาง รวมถึงตำแหน่งอื่นยังอยู่ครบหมด
3 ตัวจริง ติอาโก้ เฮนโด้ แฟบ คุณภาพพร้อมชนได้ทุกทีมอยู่แล้ว
แต่สำรองตำแหน่งนี้มันก็เยอะไง แค่คุณภาพห่างกับ 3 ตัวบนเยอะ

ปีหน้าตัวที่เล็งไว้อันดับแรกอย่างจู๊ด
ทีมคงพยายามทุกวิถีทางที่จะเอามาให้ได้แหละ
พยายามไปซัมเมอร์นี้ ดอร์ทมุนด์เค้าก็ยืนกรานไม่ปล่อยอยู่ดี
เป้ารองอย่างบาเรลล่า ก็เพิ่งต่อสัญญา+อินเตอร์หวงอีก

ผมว่าโจทย์การเสริมทีมของเราในตอนนี้ต่างกับแมนยู
มันคือการถ่ายเลือดไปสู่ยุคใหม่

ตัวที่เสริมมาเพื่อเป็นเจนใหม่อย่าง
ดิอาซ โชต้า โคนาเต้ ดาร์วิน
ผมโอเคหมดเลยนะ

แล้ว 3/4 คนนี้ ก็โชว์ฟอร์มได้น่าประทับใจกับเท็ดเงินที่ลงทุนไปด้วย

เพราะฉะนั้น ถ้าคล็อปและทีมงานตัดสินใจจะรอคว้าจู๊ดปีหน้าจริงๆ
ผมก็พร้อมรอนะ

อย่างน้อยสโมสรเราก็ชัดเจนในแผนงานตัวเองครับ
ที่ซื้อมาแต่ละตัวไม่ได้สักแต่ว่าซื้อมากองๆไว้ ไม่มีไอเดียในการนำมาใช้แน่ๆ
ซึ่งส่วนมากจะซื้อเข้าเป้าหมดด้วย

ถ้ารอไหว แล้วปีนี้ทีมไม่เสียหายหนักจนหลุดอันดับ 4 ก็เชื่อใจทีมงานและรอเถอะครับ
แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ จะบ่นก็เข้าใจในมุมนั้นเหมือนกันครับ 555
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26526
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:38
ผมตอบหลายทีแล้วว่ายูไนเต็ดแม่งไม่ตกต่ำนานหรอก

เพราะมีเงินนี่แหละ

อันนี้ไม่ได้เนิร์ฟหรืออะไรนะ แต่การกล้าจ่ายค่าเหนื่อยระดับ 320000-350000 ปอนด์ต่อวีค กับนักเตะที่อายุ 30 ปี(ที่เพิ่งย้ายมา) ผมกล้าพูดเลยว่ามีไม่กี่ทีมหรอกที่มีปัญญาทำได้

ไม่นับว่าค่าตัวอีกนะ

ปัญหาเดียวคือผู้เล่นที่เข้ามามันเป็นไปในทิศทางเดียวกับที่ผู้จัดการทีมต้องการรึเปล่าแค่นั้นเลย
0
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 23:29
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
undertaker89 พิมพ์ว่า:
ปีที่แล้วตอนได้ ซานโช่ วาราน ตบท้ายด้วย โรนัลโด้

ก็เห็นอิจฉากันเพียบครับ ...สุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับผลงานในสนามอยู่ดีครับ

แฟนผีตอนนีหวังแค่ว่า ให้ที่ซื้อมามันเข้ากับระบบและลงล็อคกับโค้ชสักที จะได้เดินไปข้างหน้าได้ก็พอละ  

เอาตรงๆ ปีที่แล้ว เสริมขนาดนั้น ผมนี่คิดเลยเอาว่ะ แมนยู แย่งแชมป์เรือแน่ๆ ตัวโคตรโหด สุดท้าย - - น้ายิ้มจัดให้ ไม่น่าเชื่อ  

ผมเองก็ยังคิดว่ามัน panic buy อยู่เลยนะดีลนี้ อารมณ์เหมือนเล่นวินนิ่งเลย อิจฉาหงส์เองมากกว่าครับที่ซื้อมาแล้วเข้าระบบ ใช้ได้เลย แล้วซื้อแต่ละตัว ถ้าไม่นับหนูน คือไม่แพงเลย โชต้างี้ ดิอาซ งี้ ของโคตรดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel