ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 14:13
[RE: Ariana Grande]
Spoil
Nainvar พิมพ์ว่า:
fathergods พิมพ์ว่า:
Spoil
Kardel พิมพ์ว่า:
Spoil
fathergods พิมพ์ว่า:
ผมดูผ่าน ๆ มาตั้งแต่น้องดังใหม่ ๆ เลยครับตอนนั้นแฟนเก่าชอบมาก ไปดูคอนตอนมาไทยด้วย พอเลิกกันเลยไม่ค่อยได้ติดตามน้องเพราะมันเฮิทอ่ะนะ แต่ไม่กี่ปีก่อนน้องมาร้องเพลงข้างล่างนี้ เอาใจสาย musical theater ช่วงโควิดผมเลยเหมือนโดนน้องตกอีกรอบ

ปล. เป็นเพลงเปิดเรื่องจากมิวสิคัลเรื่อง The Last Five Years ของ Jason Robert Brown ที่เด็กเรียนดนตรีสายละครเวทีเรียกให้เป็นหนึ่งในตัวพ่อ  

ผมฟังเพลงน้องได้บางเพลง แต่ที่โคฟ หรือไปร้องเพลงอื่น ฟังได้หมดเลย

ชอบเวลาที่แกขยับปากเวลาเอื้อนมาก ดูเจ๋งดี

กำลังคิดว่าจะตามดูเรื่อง friend ที่เล่นเป็น cat ไม่รู้สนุกไหม  

5555 เป็นคนที่ร้องเป็นตัวอย่างให้เด็กรุ่นใหม่ได้ดูวิธีขยับกรามเวลาร้องเพลงเลยฮะ เปิดกรามกว้าง ๆ มันช่วยได้เยอะมากเวลาต้อง sustain แต่ละโน๊ต ถึงอาริจะขยับแต่กรามเกินไปหน่อย ก็ยังโอเค  

ขออนุญาตครับ ในลายเซ็นท่านใช่คอนเสริตของ dream theaterไหมครับ
จะรบกวนขอชื่อคอนครับ เหมือนเคยดูเมื่อนานมากแล้ว อยากหาดูอีกครับ  

ใช่ครับ ๆ แต่เดี๋ยวผมส่งชื่อคอนให้ใน PM นะครับผมเคยหาแล้วทีนึงว่าคอนไหนวะที่จารย์ไมค์ใส่เสื้อยืด ใส่ถุงมือ ไม่ใส่หมวก หาไม่เจอสักที
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17889
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 14:16
Fairlady พิมพ์ว่า:
น่ารักที่สุดละสำหรับผมนะ

ลิ้งค์ไม่ขึ้น แต่เดาว่า จากรายการ jimmy แน่ๆ  

ใช่ครับ ผมเปิดฟังบ่อยเลยคลิปนี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4083
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 14:47
คนนี้มีคลิปที่แฟนตะโกนขึ้นไปบนเวลาบอก อย่าพึ่งร้องขออัดคลิปก่อน แล้วนางหยุดแล้วร้องใหม่ให้ โคดน่ารัก
แก้ไขล่าสุดโดย Armyishere เมื่อ Thu Aug 18, 2022 14:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17889
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 14:56
Armyishere พิมพ์ว่า:
คนนี้มีคลิปที่แฟนตะโกนขึ้นไปบนเวลาบอก อย่าพึ่งร้องขออัดคลิปก่อน แล้วนางหยุดแล้วร้องใหม่ให้ โคดน่ารัก  

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel