ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23185
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:07
[RE: [MUFC] - เตรียมติดต่อ ANTONY อีกรอบ 55555]
Spoil
MrRos พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil
วนลูป Ajax ไปอีกตัว

ถ้าไม่มีคอนเนคชั่นจริงๆ ไม่มีเป้ารองจริงๆ ผมเป็น Ajax ก็ขูดเป็น 100 ล้านยูโรอ่ะ สบายมาทรงนี้

คงคิดในใจบักฮัก มันไปหาตัวอื่นไม่ได้อยู่ละ มันชอบคนคุ้นเคย มันต้องเน้นเพลเซฟหน่อย เราก็ขูดกันหน่อยเว้ย

ถ้าจะมีตัวเลือก รายชื่อดีๆหน่อยให้โค้ช

ต้องพึ่งทีมงาน data/analysis พวก scout ต้องเป็นระบบ มีข้อมูลเชิงลึก แบบ หงส์แดง ไม่ก็แมนซิแหละครับ ไม่งั้นโค้ชก็คงรู้แต่นักเตะในลีคที่เคยคุมแหละ เพราะโค้ชไม่ได้มีหน้าที่ scout เลย

แมนยูได้แต่ทำใจ

ผมยังชอบทีมหลังบ้านของหงส์แดงเลย เลือกนักเตะ ตรงตามสไตล์โค้ชอยากได้ ถึงจะไม่ค่อยมีชื่อเสียงมากก็เถอะ

ซึ่งล้วนมาจาก data analysis ทั้งนั้น อย่างซาล่าก็ชัดเจน ว่าตอนแรก JK ไม่อยากได้

หลายๆอย่างเหมือนถูกหยุดเวลาไว้เลยนะครับ สนามแข่ง/สนามซ้อม ที่เริ่มเห็นตำนานออกมาบ่น

เน้นด้านภาพลักษณ์ แต่ไม่ได้ทำให้สโมสร หรือ องกรค์ เติบโตตามภาพลักษณ์นั้นไปด้วย

ด้าน Data Analysis ในด้านกีฬา มันมีบทบาทมากขึ้นทุกวันแน่ๆ เพราะ พวกอเมริกันเกมส์มันใช้กันมาหมดแล้ว

อาจจะใหม่สำหรับฟุตบอลมั้ง แต่ไม่น่าจะใหม่สำหรับคนอเมริกา แมนยูถ้ารีบทำผมว่าดีนะ รีบวางโครงสร้างปรับโครงสร้างซะใหม่

ถ้าเงินมีก็ทุ่มทุนซะบ้าง ซึ่งอะไรพวกนี้มันต้องมาจากวิสัยทัศน์เจ้าของอ่ะ คิดเอาขนาด FSG ทำขนาดนี้แฟนหงส์ยังด่าเละเทะ

ถ้าเป็นแบบเกลเซอร์ ที่ไม่เอาอะไรเลย บริหารแบบอยู่ไปวันๆ สโมสรอยู่ได้ ไม่ต้องพัฒนา ตรูไม่สน อะไรพวกนี้คงแย่แน่ๆ

ผมมองว่าควรรีบทำเลย เพราะ บุญเก่าที่ป๋าทำมา มันเริ่มหมดอย่างเห็นชัดขึ้นทุกวัน เริ่มไม่เป็นที่ดึงดูดนักเตะแล้ว

อนาคตมันก็จะส่งผลอีก แบรนด์ที่คิดว่าแข็งมันก็อาจจะอ่อนลงได้เหมือนกัน ถึงจะคิดว่าล้มไปก้กลับมาได้ไม่ยาก

แต่ต้องถามว่าเมื่อไหร่ถึงจะเจอคนหรือเจ้าของคิดว่าโดยที่มีวิสัยทัศน์หันมาพัฒนาสโมสร พัฒนาโปรเจคฟุตบอลของสโมสร

เอาจริงๆถ้าคิดแบบนี้คือไปให้ไกลเถอะเกลเซอร์ หัวมีมุมมองที่ห่วยแตกแบบนี้ การบริหารงานด้านอื่นๆมันเลยห่วยไง

จะบอกว่าให้เงินช๊อปแล้วไง ฟุตบอลมันไม่ได้มีแต่ตลาดซื้อขายซะหน่อย  

ก็นั่นแหละฮะ ทำไมแฟนผีถึงเกลียด แล้วมันไม่เคยคิดจะปรับปรุงเลยด้วย

แล้วที่เห็นทุ่มเงินช็อปเป็น พันล้าน หลังจากยุคป๋า นี่ไม่ใช่เงินของไอ้ปลิงเกลเซอร์ด้วยนะ จะมาบอกว่า เกลเซอร์ มันทุ่มเงินเป็นพันล้านซื้อนักเตะไม่ได้ เพราะเงินทุกเม็ด ของสโมสรทั้งนั้น เกลเซอร์ไม่เคยเจียดเงินสักบาทเลย

จริงๆเรื่องเจียดเงินตัวเองมามั้ย อันนี้ผมไม่ติดนะ คุณเป็นนักธุรกิจอ่ะ จะไม่ยอมลงเงินตัวเองก็เฉยๆบริหารให้ดีได้ก็ไม่มีปัญหา

แต่เท่าที่ตามมาคือปันผลให้ตัวเองด้วยนิ่ครับ ไม่ใช่แค่ไม่ออกเอง คือ เอาออกด้วยถูกมั้ยฮะ

ใช่ครับ เอาออกไปแล้ว 1000กว่าล้านปอนด์

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อสอหปรส.

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:08
[RE: [MUFC] - เตรียมติดต่อ ANTONY อีกรอบ 55555]
มีเวลาตั้งนาน นักเตะอ่อยแล้วอ่อยอีก ไม่ยื่น แล้วจะมายื่นตอนนี้ เพื่อ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:13
ถูกแบนแล้ว
tiamku69 พิมพ์ว่า:
Preside@MTUTD พิมพ์ว่า:

สังเกตุ วิที่ 4 ถึง แกจะตัวเล็ก แต่แกมีเทคนิค ในการเอาชนะการดวล 1 - 1

ลูกเก่งเลย มุด ทำตัวต่ำ แทรกชิงเหลี่ยม ผมเห็นบ่อยเลย ในคลิปยูทูป

ผมว่าตัวนี้แมนยู น่าจัดเป็นอย่างมาก ถึงตัวเล็กจริง แต่ ดวล 1 - 1 ชนะบ่อย

ไม่เหมือน ซานโช่ รายนั้น ต้องเป็นบอล ระบบ จริงๆ เพราะ ด้านร่างกายแกไม่ได้เลยเอาชนะใครไม่ได้
แกอาศัยจังหวะบอลเอา

ถ้าได้ แอนโทนี่ โยก ซานโช่ไปเล่น ซ้าย น่าจะดูดีเลย

ตอน ซานโช่ เล่นซ้ายคือเด่นมากอะ มุมมันเปิด ทั้งออกข้างกับตัดใน พอไปขวา เหลือทางไปทางเดียว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: เชียร์แมนยูทีมเดียว
เข้าร่วม: 08 Jun 2022
ตอบ: 2465
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:25
เพิ่งมาเริ่มคิดตอนนี้หรอครับ สายไปแล้ว
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39910
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:27
อะไรกันครับเนี่ยยย
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 11:58
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
Ninetyyyy พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาทุกตัวที่มีข่าวจากเทียร์สูงๆตอนนี้

ทะลุ 300 ลย.เลยมั้งถ้าได้มาหมด ขนาดตัดเจาออกแล้วนะ

มันเป็นไปไม่ได้ไม่เคยเห็นสโมสรใช้เงินเกิน 200 ล้านเลยต่อ 1 ตลาด  

ผมก็ว่างั้น 5555 งบที่เหลือ 150 ล้านไม่รู้ว่าจะเอาไปลงใคร
แต่ที่แน่ๆ ถ้าเอาคาเซมิโร่ผมว่าจะได้แค่ 2 คน ดูไม่ค่อยคุ้ม
ไปเอาเซอเก+คนอื่น น่าจะยังพอเหลือเงินไปตำแหน่งอื่น 5555  

แต่ถ้าเป็น 5 รายชื่อที่ออกมาเมื่อคืนก็น่าจะเป็นไปได้อยู่นะ

รวมกับเงินที่นะปล่อยนักเตะออกก็น่าจะพอกับงบที่ตั้งไว้

แต่ขอตัดโอบาออกไป 1 คนกรณีโด้ไม่ย้ายแล้ว

ถึงโด้ย้ายผมก็อยากไม่ได้โอบาแพงเกิน 30 ล้านถ้าสัก 15-20 ล้านค่อยมาคุยกัน

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 12:41
[RE][MUFC] - เตรียมติดต่อ ANTONY อีกรอบ 55555
thz- พิมพ์ว่า:
Preside@MTUTD พิมพ์ว่า:

เข้ พริ้วจังวะ  

ไอแรชก็เคยแหวกท่านี้เป้ะแต่สกิลนี้สงสัยกินมานาเยอะเกิน เอ๋อมา2ปีละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11928
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 12:50
ตัวลีคดัชนี่ตาดีได้ตาร้ายเสียจริงๆ
จากอาแจกชุดเทพมาผมเห็นผ่านแค่ไม่กี่คนเอง
ซีเยคยังเอาตัวแทบไม่รอดผมว่าหาตัวอื่นดีกว่า
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Because the Girl like you is Impossible to find
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:48
อย่าเพิ่งรีบย้าย เหอะ สงสารนักเตะ

ใครย้ายมาตอนนี้ คือ ความหวัง ของหมู่บ้านเลยน่ะ

โคตรกดดัน

เล่นดี คือ รอดตัว

เล่นไม่ได้ แฟนๆ รอถล่ม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel