ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2020
ตอบ: 233
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:14
[RE: วันพีชความแมสแซงดราก้อนบอลได้ยังครับ]
ตามยุคครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5843
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:29
[RE: วันพีชความแมสแซงดราก้อนบอลได้ยังครับ]
ถึงผมจะชอบวันพีชมากกว่า แต่ก็ต้องตอบว่า ดราก้อนบอลกินขาด

ลองนึกถึงตอนเป็นนักเรียนสมัยปฐมที่เล่นปิ้งป่องชาร์ตกันดู มีทั้งปล่อยคลื่นเต่า ทั้งกัน ทั้งฟิวชั่น ทั้งหายตัว มาจากดราก้อนบอลทั้งนั้น ละเล่นกันทั้งห้องอะ ทั้งชายทั้งหญิง ขนาดครูที่สอนยังมาเล่นด้วย 555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Fredmonger
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3006
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:31
ยัง เเละคิดว่าน่าจะตามไม่ทันเเล้วด้วย จะว่าไงดีถึงจะบอกว่าคนละยุคเเต่ว่าปัจจุบันดราก้อนบอลก็มีภาคใหม่เรื่อยๆ มูลค่ามันก็เพิ่มขึ้นเรื่อย ส่วนวันพีซจะเเซงได้มันต้องมีซักภาคที่พีคมากๆเเบบ ดาบพิฆาตอสูรอะ คือฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมือง ปัจจุบันวันพีซมันทรงๆอะดังเเต่ยังไม่สุดลองเทียบกับนารูโตะนี่ดังสุดกว่าอีก ฝรั่งชอบกันบาน
นักบอลนักบาสนี่ติดกันง่อมเเงม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:43
ดราก้อนบอลนี่แมสสุดละ วันพีซนี่เผลอๆช่วงหลังโดนดาบพิฆาตอสูรกับ aot แซง
ฝรั่งมันสายอนิเมะอยู่ละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:59
วันพีชความแมสแซงดราก้อนบอลได้ยังครับ
วันพีชขาดไปอย่างนึงอ่ะครับ

ท่าไม้ตายมันไม่น่าจดจำ

ดราก้อนบอลคือ พ.พา..พลัง...คลื่นเต่า...ย๊ากกก

ใช้แล้วคนมันตื่นเต้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 10436
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 21:33
วันพีชความแมสแซงดราก้อนบอลได้ยังครับ
ยังและไม่มีทาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5739
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 21:35
คำถามน่าสนใจนะ คิดแว่บๆดราก้อนบอลชนะใสๆ (เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง) แต่ถ้ามองดีๆแล้วเด็กสมัยนี้เค้าน่าจะชอบวันพีซมากกว่าดราก้อนบอลนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 6957
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 23:48
เป็นเรื่องยุคสมัยล่ะมั้งครับ สมัยก่อนสื่อบันเทิงมันไม่เหมือนสมัยนี้

แค่ดราก้อนบอลฉายยุคนั้น มันไม่มีสปอยดูก่อน ใครพลาด และบ้านไม่รวย หรืออัดวิดิโอไว้ ก็พลาดเลย ไม่มีรีรันซ้ำให้ หรือมังงะ ก็ต้องรอตอนวางแผงเท่านั้น ไม่มีสปอยเถื่อนมาเร็วแบบทุกวันนี้ ทำให้การรอคอยแต่ละสัปดาห์มันมีคุณค่ามหาศาลมากกับเด็กในยุคนั้น

วันพีซจุดเด่นผมว่ามันคือการเล่าเรื่องที่สนุก การวางโครงที่ถือว่าสนใจ ยิ่งเวลาเฉลยปริศนาต่างๆหรือประวัติศาสตร์ ผมชอบมาก แต่ฉากบู้ในวันพีซก็ต้องว่า ด้ออยกว่ามากจริงๆ ยิ่ง anime อย่าไปพูดถึงเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4938
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 02:00
loopreviL17 พิมพ์ว่า:
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
ยอดขายจำนวนเล่มแซงได้นานแล้ว แต่มูลค่าเฟรนไชส์มีเดีย DB 30 billion us ส่วน OP 14 billion us
ในรายละเอียดจะมีอีกที่แซงได้แค่ก็มีอีกหลายอย่างที่ยังแซงไม่ได้ แต่โดยรวมถ้านับจากมูลค่านี้ก็ห่างกันตามที่ว่าอะครับเป็นเท่าตัว
นี่คืออันดับมูลค่าเฟรนไชส์มีเดียครับ

https://en.m.wikipedia.org/wiki/List_of_highest-grossing_media_franchises

ปล.แก้มูลค่า DB จาก 40 เป็น 30

ไปไล่ดูในลิ้งท่าน Pokemon อันดับ 1 นี่ไม่ผิดคาดแต่มีอันนึงผิดคาดผมมากคืออันปังแมน 44.9 B นี่เยอะกว่าของ MCU,Harry potter ,spiderman,Dragon ball,One piece อีก Retail sales แรงมากไม่แน่ใจดังในแถบไหนหรอครับดูเยอะกว่าพวก Global อื่นๆอีก
หรืออย่างกันดั้มที่ดูตลาดกันพลาจะใหญ่มาก Retail sales ยัง 27 B เองอันนี้เปิดโลกผมมาก  

อันนีเไม่ชัวร์เลยจริงๆครับเพราะผมก็พึ่งเห็นลิสต์นี่เมื่อไม่กี่อาทิตย์ก่อนรู้แค่โปเกมอนโหดสุด ส่วนอันปังคิดว่าคงครองตลาดของใช้สำหรับเด็กเบ็ดเสร็จเลยละมั้งครับก่อนหน้านี้ 60 B นี่อันดับตกมาด้วยซ้ำ เพราะเห็นรายได้มาจาก retail sales ทั้งหมดเลย มันเซอไพรซ์ ตรงพวกอันดับใกล้เคียงกันแต่ละชื่อนี่ระดับพระกาฬทั้งนั้น
คงเป็นตลาดเด็กแบบเด็กน้อยเลยมั้งครับกำลังซื้อเลยสูงเพราะผู้ปกครองเป็นคนซื้อ
ลองอ่านในนี้ดูแต่ก็ไม่ได้เจาะลึกอะไรมากเดี๋ยวถ้ามีอัพเดทหรือเห็นข้อมูลเชิงลึกจะตั้งกระทู้ดูละกันครับ ดูของลงทุนแมนไปก่อน

https://m.facebook.com/longtunman/posts/516222588910354?locale2=th_TH
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 14:45
ถามว่ารู้จักลูฟี่มั้ย หลายคนคงไม่รู้จัก

แต่แม่ผมรู้จักโงกุน นี่กะตอบได้ละ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17153
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 13:43
แม่ผมรู้จักดราก้อนบอล แต่ไม่รู้จักวันพีซนะ อนิเมะเรื่องเดียวที่แกเคยดูคือ attack on titan เพราะฟีลแบบหนังโรง แกเห็นผมดูใน netflix
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2022 13:40
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
loopreviL17 พิมพ์ว่า:
ยอดขายจำนวนเล่มแซงได้นานแล้ว แต่มูลค่าเฟรนไชส์มีเดีย DB 30 billion us ส่วน OP 14 billion us
ในรายละเอียดจะมีอีกที่แซงได้แค่ก็มีอีกหลายอย่างที่ยังแซงไม่ได้ แต่โดยรวมถ้านับจากมูลค่านี้ก็ห่างกันตามที่ว่าอะครับเป็นเท่าตัว
นี่คืออันดับมูลค่าเฟรนไชส์มีเดียครับ

https://en.m.wikipedia.org/wiki/List_of_highest-grossing_media_franchises

ปล.แก้มูลค่า DB จาก 40 เป็น 30

ไปไล่ดูในลิ้งท่าน Pokemon อันดับ 1 นี่ไม่ผิดคาดแต่มีอันนึงผิดคาดผมมากคืออันปังแมน 44.9 B นี่เยอะกว่าของ MCU,Harry potter ,spiderman,Dragon ball,One piece อีก Retail sales แรงมากไม่แน่ใจดังในแถบไหนหรอครับดูเยอะกว่าพวก Global อื่นๆอีก
หรืออย่างกันดั้มที่ดูตลาดกันพลาจะใหญ่มาก Retail sales ยัง 27 B เองอันนี้เปิดโลกผมมาก  

อันนีเไม่ชัวร์เลยจริงๆครับเพราะผมก็พึ่งเห็นลิสต์นี่เมื่อไม่กี่อาทิตย์ก่อนรู้แค่โปเกมอนโหดสุด ส่วนอันปังคิดว่าคงครองตลาดของใช้สำหรับเด็กเบ็ดเสร็จเลยละมั้งครับก่อนหน้านี้ 60 B นี่อันดับตกมาด้วยซ้ำ เพราะเห็นรายได้มาจาก retail sales ทั้งหมดเลย มันเซอไพรซ์ ตรงพวกอันดับใกล้เคียงกันแต่ละชื่อนี่ระดับพระกาฬทั้งนั้น
คงเป็นตลาดเด็กแบบเด็กน้อยเลยมั้งครับกำลังซื้อเลยสูงเพราะผู้ปกครองเป็นคนซื้อ
ลองอ่านในนี้ดูแต่ก็ไม่ได้เจาะลึกอะไรมากเดี๋ยวถ้ามีอัพเดทหรือเห็นข้อมูลเชิงลึกจะตั้งกระทู้ดูละกันครับ ดูของลงทุนแมนไปก่อน

https://m.facebook.com/longtunman/posts/516222588910354?locale2=th_TH  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ เห็นในไทยไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ แต่กินเรียบเลยจริงๆด้วยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel