ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ตัดสินยุติธรรมไหม
ยุติธรรม
???
ไม่ยุติธรรม
???
คะแนนทั้งหมด: 174
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Dec 2005
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:41
[RE: [Vote]โหวต กรรมการAnthonyTalorนัดเชลซีตัดสินไม่ยุติธรรมจริงไหม]
นัดชิง เอฟเอคัพ สองครั้งกับอาเซ มีปัญหาทั้งสองครั้ง แพ้แบบสู้ไม่ได้ ยังไม่หงุดหงิดเท่านี้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4847
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:43
[RE: [Vote]โหวต กรรมการAnthonyTalorนัดเชลซีตัดสินไม่ยุติธรรมจริงไหม]
ทีมผมโดนจนชินชาไปละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:50
ถูกแบนแล้ว
JKJ พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
JKJ พิมพ์ว่า:
จังหวะดึงผมถ้าโรเมโร่โดนจับฟาล์ว แล้วไก่แพ้ไป2-1 ผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะเพราะมันก็ให้ฟาล์วได้จริงๆ ไอเรื่องกรรมการตัดสินง่าวๆ

เชื่อเหอะโดนกันทุกทีม แล้วมันจะไม่ใช่ครั้งสุดท้ายแน่นอน ซักวันไก่ก็ต้องโดน ถึงวันนั้นมาใส่ได้เต็มที่เลยครับ  

ใช่ครับปกติก็โดนทุกทีมแหละครับ ยิ่งกับกรรมการในอังกฤษด้วย
ผมรู้สึกว่าตั้งแต่varเข้ามา มันหนักกว่าเดิมอีกนะ ยิ่งมีvarยิ่งรู้สีกว่าการตัดสินยิ่งแย่ สมัยก่อนยังดูยุติธรรมกว่านี้อีก  

บางครั้งผมก็สงสัยมันตั้งใจให้มีเรื่องราวดราม่าหรือเปล่า หรือจะมีเรื่องการพนันมาเกี่ยวด้วย เพราะบางครั้งกรรมการแม่งพลาดแบบเห้มากๆ  

ถ้าเรื่องพนัน รู้สึกว่าจะมีตามลีคเล็กๆครับที่รับงาน กับลีคอิตาลี่สมัยก่อน
แต่ในลีคใหญ่ที่สุดในโลกแบบอังกฤษไม่แน่ใจว่ามีมั้ย แต่ผมสงสัยมากว่าทำไมมันถึงห่วยอย่างนี้
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2021
ตอบ: 35
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:56
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
เสริมอีกนิดนึงครับ
แฟนเชลซีไม่อะไรกับทีมสเปอรส์นะครับ
มันไม่ใช่ความผิดแฟนบอลหรือทีมเลย
มันเป็นความผิดกรรมการล้วนๆ
ส่วนมากจะโกรธและไม่พอใจกรรมการครับ

แต่ถ้าพอใจกับผลการตัดสินแบบนี้ผมว่าคุณทัศนคติไม่ผ่านจริง
ยอมรับไปเงียบๆก็ไม่มีใครว่าอะไรครับ ไม่ใช่มาดิ้นๆเข้าข้างอย่างนี้  

ผมแฟนไก่นะครับ

เอาจริงๆผมไม่ได้ดีใจกับการตัดสินแบบค้านสายตาแบบนี้ และไม่ได้ต้องการจะไปโต้แย้งใดๆ

แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจว่าทำไม สเปอร์สถึงเป็นทีมถ่อย DNA ถ่อย

ทั้งๆที่เห็นว่าบอลคอนเต้ ไม่ใช่บอลเล่นหนักหรือนอกเกมเลย

การที่โรเมโร่เล่นบอลแบบไม่มีน้ำใจนักกีฬา(หลายครั้ง) มันทำให้บอลไก่เป็นบอลถ่อยตลอดกาล มีการอ้างอิงไปถึง ลาเมล่าเสมอ ถ่มถุยกันสนุกปาก

ซึ่งบอกตรงๆสมัยก่อน ยุค โปรเถื่อนเล่นบอลติดดาบและตุกติกเสมอ ทำไมไม่ด่าว่าเชลซีถ่อยบ้างเหรอครับ

ผมเลยมองว่าประเด็นกรรมการไม่สำคัญเลยในใจแฟนไก่ แต่ประเด็นหลายๆคน บอก ไก่ DNA ถ่อยทั้งทีมเหมือนโรเมโร่

งี้อาเจนในบอลโลกโรเมโร่ลงตัวจริง ก็เป็นบอลถ่อยด้วยมั้ยครับ

ผมรับไม่ได้ครับในส่วนนี้มากกว่า  

ผมขอตอบในมุมมองของแฟนเชลซีหน่อยแล้วกันว่าทำไม เพราะหลังๆเขลซีเจอสเปอร์สที่ไรคือเดือดตลอด ยิ่งนัดที่อาซาโดนเตะกลิ้งนัดผมว่าถ้าใครดูอยู่ก้คงจำไม่ลืม เพราะเป็นนัดตัดสินแชมป์ที่แฟนหลายทีมเห็นชัดๆ แล้วมันก้มีความบังเอิญที่หลายๆนัดสำคัญของสเปอร์สมีเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มันเลยกลายเป็นภาพจำของหลายๆคน ซึ่งถ้าเทียบกันกับเจอทีมอื่นๆ เชลซีสเปอร์ส ดูจะเดือดกว่าจริงๆ ถามว่าทั้งทีมถ่อยไหมก้คงตอบว่าไม่ แต่พอมันมีประเด็นแบบนี้คนเลยเห็นเป็นภาพจำ ยิ่งสมัยก่อนที่มีทั้งอัลลี่ทั้งลาเมล่า หนักหน่วงมาก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3774
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:56
นัดนี้มันแย่จริงนะตัดสินอ่ะ แต่ที่แย่กว่าคือมีคนพยายามเข้าข้างตัวเอง แถทำให้มันดูดีขึ้นมา ผมนี่งงเลยเห้ยนี่ขนาดยุคนี้มีทั้งภาพ ทั้งคลิปชัดขนาดนี้ ทำใจยอมรับความจริงมันยากขนาดนั้นเลยหรอ ขอโทษแฟนสปอร์ดีๆด้วยนะ มีหลายคนที่บอกว่าไม่ควรได้ประตูด้วยซํ้า แต่หลังเกมเจอบางเม้นนี่แบบไม่ไหวจริงๆ ไม่ยอมรับยังจะไปแขวะ ล้อเลียนอีก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2021
ตอบ: 35
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:03
หลังๆพออ่านบอร์ดมานานก้รู้สึกว่า บางคอมเม้นเราคงทำอะไรไม่ได้พูดไปเค้าก้ไม่ตาสว่างขึ้น ไม่ต่างกับไอดีสเปอคิ_ ก่อนหน้านี้ ที่น่าเศร้าคือแฟนสเปอร์สอีกเยอะต้องมารับกรรมแทน เพราะกลายเป็นพอพูดถึงแฟนสเปอร์ส สองคนนั้นก้จะโผล่เข้ามาในความคิดก่อน ทั้งๆที่แฟนดีๆก้มีเยอะ ถามว่าเรื่องแบบนี้มันเคยเกิดขึ้นไหม มันก้เกิดขึ้นบ่อย ทีมที่ได้ผลประโยชน์ก้จะเงียบ ยอมรับว่ากรรมการมันห่วย แต่นี่ยังหาเหตุผลข้างๆคูมาเถียง เราก้คงต้องปล่อยเค้าไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:37
ถูกแบนแล้ว
maxnizium พิมพ์ว่า:
หลังๆพออ่านบอร์ดมานานก้รู้สึกว่า บางคอมเม้นเราคงทำอะไรไม่ได้พูดไปเค้าก้ไม่ตาสว่างขึ้น ไม่ต่างกับไอดีสเปอคิ_ ก่อนหน้านี้ ที่น่าเศร้าคือแฟนสเปอร์สอีกเยอะต้องมารับกรรมแทน เพราะกลายเป็นพอพูดถึงแฟนสเปอร์ส สองคนนั้นก้จะโผล่เข้ามาในความคิดก่อน ทั้งๆที่แฟนดีๆก้มีเยอะ ถามว่าเรื่องแบบนี้มันเคยเกิดขึ้นไหม มันก้เกิดขึ้นบ่อย ทีมที่ได้ผลประโยชน์ก้จะเงียบ ยอมรับว่ากรรมการมันห่วย แต่นี่ยังหาเหตุผลข้างๆคูมาเถียง เราก้คงต้องปล่อยเค้าไป  

คุณSpurskid เดี๋ยวนี้นิสัยดีขึ้นเยอะแล้วครับ
ไม่ค่อยมีเรื่องกะใครแล้ว ผมเองก็ดีกับเขาแล้ว
แกจะมีทะเลาะแค่ บางยูสแค่นั้นครับ เช่นมะเขือเทศแฟนนอล
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11953
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:44
ทุกคนเห็นเหมือนกันหมดแหละ
มีแค่ส่วนน้อยแค่นั้น
จริงๆผมหายหัวร้อนละ ผ่านแล้วผ่านไป
ปัญหาคือหลังจากนี้เชลซีจะโดนกรรมการเล่นงานอีกเยอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5679
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 19:10
มีด้วยว่ะ
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1639
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 19:44
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
เวนกำโหวตผิด ลบ ยุติธรรมไป 1 แต้มนะครับ  

กดผิดเหมือนกันฮะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 19:46
teeeeeeeee พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
เวนกำโหวตผิด ลบ ยุติธรรมไป 1 แต้มนะครับ  

กดผิดเหมือนกันฮะ  

1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 1337
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 21:48
กรรมการ_ตัดสินพลาด ที่มองไม่เห็นช็อตสำคัญ(ดึงผม)
(ถ้าเห็น เชลซีควรได้ฟาวล์+ให้ใบเหลือง)

VAR_เข้าใจได้ ที่ไม่เรียกใบแดงให้ มองว่าเป็นการยื้อยุด-ฉุดแขน-ดึงเสื้อ ของฝ่ายรุกในเขตโทษ ไม่มองว่าเป็นการทำร้ายร่างกาย
(ถ้ามองว่าทำร้ายร่างกาย ก็ให้แดงได้)

ไลน์แมน_มีพลาดนิดหน่อย เช่น ไม่ยกธงเตะมุมแต่กรรมการให้
(อาจเป็นเพราะมุมที่มอง)

รวมๆก็เสียดายแต้ม แต่ก็พอใจที่ได้ดูบอลมันๆจากทั้ง 2 ทีม

เชลซี ดูเล่นได้ดีขึ้นกว่าซีซั่นก่อน เชียร์ได้ยาวไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel