ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 16:32
ตำส้ม ปลาร้ายี่ห้อไหน อร่อยสุด
มิกกี้หม่ำ ฮะ ลองแล้ว อร่อยดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 16885
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 16:34
[RE: ตำส้ม ปลาร้ายี่ห้อไหน อร่อยสุด]
misgus พิมพ์ว่า:
จขพ.คนสารคามไหมครับ ทำไมเรียกตำส้ม  

โคราชครับ บางทีก็เรียส้มตำ แต่ติดคำว่าตำส้ม มากกว่า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 1214
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:45
[RE: ตำส้ม ปลาร้ายี่ห้อไหน อร่อยสุด]
บ้านผมเป็นร้านค้า จากที่เคยลองชิม ผมว่ามันอร่อยทุกยี่ห้ออ่ะ มันแล้วแต่คนจะชอบแบบไหนเลยครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

แม่เหรียญ ถูกปากผมที่สุดถ้าตำส้มตำ เค็มนัวกำลังดี

แม่บุญล้ำมี2แบบ ฝาแดงจางกว่าแม่เหรียญนิดหน่อยราคาเท่ากัน ส่วนฝาเหลืองราคาถูกสุด ก็จางสุดเหมือนกัน

ไมค์ติดหวานเหมาะน้ำน้ำจิ้มแจ่วมากกว่าส้มตำ

ศิริพร เค็มกว่ายี่ห้ออื่น

หม่ำ คล้ายๆไมค์ แต่เหมืองผงนัวจะเยอะกว่า

อีสานพาสวบ กลางๆไม่เด่นไปทางไหนเลย จะเรียกว่ากลมกล่อมก็ได้
1
0
You'll never walk alone

Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 17:50
cr4zy พิมพ์ว่า:
บ้านผมเป็นร้านค้า จากที่เคยลองชิม ผมว่ามันอร่อยทุกยี่ห้ออ่ะ มันแล้วแต่คนจะชอบแบบไหนเลยครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

แม่เหรียญ ถูกปากผมที่สุดถ้าตำส้มตำ เค็มนัวกำลังดี

แม่บุญล้ำมี2แบบ ฝาแดงจางกว่าแม่เหรียญนิดหน่อยราคาเท่ากัน ส่วนฝาเหลืองราคาถูกสุด ก็จางสุดเหมือนกัน

ไมค์ติดหวานเหมาะน้ำน้ำจิ้มแจ่วมากกว่าส้มตำ

ศิริพร เค็มกว่ายี่ห้ออื่น

หม่ำ คล้ายๆไมค์ แต่เหมืองผงนัวจะเยอะกว่า

อีสานพาสวบ กลางๆไม่เด่นไปทางไหนเลย จะเรียกว่ากลมกล่อมก็ได้  

ผมว่าผมเคยกินของแม่เหรียญนะ ตอนไปซื้อตำส้ม แอบเห็นแกเอามาตั้งหน้าร้านไว้จำหน่ายด้วย ผมว่าถ้าเป็นรสชาติแบบนั้น แม่เหรียญก็ถูกปากผมเลยเหมือนกัน รสชาติกำลังดี เค็มหน่อย แบบที่ชอบ หอมกลิ่นปลาร้านัวๆ เดี่ยวจะลองของแม่เหรียญดูครับ ขอบคุณมากๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:02
แม่เหรียญอีกเสียงครับ แต่เวลาตำส้มอย่าพึ่งใส่น้ำปลานะครับ
ทำเสร็จชิมดูก่อนเพราะแม่เหรียญจะออกไปทางนัว(ข้น)เค็มครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:35
TzE- พิมพ์ว่า:
แม่เหรียญอีกเสียงครับ แต่เวลาตำส้มอย่าพึ่งใส่น้ำปลานะครับ
ทำเสร็จชิมดูก่อนเพราะแม่เหรียญจะออกไปทางนัว(ข้น)เค็มครับ  

เคยลองยี่ห้ออื่นอีกไหมครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel