ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: COYG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 12:20
[RE: คนเตะบอลมาคุยกัน]
เล่นกองกลางตัวรุก ความคิดที่ล็อคในสมองไว้ตลอดคือเล่นให้ง่ายที่สุดไว้ก่อน มีโอกาศค่อยพลิกแพลง
ทุกครั้งที่ทำพลาดก็ต้องพยายามรักษาความมั่นใจตัวเองไว้ไม่ใจฝ่อ ถ้าใจฝ่อคือวันนนั้นจะฟอร์มห่วยยาวๆเลย

แต่เทียบกับพวกนักเตะอาชีพผมว่ายากอะ เขาโดนกดดันทั้งสื่อ,ความคาดหวังจากแฟนบอล,เสียงเชียร์ เสียงด่าเป็นหมื่นๆในสนามอีก คิดละก็เครียดแทน จิตใจสำคัญสุดแล้วผมว่านะไม่ว่าจะกีฬาอะไร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3312
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 12:54
เรื่องความสามารถและฟอร์มตัวเอง ผมว่าทุกคนรู้ตัวอยู่แล้วนะ ว่าเราเล่นยังไง บ่อมั้ย ประมาทไปเปล่า แต่ถ้าจะเทียบกับพวกเล่นชิลๆ มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ เราเล่นทั่วไป ความกดดันแทบไม่มี จะไปเทียบกับสนามใหญ่ที่ผู้เล่นระดับสูงที่ต้องการผลการแข่งขัน

แต่ที่สำคัญไม่แพ้กันคือทัศนคติครับ ถึงรู้ว่าตัวเองเล่นได้เท่านี้ แค่ไม่ปรับปรุงตัวหรือเอาแต่โทษคนอื่น อันนี้แหละแก้ยาก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3422
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 13:01
เอาง่ายๆเตะบอลสนามหญ้าเทียม
เตะแย่ไม่แย่รู้ตัวแหละครับ แต่อีโก้มันก็มีเหมือนกัน
บางคนการยอมรับว่าตัวเองเล่นไม่ดีนี่ยากมาก

คนขี้บ่นแต่ฟอร์มไม่ดีแบบบรูโน่ก็มี
คนเล่นไม่ดีแต่ได้ทีมเล่นตลอดแบบแม็กไกวเพราะน้องๆ
เกรงใจมันก็มี

ผมว่ามันเป็นลักษณะคาแร็กเตอร์ของคนอ่ะครับ
อะไรที่ทำงานเป็นทีมมันก็มีปัญหาพวกนี้หมดแหละ
อยู่ที่จะหาวิธีผสมคนแต่ละแบบให้ทำงานร่วมกันได้ยังไง

แมนยูผมว่าปัญหาคือซื้อแต่นักเตะชื่อดังแต่คาแรคเตอร์ที่ดี
ไม่ค่อยมีเลย มันเห็นได้จากการแสดงออกในสนามนั่นแหละ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11102
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 13:42
ถ้าเจอยิงแบบลูกแรก ผมจะรู้สึกว่าเออ กุเป็นประตูให้ก็ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 13:48
ถูกแบนแล้ว
ผมเล่นหลังผมรู้นะว่าตัวเองทำพลาดเเต่ผมเข้าใจแม็กไกวร์นะ พอผมพลาดปุ๊บมักจะไปพะวงกับจังหวะที่พลาดคิดล่วงหน้า เคยพลาดออกบอลช้าโดนตัดทีมเจอยิง ลูก2 ออกมานั่งข้างสนาม พอเข้าไปใหม่มัวแต่จะมองหาตัวส่งกลายเป็นพักบอลไม่ดีบอลปลิ้นออกข้าง ของผมวิธีแก้คือเล่นถ้าพลาดจะเล่นเป็นอาแปะเอาชัวร์อะ แต่ระดับสูงแบบเเม็กไกวร์ทำไม่ได้ไงมาเล่นอาแปะ มีหวังเละ คือจะเเก้ปัญหาแม็กไกวร์ยังไงผมไม่รู้ แต่เข้าใจแกแหละว่าพลาดแล้วรู้สึกยังไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel