ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 11:28
[RE: ช่วงนี้คนเกาหลี กับ เวียดนาม มาไทยเยอะขึ้นรึเปล่าครับ]
Scouseland พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งพาลูกไปเที่ยวเขาเขียวมา ทัวร์เวียดนามลงอย่างเยอะ มาเป็นรถบัสหลายๆคันเลย

แล้วมีช่วงนึงเดินผ่านไกด์จับกลุ่มคุยกันก็เลยลองถามดูด้วยความสงสัยว่า นทท. ชาติไหนเยอะ
... ไกด์บอกช่วงนี้เวียดนามกับเกาหลีเข้าเยอะ ตรงกับมู้นี้เป๊ะๆเลย  

ใช่ครับผมก็เลยว่ามันแปลกๆ ทำไมอยู่ๆสองชาตินี้มีคนเข้ามาเยอะแบบแปลกๆ จนสังเกตุได้ จนสงสัยว่าเรามีแอบไป PR อะไรรึเปล่า จริงๆผมแอบไปดู Google trend มาด้วยเห็น เกาหลี เวียดนาม ฟิลลิปปิน หาชื่อประเทศเราโคตรรยอะเลยงงๆ แล้วเพิ่งเป็นช่วง 1-3 เดือนนี้ด้วยนะ ตอนแรกนึกว่าเห่อพักๆ นี้ตั้งแต่เดือน มิ.ย. ถึงปัจจุบันเลยครับ ทั้งๆที่เป็นช่วงหน้าฝนไม่ควรมา ผมงงเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32154
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 11:28
[RE: ช่วงนี้คนเกาหลี กับ เวียดนาม มาไทยเยอะขึ้นรึเปล่าครับ]
darklike พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ปกติพวกนี้มาเยอะอยู่แล้วนะผมว่า แต่ก่อนโควิดจีนมันล้นกว่าพวกนี้เฉยๆ ยิ่งเวียตยิ่งมาเยอะเพราะไทยคือเป้าหมายที่มาง่ายและถูกใจชาวเหงียนอยู่แล้ว  

แต่ก่อนหน้านี้ผมไม่เจอเวียดนามเลยครับ รึเจอก็น้อยมาก เลยไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร แล้วดันมาโซนที่ปกติมีแต่คนจีนด้วยนะ  

ผมสิงอยู่ในกรุ๊ปเวียตชอบเที่ยวไทย ตั้งแต่ก่อนโควิดแล้วจริงๆมากันเยอะตลอด ทั้งพวกเที่ยวแล้วก็แอบมาทำงานครับ แต่พวกนี้หน้ามันจะเนียนๆกลืนไปกะพวกจีนพวกเกาได้เพราะบางคนขาววิ๊งจริงๆถ้าไม่ฟังมันคุยแทบแยกไม่ออก แล้วสำหรับไทยแล้วเหงียนถือว่าถ้าคนเวียตจะเริ่มออกโบยบินไป ตปท ครั้งแรก เกือบ100%มักจะเลือกบินมาไทยเป็นที่แรกอะไรทำนองนี้ครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 11:30
darklike พิมพ์ว่า:
ปกติพวกนี้มาเยอะอยู่แล้วนะผมว่า แต่ก่อนโควิดจีนมันล้นกว่าพวกนี้เฉยๆ ยิ่งเวียตยิ่งมาเยอะเพราะไทยคือเป้าหมายที่มาง่ายและถูกใจชาวเหงียนอยู่แล้ว  

แต่ก่อนหน้านี้ผมไม่เจอเวียดนามเลยครับ รึเจอก็น้อยมาก เลยไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร แล้วดันมาโซนที่ปกติมีแต่คนจีนด้วยนะ  

ผมสิงอยู่ในกรุ๊ปเวียตชอบเที่ยวไทย ตั้งแต่ก่อนโควิดแล้วจริงๆมากันเยอะตลอด ทั้งพวกเที่ยวแล้วก็แอบมาทำงานครับ แต่พวกนี้หน้ามันจะเนียนๆกลืนไปกะพวกจีนพวกเกาได้เพราะบางคนขาววิ๊งจริงๆถ้าไม่ฟังมันคุยแทบแยกไม่ออก แล้วสำหรับไทยแล้วเหงียนถือว่าถ้าคนเวียตจะเริ่มออกโบยบินไป ตปท ครั้งแรก เกือบ100%มักจะเลือกบินมาไทยเป็นที่แรกอะไรทำนองนี้ครับ  

โอเคครับ แสดงว่าน่าจะเพราะคนจีนน้อยลง เราเลยสังเกตุว่าเวียดนามเยอะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel