ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 1500
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 09:57
[RE: Tablet เอาไว้จดเลคเชอร์มหาลัย iPad Gen9 เพียงพอมั้ยครับ]
ผมใช้ปากกาของ apple sheep กับ ipad pro อยู่ ใช้เขียนได้ปกติดีเลยครับ ใช้มาจะ2ปีแล้วครับ เป็นชาร์จ usb-c
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 1692
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 10:00
[RE: Tablet เอาไว้จดเลคเชอร์มหาลัย iPad Gen9 เพียงพอมั้ยครับ]
เลคเชอร์อย่างเดียว เหลือๆครับ ต้องเก็บเงินไว้ซื้อแอพด้วยนะ goodnote ก็ดีง่าย
เป็นผมถ้าเลคเชอร์อย่างเดียว goojodoq ครับ ถ้ามีงานอาร์ทด้วย ค่อย apple pencil
แล้วก็ 128-256 ต้องมี นะครับ เพราะเปิด pdf มันๆ เลย แถมด้วยความ ipad มันทน ซื้อตอน เปลี่ยนรุ่นก็ดี อย่างผมซื้อไว้อ่าน pdf manual เครื่องจักร 100 หน้า up ชิลๆเลย แล้วมีเป็น 100 manual หน่วยความจำจึงสำคัญกว่าปากกา แถมถ้าอยากอัพปากกา ผ่านไปปีนึงค่อยกลับมาอัพก็ยังได้
ปล ถ้าอยากจดมันๆ ก็ต้องติดฟิล์มกระดาษ อีกแต่เห็น apple sheep มีฟิล์มกระดาษแม่เหล็กถอดได้ จะใช้ค่อยวางทับ ทำให้ติดฟิล์มกระจก แล้วเอาฟิล์มกระดาษแปะทับได้ อาจจะดีครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel