ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34901
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:45
[RE: น้าคอน บวก ทูเคิ่ล! 'เคน' โขกดราม่า น.90+6 ไก่ฮึดเจ๊าสิงห์ 2-2]
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
tamootaro พิมพ์ว่า:
tamootaro พิมพ์ว่า:
ไก่อีลูกรักเอฟเอ  

ส่วน..ทีมโหง..ทีมนางเอกดัดจริต

คงแค้นล่ะสิปีที่แล้วแพ้ไก่ ทำให้ชวดแชมป์ โครตสมน้ำหน้า

ใครแพ้ไก่ สมองเบลอป่าว สกอร์มัน 2-2 กับ 1-1
ไก่หรือเปล่า หงส์เหลือ 10 ตัว ไม่มีปัญญาชนะ อย่างกาก  

ไม่แพ้ก็เหมือนแพ้ล่ะวะ
แค้นฝังหุ่น สมน้ำหน้า กะลาหัวเจาะเมง
5555

โถ่วๆ อีลูกรัก 0 แชมป์  

เค้าลืมรึเปล่าว่าเคยโดนเราตบในนัดชิงUCLมาก่อนหน้านี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26593
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 15:52
[RE: น้าคอน บวก ทูเคิ่ล! 'เคน' โขกดราม่า น.90+6 ไก่ฮึดเจ๊าสิงห์ 2-2]
THE ROMAN EMPIRE พิมพ์ว่า:
5555555 แผล่บแม่งเยอะวะไล่เรื้อน 7 แผล่บไปทั่ว  

ได้แค่นั้นแหละครับไม่กล้าเสนอหน้าออกมาพิมหรอกมันเน้นแอบเรื้อนเงียบๆคงกลัวว่าถ้าออกมาพิมแล้วสันดานจะออกเดี๋ยวคนอื่นเขาจะเห็นความจริงว่าแฟนทีมนี้ส่วนน๊อยน้อยมันเรื้อน
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26593
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 15:54
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
Rosemalynn พิมพ์ว่า:
วลีลูกรัก FA นี่ชอบมาก ขอเป็นลูกรักจนถึงแชมป์เลยได้มั้ยจ๊ะ ให้พวกลูกชังมันมีข้ออ้างมาแขวะเล่น ๆ  
ประเด็นคือเป็นลูกรักขนาดนี้แล้ว แต่ดันโง่สะดุดขาตัวเองประจำ ไม่ถึงแชมป์สักทีนะสิ ขนาดช่วยเยอะขนาดนี้แล้ว  

ยิ่งพิมยิ่งดูโง่เป็นลูกรักมานานแต่ยังไม่มีปัญญาไปถึงแชมป์สักทีขนาดตอนนักเตะคั่วดาวซัลโวยังมีโหม่งบลูธูทสารพัดเหตุการณ์ที่ทีมนี้มักจะได้ผลประโยชน์แปลกๆแต่ดูแฟนๆบางส่วนดันพอใจ
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Mon Aug 15, 2022 15:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 18:53
Verizon พิมพ์ว่า:
tichala พิมพ์ว่า:
เชลซี vs สเปอร์ส เดือดไม่เกรงใจอาร์เซน่อลเลย

ครึ่งแรกสเปอร์สสู้ไม่ได้ คนละคลาสทูเคิลวางหมากมาปิดเกมรุกไก่ได้ดีจริงๆ

ครึ่งหลังสนุกมาก เพราะความเดือดด้วยมั้ง 555 ลูกโดนเจมส์ยิง คอนเต้เฉ่งยับแน่นอน กองหลังยืนตำแหน่งแบบไม่มีสมาธิใดๆ

ตอนแรกว่าจะแพ้ละ แต่เคน 90+6 มาว่ะ

สนุก shiphai โค้ชโดนใบแดง SS ล่ม แม่งเอ๊ย บอลจบแล้ว livescore ยังอัพเดตใบแดงอยู่เลย

รอดูสัมภาษณ์ทูเคิล และคอนเต้ต่อเลยครับ

**Edit เพิ่ม**
วลี “ลูกรัก FA” ก็มา 555 นี่สเปอร์สเจอ เชลซี-อาร์เซน่อล-ลิเวอร์พูล พร้อมกันสามทีมหรือยังไง
มีการโยงไปเรื่อง UCL ฤดูกาลที่แล้วด้วย ทีมผมนักเตะไม่มีตีนเหรอ
ถ้าแต้มอันดับ 4 ไม่ควรได้ไป จะให้ทีมตกชั้นไปแทนเหรอครับ?  

แล้วเอาตามจริงไม่ฟาล์วหรอครับ อยากรู้เลยทั้งสองลูกเลย  

ลูกแรก ดูจากภาพช้าโดนบอลอยู่นะครับ แต่ภาพรวมก็เข้าแรงไปจริง แต่ด้วยความที่มันโดนบอลกรรมการเลยไม่เป่าละมั้ง (เดา)
ลูกสอง โรเม่โร่ฟาล์ว คูคูเรญ่าแน่ๆ แต่ไม่โดนใบผมก็งงเหมือนกัน ที่ได้เตะมุมต่อนี่ไม่แน่ใจจริงๆ เพราะไม่แม่นกฎ

แล้วมันเป็นลูกรัก FA และเกี่ยวกับการได้ไป UCL (ได้ที่ 4) ตรงไหนครับอยากรู้บ้างจริงๆ  

ผมไม่เคยพูดประเด็นเรื่องลูกรัก fa หรืออะไรนะครับ เพราะว่าการที่สเปอร์สได้ไป UCL เพราะฝีมือและโค้ชดี คอนเต้ก็โค้ชเก่าเชลซี และผมยังตาม support แกอยู่ ที่ผิดจริงๆคือกรรมการเลย ฉุนจริงครับผมแค่คิดว่ายังไงก็ไม่ควรเสมอ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ลูกรัก FA
เข้าร่วม: 08 May 2021
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 00:34
Spoil
เชลซี vs สเปอร์ส เดือดไม่เกรงใจอาร์เซน่อลเลย

ครึ่งแรกสเปอร์สสู้ไม่ได้ คนละคลาสทูเคิลวางหมากมาปิดเกมรุกไก่ได้ดีจริงๆ

ครึ่งหลังสนุกมาก เพราะความเดือดด้วยมั้ง 555 ลูกโดนเจมส์ยิง คอนเต้เฉ่งยับแน่นอน กองหลังยืนตำแหน่งแบบไม่มีสมาธิใดๆ

ตอนแรกว่าจะแพ้ละ แต่เคน 90+6 มาว่ะ

สนุก shiphai โค้ชโดนใบแดง SS ล่ม แม่งเอ๊ย บอลจบแล้ว livescore ยังอัพเดตใบแดงอยู่เลย

รอดูสัมภาษณ์ทูเคิล และคอนเต้ต่อเลยครับ

**Edit เพิ่ม**
วลี “ลูกรัก FA” ก็มา 555 นี่สเปอร์สเจอ เชลซี-อาร์เซน่อล-ลิเวอร์พูล พร้อมกันสามทีมหรือยังไง
มีการโยงไปเรื่อง UCL ฤดูกาลที่แล้วด้วย ทีมผมนักเตะไม่มีตีนเหรอ
ถ้าแต้มอันดับ 4 ไม่ควรได้ไป จะให้ทีมตกชั้นไปแทนเหรอครับ?  

แล้วเอาตามจริงไม่ฟาล์วหรอครับ อยากรู้เลยทั้งสองลูกเลย  

ลูกแรก ดูจากภาพช้าโดนบอลอยู่นะครับ แต่ภาพรวมก็เข้าแรงไปจริง แต่ด้วยความที่มันโดนบอลกรรมการเลยไม่เป่าละมั้ง (เดา)
ลูกสอง โรเม่โร่ฟาล์ว คูคูเรญ่าแน่ๆ แต่ไม่โดนใบผมก็งงเหมือนกัน ที่ได้เตะมุมต่อนี่ไม่แน่ใจจริงๆ เพราะไม่แม่นกฎ

แล้วมันเป็นลูกรัก FA และเกี่ยวกับการได้ไป UCL (ได้ที่ 4) ตรงไหนครับอยากรู้บ้างจริงๆ  

ผมไม่เคยพูดประเด็นเรื่องลูกรัก fa หรืออะไรนะครับ เพราะว่าการที่สเปอร์สได้ไป UCL เพราะฝีมือและโค้ชดี คอนเต้ก็โค้ชเก่าเชลซี และผมยังตาม support แกอยู่ ที่ผิดจริงๆคือกรรมการเลย ฉุนจริงครับผมแค่คิดว่ายังไงก็ไม่ควรเสมอ  

ก่อนหน้าผมไม่เข้าใจว่าท่าน quote ผมด้วยเหตุผลอะไร เนื่องจากท่านถามว่า "แล้วเอาตามจริงไม่ฟาล์วหรอครับ อยากรู้เลยทั้งสองลูกเลย"

ในคอมเม้นต์แรกของผมไม่ได้กล่าวถึงการฟาล์วทั้งสองลูก แต่ท่านถามมาซึ่งผมก็ได้อธิบายความคิดของตัวเองไปแล้วในเม้นต์สอง

อย่างไรก็ตาม ผมมีความแปลกใจที่ท่านถามผมในมุมมองเรื่องการฟาล์ว เพราะในเม้นต์ผมมีการกล่าวถึงวลี “ลูกรัก FA” และพูดถึงการโยงไปเรื่องการที่สเปอร์สได้รับสิทธิ์ไปเล่น UCL ฤดูกาลที่แล้วของสมาชิก SS โดยที่ผมไม่ได้กล่าวถึงการฟาล์วและไม่ได้พิมพ์ลงไปด้วยซ้ำว่านักเตะสเปอร์สทำถูกแล้ว

ดังนั้น ผมจึงมีความเข้าใจว่าท่านเห็นด้วยกับข้อความเหล่านี้จึงได้มา quote ถามผม หลังจากผมอธิบายแล้วจึงได้ถามกลับไปว่ามันเกี่ยวข้องกับ “ลูกรัก FA” และ “สิทธิ์ไปเล่น UCL ฤดูกาลที่แล้ว” ตรงจุดไหน

เพราะสองประโยคนั้น ความหมายคือสเปอร์สโกงโดยได้รับความร่วมมือจาก FA ทำให้ได้รับสิทธิ์ไปเตะ UCL ซึ่งผมว่ามันเกิดขอบเขตของเกมนัด เชลซี vs สเปอร์ส ไปแล้วครับ มันเหมือนด่าเอาสะใจมากกว่า

ถ้าท่านไม่ได้เข้าใจอย่างนั้น ผมก็ขอโทษด้วยที่เข้าใจผิด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel