ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9574
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 07:03
[RE: สมองคิดว่าเราไม่มีแฟนก็ดีแล้ว แต่หัวใจเกเร]
So1o พิมพ์ว่า:
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
โดนพรากอิสรภาพไปหลายปี และโดนทำร้ายจิตใจ ด้วยคำโกหก ไม่รู้มากี่ครั้ง ทำให้ผมกลายเป็นพวกไม่สนเรื่องความรักอีกเลย ไม่เคยเจอคนดีๆ คนดีๆเราก็ไม่ชอบอีก เลยตัดสินใจอยู่คนเดียวดีกว่า ตอนนี้โคตรชอบ กับความโสด อิสระ อยากทำไรทำ อยากกินอะไรก็กิน อยากซื้ออะไรก็ได้ซื้อตามใจ และไม่ต้องมานั่งคิดมาก ระแวงใครอีกต่อไป ผมโสดมา 2 ปี และคิดจะโสดตลอดไป อีกอย่างเพราะป่วยหนักด้วยมั้ง เอาตัวเองให้รอดก่อน  

ทรงนี้เลย ผมก็เคยคิดอยากจะมีครอบครัว ขยันทำงานเก็บเงิน อยากมั่นคงก่อนเเต่ง เเต่เขาก็นอกใจ บอกว่าผมเอาเเต่ยุ่ง สนใจเเต่งาน ทั้งๆที่เขาก็รู้ว่าผมทำไปเพราะอะไร

มันใช่หรอวะ

ผมไม่เคยเชื่อใจผู้หญิงอีกเลยอะ  

คนล่าสุด ผมนี่อย่างแสบ อุตส่าห์ดึงขึ้นมา จากตมโคลนและสังคมแย่ๆ มอบทั้งการงานให้ และปั้นให้เก่ง สุดท้ายพอเผลอหน่อย แอบแชทคุยกับคนอื่นละ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด เหมือนคนไม่เคยพออ่ะ ปากบอกไม่ทำร้ายผู้มีพระคุณ แต่ที่มันทำ เกือบทำผมตกงานและเสียอนาคต ทัั้งๆที่ผมป่วยแบบนี้ด้วยนะ สารเลวจัดๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15372
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 08:24
[RE: สมองคิดว่าเราไม่มีแฟนก็ดีแล้ว แต่หัวใจเกเร]
เอาไรมาก ขนาดผมยังมีบางโมเมนต์ที่อยากมีเมียเลย

แต่แค่ว่าผมมันไม่ได้สรรหาจะมีขนาดนั้น ทุกวันนี้แอปหาคู่ผมยังไม่เคยโหลดมาใช้เลย

ทุกวันนี้ผมยังถามตัวเองอยู่เลยว่าอยากมีจริงๆ หรือแค่ความเหงาผสมกับความhorny
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 08:52
ทุกวันนี้ยังคิดเลยว่า ถ้าไม่มีเมียคนนี้อยู่เป็นโสดดีกว่า เงินหามาก็ไม่พอใช้อยู้แล้ว เอาปัญญาอะไรไปเลี้ยงเขา ผญ. ที่อยากได้ก็ไม่มีปัญญาเอื้อม ผญ. ทั่วไปก็มองไม่โอเค (ในระยะยาว เช่น โกหก อดีต หลายใจ ฯลฯ) สักคน พอคิดถึงเรื่องเพศมันต้องจูนติดจริงๆ ไม่ใช่ใครก็ได้ พอคิดใครก็ได้ก็แบบ..ก็แค่หงี่ มันก็แค่กิจกรรมอะไรที่ไร้แก่นสารจริงๆ ปวดหัวกับเรื่องงานเรื่องเงินมากพอละ

(บ่นไรวะเนี่ย) เอาเป็นว่า ผญ. ถ้ามันไม่มาก็ช่างแม่มเถอะครับ
1
0
OTY
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8619
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 09:03
สักเพลง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2537
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 09:08
ผมมีแฟนแล้ว ใจยังเกเร เลยครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ไม่มีวันยอมแพ้
เข้าร่วม: 07 Jul 2022
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 11:43
ผมขอตอบในฐานะที่เป็นคนจนๆคนหนึ่งนะครับ ผมว่าคนที่มีต้นทุนชีวิตที่ดีระดับหนึ่ง ส่วนใหญ่ก็คงอยากจะมีใครสักคนมาเติมเต็มหัวใจเป็นเรื่องปกติครับ แต่สำหรับคนจนๆแบบผมที่มีภาระค่าใช้จ่ายครอบครัว มีหนี้สิน ไม่มีต้นทุนชีวิตที่ดี ไม่มีบ้าน ไม่มีรถ ใช้แรงงานแลกเงินไปวันๆ เงินเดือนออกมาก็ไม่เหลือเก็บ ง่ายๆก็คือจนครับ สำหรับผู้ชายจนๆแบบผม ผมมองว่าเรื่องพวกนี้ยังไม่ควรแม้แต่จะคิดครับ ไม่ใช่ว่าไม่อยากมีนะครับ แต่มันมีไม่ได้ครับ เพราะตัวเราไม่ดีพอครับ บางคนอาจจะบอกว่าผู้หญิงทุกคนไม่ได้ชอบคนรวย ซึ่งผมคิดว่ามันก็อาจจะมีครับแต่น้อย ผู้หญิงส่วนใหญ่ก็ต้องการผู้ชายที่ดีพอสำหรับเขาครับ ถ้าอยากมีแฟนต้องพัฒนาตัวเองให้มากกว่านี้ ต้องพยายามให้มีชีวิตที่ดีกว่านี้ให้ได้ครับ แต่ก็ต้องยอมรับว่าในสภาวะแบบนี้ไม่ง่ายครับ สรุปง่ายๆเลยครับถ้าจน หัวใจจะเกเรไม่ได้ครับ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25253
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 13:19
ความเห็นในกระทู้นี้ได้ข้อคิดดีมากครับ ขอบคุณทุกคน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel