ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:18
[RE: อัพเดตอาการหลังจากขลิบมาแล้ว 2 สัปดาห์]
สอบถามครับ แบบแม๊กเย็บต้องไปล้างแผลด้วยหรอครับ หรือเพราะแผลปริจึงต้องไป พอดีสนใจแบบแม๊กเย็บครับดูแล้วแผลน่าจะหายเร็วกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:25
[RE: อัพเดตอาการหลังจากขลิบมาแล้ว 2 สัปดาห์]
DearzZ พิมพ์ว่า:
สอบถามครับ แบบแม๊กเย็บต้องไปล้างแผลด้วยหรอครับ หรือเพราะแผลปริจึงต้องไป พอดีสนใจแบบแม๊กเย็บครับดูแล้วแผลน่าจะหายเร็วกว่า  

ปกติหมอจะให้ล้างแผลเองทุกวันหลังจากขลิบครับ ผมก็ทำเอง แต่มันไม่ค่อยถนัดไง บวกกับมีแผลปริ เลยแหยงๆเวลาเอาน้ำเกลือล้างตรงที่มันเป็นแผล อย่างแสบ พอดีมีประกัน เลยไป รพ ให้ผู้ชำนาญทำให้ดีกว่าครับ
0
0
Manchester United
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 943
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:31
ผมก็ขลิปตอนโต เห็นความแตกต่างนะ เหมือนจะอึดขึ้น ใหญ่ขึ้น อันนี้สาวๆบอกมา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7404
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:40
[RE]อัพเดตอาการหลังจากขลิบมาแล้ว 2 สัปดาห์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:49
Tall-tree พิมพ์ว่า:
DearzZ พิมพ์ว่า:

ปกติหมอจะให้ล้างแผลเองทุกวันหลังจากขลิบครับ ผมก็ทำเอง แต่มันไม่ค่อยถนัดไง บวกกับมีแผลปริ เลยแหยงๆเวลาเอาน้ำเกลือล้างตรงที่มันเป็นแผล อย่างแสบ พอดีมีประกัน เลยไป รพ ให้ผู้ชำนาญทำให้ดีกว่าครับ  

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ สนใจอยู่ครับ แต่ติดงานและเขินด้วย 555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2629
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:50
lit พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงเลือกขลิบตอนโตแล้วหรอครับท่าน

ถ้าใช้งานได้ปกติแล้วรบกวนรีวิวก่อนกับหลังทีนะครับ สงสัยมานาน555  

อยากเอามู้แรกมาให้อ่านแต่ทำไม่เป็นอ่ะครับ

สรุปคือ จู๋ผมติดเชื้อจากการรักษาความสะอาดไม่ดี พอรักษาการติดเชื้อหายแล้ว เนื้อตรงแผลมันจะมีพังผืดมารัด ทำให้รูดลงไม่ได้ หมอให้ขลิบเท่านั้นครับ

ผลดีคือ ระยะยาว การรักษาความสะอาดง่าย แฟนลดความเสี่ยงเป็นมะเร็งปากมดลูก เพราะเชื้อมักจะมาจากผู้ชาย

อึดขึ้นแน่นอน เพราะผมตัดเส้นสองสลึงด้วย

ภาพรวมลักษณะดูดีขึ้น เหมือนพวกจู๋นักแสดงชายฝรั่งอ่ะครับ  

ติดเชื้อนี้ มีแผล หรือ มีอาการอะไรบ้างครับ ถามเอาไว้สังเกตุ 555
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3453
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 20:56
อัพเดตอาการหลังจากขลิบมาแล้ว 2 สัปดาห์
ผมตอดตัวเพราะถอกเล่นของตัวเองแต่เด็ก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 21:23
ยังดัม พิมพ์ว่า:
lit พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงเลือกขลิบตอนโตแล้วหรอครับท่าน

ถ้าใช้งานได้ปกติแล้วรบกวนรีวิวก่อนกับหลังทีนะครับ สงสัยมานาน555  

อยากเอามู้แรกมาให้อ่านแต่ทำไม่เป็นอ่ะครับ

สรุปคือ จู๋ผมติดเชื้อจากการรักษาความสะอาดไม่ดี พอรักษาการติดเชื้อหายแล้ว เนื้อตรงแผลมันจะมีพังผืดมารัด ทำให้รูดลงไม่ได้ หมอให้ขลิบเท่านั้นครับ

ผลดีคือ ระยะยาว การรักษาความสะอาดง่าย แฟนลดความเสี่ยงเป็นมะเร็งปากมดลูก เพราะเชื้อมักจะมาจากผู้ชาย

อึดขึ้นแน่นอน เพราะผมตัดเส้นสองสลึงด้วย

ภาพรวมลักษณะดูดีขึ้น เหมือนพวกจู๋นักแสดงชายฝรั่งอ่ะครับ  

ติดเชื้อนี้ มีแผล หรือ มีอาการอะไรบ้างครับ ถามเอาไว้สังเกตุ 555  

คือตอนแรกๆมันจะเป็นผิวแตกๆแห้งๆบริเวณขอบๆหนังหุ้มปลายครับ เวลาช่วยตัวเองหรือมีอะไรกับแฟนเสร็จมันจะบวมๆ

หลังจากนั้นมันก็แย่ลงๆครับ จนสุดท้ายมันบวมมาก จนรูดลงไม่ได้ แล้วพอดีขึ้น หนังตรงหุ้มปลายมันจะแข็งๆเหมือนแผลเป็นอ่ะ แล้วมันจะรูดลงไม่ได้อีกเลย อาจจะรูดลงแต่ลำบากมากๆ บางทีเอากลับขึ้นไปไม่ได้ด้วย ต้องฝืนสุดๆ หมอจะให้ขลิบสถานเดียวครับ
1
0
Manchester United
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3854
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 23:00
ตายเลยผมถ้าคิดจะขลิบ เล่นแข็งตัวทุกตื่นนอนเลย เจ็บน่าดู ไม่กล้าแว้วววว
แก้ไขล่าสุดโดย ZecH เมื่อ Sat Aug 13, 2022 23:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2022
ตอบ: 56
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 00:25
ไว้ว่างๆผมจะมาแชร์ปสก.ขลิบแบบธรรมดาบ้าง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 835
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:58
ผมมาทำตอนโดต ตอน 10ขวบ+ เหมือนกัน
ไม่ใส่กางเกง เดินทั่วบ้านอยู่อาทิตย์นึง
แล้วต้องทำแผลทุกวัน เจ็บตอนแกะผ้าก้อตออกนี่ละ

พอหายแล้ว ไหมก็หลุดไม่หมด จนไปลงทะเลทีเดียว อาการเสียวๆ+ไหมหลุดออกหมดเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5667
โพสเมื่อ: Sun Apr 09, 2023 18:17
Spoil
สวัสดีเพื่อนๆ SS

ขอเริ่มเลยครับ ผ่านมา 2 อาทิตย์หลังจากขลิบแล้ว

ตอนนี้แผลสมานแล้วประมาณ 80% เหลือแต่แผลด้านล่าง

แม็กที่เย็บมันหลุดก่อนเวลาอันควร แล้วทำให้แผลปริ เนื่องจากตอนกลางคืนมันห้ามไม่ให้แข็งตัวไม่ได้

คิดดูว่าอสุจิไม่ได้เคลื่อนมาประมาณ 1 เดือนแล้ว (รวมเวลาก่อนขลิบด้วย) ร่างกายมันจะมีกลไกตอนสนองแบบอัตโนมัติ มันจะเข้าโหมดฝันเปียก แต่ยังไม่ทันเปียก ผมตื่นก่อนเพราะแม่งโครตเจ็บแผล

ตอนนี้ผมไป รพ ทุกวันเพื่อทำแผล เจอบุรุษพยาบาลบ้าง พยาบาลสาวบ้างแล้วแต่วัน เจอพยาบาลสาวก็ลุ้นหน่อย ต้องเข้าสมาธิดีๆ ไม่งั้นจะผงาด

สรุปว่า ขลิบแบบปกติ การเย็บไหมน่าจะแข็งแรง รองรับการแข๋งตัวดีกว่า ขลิบแบบไร้เลือดที่ใช้แม็กเย็บ ได้อย่างเสียอย่างครับ  

ขออนุญาติสอบถามครับ ผมไปขลิบหมอเบียร์มาเมื่อวาน พรุ่งนี้เป็นวันที่ 3 ที่นัดดูแผล และนัดอีกครั้งวันที่ 7 ผมขอถามหน่อยครับ เขาจะพันจู๋เราเป็นแหนมตุ้มจิ๋วแบบนี้ไปอีกกี่วันครับ แล้วห้ามอาบน้ำไป(โดนน้ำ)ไปอีกนานแค่ไหนครับท่าน หรือ ผ่านไปกี่วันถีงเอาผ้าพันแผลออกได้แล้วต้องล้างแผลไปอีกกี่วันท่าน ขอโทษที่ถามเยอะครับ ผมมีความกังวลเยอะเลยอยยากมีข้อมูลในหัว 555
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel