ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:39
[RE: ทำไมหาดบางแสนสภาพมันอนาถจังครับ]
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
SUMMER79 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ทำยังไง คนไทยถึงจะมีสำนึกส่วนรวมอย่างประเทศญี่ปุ่นบ้าง ขยะเก็บกลับบ้านหรือเก็บไปใส่เฉพาะที่ให้ทิ้งเท่านั้น แต่เอาจริงๆ ผมว่ารัฐก็ไม่มีนโยบายเรื่องนี้ที่ชัดเจนพอนะ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าควรจะแยกขยะยังไง กี่ประเภท กระดาษ พลาสติก ฯลฯ

ยากครับจับปรับจริงๆก็มีวลี รังแกคนจน  

ผมว่ารัฐก็ส่วนนึงนะ ถ้ารณรงค์กันให้ชัดเจน ให้ความรู้ว่าควรแยกอะไรยังไง มีถังขยะ มีระบบรวบรวมดีๆ ทุกวันนี้บ้านผมแยกกระดาษ พลาสติก แต่ไอ่พลาสติกก็มีหลายประเภทเหลือเกิน ไม่รู้จะต้องแยกย่อยยังไง ถ้าเป็นถุงแกงหรือถุงพลาสติกที่เลอะ/มันจะทำยังไง ฯลฯ ทำไปก็ไม่รู้ถูกไหม เค้าเอาไปกำจัดหรือรีไซเคิลได้ไหม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4565
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:58
[RE: ทำไมหาดบางแสนสภาพมันอนาถจังครับ]
ทุบจนมือชา พิมพ์ว่า:
หน้ามรสุม หาดบางแสนลมมันจะพัดขยะ+น้ำฝนปนโคลนจากแม่น้ำบางปะกง+เกาะสีชังเข้ามา มันก็แบบนี้แหละ เดี๋ยวหมดฝนก็ใสปกติ

คนไม่รู้ก็ว่าคนบางแสนจัดการไม่ดีทั้งๆที่เก็บขยะปาดทรายทุกวัน  

เอาจริงผมก็ไม่รู้นะ ขอบคุณครับ มาบอกเล่า แบ่งปันข้อมูลกัน
2
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26011
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 01:20
blackhunter พิมพ์ว่า:
มันใกล้สุด ไปง่ายที่สุด ในบรรดาทะเลหรือเปล่า

เหมือนภูทับเบิก ตอนหลังก็เละเทะไปหมด

เพราะมันน่าจะเป็นทะเลหมอกที่ไปดูง่ายที่สุดมั้ง

อย่างที่อื่น บางครั้งมันต้องไปไกลกว่า ราคาก็อาจจะแพงกว่า

มันก็เลยลดคนลงไปได้บ้าง  

ผมน่าจะเป็นคนที่ดวงจู๋ที่สุดผมไปอยู่ 10 กว่าครั้งไม่เคยเจอทะเลหมอกที่ภูทับเบิกเลย

เลยมองว่าจุดที่มีทะเลหมอกที่สวยในละแวกนี้เป็นเขาตะเคียนโงะกับ ไปรษณีย์เขาค้อ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9538
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 18:03
เก็บยังไงก็ไม่หมด ขยะหาดนี้ ปิดหาดไปนานน้ำใส เปิดมาไม่กี่วันเหมือนเดิม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel