ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 20:36
[RE: ก็ไม่แปลกที่นักบอลวัยรุ่น18-25สมัยนี้จะเป็นแฟนหรือมีความฝันที่บาร์ซ่า]
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างนึงสภาพอากาศและการเป็นอยู่ที่อังกฤษมันแย่มากน้อยแค่ไหนทำไมนักบอลหลายๆคนถึงได้เห็นว่าเลือกย้ายไปประเทศอื่นมากกว่าเช่นเดอยองตอนออกจากอาแจ็กซ์แล้วเมืองอื่นๆในอังกฤษกับลอนดอนต่างกันมากน้อยแค่ไหนเรื่องของความน่าอยู่อะไรแบบนี้เห็นหลายๆคนชอบยกว่านักเตะน่าจะเลือกไปลอนดอนเพราะน่าอยู่กว่าพวกแมนเชสเตอร์อะไรแบบนี้ส่วนตัวผมนี่สักครั้งในชีวิตอยากไปเที่ยวอังกฤษดูสักเดือนไปดูเชลซีเตะด้วยตาตัวเองแบบใกล้ชิด  

ผมเคยไปมาทั้ง2ประเทศ อังกฤษและสเปน แต่ก็ไม่ได้อยู่เป็นเดือนนะ อยู่2อาทิตย์ คือ อังกฤษเนี่ยเรียกได้ว่า สภาพอากาศโครตย่ำแย่ วันนึง เดียวฝนตก เดียวแดดออก สลับไปมาแบบนี้ทั้งวัน แล้ว ลอนดอนกับแมนเชสเตอร์คือไม่ได้ต่างอะไรกันมากอะ เรื่องฝน ลอนดอนอาจจะตกน้อยกว่าหน่อย แต่ลอนดอนมีแหล่งท่องเที่ยวมากกว่า เจริญกว่า แมนเชสเตอร์ เรื่องอาหารก็ไม่อร่อยเท่าไร หรืออาจจะอร่อยสำหรับบางคนก็ได้ ส่วนตัดมาที่สเปน นี่คนละเรื่องเลย อากาศที่สเปนดีมาก แสงแดดอบอุ่น ฝนไม่ตก อาจจะมีตกบ้างแต่ตอนผมไปไม่เจอฝนเลย และอาหารก็อร่อยมาก เมืองก็สวย เอาง่ายๆถ้าคนที่ไม่ชอบดูบอลและไม่ได้เชียร์สโมสรจากอังกฤษเนี่ยไม่มีใครอยากไปเลยนะ5555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 21:07
[RE]ก็ไม่แปลกที่นักบอลวัยรุ่น18-25สมัยนี้จะเป็นแฟนหรือมีความฝันที่บาร์ซ่า
ผมว่าการ์ตูนซึบาสะด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3198
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 21:33
ก็ไม่แปลกที่นักบอลวัยรุ่น18-25สมัยนี้จะเป็นแฟนหรือมีความฝันที่บาร์ซ่า
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างนึงสภาพอากาศและการเป็นอยู่ที่อังกฤษมันแย่มากน้อยแค่ไหนทำไมนักบอลหลายๆคนถึงได้เห็นว่าเลือกย้ายไปประเทศอื่นมากกว่าเช่นเดอยองตอนออกจากอาแจ็กซ์แล้วเมืองอื่นๆในอังกฤษกับลอนดอนต่างกันมากน้อยแค่ไหนเรื่องของความน่าอยู่อะไรแบบนี้เห็นหลายๆคนชอบยกว่านักเตะน่าจะเลือกไปลอนดอนเพราะน่าอยู่กว่าพวกแมนเชสเตอร์อะไรแบบนี้ส่วนตัวผมนี่สักครั้งในชีวิตอยากไปเที่ยวอังกฤษดูสักเดือนไปดูเชลซีเตะด้วยตาตัวเองแบบใกล้ชิด  

เพื่อนผมบอกว่าอังกฤษให้นึกถึงหน้าฝนของไทยที่มีหน้าหนาว แทรกมาแล้วเดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว ส่วนสเปนให้นึกถึงหน้าร้อนไทยที่ร้อนน้อยกว่า

อีกอย่างที่มีประเด็นคือ อาหารครับ สเปนหลากหลายและอร่อยกว่า อังกฤษ รวมถึง อังกฤษไม่ค่อยมีอะไรให้ทำเท่าไหร่

กิจกรรมประมาณว่า
สเปน = ไทย
อังกฤษ = สิงคโปร์
ปล.ในมุมที่ความสะดวกสะบาย กฎหมายอะไรเหมือนกันนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Thu Aug 11, 2022 21:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: YNWA
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 21:35
[RE: ก็ไม่แปลกที่นักบอลวัยรุ่น18-25สมัยนี้จะเป็นแฟนหรือมีความฝันที่บาร์ซ่า]
ถึงแมนยู ลิเวอร์พูล เชลซี อาเซน่อล (big 4 เก่า)
จะดังมากยังไงในประเทศไทย

แต่เบอร์หนึ่งโลกลูกหนังตัวจริงยังไงก็คือเรอัลมาดริดกับบาเซโลนา

เล่นยิ่งใหญ่ทั้งในแง่สตาร์ในทีม ความสำเร็จทั้งในและนอกประเทศ ประวัติศาสตร์ สนาม
เออ ยอม 5555

ยิ่งเด็กๆที่เกิดหลังปี 2000 เป็นต้นไปโตมากับการเห็นยุครุ่งเรืองของ 2 ทีมนี้ที่มีเมสซี่กับโรนัลโด้นำทีม

ผมว่ายากจัด ถ้าจะบอกว่าความฝันอยู่ที่อื่น

ปล.
เพื่อนผมคนนึงได้มีโอกาสเข้าไปชมเกมเอลกลาซิโก้ สมัยที่เมสซี่ยังเล่นอยู่ที่คัมป์ นู

ขนาดมันเป็นคนที่ไม่ดูบอล มันยังขนลุกกับบรรยากาศในเกมเอล กลาซิโก้เลย
เห็นภาพเลยว่าถ้าเป็นคนที่รักฟุตบอลนี่จะชนาดไหน

นอกเหนือจากแมตช์แดงเดือด ก็เอล กลาซิโก้นี่แหละครับ
ที่ยังไงก็อยากไปสัมผัสเกมจริงให้ได้สักครั้ง
เสียดายอย่างเดียว ที่จะไม่มีโอกาสได้เห็นเมสซี่ vs cr7 แล้ว
0
0
Status: อาเซน่อลอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 2206
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 21:35
ผมดันไปโตตอน อาเซน่อล ได้แชมป์ไร้พ่ายตอนนั้นด้วย
ยิ่งเวงเกอร์ เล่นบอลกับพื้นสวยงามยิ่งกว่าทุ่งลาเวนเดอร์ ตกหลุมรักเลย
ปัจจุบันอยู่ร่วมหัวจมท้ายไปกับทีม หลังๆมาโดนเพื่อนล้อจนเพื่อนท้อ
แต่ก้อไม่สามารถเชียร์ทีมอื่นได้จริงๆ รักทุกอย่างในความเป็นอาเซน่อล
ถ้าให้ผมเป็นนักเตะที่เก่งมากคนหนึ่ง ถ้าอาเซน่อลยื่นซื้อผม ตกลงแบบไม่ต้องคิดเลย
0
0

Status: YNWA
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 21:48
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ยุคกัลโช่โปลี ตอนนั้น สัดส่วนแฟนบอลที่เชียร์ลีก เซเรีย อา มีไม่น้อยเลย

แต่ซบเซามานานแล้วละ พอลีกไม่เป็นที่นิยมแล้ว ก็คงเป็นที่ การจัดการลีกไม่ดีด้วยละ

ผมเชียร์มิลาน ก็มีกระแสนี้ละ เพราะผมเชียร์มิลานได้ 1 ปี ก็ได้แชมป์ UCL ซะแล้ว หลังบอลโลกปี 2006

จากนั้นก็ยุคบาซ่า แต่มาดริดก็มี่เสน่ห์เรื่องกาลาติคอสอยู่  

ผมก็แฟนทัพอัซซูรี่เหมือนกันครับ 555

เสียดายเหมือนกัน
อยากดูทันยุครุงเรืองของเซเรีย อา

ขนาดดูไม่ทัน ผมยังชอบกลิ่นอายบอลทีมชาติอิตาลีเลย โคตรคลาสสิค

นอกเรื่องหน่อยฮะ
พอจะทราบมั้ยครับว่าทำไมยุคนั้นถึงเรียกทีมอย่มิลาน ยูเว่ ฟิออ ปาร์ม่า ว่า 7 สาวน้อยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2389
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 22:21
J_Allen27 พิมพ์ว่า:
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ยุคกัลโช่โปลี ตอนนั้น สัดส่วนแฟนบอลที่เชียร์ลีก เซเรีย อา มีไม่น้อยเลย

แต่ซบเซามานานแล้วละ พอลีกไม่เป็นที่นิยมแล้ว ก็คงเป็นที่ การจัดการลีกไม่ดีด้วยละ

ผมเชียร์มิลาน ก็มีกระแสนี้ละ เพราะผมเชียร์มิลานได้ 1 ปี ก็ได้แชมป์ UCL ซะแล้ว หลังบอลโลกปี 2006

จากนั้นก็ยุคบาซ่า แต่มาดริดก็มี่เสน่ห์เรื่องกาลาติคอสอยู่  

ผมก็แฟนทัพอัซซูรี่เหมือนกันครับ 555

เสียดายเหมือนกัน
อยากดูทันยุครุงเรืองของเซเรีย อา

ขนาดดูไม่ทัน ผมยังชอบกลิ่นอายบอลทีมชาติอิตาลีเลย โคตรคลาสสิค

นอกเรื่องหน่อยฮะ
พอจะทราบมั้ยครับว่าทำไมยุคนั้นถึงเรียกทีมอย่มิลาน ยูเว่ ฟิออ ปาร์ม่า ว่า 7 สาวน้อยครับ  

ฟีลเดียวกับ บิ๊ก 4 ของพรีเมียร์แหละครับ แต่ของกัลโช่ช่วงนั้นมันแย่งแชมป์ มีทีมแกร่งมากๆ 7 ทีม เลยเอาชื่อนิทานพื้นบ้านอย่าง 7 สาวน้อยมาเรียก
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1629
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 22:30
ผมเป็นคนที่เกิดปลายยุค 90 เพื่อนที่รู้จักส่วนใหญ่จะไปเชียร์แมนยูกับลิเวอร์ซะมากกว่าแหะ 555
ไม่ค่อยมีใครไปเชียร์ทีมฝั่งสเปนเลย พวกที่เชียร์ทีมจากสเปนก็จะเชียร์บาร์ซ่ากันเพราะโรนัลดิญโญ่กำลังพีคและเมสซี่กำลังจะผงาด

ส่วนตัวผมตอนเด็กๆชอบลิเวอร์นะ เพราะชอบโอเว่นมาก 555 แต่พอโตมาได้ซักประถมปลายก็มาเชียร์เชลซีจริงจังเพราะชอบสีน้ำเงินบวกกับปีนั้นเชลซีเข้าชิง UCL(ปีที่แพ้แมนยูนั่นแหละครับ)เลยรู้สึกว่า เออตูจะเชียร์ทีมนี้แหละหลังจากนั้นมาก็เชียร์มายาวๆเลย 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel