ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 1858
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 14:54
[RE: กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน]
เหงื่อตูด พิมพ์ว่า:
เหงาแทนเลยครับท่าน ลองปัดแอปหาคู่ดูครับ เผื่อเจอคนคุยดีๆ หรือที่ทำงานท่านมีใครที่พอจะพูดคุย เป็นเพื่อนกนได้บ้างมั้ย สู้ๆครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 7745
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 14:54
[RE: กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน]
หาเมีย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 14:57
university4500 พิมพ์ว่า:
อ่านเเล้งเหงาเเทน หารายได้เสริมเลยครับ

ได้คุยกับคนมากหน้าหลายตา จะได้ไม่เหงา  

จริงๆมีรายได้เสริมแหละครับ ผมให้น้องชายมาช่วยเลี้ยงกุ้ง แต่มาก็ไม่เจอกันหรอกครับ

เช้าผมทำงาน กลับมาก็ดึก น้องมาดูเช้าเย็น

เสาร์อาทิตย์ผมถึงจะมีเวลาไปดูได้เต็มๆ แต่ก็หาเวลาไปคุยกับเพื่อนบ้าง ครับช่วงวันหยุด

แต่เวลากลับมาอยู่คนเดียวก็เคว้งๆอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:00
Eldemino.7 พิมพ์ว่า:
เลี้ยงสัตว์สักตัวดีมั้ยครับ แนะนำเป็น สุนัข แบบ เลี้ยงเฝ้าบ้านได้ เลี้ยงคอยดูแลเราได้

ผมว่าก้ไม่เลวนะ ถ้าคนมันToxic มาก สุนัขคือคำตอบที่ดีครับ

Edit: ไม่รู้ว่าอีกกี่ปีผมก้คงจะเสียแม่ไปเหมือนกัน ทุกวันนี้ผมก้ทำหน้าที่ลูกชายคนเดียวให้เต็มที่

พามาหาหมอ ทุกเดือน แค่รับและพามาหา ส่วนกลับ ให้พ่อขับรถมารับแทน ผมก้อยู่ทำงานต่อ

กลัวว่าถึงเวลาแล้ว เราจะเสียศูนย์มากขนาดไหน เพราะสมัยเด็กๆผมอยุ่กับแม่มาโดยตลอด พ่อทำงานตจว

กลับบ้านมาอาทิตย์ละครั้งกับพ่อเพิ่งมาสนิทได้คุยกันก้ 6-7ปีนี่เอง เพราะแกเกษียณละอยุ่บ้าน

มันก็ต้องเจอกันทุกคนครับ เมื่อเวลานั้นมาถึงขอให้คุณเข้มแข็ง
เชื่อผมว่าคุณจะผ่านมันไปได้ ผมสองปีนั้นผมร้องไห้ซะไม่รู้จะร้องยังไง ข้าวปลาก็ไม่ค่อยกินผอมมากครับ
แต่มันก็ผ่านไป แล้วคุณก็จะคิดถึงเค้ามากๆครับ แต่คุณก็จะอยู่ได้ เชื่อผมคุณจะอยู่ได้ ขอให้เข้มแข็งนะครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:01
anteriork พิมพ์ว่า:
ไม่รู้จะแนะนำไงดี แต่จุดเปลียนชีวิตผมก็เพราะ เสียพ่อ เมื่อ 2 ปีที่แล้วครับ จากที่ชีวิตเอาแต่ตัวเองไม่สนใจอะไร ตอนนี้ต้องเป็นหลักส่วนหนึ่งให้กับแม่ และน้อง ตอนนี้มีเมียเพิ่มและลูกชายอีก คน คือชีวิตพลิกจากหลังตีนเป้นหน้ามือของจริง แต่ก็ต้องสู้ครับ  

ยังดีที่ยังมีแม่ ผมนี่ถ้าแม่ยังอยู่คงจะมีอะไรดีกว่านี้ ไม่เคว้งคว้างแบบนี้
ชีวิตมันเปลี่ยนจริงๆครับอย่างที่ท่านบอก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:04
พี่เสี่ย พิมพ์ว่า:
โดดเดี่ยวจริงๆ นึกแล้วก็หดหู่แหะ ก็เล่นเกมส์ ดูบอลไปก่อนท่าน ถ้ายังไม่อยากมีแฟน  

ทุกวันนี้ก็เผาเวลา ช่วงก่อนนอนแบบท่านว่าแหละครับ

ยังไม่อยากมีจริงๆครับ รู้สึกว่าถ้าจิตใจยังไม่ดี ดูแลใครไม่ได้หรอกครับ

เคยแล้วครับ มันเป็นแฟนใครไม่ได้จริงๆ ดูแลไม่ได้ แถมแฟนไม่เข้าใจด้วยว่าผมผ่านอะไรมา เวลาทะเลาะกันนี่

รู้สึกว่าหาคนมาเยียวยารึมาซ้ำ เลยอยู่คนเดียวดีกว่าครับ ขอเยียวยาตัวเองก่อน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:05
hadesation พิมพ์ว่า:
พ่อแม่ผมพึ่งแยกกันอยู่ครับ ผมก็เคว้งเลย แต่ก็ได้แต่ทำใจยอมรับครับ  

แล้วอยู่กับใครครับ ขอให้เข้มแข็งนะครับ คุณจะผ่านมันไปได้ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:07
Jommarnboo พิมพ์ว่า:
เลี้ยงหมาให้ช่วยเฝ้าบ้านได้ ดีในระดับนึ่งครับ

แต่เอาเป็นหมาพันธุ๋ไทยนะ คือมันจะจำเจ้าของได้ กับคนแปลกหน้ามันจะเห่าเลย

ที่บ้านเก่าผมมีหมาจรจัดอยู่ ขนาดผมเข้าไปไม่บ่อยมันยังจำได้เลย จำได้แม้กระทั่งรถผมอะ

ที่พูดงั้นเพราะบางทีเอารถคนอื่นไป มันจำไม่ได้ มันเห่ารถเลย5555

ส่วนเรื่องแฟน ขอให้เจอคนดีๆครับ

ปล. พ่อผมก็พึ่งเสียครับ

ผมเป็นลูกชายคนเดียว มีพี่ผญอีก2คน ค่อนข้างจะคุยประสาผู้ชายกับพ่อบ่อย

ช่วงหลังๆ ถึงขึ้นสูบบุหรี่ด้วยกันเลย

รับได้ยากจริงๆ พ่อผมเสียตอน 60 คิดถึงมากๆ

แต่จะใช้แกเป็นแรงผลักดััน ให้ชีวิตพัฒนาขึ้นต่อไปครับ

เข้มแข็งนะครับ ผมสองคนเสียปีต่อปีเลย

มีพี่น้องสามคน แต่ก็สะไภ้แต่ละคน ดีๆทั้งนั้น ไม่ค่อยได้ยุ่งกันเท่าไหร่ ผมไม่อยากไปยุ่งด้วย อยู่คนเดียวดีกว่า

ผมถึงขนาดไปพบจิตย์แพทย์ ผมนอนไม่หลับครับ คิดมาก
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:09
AxelaZ พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วเหงาแทนท่านเลยเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ค่อยแนะนำให้เลี้ยงสัตว์เท่าไหร่ เพราะ 1.ไม่มีคนอยู่บ้าน คอยดูแลมัน 2.ค่าใช้จ่ายเยอะ เวลาเลี้ยง 3.ถ้าสุดท้ายมันจากเราไป จะยิ่งเหงาเลยครับ

ผมว่าท่านก็ต้องหาแฟนแหละครับ ช่วยคลายเหงา  

เรื่องแฟนนนี่พักไว้ก่อนครับ
คนเก่านี่เค้าไม่ค่อยเข้าใจว่าผมผ่านอะไรมาขนาดไหน

เลยแบบรู้สึกว่ามาช่วยหรือมาซ้ำ เด๋วก่อนครับ ซ่อมแซมตัวเองก่อน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:09
ริค ไกรมส์ พิมพ์ว่า:
ลองหาน้องหมา แมวจร มาเลี้ยงไหมครับ สมัยนี้น่ารักๆเยอะ โดนทิ้ง

เขาจะรักท่านสุดใจเลย ถ้าเป็นคนรักสัตว์อะนะ  

อยากเลี้ยงอยู่ครับแต่ไม่มีเวลา
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:11
knowme01 พิมพ์ว่า:
ต้องหากิจกกรมทำครับ
1. เลี้ยงหมาครับ เลือกหมาดีๆสักตัวแล้วคุณจะรักมัน แนะนำ ไทยหลังอาน บางแก้ว เยอรมันเชพเพิด เพราะมันรักเจ้าของมากๆ

2. หาเมีย
3.เล่นเกมออนไลที่ชอบ

4.ไปอยู่วัดนั่งสมาธิ ไม่อยากให้ไปวัดที่กินแล้วนอน สวดมนต์ ไม่เอาครับ ต้องไปวัดที่เข้มๆ เลย

หากิจกรรมที่ชอบผมบอกเลย ช่วยได้เยอะ  

ทำงานอย่างเหนื่อย เสาร์อาทิตย์ส่วนใหญ่จะนอนและทำงานบ้านครับ อยู่คนเดียวนี่นะ 555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:12
Vyse พิมพ์ว่า:
พ่อผมเพิ่งเสียไปปีกว่า
ผมสนิทกับพ่อมากกว่าแม่ เล่นเกม ดูบอล ดูสนุ๊ก อ่านนิยายจีน ด้วยกันมาตลอด
พอพ่อเสียเหมือนโลกทั้งใบพังไปเลย จนตอนนี้ยัง move on ไม่ได้เท่าไหร่
ปีที่พ่อเสีย ผมเลิกกะแฟนที่คบมา 7 ปีด้วย แล้วหมาแฟนที่ผมโคตรรักก็เป็นมะเร็งตาย โคตรสุด

เคว้งๆเหมือนกันครับ ช่วงนี้ก็อยู่กะแม่ อยู่กะตัวเองเยอะๆ  

ดูแลแม่ให้ดีที่สุดครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:12
ต้นไง พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยครับเลี้ยงหมาสัก 2-3 ตัว

แล้วติดไฟเซนเซอร์ ช่วยได้ครับ  

เวลาดูแลไม่มีสิครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:13
physicx พิมพ์ว่า:
เลี้ยงหมาครับ สักตัว หรือสองตัวหากมีพื้นที่หน่อย  

ไม่มีเวลาดูแลมันสิครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39399
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:21
กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน
เหลือแค่แม่ครับ พ่อเสียไปตอนเรียนมหาลัย ก็หนักอยู่ชีวิตช่วงนั้น ตอนนี้แม่คือทุกอย่างจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel