ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7337
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:35
[RE: ซื้อบ้านหลังที่2 นอกกรุงเทพ เลือกจังหวัดไหนดีครับ]
chonbodee พิมพ์ว่า:
tourkop พิมพ์ว่า:
แนะนำจังหวัดที่น้ำไม่ท่วมเพราะน้ำเหนือ อยู่ชลบุรีมา สิบกว่าปี แนะนำโซนริมอ่างเก็บน้ำบางพระ ศรีราชาครับ  

ผมมีแพลนจะซื้อบ้านที่ ชลบุรี ในอีก 3-4 ปีข้างหน้าพอดี พอสอบถามหน่อยครับ

ถ้าให้เทียบระหว่าง อำเภอเมือง โซนบางแสน(ข้าวหลาม) กับศรีราชา บางพระ สวนเสือ ไรงี้

แนะนำที่ไหนดีครับ เหมือนว่าท่านจะอยู่ศรีราชาใช่มั้ยครับ

เมืองเป็นยังไงบ้างครับ เหมือนว่ารถจะติดตรงแถวเส้น เซนทรัลใช่มั้ยครับ ช่วง rush hour

ถ้าในอนาคตจะต้องทำงาน โซนนิคม ท่านว่าอยู่ศรีราชาโอเคมั้ยครับ  

อำเภอเมืองรถไม่ค่อยติดมากเท่าเมื่อก่อน เพราะมันเจริญแบบกระจายตัว บางแสนเส้นข้าวหลามก็ดีครับ เดินทางไม่ยาก แต่ถ้าออกไปถึงใกล้มอเตอร์เวย์ อากาศจะไม่ค่อยดีเพราะมีเหมืองหิน ฝุ่นจะเยอะ

ศรีราชาในตัวเมืองช่วงเช้ากับเย็นรถติดหนัก เพราะถนนมันแคบกว่าจำนวนคน ข้างในมีทั้งห้างและโรงเรียน ติดหนึบๆ

โซนสวนเสือถ้าจะเข้าศรีราชาติดแน่นอน จะเข้ามอเตอร์เวย์ก็ลำบาก ไม่ค่อยอยากแนะนำ แต่ดีตรงอากาศน่าจะดี

ถ้าทำงานในนิคมแหลมฉบัง บ้านเดี่ยวแนะนำโซน บางพระ ถ้าคอนโดก็ตัวเมืองศรีราชาที่ติดกับเกาะลอย ถ้าไม่ติดว่าต้องขับรถไกล แนะนำ บางแสนช่วงต้น(นับจากชายหาด)ของถนนข้าวหลาม แต่ราคาจะสูง

ใดๆก็คือแล้วแต่ไลฟ์สไตล์เลยครับต้องลองมาสำรวจสถานที่ดูก่อน เพราะแต่ละโซนที่บอกไป กิจกรรมใกล้ๆที่ทำได้บ่อยๆค่อนข้างต่างกัน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3263
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 18:13
[RE: ซื้อบ้านหลังที่2 นอกกรุงเทพ เลือกจังหวัดไหนดีครับ]
ถ้าได้ซื้อ อยากปลูกบ้านแถวนครชัยศรี นครปฐม ติดแม่น้ำ ความฝันตอนนี้เลย

เพราะไม่ไกลกรุงเทพ

0
0
Hello World!!!
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7322
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 22:29
นครปฐม ราชบุรี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel