ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คำบูลลี่แบบนี้ เหมือนกันไหม
เห็นควร บูลลี่มาบูลลี่กลับไม่โกง ใจเขาใจเรา
???
ไม่เห็นควร ระดับชั้นมันต่างกัน แฟนทีมคนเยอะกว่าถูกเสมอบูลลี่ได้
???
คะแนนทั้งหมด: 306
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:02
[RE: คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ]
vladimir พิมพ์ว่า:
BabyReal พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
ผมเห็นในเพจมาดริดเค้าบูลลี่กันคำอื่นนะ
ไม่ใช่บุญโยกอะ
แฟนมาดริดเรียก Mhaซ่า

แล้วเรียกมานานละด้วยนะ  

ฮาร์ดคอร์กว่าคันโยกเยอะ
คันโยกนี่ยังเบาๆ  

แถมอีกนิดนึง ผมงงมาก ในเพจนี่ บาซ่ามาดริด กัดกันจะเป็นจะตาย
ในSSนี่รักกันเฉย ช่วยกันไม่มีด่ากันเลยนะ  

ไม่ใช่ไรหรอก แฟนลาลีก้าในบอร์ดมันน้อย

ถ้าทะเลาะกัน ก็แทบไม่เหลือใครมาคุยเรื่องบอลสเปนละ

ส่วนมากจะแขวะกันขำๆตามสภาพทีมมากกว่า

เข้าใจอารมครับิประมาณแฟนบอลอังกฤษเยอะ แฟนบอลสเปนเลยช่วยกันสามัคคีขึ้นมาหน่อย
ยิ่งช่วง 2010ที่สเปนครองยุโรป นี่อังกฤษเป็นลูกไล่เลย  

อย่าไปเทียบกับสังคมในเฟสเลยครับ ร้อยพ่อพันเเม่ เเฟนเทียม เฟสปลอม ด่ากันมั่วซั่วกฏระเบียบอะไรก็ไม่มีก็ใส่กันให้มั่วไปหมด  

ต่างจากที่นี่ตรงไหนครับ  

พูดจริงหรือประชดครับ กฏเค้าก็มีบอกไว้นี่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 480
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:10
[RE: คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ]
Smeagol พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยมากกว่า ว่าคำว่า นก โดนแบนได้ไง อันนี้ไม่ได้ปั่นนะ
ก็โลโก้มันคือ นกลิเวอร์เบริด พูดความจริง แต่โดนแบน งงมะ

ส่วน คันโยก ก็เคยมีคนถามบ่อยนะ ว่าทำไมเวลาขายหุ้น ต้องเรียก คันโยก
แฟนบาซ่าก้บอก อิ้ง มันใช้ economic lever ก็แปลว่า คันโยกเศรษฐกิจ ก็ถูกแล้ว

ไม่ต้องงงหรอก แต่ก่อน เป็ด นก ล้อกันมาตลอดไม่เคยมีแบน

เจอโดนล้อกลับหมาแดง หมานอนหน้าเซเว่น หัวร้อนกันใหญ่ สุดท้ายเลยมีกฏฉายาขึ้นมา

ตราสโมสรตัวเองก็ไม่ใข่ ไม่รู้จะหัวร้อนอะไรกัน  

แล้วทีมบางทีม ตราสโมสรตัวเองไม่ใช่หงส์ ทำไมรับไม่ได้ ยังอยากเป็นหงส์ละครับ แล้วแค่คำว่า ..ก ยังรับไม่ได้ แต่ไปตราหน้าทีมอื่นว่า กsะ..รีฟุตบอล
แก้ไขล่าสุดโดย Immortal47 เมื่อ Thu Aug 11, 2022 15:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2415
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:13
ออกมาปั่นให้แฟนบาซ่าโดนล้อป่ะ ???

ผมเชียร์บาซ่ารองจากผีนะ แต่ "คันโยก" มันคนระชั้นกัน "หอย หมา ไก่" เลยนะครับ

เป็นคันโยก แล้วมันทำไมหรอครับ ทีมมันจะล้ม จะโยกกี่โยกให้ทีมไปต่อได้ ก็ต้องโยกครับ
ผมไม่นับว่าการ "โยก" เป็นการดูถูกด้วยซ้ำ มันคือการ ตัดขารักษาชีวิต

ถ้าโยกแล้ว รอด นี่มันโคตรผลงานชัดๆ

แต่.....
แต่....
แต่....

คันโยก มันคนระเรื่องกับสิ่งที่มำกับนักเตะ

ลดเงินเดือน บังคับลดเงินเดือน บังคับไล่ออก ในฐานะมนุษย์เงินเดือน รับไม่ได้ครับ

ยังไงก็รับไม่ได้
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:19
Immortal47 พิมพ์ว่า:
Smeagol พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยมากกว่า ว่าคำว่า นก โดนแบนได้ไง อันนี้ไม่ได้ปั่นนะ
ก็โลโก้มันคือ นกลิเวอร์เบริด พูดความจริง แต่โดนแบน งงมะ

ส่วน คันโยก ก็เคยมีคนถามบ่อยนะ ว่าทำไมเวลาขายหุ้น ต้องเรียก คันโยก
แฟนบาซ่าก้บอก อิ้ง มันใช้ economic lever ก็แปลว่า คันโยกเศรษฐกิจ ก็ถูกแล้ว

ไม่ต้องงงหรอก แต่ก่อน เป็ด นก ล้อกันมาตลอดไม่เคยมีแบน

เจอโดนล้อกลับหมาแดง หมานอนหน้าเซเว่น หัวร้อนกันใหญ่ สุดท้ายเลยมีกฏฉายาขึ้นมา

ตราสโมสรตัวเองก็ไม่ใข่ ไม่รู้จะหัวร้อนอะไรกัน  

แล้วทีมบางทีม ตราสโมสรตัวเองไม่ใช่หงส์ ทำไมรับไม่ได้ ยังอยากเป็นหงส์ละครับ แล้วแค่คำว่า ..ก ยังรับไม่ได้ แต่ไปตราหน้าทีมอื่นว่า กsะ..รีฟุตบอล  

ผมไม่เคยเดือดนะ จะล้อนก เป็ดอ่ะ โดนมาเยอะกว่านี้อีก

ส่วนกะหรี่ฟุตบอล ไปถาม WM เอานะ มาถามผมทำไมในเมื่อผมไม่ได้เป็นคนพูด
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9530
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:31
[RE]คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมไม่เคยเห็นด้วยเลยกับเรื่องแบนเพราะล้อฉายาเนี่ย ผมเชียร์แมนฯยูไนเต็ด ตอนที่โดนล้อหมาถือส้อมผมโคตรฮา คิดได้ไง

แล้วไม่เข้าใจกับคนที่โกรธนะ ปีศาจมันก็เท่ดีแหละ แต่หมามันก็น่ารักจะตาย

อย่างไอ้พวกแก๊งค์ลื่นที่มันปั่นเรียกฉายาลิเวอร์พูลว่านกแดง แล้วแฟนบอลลิเวอร์พูลโกรธนี่ไปกันใหญ่เลย มันน่าโกรธตรงไหนเนี่ย

ตราบใดที่ไม่ใช่คำหยาบคายผมว่าก็เรียกไปเหอะ ไม่ต้องเซนซิทีฟ อ่อนไหวไปกับทุกเรื่องเหมือนพวก woke หรอก  

เพราะคนเราคิดไม่เหมือนกัน การล้อกันไปล้อกันมา มันทำให้บรรยากาศของกระทู้นั้นเสียไปเลย บางกระทู้หัวข้อดีๆแทนทีจะคุยกันเนื้อหา กลายเป็นล้อด่ากันไปด่ากันมา จนออกทะเล

จะมีคนบางคนไม่สนใจเนื้อหา เข้ามาถึงเห็นคนก่อนหน้าพิมหงส์แดง ก็ซัดเป็ดแดง นกแดงเพื่อป่วน ปั่น อีกฝ่ายหัวร้อนก็หมาแดง นั่งหน้า 7 ใส่กลับ หลังจากนั้นกระทู้เละเลย

ผมว่าแบนไปก็ดีแล้ว ไม่งั้นกระทู้ดีๆจะหายไปเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย LoversMoon เมื่อ Thu Aug 11, 2022 15:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: RMCF.
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 420
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:29
[RE]คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
เหมือนมาดริดสมัยก่อนอะ ราชันเงินผ่อน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: 네싶어 I've waited all my life 싶어 네
เข้าร่วม: 08 Aug 2022
ตอบ: 1965
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:43
คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
ก้ในข่าวมันมีคำว่า lever ก้แปลว่าคันโยกไง
ส่วนของอีก 3 ทีม ไม่มีสื่อไหนเรีย ทั้งไทย
ทั้งเมศ เรื่องง่าย ๆ แค่นี้น่าจะเข้าใจกันเนาะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:59
ไม่อะครับ มันเป็นคำแซวที่สุภาพและมีคลาสกว่าฉายาเกรียนๆที่เรียกทีมอื่นแบบนั้นนะ

เออถ้าไปบอกบาร์ซ่าว่าทีมยาจก ทีมขอทาน เนี่ยคือการบูลลี่
0
0

JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13988
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:15
งงกับฉายาลิเวอร์พูลสุดละ เรียกตามความจริงแต่โดนแบน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:31
คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
หงุดหงิดแทนก็มา งั้นฝากไปฟ้องสำนักข่าวเมืองนอกด้วยนะว่าบูลลี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: V I S C A B A R C A
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1480
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:34
vladimir พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
ผมเห็นในเพจมาดริดเค้าบูลลี่กันคำอื่นนะ
ไม่ใช่บุญโยกอะ
แฟนมาดริดเรียก Mhaซ่า

แล้วเรียกมานานละด้วยนะ  

ฮาร์ดคอร์กว่าคันโยกเยอะ
คันโยกนี่ยังเบาๆ  

แถมอีกนิดนึง ผมงงมาก ในเพจนี่ บาซ่ามาดริด กัดกันจะเป็นจะตาย
ในSSนี่รักกันเฉย ช่วยกันไม่มีด่ากันเลยนะ  

ไม่ใช่ไรหรอก แฟนลาลีก้าในบอร์ดมันน้อย

ถ้าทะเลาะกัน ก็แทบไม่เหลือใครมาคุยเรื่องบอลสเปนละ

ส่วนมากจะแขวะกันขำๆตามสภาพทีมมากกว่า

เข้าใจอารมครับิประมาณแฟนบอลอังกฤษเยอะ แฟนบอลสเปนเลยช่วยกันสามัคคีขึ้นมาหน่อย
ยิ่งช่วง 2010ที่สเปนครองยุโรป นี่อังกฤษเป็นลูกไล่เลย  

อย่าไปเทียบกับสังคมในเฟสเลยครับ ร้อยพ่อพันเเม่ เเฟนเทียม เฟสปลอม ด่ากันมั่วซั่วกฏระเบียบอะไรก็ไม่มีก็ใส่กันให้มั่วไปหมด  

ต่างจากที่นี่ตรงไหนครับ  

พูดจริงหรือประชดครับ กฏเค้าก็มีบอกไว้นี่  

แต่ก็ยังเห็นด่ากันมั่วซั่วอยู่นะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:34
จะมองว่าแซวก็มองได้ จะมองว่าบูลลี่ก็ทำได้เหมือนกัน
แต่ในมุมแฟนบาร์ซ่าก็ไม่ได้ร้อนอะไรนะ ฮาๆกันไป มีแต่โจทย์ทั้งนั้นที่มาแซว
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel