ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 05:29
[RE: ช่วยเเนะนำเมาส์หน่อยครับ]
G pro superlight
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4936
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 07:59
[RE: ช่วยเเนะนำเมาส์หน่อยครับ]
ผมใช้ garuda ครับ ซื้อมือสองมา ก็โอเคนะ ไม่รู้ถ้าแพงกว่านี้จะดีกว่านี่ไหม
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 09:43
ตอบ g pro superlight ด้วยก็ได้ 5555
แต่ผมไม่ถนัดเลยนะ เคยใช้ทั้งสองตัว g pro ธรรมดา กับ superlight แล้วก็ไม่อยากฝืนต่อ
เสียค่ารองมาเยอะสุดท้ายถนัดทรง ss rival เลยต้องไป aerox 3 ซึ่งงานประกอบอย่างห่วยเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 09:55
g pro superlight แนะนำว่าไปจับของจริงก่อน ส่วนตัวผมเองเจอปัญหาเยอะเหมือนกันตอนเปลียนมาใช้g pro อย่างแรกคือผมใช้โซวี่รุ่นEC-1มาก่อนมันเป็นทรงมือขวา มาเจอทรงบาลานจับไม่ถนัดเหมือนกันต้องเปลียนท่าจับใหม่ อีกอย่างคือเรืองFeetเมาส์เนื่องจากEC-1มันเป็นฟีดเล็ก4มุมซึ่งการเคลือนไหวมันรู้สึกเบากว่าสมูทกว่าฟีดของg proที่เป็นเเผ่นใหญ่ กลายเป็นว่าg proเบาแต่ฝืดซะงั้น มาใช้กับ artisan hayate ostu แล้วสงสารแผ่นรองเมาส์ มันขูดดังแคร็กๆเลย จนสุดท้ายต้องเปลียนฟีด tiger ice เพราะฟีดเดิมมันวัสดุกากมาก แล้วยกสูงทำให้มันขูดกับmouse pad ส่วนตัวผมมองว่าg proดีหมดทุกอย่างยกเว้นfeet feetมันกากมากเป็นPTFEบางๆไม่กี่มิลติดบนเทปกาวอีกที กว่ามันจะเข้าที่กว่ามันจะbroken in ผมคิดว่าแผ่นรองเมาส์มีโอกาสเสียหายก่อน

ปล. ตอนเปลียนมาใช้g proใหม่ๆผมขูดแคร็กๆเหมือนคนนี้เลย เลยไม่ฝืนใช้ มาเจอคลิปนี้ถึกบางอ้อเลย เพราะใช้hayate เหมือนกันแถมแผ่นรองเมาส์เขาพังเพราะ ฟีด g pro ในเวลา3วัน
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17971
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 10:20
Cyclist พิมพ์ว่า:
Zowie ดีสุด ชอบสุดผมสาย FPS แท้เลย csgo

แต่ตอนนี้เริ่มคลิ๊กเบิ้ลแล้วประมาณ 3-4ปีได้ คุ้มละ  

ทรงเข้ามือสุดละสำหรับผม ปุ่มข้างก็ไม่เกะกะ เสียอย่างเดียว หนัก 5555 (ผมใช้ ec-a)
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2021
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 10:51
G pro superlight ครับ
แต่ขอแนะนำว่าให้ไปหาลองจับก่อนสักครั้งเพื่อการตัดสินใจผมเคยสั่งตามๆเขานี่แหละไปโดนzowie มาดันเล็กจับไม่คล่องเท่าไหร่ใช้ได้ 3 เดือน ปล่อยขาดทุนยับเลย หลังจากนั้นคิดว่าจะซื้อเม้าส์จะหาเวลาไปขอลองจับก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11146
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 14:35
crazyingod พิมพ์ว่า:
g pro superlight แนะนำว่าไปจับของจริงก่อน ส่วนตัวผมเองเจอปัญหาเยอะเหมือนกันตอนเปลียนมาใช้g pro อย่างแรกคือผมใช้โซวี่รุ่นEC-1มาก่อนมันเป็นทรงมือขวา มาเจอทรงบาลานจับไม่ถนัดเหมือนกันต้องเปลียนท่าจับใหม่ อีกอย่างคือเรืองFeetเมาส์เนื่องจากEC-1มันเป็นฟีดเล็ก4มุมซึ่งการเคลือนไหวมันรู้สึกเบากว่าสมูทกว่าฟีดของg proที่เป็นเเผ่นใหญ่ กลายเป็นว่าg proเบาแต่ฝืดซะงั้น มาใช้กับ artisan hayate ostu แล้วสงสารแผ่นรองเมาส์ มันขูดดังแคร็กๆเลย จนสุดท้ายต้องเปลียนฟีด tiger ice เพราะฟีดเดิมมันวัสดุกากมาก แล้วยกสูงทำให้มันขูดกับmouse pad ส่วนตัวผมมองว่าg proดีหมดทุกอย่างยกเว้นfeet feetมันกากมากเป็นPTFEบางๆไม่กี่มิลติดบนเทปกาวอีกที กว่ามันจะเข้าที่กว่ามันจะbroken in ผมคิดว่าแผ่นรองเมาส์มีโอกาสเสียหายก่อน

ปล. ตอนเปลียนมาใช้g proใหม่ๆผมขูดแคร็กๆเหมือนคนนี้เลย เลยไม่ฝืนใช้ มาเจอคลิปนี้ถึกบางอ้อเลย เพราะใช้hayate เหมือนกันแถมแผ่นรองเมาส์เขาพังเพราะ ฟีด g pro ในเวลา3วัน  

รบกวนขอ link video ใหม่ได้ไหมครับท่าน มันไม่ขึ้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel