ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2005
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:33
[RE: (MU)สรุปตอนนี้บอร์ดแมนยูไม่สู้ดีล de jong แล้วใช่มั้ยครับ]
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ถ้ายึดจากสื่อระดับสูง BBC , The Athletic
ไม่มีเจ้าไหนบอกว่าแมนยูถอนตัวในดีลนี้นะครับ
หรือแม้แต่นักข่าวระดับสูงก็ไม่มีบอกเช่นกัน

ส่วนเรื่องดีลกองกลางที่เดินตอนนี้คือเติมขุมกำลัง
ไม่ใช่ตัวแทนเดอยองแต่อย่างใด แค่แมนยูไม่อยากรอแล้ว
ไม่อยากรอในที่นี้คือ เอาคนอื่นมาก่อน เดอยองว่ากันทีหลัง
เพราะสถานการณ์ ตามออนสตีนบอกอะ คาราคาซัง จบยาก

ตลาดนี้ไปๆมาๆพวก Tier 2 ยังต้องฟังหูไว้หูเลย
มีหลุดมั่วมาเยอะเหมือนกัน แถมใส่ความคิดตัวเองกันซะเยอะ
จนเราต้องแยกกันดีๆเลยครับ ว่าอันไหนข่าว อันไหนคิดส่วนตัว  

คือช่วงนี้ข่าวกับแมนยูเงียบสนิทเลย เทไปทางเชลซีล้วนๆ ทั้งที่เราจำเป็นที่สุด และในความคิดผมจะยกระดับทีมยังไงก็ต้องได้ De jong ถ้าชวดเพราะบอร์ดไม่เต็มที่ผมสงสาร เทนฮาก มากๆ ดูแกไม่เกรี้ยวกราดเรียกร้องอะไรเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester united
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6727
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:33
[RE: (MU)สรุปตอนนี้บอร์ดแมนยูไม่สู้ดีล de jong แล้วใช่มั้ยครับ]
ดีลสโมสรมันจบไปแล้ว จะสู้อะไรอีก ปัญหาคือตอนนี้เดยองไม่คุย ผมมองว่าเรื่องนี้เป็นปัญหาของทุกฝ่าย มีแต่ข่าวจะย้ายไปทีมนั้นทีมนี้ แต่ข่าวที่ควรมาก่อนคือเดยองยอมถอย ซึ่งเท่าที่เห็นยังไม่เห็นมี ถ้าเดยองยอมคุยตอนนั้นแหละจะต้องไปสู้กันอีกทีเรื่องสัญญา ถ้าดีกว่าแล้วเดยองยังไม่เอามันก็ช่วยไม่ได้ ซึ่งในเรื่องค่าเหนื่อยนอกจากParisคงไม่มีใครทุ่มเยอะกว่าแมนยู่แน่ แต่ปัจจัยอื่นแพ้เขาหมดนี่ดิUCLก็ไม่ได้ไปเมืองก็ไม่ค่อยน่าอยู่
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:34
ถ้าเอาชัวร์ ต้องโทรถามฝ่ายบริหารแมนยูให้ได้ครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2008
ตอบ: 687
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:34
(MU)สรุปตอนนี้บอร์ดแมนยูไม่สู้ดีล de jong แล้วใช่มั้ยครับ
ผมว่านักเตะยืนยัน​ไม่มา​ ยิ่งยื้อมันยิ่งดูโง่เหลือจะกล่าว​ เค้ายันว่าไม่มาจะรอเพื่อ!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
MUFC
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:36
(MU)สรุปตอนนี้บอร์ดแมนยูไม่สู้ดีล de jong แล้วใช่มั้ยครับ
ผมให้น้ำหนักเดยองอยู่ต่อ80% ย้ายไปเชลซี15% มาแมนยู5%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:37
offvinsent พิมพ์ว่า:
ถ้ายึดจากสื่อระดับสูง BBC , The Athletic
ไม่มีเจ้าไหนบอกว่าแมนยูถอนตัวในดีลนี้นะครับ
หรือแม้แต่นักข่าวระดับสูงก็ไม่มีบอกเช่นกัน

ส่วนเรื่องดีลกองกลางที่เดินตอนนี้คือเติมขุมกำลัง
ไม่ใช่ตัวแทนเดอยองแต่อย่างใด แค่แมนยูไม่อยากรอแล้ว
ไม่อยากรอในที่นี้คือ เอาคนอื่นมาก่อน เดอยองว่ากันทีหลัง
เพราะสถานการณ์ ตามออนสตีนบอกอะ คาราคาซัง จบยาก

ตลาดนี้ไปๆมาๆพวก Tier 2 ยังต้องฟังหูไว้หูเลย
มีหลุดมั่วมาเยอะเหมือนกัน แถมใส่ความคิดตัวเองกันซะเยอะ
จนเราต้องแยกกันดีๆเลยครับ ว่าอันไหนข่าว อันไหนคิดส่วนตัว  

คือช่วงนี้ข่าวกับแมนยูเงียบสนิทเลย เทไปทางเชลซีล้วนๆ ทั้งที่เราจำเป็นที่สุด และในความคิดผมจะยกระดับทีมยังไงก็ต้องได้ De jong ถ้าชวดเพราะบอร์ดไม่เต็มที่ผมสงสาร เทนฮาก มากๆ ดูแกไม่เกรี้ยวกราดเรียกร้องอะไรเลย  

ไม่แปลกที่จะเงียบครับ เพราะฝั่งแมนยูดีบมันจบแล้ว
หมายถึงว่าจบ Stage คุยกับสโมสรไปแล้วครับ
ตกลงกันได้ 75+10 นี่คือค่าตัว ต่อไปคือนักเตะ
แต่ฝั่งนักเตะไม่พร้อมคุย ถ้าไม่เคลียร์ แมนยูก็ต้องรอ

ต่างกับเชลซีที่ยังคุยกับสโมสรไม่จบ ข้อเสนอยังไม่ได้ยื่น
แล้วการดีลใน Stage นี้ค่อมีข่าวถี่อยู่แล้วครับ
นึกถึงตอนแมนยูก่อนหน้านี้ ประมานนั้นเลยครับ
อันนี้จึงไม่แปลกใจทำไมข่าวเชลซีมารัวๆ
อีกอย่างคือมันท้ายตลาดนี่แหละ

ผมไม่แปลกใจนะว่าทำไมมันเทไปเชลซี ตามเหตุผลด้านบน
ถ้านักเตะมันเคบียร์กับบาซ่าได้เมื่อไหร่ ค่อยกลับมาลุ้นครับ
ตอนนี้ต่อให้เชลซีตกลงค่าตัวได้ แต่ถ้านักเตะยังไม่เคลียร์
ดีลมันก็คาราคาซังต่อไปแบบนี้แหละครับ 55555
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: Because the Girl like you is Impossible to find
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:40
แมนยู ช่วงนี้ ยุ่งๆหานักเตะ มาเสริมทีม

หล่ายๆ สโมสร อยากขายได้ราคางามๆ

ขยันเป็นข่าวกับแมนยู เพื่ออัพ ค่าตัวนักเตะ
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3747
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:41
กระแสมันไปทางเชลซีหมดละ ทั้งออนสตีน โรเมโร่

หลังๆไม่ค่อยเห็นข่าวกับแมนยูละหรือพูดถึงแมนยูละ
0
0
เชลซีตั้งแต่กำเนิด
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27039
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:52
ถึงได้เดยองก็ไม่พออยู่ดียังไงก็ต้องเสริมคนอื่นอีก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:52
มีเวลาหาคนอื่นตั้งนานเป็นเดือนๆไม่ทำ จะเอาแต่นักเตะที่เขาไม่อยากมาอยู่คนเดียว เป็นไงละ เขาไปทีมคู่แข่งเฉย ​ทำงานเยี่ยมกองแช่งชอบ #savetenhag นะ อยู่นานๆ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ^_^
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:05
เคยมีข่าวว่าจะสู้อยุ่ครับแต่เงียบๆไปครับ เหมือนซาลงไปหน่อยแต่สนใจอยุ่น่ะยังไม่ยอมแพ้แต่ไปโฟกัสตัวอื่นด้วยครับ
0
0
Rain & man Utd

ชมรมคลังความรู้ประวัติศาสตร์ - นิยายทั่วทุกมุมโลก คับผม
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/64

[url=https://img.soccersuck.com/image/XuxaK8]
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:38
offvinsent พิมพ์ว่า:

ผมว่าอาจจะเรียกร้องแหละ แต่หลังบ้านปิดข่าว
เพราะปีนี้แมนยูทำงานได้ค่อนข้างเงียบจริงๆ
เอาแค่พวก Tier สูง แถมไม่มีรายงานพลาดเลย
ข่าวไหนออกมาแล้วคือแมนยูทำไปแล้วทั้งนั้น

อีกอย่างดีลเดอยองผมว่าเรียกร้องไปไม่น่าได้อะไรเท่าไหร่
จากวันที่ CEO บินไปคุย วันนั้นผมว่าเค้ารุ้ละว่ามันคาราคาซังแน่
คงอธิบายเทนฮาคไปแล้วเป็นยังไง จะเอายังไง
ซึ่งพี่ฮาคแกรอ ผมว่ามันทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้วอะครับ

ในมุมมองผมนะ อีกอย่างคำถามคือทำมากกว่านี้
เราต้องทำอะไร ผมยังคิดไม่ออกเลยครับ 555555
ประเคนค่าเหนื่อย อันนี้แมนยูมันพร้อมจ่ายอยู่แล้ว
แต่ทางนักเตะยังไม่พร้อมคุย ก็ทำอะไรไม่ได้ นอกจากรอ

ไม่รู้สิ ผมว่า ตอนนี้แมนยูมันทำอะไรไมไ่ด้จริงๆ
ต่างกับเชลซีที่ สเต็ปสำคัญคือต้องตกลงกับสโมสรให้ได้ก่อน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 4442
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 23:35
ผมเสริมให้นะคือฝั่งเราที่มันเงียบคือเพราะ เราตกลงค่าตัวกับ บาร์ซ่า ไปแล้วนะครับจาก BBC รายงานเอง

ตอนนี้ฝั่งเราทำอะไรไม่ได้แล้วมันติดปัญหาเรื่องสัญญาของ เดอ ยอง และเรื่องสัญญา เดอ ยอง ก็มีปัญหาจริงๆ

ทำไมฝั่ง เชลซี ถึงมีข่าวเพราะ เชลซี เพิ่งมาขยับว่าสนใจ เดอ ยอง แบบจริงๆจังเมื่อวีคก่อนเองครับ

เพราะฉะนั้นข่าวฝั่ง แมนฯยู มันไม่มีอะไรให้เล่นแล้วไงครับมันเลยเงียบเพราะ แมนยู ได้แค่รอครับมันทำอะไรไม่ได้เลย

พอรอจนเปิดนัดแรกกลางที่มีอยู่ไม่ไหว เทน ฮาก ก็ยอมครับให้บอร์ดเดินดีลอื่นต่อไปก่อนได้แล้วไม่งั้นก็จะมีแต่ แมคเฟร็ด นี่แหละครับที่ต้องใช้เพราะคนอื่นมันไม่ไหว

ประมาณนี้ครับของ เดอ ยอง คือฝั่งเรารอแค่ เดอ ยอง ตอบตกลงแต่ถ้าเค้าตกลงไปทีมอื่นเราก็เต็มที่แล้วครับเรายื้อมาจนตลาดจะปิดอยู่แล้วเนี่ย ไม่ใช่ว่านิ่งเฉยนะ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11843
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 00:29
สู้แหละ แต่สภาพนี้เหมือนเสียบคาไว้ ดันเข้าก็ไม่ได้ ยิ่งให้ชักออกก็ไม่มีทาง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2022
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 00:48
ถูกแบนแล้ว
[RE](MU)สรุปตอนนี้บอร์ดแมนยูไม่สู้ดีล de jong แล้วใช่มั้ยครับ
นักเตะไม่อยากมาตกต่ำอ่ะ เอาจริงๆ

อายุยังน้อยมันก็อยากไปทีมที่ลุ่นแชมป์ป่ะ

เกียรติประวัติตัวเองทั้งนั้น

จะโง่ย้ายมาทำไมถามจิง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel