ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 9142
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:43
[RE: กลางลิเวอร์พูล พอจริงหรือ]
ขวาสะดุด ซ้ายหลุดเสาสอง พิมพ์ว่า:
ยังไงก็ไม่พอ ต่อให้ไม่เจ็บด้วยเพราะกลางมันดวล1-1ไม่ดี พอกินตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้ามไม่ได้ก็จบแล้ว ที่อวย ลิโอเนลมาติปอะ เอาจริงๆนะ มันหน้าที่เซนเตอร์หรอที่ต้องเลี้ยงกินตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้าม ถ้ากลางมันสามารถพาบอลทะลวงเกมรับฝั่งตรงข้ามได้ หลังเราก็จะแน่นขึ้นกว่านี้

อันนี้สถิติดวล1-1กับฟูแล่ม มันพอจริงหรอกับกลางที่มิติเหมือนกันหมด ไม่ใช่ที่มีไม่เก่งแต่มันต้องมีนักเตะที่ดวลได้ดีๆบ้างเพราะตอนนี้ซาล่ามันโดนประกบ2-1 3-1 ตลอด ต้องหาคนช่วยทะลวงได้แล้ว เทรนมันก็ไม่กล้าขึ้นสูงมาก  
อ้าวดิอาสไม่ใช่สายดวล1-1หรอครับบ แกเป็นสายสปีดอย่างเดียวใช่มั้ยครับบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1685
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:43
[RE: กลางลิเวอร์พูล พอจริงหรือ]
คุณภาพไม่พอครับ ต่อให้ไม่เจ็บซักคน ควรซื้อเข้ามาแต่แรกไม่ใช่รอเจ็บ จะเป้าหมายเบอร์1 หรือ2 ก็ตามแต่

เกอิต้าที่คล็อปชอบก็เคยไปสู่ขอกันข้ามปีมาแล้วก็ยังไม่ได้เฉิดฉายอะไร เพราะงั้นก็ไม่ต้องคิดหรอกว่าจะเอาแค่เป้าหมายเบอร์1เท่านั้น

ยังไงซื้อตัวเข้ามามันมีความเสี่ยงอยู่แล้วแต่มันเป็นความเสี่ยงที่ไม่แน่นอน คือ มีโอกาสเวิร์คกับไม่เวิร์ค แต่การไม่ซื้อมันก็เป็นความเสี่ยงอีก

แบบนึงเหมือนกัน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14219
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:45
คำตอบมีแค่ 2 อย่างนะ ถ้าไม่เสริม

1. ทีมไม่มีเงิน หรือ FSG ไม่อนุมัติ

2. JK และ ทีมงาน ไม่เอา (จะด้วยสาเหตุ ทีมโน้นไม่ปล่อย, นักเตะไม่พร้อมย้าย)

คิดว่าเป็นอันไหนมากกว่ากันครับ ........ ส่วนเรื่องนักเตะไม่พอ คุณภาพไม่ได้ ทุกคนก็คงห่วงเหมือนๆกัน และ ทีมก็คงมองไม่ต่างกัน ก็เรื่องเดิมๆ ถ้าคิดว่าพอจริงๆ จะไปเอา ชูอาเมนี่ทำไม โดยที่ไม่ขายใครออกไปเลย

มันแสดงให้เห็นว่า ทีมต้องการกลางที่ดี (ราคาแรงกว่า นูนเญซ อีก) อย่างมาก แต่ในเมื่อเค้าไม่เลือกเรา และ ตัวที่ต้องการอีกคนไม่พร้อมย้าย ทีมงานก็ต้องไปชั่งน้ำหนักกันละครับว่าจะเอาเงิน เป้า 3 4 ไหม

แต่ทีมกลับเอาหน้า ซึ่งมาแทนมาเน่ (ซึ่งทีมก็ต้องการหน้าเหมือนกัน)

ผมคิดว่าใครว่าง(พร้อมย้าย) ก็เอามาก่อน แค่นั้นเลย

ก็รอดูครับ JK กับ เป็ป ลินเดอร์ ชอบ เอเลียต คาวัญโญ่มาก ยังไง 2 คนนี้ก็ต้องมี game time มากขึ้นอยู่ละ ก็รอดูว่ามันจะโอเคหรือไม่โอเค

ส่วนอ็อกไม่ต้องไปลุ้นไรมาก คารายาว เอฟเอ รอบแรกๆแค่นั้นแหละครับ ยังไงก็เป็นตัวเลือกลำดับสุดท้ายอยู่ละ

*** ย้ำอีกที ผมไม่ได้เข้าข้าง FSG หรือแม้แต่ JK ถ้าจะใช้เงินซื้ออีก 10 คนก็ตามสบายเลย ผมไม่มีปัญหา ทีมงานและทีมบริหารมีหน้าที่ต้องรับผิดชอบผลจากการตัดสินใจของตัวเองอยู่แล้ว ***
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:45
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:
ขวาสะดุด ซ้ายหลุดเสาสอง พิมพ์ว่า:
ยังไงก็ไม่พอ ต่อให้ไม่เจ็บด้วยเพราะกลางมันดวล1-1ไม่ดี พอกินตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้ามไม่ได้ก็จบแล้ว ที่อวย ลิโอเนลมาติปอะ เอาจริงๆนะ มันหน้าที่เซนเตอร์หรอที่ต้องเลี้ยงกินตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้าม ถ้ากลางมันสามารถพาบอลทะลวงเกมรับฝั่งตรงข้ามได้ หลังเราก็จะแน่นขึ้นกว่านี้

อันนี้สถิติดวล1-1กับฟูแล่ม มันพอจริงหรอกับกลางที่มิติเหมือนกันหมด ไม่ใช่ที่มีไม่เก่งแต่มันต้องมีนักเตะที่ดวลได้ดีๆบ้างเพราะตอนนี้ซาล่ามันโดนประกบ2-1 3-1 ตลอด ต้องหาคนช่วยทะลวงได้แล้ว เทรนมันก็ไม่กล้าขึ้นสูงมาก  
อ้าวดิอาสไม่ใช่สายดวล1-1หรอครับบ แกเป็นสายสปีดอย่างเดียวใช่มั้ยครับบ  

วันนั้นแพ้ดวลครับ เสียบอลไป4ลูกได้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:49
Faiyen พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมบอกไม่ถูกอะ ผมไม่เข้าใจด้วย ว่าทำไมซัมเมอร์นี้เราไม่ปล่อย นาบี้ กับ อ็อคออกไปให้ได้ ปีหน้าต้องเสียฟรีแถมใช้ได้ไม่คุ้มต่าเหนื่อย

จะเก็บไว้ทำมะเขือเผาอะไร แล้วกลางตัวหลัก 3 ตัวมันวนเจ็บอยู่แล้วมัน แต่ตัวที่จะแทนคุณภาพไม่ได้

ผมไม่ได้บอกว่าเราต้องไปเอาจู้ดคนเดียว หรือต้องทุ่ม 80 ล้านเพื่อซื้อตัว เห็นกันอยู่ว่าเวลกองกลางของทีมครองบอลไม่ได้มันเป็นยังไง

ตอนนี้อายุกองกลางตัวหลักก็ไม่ใช่น้อยๆแล้ว ทำไมต้องรอซัมเมอร์หน้าเพื่อจะเอาจู้ด ทั้งที่ไม่มีอะไรว่าเราจะได้ตัวมาจริงๆ ถ้ามันเหมือนปีที่

กองหลังหายหมดทีมอีกหละต้องลุ้นแค่ top4 อีกเหรอ

อันนี้ตอบให้ครับ คือทีมงานมองว่าการขาย2คนนั้นในราคาที่ถูกจะทำให้ทีมมีภาพลักษณ์ในการขายนักเตะในราคาที่ต่ำ บวกกับราคาของตัวแทนทั้งคู่มันแพงกว่า อ๊อกคือตัวเลือกอันดับ6-7 ไม่รู้จะซื้อใครในราคาที่ขายอ๊อกได้มาแทนในตำแหน่งตัวเลือก6-7
4
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6465
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:50
อยากให้ไปสอยมิลินโควิชซาวิช
+ เดแคลนไรซ มามากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Pla_Kor เมื่อ Tue Aug 09, 2022 21:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21844
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:50
พอใช้ครับ แต่ไม่พอจะเอาไปลุ้นแชมป์
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 571
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:51
Kobe24 พิมพ์ว่า:
คุณภาพไม่พอครับ ต่อให้ไม่เจ็บซักคน ควรซื้อเข้ามาแต่แรกไม่ใช่รอเจ็บ จะเป้าหมายเบอร์1 หรือ2 ก็ตามแต่

เกอิต้าที่คล็อปชอบก็เคยไปสู่ขอกันข้ามปีมาแล้วก็ยังไม่ได้เฉิดฉายอะไร เพราะงั้นก็ไม่ต้องคิดหรอกว่าจะเอาแค่เป้าหมายเบอร์1เท่านั้น

ยังไงซื้อตัวเข้ามามันมีความเสี่ยงอยู่แล้วแต่มันเป็นความเสี่ยงที่ไม่แน่นอน คือ มีโอกาสเวิร์คกับไม่เวิร์ค แต่การไม่ซื้อมันก็เป็นความเสี่ยงอีก

แบบนึงเหมือนกัน

นาบี นี้แบบ ไม่สมการรอคอยเลยครับ เซ็งมาก
เห็นด้วยเลยครับ เรื่องความเสี่ยง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:52
NickValensi พิมพ์ว่า:
พอใช้ครับ แต่ไม่พอจะเอาไปลุ้นแชมป์  

ผมก็ว่างั้นครับ ไม่พอจะไปเบียดซิตี้ จริงๆ เห้ออ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1715
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:58
สำรองแกะเพลสไม่ค่อยได้ พาบอลไปก็ไม่ค่อยดี ได้แค่ออกบอลให้กองหน้ากับแบคเอาบอลไปทำเกมเอง

บอสไม่ซื้อ ก็ได้แต่ให้กำลังใจทุกคน
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14492
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:02
อันนี้ผมบอกไม่ถูกอะ ผมไม่เข้าใจด้วย ว่าทำไมซัมเมอร์นี้เราไม่ปล่อย นาบี้ กับ อ็อคออกไปให้ได้ ปีหน้าต้องเสียฟรีแถมใช้ได้ไม่คุ้มต่าเหนื่อย

จะเก็บไว้ทำมะเขือเผาอะไร แล้วกลางตัวหลัก 3 ตัวมันวนเจ็บอยู่แล้วมัน แต่ตัวที่จะแทนคุณภาพไม่ได้

ผมไม่ได้บอกว่าเราต้องไปเอาจู้ดคนเดียว หรือต้องทุ่ม 80 ล้านเพื่อซื้อตัว เห็นกันอยู่ว่าเวลกองกลางของทีมครองบอลไม่ได้มันเป็นยังไง

ตอนนี้อายุกองกลางตัวหลักก็ไม่ใช่น้อยๆแล้ว ทำไมต้องรอซัมเมอร์หน้าเพื่อจะเอาจู้ด ทั้งที่ไม่มีอะไรว่าเราจะได้ตัวมาจริงๆ ถ้ามันเหมือนปีที่

กองหลังหายหมดทีมอีกหละต้องลุ้นแค่ top4 อีกเหรอ

คำตอบอยู่ใรคำถามแล้วครับว่าทำไมขายนาบี้กับ Ox ไม่ออก

คนจะซื้อเค้าก็คิดแบบเดียวกันกับที่เราอยากขายอ่ะครับ 55555
3
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44405
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:07
อาจได้เห็นเจ๊กลับมาเล่นกลางรับเบอร์6 เหมือนสมัยชาลเก้
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Tue Aug 09, 2022 22:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1685
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:09
อีกอย่าง คนที่ประสบความสำเร็จ ไม่มีข้อแม้กับความสำเร็จครับ ทีมที่ประสบความสำเร็จ ก็ไม่มีข้อแม้หรือข้ออ้างกับความสำเร็จเหมือนกัน

พวกปล่อยนักเตะไม่ได้ ไม่มีเงิน ทีมอื่นแย่งตัวไป 108เหตุผล มันคือเหตุผลที่จะทำให้ทีมไม่สำเร็จ ถ้าทีมรู้แล้วว่า the right way ต้องเป็นยังไง
แต่ทำไม่ได้ ก็เท่ากับ job not done ครับ แล้วก็ต้องยอมรับให้ได้ด้วยว่ามันก็มีผลที่ตามมา มีราคาที่ต้องจ่ายก็แค่นั้น มันคือสัจธรรม เราคงไม่
อยากใช้ชีวิตอยู่บน เงื่อนไขนู่นนี่นั่น และส่วนตัวก็คิดว่าลิเวอร์พูลในยุคคล็อปประสบความสำเร็จในระดับหนึ่ง แต่ยังไปต่อได้อีกเยอะ ใน
ระดับเป็นยุคๆนึงเลย ผมหมายถึงการได้แชมป์epl มากกว่า1 สมัยใน6-7ปี การตัดสินใจเด็ดขาดบางอย่างส่งผลเป็นโมเมนตั้มไป2-3 ปีเลย
นะครับ เป็นเรื่องที่เราต้องเรียนรู้จากอดีตไม่งั้นก็วนลูปเดิม

ตอนนี้ผมมองว่าฟุตบอลอังกฤษมันdisruptตัวมันเอง การจะมาทำสิ่งเดิมที่บอกว่า “พอ” มันพาเรามาถึงตรงนี้ได้แต่มันจะพาเราไปไปลกว่านี้ไม่ได้นะครับ ทั้งๆที่ปีนี้ Passionเราดีมากแล้วแท้ๆ รายละเอียดมีอีกเยอะและหลายแง่มุมแต่มันยาว

แต่สรุปสั้นๆ เรื่องการซื้อมิดฟิลด์ปีนี้ผมบอกว่ามันคือ THE MUST ก็แล้วกัน ถ้าไม่ได้มันคือคุณ fail ในการทำการบ้านละ No Excuseครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Kobe24 เมื่อ Tue Aug 09, 2022 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:11
GludMunZ พิมพ์ว่า:

คำตอบอยู่ใรคำถามแล้วครับว่าทำไมขายนาบี้กับ Ox ไม่ออก

คนจะซื้อเค้าก็คิดแบบเดียวกันกับที่เราอยากขายอ่ะครับ 55555  

นาบี ฟอร์มยังพอถูไถ นะครับ แต่ ดิอ๊อกนี้แบบ ห่วยไม่พอ ยังขายยากอีก โอ้ย หัวจะปวด
0
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21844
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 22:19
GARCIA_10 พิมพ์ว่า:
GludMunZ พิมพ์ว่า:

นาบี ฟอร์มยังพอถูไถ นะครับ แต่ ดิอ๊อกนี้แบบ ห่วยไม่พอ ยังขายยากอีก โอ้ย หัวจะปวด  

เบื่อกับอ๊อกเหมือนกันครับ

จะซื้อคนมาใหม่ก็ไม่ได้ เพราะมีอ๊อกขวางอยู่ ลงก็ไม่ค่อยได้ลง ขายก็ไม่ได้

กินค่าเหนื่อยไปวันๆ

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel