ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32067
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:17
[RE: ปรึกษาเรื่องความรัก (พี่ที่ทำงาน)]
เอาจริงๆนะ ถ้าเค้าไม่ชัดเจนเราก็ต้องถอยหาใหม่ครับ สำหรับผมชีวิตคือความสบายใจ เพราะเกิดมาแป๊ปเดียวเราก็ตาย เลือกที่จะอยู่อย่างมีความสุขไม่อึดอัดก่อนตายดีกว่าต้องมาพะวงนั่นนี่ เคสนี้ถือว่าเราชัดเจนแล้วเราเคลียร์ตัวเองเรียบร้อยถ้าไม่ได้เราก็แค่หาใหม่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13876
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:18
[RE: ปรึกษาเรื่องความรัก (พี่ที่ทำงาน)]
เป็นคนดีมาหลายทริปแล้ว ทริปหน้าลองไหลตามน้ำดูถ้าเขาไม่ยอมก็หยุดพอจะได้รู้ลิมิตทรีทแบบไหนต่อ

ถ้าเขายอมก็ไหลๆไป กินเงียบๆก็ได้ แล้วก็เผื่อใจว่าไว้เขามีแฟนแล้วรึเปล่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:18
ผมเคยทำคล้าย ๆ กับรุ่นพี่ที่ทำงานท่านทำ เพราะผมมีความรู้สึกดี ๆ กับผู้หญิงในที่ทำงานด้วย แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นอยากได้เป็นแฟน

ยังมีอีกหลายมุมที่ผมไม่ได้ถูกใจ และผมยังรอจังหวะที่จะวนไปหาผู้หญิงอีกคนที่ผมถูกใจมากกว่า

สรุป เป็นเหมือนความสัมพันธ์คั่นเวลา คลายความเหงา พออีกฝ่ายอย่างได้ความชัดเจนก็ต้องตัดขาดครับ ก่อนที่มันจะยุ่งเหยิงและทำร้ายอีกฝ่ายไปมากกว่านี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7564
ในเมื่อคุณชัดเจนแล้ว...แต่อีกฝ่ายไม่มี response อะไรกลับมา

ก็ทำใจครับ
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54131
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:20
ปรึกษาเรื่องความรัก (พี่ที่ทำงาน)
9​วัน​9คืน​ ท่านทนได้ไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2022
ตอบ: 1790
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:21
ปรึกษาเรื่องความรัก (พี่ที่ทำงาน)
ผมว่าแล้วแต่คนด้วยละ
ถ้าท่านยังอยากสนุกไม่ผูกผันไปเรื่อยๆ
ก็ไปทรงเดิม แต่นี้คือออกตัวไปแล้วว่าอยากจริงจัง
ถ้าเค้าอยากจริงจังด้วยคงไม่ปล่อยเฉยหรอก
นี้เค้าปล่อยเฉยๆ แสดงว่าเค้ายังไม่อยาก มีคสพ
แบบจิงจังกับเรา เค้ารูสึกดีกับเราแแหละ
แต่อาจยังไม่ใช้เวลาของเค้า ถ้าเป็นผม
ผมคงถอยแหละ ไม่ชอบยื้อ มันทรมาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 4083
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:21
เห็นด้วยกับเม้นบนนะ

น่าจะบอกที่มาที่ไปเรื่องยางแตกหน่อย อยุ่ๆทักเค้าไป ตกลงเปนไรกัน

เค้าก้คงอิหยังวะ อีผชนี่เป้นบ้าไรอีก

ผมว่า การสื่อสารยังแปลกๆอยุ่ป่าว

คุยๆกันไปแบบสบายๆแหละ ไม่ต้องมี status หรอก แค่มีความสุขก้พอ ถึงขั้น แพลนทริปต่อไปแล้ว

ท่านต้องรุกมากขึ้นหน่อยนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 12010
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:22
สักทีมั้ยจะได้ดีขึ้น
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2020
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:22
พูดตรงๆนะท่าน ไปเที่ยวกัน 9วัน9คืน เอาแค่2วัน 1 คืนก็๋พอ อย่างน้อยต้องได้จัดแล้วอะครับ ไม่ใช่เรื่องการให้เกียรติอะไรกันหรอก ไปแบบนี้ผู้หญิงเค้ารู้อยู่แล้วครับ วัยทำงานกันหมดแล้ว แค่ผู้หญิงเค้าเริ่มก่อนไม่ได้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18377
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:23
เรื่องแบบนี้ผมชอบถามต่อหน้ามากกว่า คุณจะได้คำตอบที่ออกมาจากในและสัญชาตญาณของเขาเลย
ถามในแชทแบบนี้ มีเวลาคิด มีเวลาเลี่ยง และข้ออ้างเยอะมาก
สิ่งแรกที่ผมคิดคือเหมือนเรปเลย ผัวเขามาเห็น 55+

ความสัมพันธุ์แบบนี้ก็ดีแหละมั้ง แต่เป็นผมผมคงไม่เอาอ่ะ ผมอยากได้คู่ชีวิต เป็นเพื่อนกันจนแก่เฒ่า
ยิ่งมาบล็อกไลน์แบบนี้ ง้องแง้งโคตรๆเลย ตัดสินใจเองครับ เป็นผมนัดคุยครับ เอาไงต่อ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jul 2008
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:23
เขาไม่ได้ชอบท่านหร็อก แค่อยากมีโมเม้นต์นี้กับใครสักคน ถ้าผู้หญิงชอบท่านจริงเขาจะยอมรับ ทุ่มเทให้ท่านทุกอย่าง แบบนี้เป็นอค่คนคั่นเวลา ออกม่เถอะอย่าเสียเวลาเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5210
เดาทางยากแหะ ถ้าบอกว่ามี ผ แล้ว แต่การที่ไปเที่ยว 9 วันเนี่ย จะบอก ผ ว่าอะไร รึว่าโสดแต่แค่ไม่ได้มีคุณคนเดียว ยังมีอีกหลายคน

แล้วเป็นพวกไม่ชอบผูกมัดกับใครคนใดคนหนึ่ง เหมือนชอบให้มีหลายๆคนมาเอาใจเฉยๆ บริหารสเน่ห์ไผเรื่อย เสพย์ติดการมีคนมารุมชอบ

ผมจะเล่าเคสที่ผมเคยเจอแปลกๆให้ฟังซักสองเคสละกันครับ

คนนึงเป็นรุ่นพี่ จะเป็นสไตล์ที่ชอบทำตัวเหมือนโสดตลอดเวลา แต่จริงๆมี ผ ตลอด ตอนผมเข้าไปจีบ ก็คือถึงขั้นมีอะไรกันแล้วนะ คุยกันเหมือนแฟน อยู่มาวันนึงเงียบหายไปเฉยๆ ติดต่อไม่ได้ ผมแบบอีหยังวะ นี่กรุโดน ผญ หลอกฟันฟรีงั้นเรอะ รึยังไง ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้คำตอบ แต่ผมก็ ขก คาดคั้นละ ซึ่งทุกวันนี้ก็ยังคุยกันได้อยู่นะครับ เป็นคนรู้จักปกติ ไม่ได้โกรธเกลียดกัน

ส่วนอีกคนเป็นรุ่นน้อง ซึ่งรายนี้นางโสด แต่มีคนคุยสองสามคน โดยที่ ผช แต่ละคนไม่รู้ แต่ผมรู้เพราะน้องมันมาเล่าให้ฟังตลอด ถึงขนาดว่า คนนึงคุยกันมาหลายปี จนมีอะไรกันได้กันแล้ว ไปไหนมาไหนด้วยกัน แต่ยังไม่มีสถานะนะครับ นางก็ยังมีคุยกับคนอื่นๆอยู่ตลอด โคตรงงกับเรื่องแบบนี้

เลยคิดว่า รุ่นพี่ จขม อาจจะแนวๆนี้รึเปล่า เพราะถ้าถึงขั้นนอนด้วยกันแล้วเนี่ย น่านะสนิทกันพอควร แต่พอมีเรื่องแบบนี้ดันไม่คุยกันซะงั้น นางคงจะไม่อยากผูกพันธ์ คงอยากสนุกไปเรื่อยๆ แต่ก็ไม่อยากพูดออกมาตรงๆ เพราะมันดูไม่ดีงี้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2010
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:24
ที่ผมคาใจคือ โต ๆ กันแล้ว ถ้าไม่คิดจะพัฒนาความสัมพันธ์กันต่อก็แค่บอกมาตรง ๆ ว่าเป็นพี่น้องกัน

ผมไม่โกรธ ไม่เกลียดอะไรเลย แล้วจะเป็นพี่น้องที่ดีกับเค้าได้ด้วย ผมสามารถจัดการความรู้สึกตัวเองได้อยู่แล้ว

ขอแค่ความชัดเจนเท่านั้น เพราะถ้าผมจะไปเริ่มต้นใหม่กับคนอื่น ผมก็แค่อยากให้มันชัดเจนนก่อนว่าผมกับเค้า

มันไปไม่ได้จริง ๆ จะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง แต่นี่คือทำแบบนี้ แล้วทำงานที่เดียวกัน มันจะไปยังไงต่อล่ะ555

อึดอัดชิป
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15349
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:25
มันจบละไอ้หนุ่ม เตรียมถอยได้เลยแบบนี้
ทรงงี้คงแค่เก็บไว้เป็นเบอร์รองแค่นั้นแหละ ไม่มีทางที่ฝ่ายนั้นจะจริงจัง

ความสัมพันธ์แบบนี้ ถึงจุดนึง สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความชัดเจนนี่แหละ
หากฝ่ายใดฝ่ายนึงไม่มีความชัดเจน มันคงยากละที่จะไปต่อ

ปล.คุลพลาดตรงที่ไม่จัดนี่แหละ ไปทริปแบบนี้ยังไงก็ไม่ควรให้ความเป็นคนดีเข้าแทรก มีโอกาสก็จัดเหอะ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4230
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:26
พอถามก็บล็อค จะเอายังไงก็ไม่เอา แปลกๆดีนะ

เอาสักทางจะได้ไม่เสียเวลากัน
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel