ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4435
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:39
[RE: เอาจริงๆผมสงสาร เฟร็ดนะ]
ผมเฉยๆ รับหน้าที่ตัวจริงทำไม่ได้ก็โดนวิจารณ์เป็นธรรมดา สโคลกับคีนยังด่า เพราะมันเล่นไม่ดีจริง
ถึงบอกว่าไม่ถนัดแต่ให้ไปเล่นเบอร์8ผมว่าแกสู้อิริคเซ่นไม่ได้อยู่ดี เบสิค คลาสบอลมันต่าง ไม่เห็นภาพเลย

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21930
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:40
เฟร็ดไม่แย่ แต่แกไม่ควรเล่นหน้ากองหลังคนเดียว

และไม่ควรเล่นคู่แมคโท ตอนนี้

อย่าไปติดภาพ ยุคแมคเฟร็ด ตอนแมคโทไม่ออกทะเล
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6728
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:42
เฟรดมันก็ไม่ต่างจากไอ้ป็อกอ่ะ เงื่อนไขมันไม่ได้ซับซ้อนอะไรเลย แค่หากลางรับมาเล่นกับมัน ไม่ใช่ให้มันไปเล่นเอง เห็นหลายคนบอกว่าไอ้ป็อกเงื่อนไขเยอะ เยอะอะไรแค่ให้เล่นตำแหน่งที่ใช่ แล้วก็หาคนที่มีที่ฝีเท้าดีมาเล่นด้วย มันก็ธรรมดาปกติของฟุตบอลหรือป่าว เรื่องไอ้ป็อกมันจบไปแล้วผมไม่ได้อยากยกมันมาเดี๋ยวหาว่าปกป้องมันอีก แต่มันคือตัวอย่างของความเลอะเทอะ ตั้งแต่ปีกขวาละ วนกันไปเล่นอยู่นั่นสุดท้ายเสียคนหมด เสียเวลาพัฒนา มัน ยากตรงไหนขาดตำแหน่งไหนก็ซื้อ ไม่ใช่กลัวคนนั้นไม่ได้ลงก็จับยัดลงไป อย่างมั่วเลย ขาดตำแหน่งไหนอยากได้คนเล่นสไตล์ไหนก็ไม่หาซื้อ ไม่ใช่ขาดกลางรับ ทักษะที่ต้องการมีเป็นสิบอย่าง แต่ผ่านข้อเดียวเช่นวิ่งเยอะ ให้ไปเล่น มันคงจะเจริญแหละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 2801
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:46
ส่วนตัวมองว่าเฟรดเป็นกองกลางที่ดีคนนึงเลยนะ เกรด B+ เลย แต่ต้องเป็นตำแหน่งมิดฟิลด์ตัวกลางสายซัพพอร์ตไม่ใช่ตัวแบกที่ต้องรับหรือเชื่อมเกมอยู่คนเดียว เพราะไม่ได้นิ่งหรือเก่งขนาดนั้น ตำแหน่งที่เล่นนัดล่าสุดคือหนักเกินตัวไปเยอะ ฟอร์มเลยออกมาอย่างที่เห็น ตอนพรีซีซั่นที่ดูเหมือนจะเล่นได้เพราะ คู่แข่งไม่ได้บีบเอาเป็นเอาตายเหมือนตอนแข่งจริง หวังว่าจะได้ตัวใหม่มาแทนเร็วๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6059
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:46
..HnOnG.. พิมพ์ว่า:
นักเตะที่ตอนนี้ผมมองว่าไม่ไหวที่จะเล่นให้แมนยูแล้ว..ผมว่าคือ แมค เฟรด แรชฟอร์ด ชอว์ ขุนไม่ขึ้นแล้วครับอยู่มานาน ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย..  

++++

จริง ๆ อยากเพิ่มมากซิยาลไปอีกตัวแม่งมาลดเสียงด่าได้ตอนพรีซีซั่น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ที่นี่ ขายความทรงจำ
ตอบ: 1193
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:47
ก็จริงของท่านนะ พอได้เล่นตำแหน่งถนัดดันยิงได้เรื่อยๆเลย ส่วนแมคโทเล่นแชมป์เปี้ยนชิพยังเหนื่อย ฝากอีกคน!ผมมันเลว พูดคำหยาบ ขอโทษด้วยครับ!ขายไปพร้อมแมคโท คือบรูโน่ ขุนไม่ขึ้นละเอาเล่นตรงไหนก็มั่วไปหมด
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6942
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:50
ผมก็มองว่าเฟร้ดดีพอในตำแหน่งตัวหมุนอ่ะ มุ่งมั่น ดูนิสัยดีด้วย ใจสู้

แต่ถ้าจะตัวจริงไม่ไหว เล่นบอลเสียบอลง่ายเกิน ไม่ละเอียด จ่ายบอลเออเร่อง่ายๆบ่อย

แต่ในเกรดสำรองผมยังให้ค่าเฟร้ดมากกว่าเดอเบคนะ

ตอนนี้แก้ไขเฉพาะหน้านะ ถ้าตลาดมันได้ประมาณที่มีข่าวแล้วไมไ่ด้เดยอง

-------------------บรูโน่ (อิริกเซ่น)
--อิริคเซ่น (ราบิโอ/sms)
---------ลิซานโดร

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Dec 2021
ตอบ: 4270
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:55
[RE]เอาจริงๆผมสงสาร เฟร็ดนะ
ตัวจริงทีมชาติ เฟร็ด ป็อก แม่มเล่นอย่างดี
มาเล่นสโมสรอย่างเกลือ เพราะอะไรเอ่ย ถ้าบอกในทีมชาติมีคู่หูดี งั้นก็แสดงว่าสโมสรห่วยแตกจัดการ formation ที่เหมาะกับนักเตะไม่ได้ หรือ ก็คือใช้นักเตะผิดที่ผิดทาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:56
คนที่ผมสงสารคือ James Garner มากกว่า ยังไม่ได้รับโอกาสอะไรเลย ตอนปิดฤดูกาลมีหลายทีมยื่นข้อเสนอขอซื้อตัวเข้ามา ทีมก็บอกไม่ขายจะเก็บไว้ใช้ในฤดูกาลใหม่ แฟนก็ยิ้มแย้มบอกสู้ๆ ผลงานกับฟอเรสต์ดี ปีนี้นายต้องได้ลงสนามกับทีม มาวันนี้พอ McFred มีปัญหาทีมจะซื้อคนใหม่มาทับตำแหน่ง แถมแฟนๆ ก็ไม่สนใจด้วยว่า Garner ยังนั่งอยู่ข้างสนาม
0
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:59
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
..HnOnG.. พิมพ์ว่า:
นักเตะที่ตอนนี้ผมมองว่าไม่ไหวที่จะเล่นให้แมนยูแล้ว..ผมว่าคือ แมค เฟรด แรชฟอร์ด ชอว์ ขุนไม่ขึ้นแล้วครับอยู่มานาน ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย..  

++++

จริง ๆ อยากเพิ่มมากซิยาลไปอีกตัวแม่งมาลดเสียงด่าได้ตอนพรีซีซั่น  

กลับมาเดี๋ยวก็ได้ด่ากันเหมือนเดิม เชื่อขนมกินได้ตัวนี้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:04
ผมเลยอยากให้เล่น 433 กลางเป็น อิริคเซ่น เดอเบค เฟรด อาจจะดีขึ้น

อีแมคโทสำรองยาวๆไป
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:08
[RE]เอาจริงๆผมสงสาร เฟร็ดนะ
Fred เล่น box to box ไม่แย่เลย

แต่ฮาโค้ชแมนยู กี่คนๆก็จับมันยืนต่ำอยู่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:09
สังเกตุได้ว่าวันไหนไอแมคโทมันเล่นดี เฟร๊ดจะเล่นดีไปด้วย แค่นี้ก็เห็นภาพละ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 6777
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:10
เฟรด เล่นแทนบรูโน่ได้ ถึงพยายามบอกว่า เราต้องหากลางรับ กลางตัดเกมส์อย่างน้อย 1-2 ตำแหน่งมาแทนที่ 2 คนนี้ซะ เฟรดมันจะได้ถูกจับไปเล่นตรงนั้น แมคก็เป็นสำรองไป ถ้าซื้อมาแค่คนเดียว เดี๋ยวเฟรดมันก็โดนจับมาเล่นอยู่ดี ถึงต้องล้างบางสักทีกับจุดบอดตรงนั้น

เข้าใจระบบเทนฮาก แต่ด้วยความสามารถนักเตะ มันทำแบบนั้นไม่ได้ในตอนนี้ เราก็ต้องหาตัวตัดเกมส์มาช่วยเบรคซะ แล้วค่อยปรับๆกันไป จะรั้นปรับที่เดียวมันยากมาก
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:16
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
เฟร็ด พอไปคู่กับ แมคโท แล้วโคตรเสียของ แถม โดนดันมาเล่นต่ำ เหมือน ยุค โอเล่ กลับฟอร์มเดิมเลย
พี่แกไม่ใช่สไตล์ โฮลด์บอลอยู่ละ สาย b2b เลี้ยงขึ้นหน้า

คาดหวังอะไร กับ การเอาเฟร็ด ยืนต่ำ ตัวแม่มเบียดใครไม่เข้าเลย โดนชน คือ ล้ม ถ้าไม่ฟาล์ว โอกาสเสียประตูอย่างสูง
แกเหมาะ กับ การไปเพรซแดนหน้า คอยวิ่งพันแข้งพันขขา แล้วไปแย่งบอลมา ไม่ใช่มายืนต่ำ

การจ่ายบอลแกก็ไม่ได้เทพขนาดนั้น เด่นเรื่อง แทงทะลุช่อง มากกว่า

แล้วนัดวันก่อน แมคโทแม่งไปแอ็คยืนอย่างสูง เละเลย เฟร็ด เหมือนต้องมาเล่นครึ่งสนามล่างคนเดียว

ใช่เลย เฟรดมันต้องเล่นระบบกลางสามคนสามเหลี่ยมหัวกลับ แบบมีตัวต่ำยืนให้

แล้วดันเฟรดไปเล่นb2bเป็นลูกหาบ สไตล์เทพเฟรทนั่นแหละ จะให้มันมาเซ็ทเกมปั้นเกมมันทำไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel