ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: always red army
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:20
MUFC สรุปที่ลุงรังแกพูดมันจริงไหมครับ
preawza พิมพ์ว่า:
ผมว่าจริง ต้องหาตัวมาแทนพวกที่ย้ายออกไปแล้วบวกกับ แม๊คโท ดาโล AWB แรช หมาก ชอว์ พวกนี้ผมรู้สึกว่ามันเข็นไม่ขึ้นแล้วอ่ะ

ไอ้หมากพอจะดีก็เจ็บเป็นแบบนี้มาตลอดแต่ไม่จำกัน ไอ้แรชกราฟมันลงทุกวัน เกือบ 2 ปีแล้วที่ผมแทบไม่เคยเห็นมันเล่นดีเลย

ส่วนเฟร็ดถ้าจะให้ไปเล่นเบอร์ 8 ผมว่าก็ยังพอได้ เอาไว้โรเตชั่น แต่ถ้าจะให้เล่น 6 เหมือนคนไม่เคยดูแมนยูเล่นมาก่อนอ่ะถึงพยายามจะลองใช้มันตรงนั้น  

ผมว่าเฟรดดีพอที่จะเปนเบอร8 และเปนตัวโรเตชั่น

แต่จะให้มายืนตัวหลักในหมายเลข6 นี่พอเถอะ

ส่วนแมคโท ไม่ดีสักตำแหน่ง ไม่ดีพอจิงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:22
[RE: MUFC สรุปที่ลุงรังแกพูดมันจริงไหมครับ]
สงสัย ทำไมไม่ดันเด็ก

จะบอกว่าชุดที่ลงมันหวังผลได้มากกว่าเด็กก็ไม่น่าใช่ อุ่นเครื่องเด็กเล่นมีทรงกว่าเยอะ...

อัลไลของลุงสิบ...

แม็คโท การ์เนอร์

ดร.แรช กานาโช่

เฟรด อิกบาล

ตัวจริงมันเล่นแบบนั้น ทำไมไม่ลองเอาเด็กที่มันอยากเล่นลงไปเล่น ไหนๆก็ไม่มีอะไรจะเสีย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:27
[RE: MUFC สรุปที่ลุงรังแกพูดมันจริงไหมครับ]
เอาแบบอยู่กับความเป็นจริงว่าตำแหน่งในจำเป็นในเหตุทางฟุตบอลนะ ผมว่าใกล้เคียงเลย
ถ้าปล่อยไบญี่อีก squadเราเหลือไม่ถึง20แล้วนะ มันต้องเสริมเพื่อให้เล่นได้ทั้งฤดูกาลด้วยอ่

ไม่เสริมแล้วเตะด้วยสภาพทีมนี้ในปีที่บอลโลกเบียดโปรแกรม คงต้องไหว้พระให้มันไม่เจ็บหรือฟอร์มตก
เพราะถ้ามันเกิดเราได้เห็นกรานาโช่ อาหมัด อีลังก้า ชอง ยืนตัวจริงแบบไม่มีใครเปลี่ยนอ่ะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21892
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:43
ปล่อยออกไปจะ สิบคน

ได้เข้ามาแค่ 3

แถมกลาง โบ๋

ใครเห็นก็ว่าจริง 10 คนอะ

แต่ไม่ใช่ใน 1 ตลาด

รังนิกก็ไม่ได้บอกให้ซื้อใน 1 ตลาด

รังนิกบอก 3 ตลาด
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1710
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:07
8-10 คนจริงไหม ผมว่าค่อนข้างจะจริง

แค่นักเตะหมดสัญญาก็หลายคนแล้วนะ
นักเตะ 8-10 คนจะเพิ่มขนาดทีมและคุณภาพครับ

แต่จะซื้อได้ไหมอีกเรื่องนึง

ปีนี้จริงๆดีหน่อยนะ มี Europa มาช่วยให้เด็กลงไปหาโอกาสลงเล่น เลยประหยัดการซื้อตัวคุณภาพมาหน่อย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:20
ตอนแรกไม่เชื่อ ตอนนี้คิดว่าจริง
แก๊งนั้นออกไปแล้ว 3 (ป็อก ลินกาด เปเรร่า)
4. หมาก ใจไม่ได้
5. แรช ไม่เอาใครเลย คิดว่าตัวเองซุปตาร์
6. ขอว์ ฟอร์มไม่มั่นคง ชอบเม่อ(ฟอร์มดี1-2 SS)
7. แมคโท คุณภาพไม่ถึง
8. AWB ฝีเท้าไม่ถึง
9. ไบยี่ เจ็บบ่อย
10. โจนส์

นี่คือเท่าที่นึกได้
0
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:20
เห็นด้วยกับลุงรัง และคิดว่ามันก็จริงครับ
ไม่พอจริง ๆ ตอนนี้ได้ 3 ถ้าได้มาอีก 2 รวมเป็น 5
มองไปที่ผู้เล่นสำรอง ก็ยังไม่พอครับ มันต้องนำเข้าอีกอย่างน้อย 3 คน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4991
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:24
ถ้ารวมสำรองด้วยคงจะจริงครับ
สมมุติตตอนนี้แมนยูได้ มาลาเซีย อิริคเซ่น มาติเนซ มา 3 ตัวแล้ว
ยังขาดหลักๆแบบต้องเอามาให้ได้อีกคือ
หน้าเป้า 1
ปีกขวาถนัดซ้าย 1
มิดฟิลด์คู่ตัวกลาง 2
แบ็คขวา 1
ผู้รักษาประตู 1
รวมอีก 6 ตัว
รวมกับที่ซื้อมาแล้ว 3 ตัว = 9 ตัว
ถ้าทีมจะลุ้นแชมป์ลุงลาบไม่ได้พูดเกินจริงเลย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:24
ถูกแบนแล้ว
จริงสิ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Dec 2021
ตอบ: 4270
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:29
[RE]MUFC สรุปที่ลุงรังแกพูดมันจริงไหมครับ
พวกที่บอกไม่จริงนี่ลองนับดูได้นะว่าตอนนี้ใครเล่นได้บ้าง
เด เคอาร์ (เล่นได้ แต่ปัญหาเดิมตัดบอลกลางอากาศ บิ้วอัพเกมด้วยเท้า) ไม่ซื้อก็ได้ สำรอง ฮีตัน
คู่เซนเตอร์ แมคไกวเอ้อย์ (ดูดีอยู่ ไม่ได้แย่แบบที่ด่าๆกันถ้าเทียบกับทุกคนที่มีอยู่) ลิซานโด (มีปัญหาแน่ๆในตำแหน่งนี้ถ้าปรับตัวไม่ได้ อาจะต้องไปยืนกลาง) เลิฟ วาราน (เลิฟก็ฟอร์มไว้ใจไม่ได้ วารานพอได้แต่เจ็บออดแอดๆ รวมแล้วพอๆกัน) ซื้อมาแล้ว 1 รวมๆมี 4 คนหมุนกัน แต่จะไหวไหมในด้านคุณภาพ
แบ็คซ้าย ชอว์ (รู้ๆกันอยู่ เคยดี แต่ไม่ใช่ตอนนี้แล้ว) มาลาเซีย (ดูมีแววที่จะดีได้ถ้าให้โอกาส) ซื้อมา 1 ดูดี แต่ถ้าพัง ตัวเปลี่ยนก็จะเป็นชอว์คนที่ด่าๆกันนั่นแหละ มี 2 ห้ามเจ็บห้ามตาย
แบ็คขวา ดาโลต์ (พรีดี แต่นัดแรกเห็นด่ากันยับ ไหวไหม) วาน บิส (หนักกว่าไอตัวแรกอีก) มี 2 ซื้อเถอะ 1
กลาง เฟร็ด แม็คโท บรูโหน่ง เดอเบค(คุณภาพรู้ๆกัน เฟร็ดปรับตำแหน่งอาจพอได้ โน่เล่นแบบเดิมๆ แม็คไม่มีไรจะพูด เดอเบครอโอกาสต่อปายยยย) อิเร็คเซ่น (ดูดีอยู่ แต่จะพอไหม) กาเนอร์ (เล่น ด2 ดูดี แต่มาพรีรู้สึกไม่ประทับใจกับฮากเท่าไหร่ อาจจะกระดูกบางไป) ซื้อมา 1 รวม 6 ใช้ได้จริงกี่ตัว มีข่าวจะเอาอีก 2-3 ตัว
ปีก แรช เอลังก้า (ฟอร์มพอๆกัน คือออกทะเลคู่) ซานโช่ (เริ่มดี แต่ยังไม่เท่าตอนพีค) การ์นาโช้ (ดูดี แต่เห็นนัดเดียวที่เด่นๆ ลองปั้นได้ แต่ถ้าแป้กมาเอาไง) 4 ตัว ไม่ซื้อหน่อยหรอ
หน้า หมาก โด้ (มีแค่นี้แหละ คนนึงแฟนๆด่ามานานเพิ่งเลิกด่าตอนพรี อีกคนชมมานานมาด่าเอาตอนพรี เพราะพฤติกรรมส่วนตัว แต่เรื่องฟอร์มก็พอได้ แต่ไม่มีตัวเปลี่ยนดีๆเลยนะ) 2 หน่อ ซื้อไหม

นี่นับแค่รายชื่อจากนัดแรกนะ ทั้งจริงทั้งสำรอง
สรุปซื้อมาแล้ว 3 (ลิซานโด , มาลาเซีย , อิเร็คเซ็น). มีข่าวชัวร์ๆอีก 3 (เดยอง , ราบิโอล , อเนาโตวิช ) ไม่ชัวร์อีก 1 มั้ง (มิโคลินซาวิช)
รวมๆ 7 ตัวละ นี่ยังไม่รวม แบ็คขวาอีก 7-8 ตัว จริงๆไหม ถ้าไม่ซื้อเพิ่มจริงๆ คิดว่า ขนาดทีมแค่นี้ จะไปลุ้นอะไรกับเขาครับ หรือลุ้นแค่ top 6 พอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:32
ถูกแบนแล้ว
อยากลุ้นแชมป์ ลุ้นท็อปโฟร์ หรืออยากเป็นแค่ทีมกลางตารางล่ะ?
ถ้าอันหลังไม่จริงครับ เข็นๆไปทีมนี้ลุ้นจบที่ 6 ที่ 7 ไปคอนเฟอเรนซ์ได้แหละครับ

ส่วนปีที่โซลชาร์ทำทีมจบที่ 2 นั่นดูทีมอื่นด้วยครับ หงส์กองหลังคือตายยกทีม
หลายทีมเจอโควิดทั้งเลื่อนแข่ง นักเตะหาย

ดูจากแต้มก็ได้ครับ ปกติแชมป์นี่ต้อง 90 กว่าแต้ม ปีนั้นแมนซิได้แค่ 86 แล้วเราตามตั้งสิบกว่าแต้ม ได้ที่สองก็จริงแต่ถามหน่อย นั่นเรียกว่าลุ้นแชมป์มั้ยล่ะครับ

ไม่ต้องคิดอะไรมากเลยนะครับ ไม่ต้องดูฟอร์มแต่ละคนเลย เอาเป็นว่าโค้ชคนใหม่เก่งจนปลุกทุกตัวห่วยในทีมขึ้นมาได้ ดูแค่ตัวหมดสัญญา ตัวอยากย้าย จบฤดูกาลที่แล้วนักเตะออกไปกี่คนครับ?

ป็อก ลินการ์ด มาติช เตเลส คาวานี่ มาต้า เปไรร่า แกรนท์

6 คนแรกทีมเราใช้งานทุกคนนะครับ พูดง่ายๆคือต้องเข้ามาอย่างต่ำ 6 คนเพื่อให้ทีมแข็งแกร่งเท่าเดิม พอลุ้นท็อปโฟร์ได้ ลุ้นบอลถ้วยเล็กๆไหว แล้วถ้าอยากลุ้นแชมป์ ลองคิดเอาครับว่าต้องเพิ่มอีกกี่คน มันจะเป็น 8-10 คนก็ไม่ได้เกินจริงเลยครับ

ผมปิดท้ายด้วยรายชื่อนักเตะที่คอนเต้ดึงไปเข้าทีมในสองตลาดละกันครับ ผมไม่เข้าใจว่าแฟนแมนยูบางคนเป็นโรคอะไรถึงคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ที่แมนยูจะซื้อและยืมนักเตะจำนวนและคุณภาพประมาณนี้มาเข้าทีมได้

แก้ไขล่าสุดโดย tigerrazze เมื่อ Tue Aug 09, 2022 11:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Samantha&Rachel
เข้าร่วม: 16 Apr 2022
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:51
ผมก็ว่าเกือบๆสิบเหมือนลุงรังแหละ มันไม่ไหวจริงๆที่มีอยู่อะ ไหนจะพวกที่ออกจากทีมไปแล้วอีกเป็นฝูง ซื้อมาแค่ 3 ตัวคือไรอะ อย่างน้อยๆตลาดนี้ต้อง 5-6 คนก่อนอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31919
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:57
เสริม 8-10 คนเนี่ย เพราะที่ปล่อยออกมันก็เยอะ แกก็พูดอยู่ว่าสัญญานักเตะมันจะหมด มันก็ต้องเสริม ก็ถูกแล้ว

แต่ไอ้ที่จริงกว่าเนี่ย คือไอประเด็น open heart surgery เนี่ยแหละ ถามจริงว่าแมนยูมีอะไรเปลี่ยนแปลงชัดเจนขนาดนั้นมั่ง มีอะไรที่มองแล้วเทียบได้กับการผ่าตัดครั้งใหญ่ของทีมมั่ง

ความหวังที่ผมตั้งไว้กับทีมมันลดลงไปเยอะหลังจากรังนิคออก+ไม่ได้พอลมิตเชล

ก็หวังว่าเทนฮ้ากจะแบกทีมได้แล้วกัน ผมไม่หวังกับบอร์ด+ทีมงานชุดใหม่เท่าไหร่
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:37
ดูหลาย ๆ ความเห็นแล้ว แมนยู ควรล้างไพ่ไปเลย เอาดางรุ่งทรงดี ๆ ขึ้นมาให้หมด หาตัวมาเสริมตามแนวทางโค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel