ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 10:17
[RE: [MiTH PUBG] หลังจบ 20 เกมเป็นไงบ้าง]
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
พูดตรงๆเห็นหลายทีมเล่นแบบทิ่มมั่วๆเพราะทีมกูไม่ได้ลุ้นอะไรแล้วตกชั้นก็ไม่มี ผมนี่เชียร์ให้PUBG คืนตั๋วให้โปรลีคเป็น5ใบเลย ส่วนMiTHไม่ได้แย่แต่วิธีเล่นมันไม่น่าจะได้ตั๋วเพราะEAกับSPเขารู้วิธีเล่นแล้วคือเอาตัวรอดในวงปล่อยให้ขอบวงตีกันแล้วคอยเก็บแต้มจากทีมที่หลุดเข้ามา บางทีเฟส5เหลือแค่สิบกว่าคน MiTHวันนี้ขอลดช่องว่างมาให้ต่ำกว่า30คะแนน วีคสุดท้ายจะได้ลุ้นต่อยาวๆหน่อย  

จริงครับ ประเด็นนี้กำลังเป็นที่ถกในเพจต่างๆที่เกี่ยวกับพับจี ทั้งของโค้ชจักร ของ Szd การทิ่มมั่วๆ บางทีมันไปมีผลกับทีมที่กำลังลุ้นไง ไม่มีตกชั้น 9-16 ไม่มีรางวัลให้ ทิ่มยับ PTO ทุกๆรอบเราจะเห้นว่าออกไวในช่วงกลาง-ท้ายๆทัวร์ แต่ SS นี้อาการหนักมาก ออกกันไวโพด บางทีวง 6 เหลือ 4 ทีมแล้วอะ ซึ่งในลีคที่โคตรตึงยังไม่ออกไวเท่านี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นพ
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4821
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 12:47
[RE][MiTH PUBG] หลังจบ 20 เกมเป็นไงบ้าง
ทำไมผมมองว่าไม่ต้องคืนตั๋วให้ PTS ควรที่จะโล๊ะระบบใหม่หมดเถอะ เปลี่ยนรูปแบบการคัดใหม่ ๆ เพราะในมุมมองของผมจากที่ดูมาทุก SS ต้องขอบอกตรง ๆ ครับว่า เบื่อมากๆกับการคัดให้ตั๋วแบบนี้ ทำมากี่ SS แล้วอะครับ 8 แล้วนะ จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงจริงๆหรอ โล๊ะ PTS PTC PTO แข่งไปเลย 24 -36 ทีม แข่ง 2 ทัวร์ เก็บแต้มไป PCS

ดูโซนอื่นคัดแล้วมาดูโซนเราคัดคือแบบคนละเรื่องกันเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 15:33
[RE: [MiTH PUBG] หลังจบ 20 เกมเป็นไงบ้าง]
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
ทำไมผมมองว่าไม่ต้องคืนตั๋วให้ PTS ควรที่จะโล๊ะระบบใหม่หมดเถอะ เปลี่ยนรูปแบบการคัดใหม่ ๆ เพราะในมุมมองของผมจากที่ดูมาทุก SS ต้องขอบอกตรง ๆ ครับว่า เบื่อมากๆกับการคัดให้ตั๋วแบบนี้ ทำมากี่ SS แล้วอะครับ 8 แล้วนะ จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงจริงๆหรอ โล๊ะ PTS PTC PTO แข่งไปเลย 24 -36 ทีม แข่ง 2 ทัวร์ เก็บแต้มไป PCS

ดูโซนอื่นคัดแล้วมาดูโซนเราคัดคือแบบคนละเรื่องกันเลย  

ที่มันเปลี่ยนไม่ได้เพราะมันยังมี PTO อยู่ไงครับ เท่าที่ผมทราบสมัยหลังที่เคยทำ PTMS แล้วต่อมามี PTS/PTO ทำให้เวลาของ PTS ถูกบีบเพราะมีทัวร์จ่อหลัง เท่าที่รู้มาคือเคยมีแนวคิดเปลี่ยนการคัดในลีคแล้วครับ แต่ติดปัญหาที่ทำไม่ได้เพราะมีกรอบเวลาที่สั้นมากๆนี่หละ ถ้ายุบ PTO แล้วเปลี่ยนฟอแมทในลีคใหม่ยังไงก็ได้ เพราะเวลาจะมีมากขึ้นกว่าเดิม
0
0
นพ
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4821
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 17:50
patharat606 พิมพ์ว่า:
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

ที่มันเปลี่ยนไม่ได้เพราะมันยังมี PTO อยู่ไงครับ เท่าที่ผมทราบสมัยหลังที่เคยทำ PTMS แล้วต่อมามี PTS/PTO ทำให้เวลาของ PTS ถูกบีบเพราะมีทัวร์จ่อหลัง เท่าที่รู้มาคือเคยมีแนวคิดเปลี่ยนการคัดในลีคแล้วครับ แต่ติดปัญหาที่ทำไม่ได้เพราะมีกรอบเวลาที่สั้นมากๆนี่หละ ถ้ายุบ PTO แล้วเปลี่ยนฟอแมทในลีคใหม่ยังไงก็ได้ เพราะเวลาจะมีมากขึ้นกว่าเดิม  

ตั้งแต่ดู PUBG มาต้องขอบอกเลยอย่างนึง ผมประทับใจรายการ PTMS มากครับเอาง่ายๆคือมากที่สุดตั้งแต่ดูลีคไทยมาผมว่ามันเป็นรายการระดับ A-Tier ที่ PUBG เคยจัดมาละดีที่สุด

แต่ถ้าแยก PTS PTO PTS มันเป็นรายการระดับ A-Tier แต่ PTO กลับกลายเป็นรายการระดับ B-Tier ซะงั้น (อ้างอิงจาก liquipedia) ซึ่งในมุมมองผมตั๋วอะมันควรอยู่ในรายการระดับ A-Tier ภายในประเทศหรือป่าว

การโล๊ะ PTS PTC PTO ทิ้งไปแล้วจัดแบบ PTMS ผมว่าสมเหตุสมผลมากนะอย่างแรกคือเอา 16 ทีมใน PTS มาก่อนยืนไว้ภายในลีค + มาอีก 8 ทีม คัดมา ซึ่งทีมที่ + มาก็ตอบโจทย์ PTO คือ อยากให้โอกาสหน้าใหม่ ๆ

แล้วรูปแบบการแข่งขันจะจัดการอย่างไร ถ้ามี Organizers 2 Organizers ก็จัดไปเลย 2 รายการแยกกัน เก็บแต้มไป PCS หรือจะเปลี่ยนรูปแบบการคัดหรือยังไงก็คงต้องแล้วแต่ PUBG แต่ในมุมมองของผมคือควรเปลี่ยนได้แล้วแต่ก็

เข้าใจเรื่องระยะเวลานะครับ แต่ในมุมมองของผมทำไมรู้สึกว่าไทยอะคัดเรากว่าประเทศอื่นๆได้ตัวแทนเร็วกว่าประเทศอื่นๆอีก ก็เพราะมีรายการมาจ่อหลังนี้แหละมั้ง แต่ถ้าคัด PTO เสร็จ ไทยเรามีระยะเวลาว่างประมาณอีก 1 เดือนเลยกว่าจะแข่ง PCS ซึ่งในมุมมองคนดูอย่างผมมันอาจจะดูเยอะแต่การทำทีมหรือการจัดรายการมันอาจจะดูน้อยอันนี้เข้าใจครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel