ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เข้าร่วม 19 กุมภาพันธ์ 1990
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2543
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 13:35
[RE: PUBG วิเคราะห์ PTO]
Silva210 พิมพ์ว่า:
MSC, EA, AAA  
กา SP ทิ้งเลยหยอ ใจร้ายนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เด็กหงส์ยุค 90

Liverpool Thailand Fanclub♥

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10235
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 13:43
การแข่งรายการนี้ ช่วงครึ่งหลังมันจะไม่ตึงล่ะ กลายเป็นโทรลแทน เพราะไม่มีการตกชั้น ทีมที่รู้ตัวว่าหมดลุ้นแล้ว จะไม่เล่นแบบรัดกุม จะเล่นแบบเสี่ยงมากขึ้นเพราะไม่มีอะไรได้อะไรเสีย ในจุดนี้ทีมไหนอยากลุ้นตั๋ว ต้องหาทางมาเอาคะแนนกับทีมประเภทนี้
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 13:45
Karoma_se-ei พิมพ์ว่า:
Silva210 พิมพ์ว่า:
MSC, EA, AAA  
กา SP ทิ้งเลยหยอ ใจร้ายนะ  

เห็นฟอร์ม SPเมื่อวานก็ไม่อยากจะกาออกเท่าไหร่ แต่คัดจากฟอร์มตอนPTS
พึ่งมาเร่งเครื่องตอนท้าย เลยเลือกจากทีมที่ผู้เล่นเก๋าๆ ผลงานตอนPTS ติดลมบน
1
0
Status: เข้าร่วม 19 กุมภาพันธ์ 1990
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 13:47
mabataki พิมพ์ว่า:
การแข่งรายการนี้ ช่วงครึ่งหลังมันจะไม่ตึงล่ะ กลายเป็นโทรลแทน เพราะไม่มีการตกชั้น ทีมที่รู้ตัวว่าหมดลุ้นแล้ว จะไม่เล่นแบบรัดกุม จะเล่นแบบเสี่ยงมากขึ้นเพราะไม่มีอะไรได้อะไรเสีย ในจุดนี้ทีมไหนอยากลุ้นตั๋ว ต้องหาทางมาเอาคะแนนกับทีมประเภทนี้  
ถูกครับ เอาจริงๆผมว่า ผ่าน 5 เกมส์ก็เห็นละทีมไหนสามารถทำแต้มให้เราได้ พวกทิ่มยับๆ น๊อคตัวนึง เห็นชื่อก็ทิ่มละ

เข้าวลีนี้เลย เห็นกูติ๋ม ทิ่มกูจัง 5555
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10235
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:02
ถูกครับ เอาจริงๆผมว่า ผ่าน 5 เกมส์ก็เห็นละทีมไหนสามารถทำแต้มให้เราได้ พวกทิ่มยับๆ น๊อคตัวนึง เห็นชื่อก็ทิ่มละ

เข้าวลีนี้เลย เห็นกูติ๋ม ทิ่มกูจัง 5555  

แต่มันก็มีวิธีแก้นะ ถ้าอยากจะให้ทัวร์ตึงไปตลอดรายการ

ผมยกตัวอย่างเช่น ไปดึงเอาโควต้าโปรลีคมา 1 ที่นั่ง โดยใช้กติกาว่าทีมที่ติดอันดับ 1-10 จะถูก lucky draw สายตรงเข้าโปรลีคไปเลย 1 ที่นั่ง มันคือทางลัดในการเข้าสู่โปรลีค ทีมที่หวังจะเข้าโปรลีคจะเล่นกันจริงจังแน่นอน เพราะเพียงแค่ติด 1 ใน 10 ก็มีสิทธิ์ลุ้นแล้ว และ 1 ใน 10 ที่ว่ามันก็มีทีมโปรลีครวมอยู่ด้วย โอกาสที่จะได้ก็ยิ่งมากขึ้นไปอีก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2781
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:13
เหมือนตอนนี้ทุกทีมไม่ค่อยกลัว MITH เท่าไหร่ดู Valdus นี่ขับรถผ่านตลอด ซึ่งปกติในลีคไม่ได้เจอกันบ่อยอะไรขนาดนั้น ก็อย่างว่าแหละเสียตัวหลักไป 2 คน แถมมีน้องใหม่เพิ่งเปิดตัวในรายการนี้เป็นรายการแรกแบบ Official ด้วย ก็ลุ้นกันต่อไปวันแรกติด Top6 ถือว่าโอคมากๆละลุ้นให้หัวตารางบูดพอ แต่ถึง EA จะเข้าไป PCS จริง แต่เมืองหลักของเขา Day ยึดแล้วครับ ละ Day สามารถไฟท์แย่ง้เมืองได้สบายเพราะเขาแทบจะการันตีไป PGC แล้วด้วยซ้ำไม่มีอะไรจะต้องเสีย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4738
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:13
ไฟต์ ไว ทิ่ม ยับ ชน พัง ผมว่ามันไม่ใช่การโทรลของผู้เล่นหรอก ทีมใหญ่หัวตารางก็ต้องการตั๋ว ทีมท้ายตารางถึงจะเป็นทีมที่พึ่งขึ้นมาก็ต้องการประสบการณ์ ผมมองว่ามันเป็นสไตล์ของ PTO มากกว่านะ PTO เป็นสไตล์เล่นค่อนข้างชัดเจน PTO ไฟต์เร็วไฟต์ไว เอาง่ายๆคือหลังพร้อมคว่ำตลอดอะ พร้อมช้อน ดูอย่างเกม VAL FW AAA MiTH ตรงเห็ด AAA ได้ยินเสียงปืน ขับรถมาช้อน โดน MiTH ขึ้นมาช้อนอีกที ไฟต์เสร็จ SSP มาดักแล้ว ไฟต์ 3 ทีม 4 ทีมได้เห็นใน PTO พูดตรง ๆ ว่ามันอยู่นะ

ที่ตึงดูแล้ว เหมือน PTS ที่สุดในมุมมองผมคือ PTO ที่เป็นกฎไก่อะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4738
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:21
PatricksZ พิมพ์ว่า:
เหมือนตอนนี้ทุกทีมไม่ค่อยกลัว MITH เท่าไหร่ดู Valdus นี่ขับรถผ่านตลอด ซึ่งปกติในลีคไม่ได้เจอกันบ่อยอะไรขนาดนั้น ก็อย่างว่าแหละเสียตัวหลักไป 2 คน แถมมีน้องใหม่เพิ่งเปิดตัวในรายการนี้เป็นรายการแรกแบบ Official ด้วย ก็ลุ้นกันต่อไปวันแรกติด Top6 ถือว่าโอคมากๆละลุ้นให้หัวตารางบูดพอ แต่ถึง EA จะเข้าไป PCS จริง แต่เมืองหลักของเขา Day ยึดแล้วครับ ละ Day สามารถไฟท์แย่ง้เมืองได้สบายเพราะเขาแทบจะการันตีไป PGC แล้วด้วยซ้ำไม่มีอะไรจะต้องเสีย  

เห็น MiTH ติ๋มไงทิ่ม MiTH เฉย
แต่ผมก็รู้สึกแบบนั้นเหมือนกัน VAL เริ่มมาไลน์ MiTH บ่อยขึ้น แต่เอาจริงผมว่า MiTH เล่นช้าด้วยทุกทีไม่ค่อยเจอหรอกเพราะทิ่มกลาง ทิ่มกลางอย่างเดียว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:32
เอาจริงๆผมว่ามีอีกตัวแปรนึงที่คนอาจจะยังมองข้าม พอผ่านไปครึ่งทางมันจะมีทีมที่ไม่มีแรงกระตุ้นละ เล่นไปให้จบๆ เพราะไม่มีตกชั้น กับทีมที่อ่อนกว่าทีมอื่นๆชัดเจนแบบ ผมว่าตอนนี้ก็เริ่มๆเห็นละ ใครไลน์มูฟ เจอ2-3 ทีม แบบนี้ตลอด ได้เก็บเกมละ 7-8 แต้มฟินๆฟรีทุกเกมส์

ใครว่าผมเว่อ ผมยอมรับฟังครับ แต่ผมคิดอย่างนี้จริงๆ ในอดีตมันมีมาแล้ว
ไม่ได้บอกว่าเค้าโยนเกมส์นะ ครับ แต่เล่น 100เปอร์ กับ 120เปอร์อะ แรงกระหายมันต่างกัน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 14:34

เห็นด้วยเลยครับ ผมว่าแค่เมื่อวานก็รู้แล้วอ่า ไม่เอ่ยชื่อทีม ผมว่าคุณก็คงเห็นแบบเดียวกันรอดูวันนี้อีกวันว่าวันนี้จะโดนเหมือนเดิมมั้ย
1
0
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 15:03
ToonLF พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมว่ามีอีกตัวแปรนึงที่คนอาจจะยังมองข้าม พอผ่านไปครึ่งทางมันจะมีทีมที่ไม่มีแรงกระตุ้นละ เล่นไปให้จบๆ เพราะไม่มีตกชั้น กับทีมที่อ่อนกว่าทีมอื่นๆชัดเจนแบบ ผมว่าตอนนี้ก็เริ่มๆเห็นละ ใครไลน์มูฟ เจอ2-3 ทีม แบบนี้ตลอด ได้เก็บเกมละ 7-8 แต้มฟินๆฟรีทุกเกมส์

ใครว่าผมเว่อ ผมยอมรับฟังครับ แต่ผมคิดอย่างนี้จริงๆ ในอดีตมันมีมาแล้ว
ไม่ได้บอกว่าเค้าโยนเกมส์นะ ครับ แต่เล่น 100เปอร์ กับ 120เปอร์อะ แรงกระหายมันต่างกัน  
ใช่ครับ เอาจริงๆคือถ้าไปดูแผนเล่น ไลน์มูพทีมไม่มีลุ้น ไปหาแต้มได้สบายๆจริงๆ ไม่ได้ดูถูกฝีมือนะ แต่อย่่างท่านว่าความกระหายมันต่างกันจริงๆ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7000
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 15:49
iboommmm พิมพ์ว่า:
อยากเห็น EA ไปดักสะพานใน Apac  
ผมลุ้นให้ AAA ได้ไป pochinki จะได้เดือดๆอีก  

ถ้าไปแล้วไปเสียแต้ม ชิงเหลี่ยมแบบรอบก่อน ผมว่าให้โอกาสทีมอื่นไปลองก็น่าสนนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 15:52
อยากเห็น EA ไปดักสะพานใน Apac  
ผมลุ้นให้ AAA ได้ไป pochinki จะได้เดือดๆอีก  

ถ้าไปแล้วไปเสียแต้ม ชิงเหลี่ยมแบบรอบก่อน ผมว่าให้โอกาสทีมอื่นไปลองก็น่าสนนะครับ  
รอบที่แล้วเชียร์ไม่ขึ้นจริงๆนะทำเล่นไป
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2021
ตอบ: 4197
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 16:27
[RE]PUBG วิเคราะห์ PTO
ผมไม่เคยชอบ AAA แต่ทุกการแข่งขันทีมนี้มันมีลุ้นตลอด ผมว่าไม่น่าพลาด SP ต้องดูว่าแรงต้นไหม
Ea แรงต้นไปแล้วใน PTS รอดูว่าจะแรงตลอดไหม
MSC อีกทีมที่น่าลุ้น แต่ยังเล่นทรงๆอยู่วันแรก ปรับต่อไป
อีก 45 เกม อะไรก็เกิดขึ้นได้

ปอลิง ทีมจากลีครอง แทบจะไม่ได้ลุ้นเลย การเล่นต่างกันมาก
ไม่นับ VPE
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Leonaldo_TANG_Davinci เมื่อ Wed Aug 03, 2022 16:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 16:32

เอาจริงๆ ทัวร์ PTO ของ FPS ปรับ Format ง่ายกว่า Pro League เยอะเลยครับ
ก็อย่างที่บอกนั้นละ ในช่วงหลังๆ ควรปรับเป็นการแข่งเพื่อแย่งชิงเข้า Final ดีกว่า

ซึ่งทัวร์ PTO มันทำได้เลยนะ ขยับจาก 16 ทีมเป็น 24 หรือ 32 ได้เลย
แล้วคิด Format การแข่งขึ้นมาใหม่ เพราะทุกเกมส์ที่แต่ละทีมเล่น มันจะไม่ค่อยมีโยนละ
อาจจะมีแต่คงน้อยมากๆ เพราะเป้าหมายคือเข้ารอบ Final

ส่วนรอบ Final ถ้าเอาแบบที่ PUBG ทัวร์ S-Tier แข่งกัน
ก็มีแค่ 15 เกมส์ 3 วัน หรือ 18 เกมส์ 3 วัน หรือ 20 เกมส์ 4 วัน เนี่ยมันมีเท่านี้เลย

...

ปล. แต่นอกนั้น FPS ทำได้ดีหมดแล้วนะ
โดยเฉพาะพวกเรื่อง Graphic ต่างๆ Production ก็เป๊ะ ดูเป็นสากลสุดๆ เลยตอนนี้

ถ้ายังขาดคงมีภาพ Live ตอนกำลังงัดกันอ่ะ หรือเหลือ 1-4 ทีมสุดท้าย
มีภาพ Live ของนักแข่งขึ้นมาให้ดู

หรือ มีเสียงคอลไฟต์ เสียงพูดให้ได้ยินออกช่องด้วย
อันนี้ผมจะเห็นได้บ่อยๆ ในลีคเกาหลีใต้ ถ้าทำเรื่องพวกนี้ได้เป๊ะ มาเหอะงานระดับโลก เอาอยู่หมด

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel