ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2373
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 15:19
ดูบอลในแอพ TrueID ของ Chromecast Gen4 ภาพดีเท่ากล่อง TrueID ไหมครับ
พยายามหาข้อมูลมาตลอด พอถามไปแต่ละร้านตอบแตกต่างกันไป เลยอยากมาถามคนที่ใช้งานจริงครับ

คือตอนนี้ผมมี iPad ที่สามารถ Airplay ขึ้นจอ LG ได้เลย แต่มันไม่ชัดเอามากๆ
เลยอยากหาตัวเลือกที่ดีขึ้นครับ

- เลือกอยากทราบว่า ตัว Chromecast Gen4 ที่ขายกันประมาณ 2 พัน ลงแอพ TrueID เพื่อดูพรีเมียร์
จะได้ภาพดีเท่าตัวกล่อง True ID (ที่เวลาใช้งาน ขวาล่างขึ้น 7 ขีด = 1080p)ไหมครับ
- นอกจาก Chromecast Gen4 แล้ว ตัวไหนน่าเล่นอีกไหมครับ (ที่ไม่ใช่ Mi Box S 4K เพราะเคยใช้แล้วหน่วงมาก)

***ผมเน้นดูบอลอย่างเดียว พวกแอพอื่นๆ ผมใช้ผ่านกล่อง Apple TV หมดครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย สิ่งใด ในตู้เย็น ล้วนเย็น เมื่อ Mon Aug 01, 2022 15:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 15:38
[RE: ดูบอลในแอพ TrueID ของ Chromecast Gen4 ภาพดีเท่ากล่อง TrueID ไหมครับ]
ผมอยู่คอนโดใช้ samsung 4k + chromecast
ดูบอล true id cast เข้า chromecast ไม่ชัด
แต่ที่บ้านเป็น sony android tv
true id cast เข้า sony จะชัดกว่ามาก

เลยคิดว่าถ้าจะซื้อ tv ใหม่ ขอเป็น android tv จบกว่า ดีกว่า
samsung smart ไม่มี displus+ ใช้วิธีcast ขึ้น chrome ภาพอย่างกาก แต่ netflix ชัดปกติ
แต่พอ cast เข้า sony โคตรชัด
แก้ไขล่าสุดโดย ใครๆก็ติดฮี เมื่อ Mon Aug 01, 2022 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 15:45
[RE: ดูบอลในแอพ TrueID ของ Chromecast Gen4 ภาพดีเท่ากล่อง TrueID ไหมครับ]
ใครๆก็ติดฮี พิมพ์ว่า:
ผมอยู่คอนโดใช้ samsung 4k + chromecast
ดูบอล true id cast เข้า chromecast ไม่ชัด
แต่ที่บ้านเป็น sony android tv
true id cast เข้า sony จะชัดกว่ามาก  

ผมจะไม่ได้ใช้วิธี Cast เข้า Chromecast
แต่จะเล่นแอพ True Id บน Chromecast Gen4 ครับ
(ซึ่งจากที่อ่านมา เล่นสองวิธีนี้ได้ความชัดต่างกัน)

ผมอ่านมาหลายที่ บางที่บอกไม่ชัด หรือไม่เท่า บางที่บอกชัดเหมือนกล่องทรูไอดี (รวมถึง Mi box s 4K) ก็เลยสับสนว่ายังไงแน่
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3069
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 15:45
ต้องดูที่ตัวแอพครับ ถ้าแอพสีดำจะได้ความชัดที่ 1080p แต่ถ้าแอพสีแดง จะๆด้แค่ 720p
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 15:50
ดูบอลในแอพ TrueID ของ Chromecast Gen4 ภาพดีเท่ากล่อง TrueID ไหมครับ
ตระกูล android tv หรือ google tv , chromecast (ตัวใหม่สีขาว) ลงแอป true id เวอร์ชั่นทีวี (สีดำ) ภาพชัดเท่ากล่อง true id หมดครับ เพราะมันคือแอปตัวเดียวกันไม่ว่าจะเป็นกล่องไหน

air play หรือ chromecast (ตัวเก่าสีดำ) จะได้แค่ 720p เท่ากับเว็บ หรือ แอป true id (สีแดง) ในมือถือครับ

ถ้าเน้นดูบอลอย่างเดียวแนะนำกล่อง true id นั่นแหละครับ เพราะถึงกล่องอื่นถึงจะชัดเท่ากัน แต่ผมไม่ไว้วางใจการอัพเดทของ true เท่าไหร่ สมมุติ android tv มีการอัพเดทเวอร์ชั่นแล้วแอปเกิดมีปัญหาขึ้นมา กล่อง true id จะได้การแก้ปัญาเร็วที่สุด แต่ถ้าเป็น android tv อื่นๆอาจจะแก้ช้าหรือไม่แก้เลยก็ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย materazzii เมื่อ Mon Aug 01, 2022 15:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 346
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 16:22
ถ้าทีวีเป็น AndroidTV ด้วยก็โหลดแอพ Trueid มาลงเลยครับ ชัดแน่นอน ส่วนตัว Chromecast ผมก็ว่ามันไม่ชัดเท่าดูผ่านกล่องตรงๆ
1
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 16:25
NoomisMe พิมพ์ว่า:
ถ้าทีวีเป็น AndroidTV ด้วยก็โหลดแอพ Trueid มาลงเลยครับ ชัดแน่นอน ส่วนตัว Chromecast ผมก็ว่ามันไม่ชัดเท่าดูผ่านกล่องตรงๆ  

ทีวีเป็น LG ครับ เลยไม่ใช่ Android
ส่วน Chromecast Gen4 ก็คล้ายๆกล่อง Android นี่แหละครับ ดูผ่านแอพ True Id ที่อยู่ใน Chromecast (ไม่ใช่วิธี Cast)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2022
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 21:14
ผมซื้อ Chromecast google tv มาใช้แทนกล่อง trueid เพราะทนความหน่วงไม่ไหว คอนเฟิร์มว่าลงแอพ true id สีดำตัวเดียวกับกล่องทรูได้ครับ 1080p
2
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel