ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 13:51
[RE: Antony คือ ปีกขวา อาชีพ (ไม่ใช่กองหน้าและปีกซ้าย)]
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
ผมไม่อยากได้ละตอนนี้อ่ะจากฟอร์มทีม คือซานโช่+ดาโล่ คือผมว่าเคมีโคตรได้สุดๆล่ะกับแผนใหม่ (ขนาดเพิ่งไม่กี่นัดนะยังดีกว่านี้ได้) ผมไม่อยากให้ซานโช่ไปซ้ายละอ่ะ จะกลับมาเหมือนปีก่อนคือไม่ค่อยต่อเนื่อง เพราะไม่มีคนเล่นด้วยฝั่งนี้ เหมือนดึงความสามารถไม่ได้เต็มที่ ตอนนี้สปอร์ตไล้ควรส่องเป็นตัวขึ้นเกม no1 ของทีมละถ้าเล่นขวาแบบ3นัดนี้อ่ะ

ผมอยากได้ตัวรุกที่เล่นได้ แบบ ขวา ซ้าย กลางครบ โดยถนัดฝั่งซ้ายมากกว่าล่ะ แต่พอเล่นขวาได้ เพราะผมว่าแรชยังเล่นไม่ดีอ่ะ ขอคนที่พอจะเบียดแรชได้ แล้วในบางเกม อยากพักซานโช่ผมจะไม่ว่าเลยให้ลงมาขวา แต่ถ้าจะมาแล้ว ทำให้ซานโช่ต้องไปซ้ายผมไม่อยากได้อ่ะ  

คิดเหมือนกันครับ อยากให้ซานโช่หลัก ๆ อยู่ขวา (ซานโช่+ดาโลท์ อาจจะเคมีเข้ากัน)
...
อยากได้ตัวรุก ฝั่งซ้าย ไปเลยครับ ด้านขวาซานโช่จอง 555
...
แรชมันเงียบ ๆ ครับ และบางครั้งยังบ้ายิงอยู่ ยังคาดหวังมากไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2009
ตอบ: 6282
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 13:51
[RE: Antony คือ ปีกขวา อาชีพ (ไม่ใช่กองหน้าและปีกซ้าย)]
ถ้าเทนฮาก อยากได้จริง โอเค

แต่ส่วนตัว ไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่ ดูเสี่ยงๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3558
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 13:57
[RE]Antony คือ ปีกขวา อาชีพ (ไม่ใช่กองหน้าและปีกซ้าย)
อยากได้แนวหน้าเป้ามากกว่า แต่ยังไงก็เชื่อ ETH
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 14:13
ถูกแบนแล้ว
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
Teelek14 พิมพ์ว่า:
ผมไม่อยากได้ละตอนนี้อ่ะจากฟอร์มทีม คือซานโช่+ดาโล่ คือผมว่าเคมีโคตรได้สุดๆล่ะกับแผนใหม่ (ขนาดเพิ่งไม่กี่นัดนะยังดีกว่านี้ได้) ผมไม่อยากให้ซานโช่ไปซ้ายละอ่ะ จะกลับมาเหมือนปีก่อนคือไม่ค่อยต่อเนื่อง เพราะไม่มีคนเล่นด้วยฝั่งนี้ เหมือนดึงความสามารถไม่ได้เต็มที่ ตอนนี้สปอร์ตไล้ควรส่องเป็นตัวขึ้นเกม no1 ของทีมละถ้าเล่นขวาแบบ3นัดนี้อ่ะ

ผมอยากได้ตัวรุกที่เล่นได้ แบบ ขวา ซ้าย กลางครบ โดยถนัดฝั่งซ้ายมากกว่าล่ะ แต่พอเล่นขวาได้ เพราะผมว่าแรชยังเล่นไม่ดีอ่ะ ขอคนที่พอจะเบียดแรชได้ แล้วในบางเกม อยากพักซานโช่ผมจะไม่ว่าเลยให้ลงมาขวา แต่ถ้าจะมาแล้ว ทำให้ซานโช่ต้องไปซ้ายผมไม่อยากได้อ่ะ  

คิดเหมือนกันเลยครับ อยากได้ตัวที่เล่นซ้ายกับหน้าได้  

อย่าว่างั้นงี้เลอะเทอะนะ 5555555

แผนในหัวผม ฉบับสบายกระเป๋า แบบมีผลประโยชน์แอบแฝง
1. เดปาย เล่นได้ซ้าย หน้าเป้า ทีมรัก เคยเล่นแล้ว + สนิทเฟรงกี้มากก สตอรี่เห็นลงเที่ยวด้วยกัน (ทางอ้อมดึงดูดเฟรงกี้55) (ถูกมากเทียบกับสตอรี่ ปสก ตัวเบอ10ทีมชาติ กับ 20ล้าน อายุวัยพีค)
2. เฟรงกี้ เป้าหลัก มีเดปายมาดึงอีกตัว ไหนจะมี เทนฮาก เดอเบค ไรรออยู่ล่ะ
3. ยานาไซ อ่านมาว่าหมดสัญญาล่ะ ตัวนี้ ซ้าย ขวา กลางรุก หน้าต่ำ เล่นได้หมด ลูกหม้อ (ฟรี)

3ตัว ราวๆ 100-110 ไม่น่เกิน เผลอๆ ขายส่วนเกิน ยังได้ RB อีกตัวอีกนะ

ใครจะว่าผมยังดื้อดึง กับเดปาย ยานาไซ ที่ใครๆก็ว่าหมดละ ไม่ใช่ของจริง ผมยังอยากขอโอกาสให้พวกนี้อีกหนอ่ะ ผมว่าการจะขึ้นมาระดับทีมชุดใหญ่ แล้วเล่นดีตั้งแต่วัยเด็ก โพเทนเชี่ยลมีดีจริงอยู่แล้ว แค่ตอนนั้นเค้าอาจไม่ได้อยู่ในสถานที่ แวดล้อมที่เหมาะสม ตอนนี้วัยนี้ กับโค้ชที่ดี ผมอยากให้มาลองอีกที

ปล อยากได้กองหน้ามีแววๆ วัย 20ต้นๆ มาปั้นอีกตัวที่แบบพร้อมหมุนกับหมากได้ แล้วมีแววจะแพงในอนาคต

อยากได้ sesko ของเร้ดบูล 55  

เดปายนี่ผมพอโอเคนะ อย่างน้อยมันมี Passion กับทีม สถิติก็ไม่ได้เลวร้าย ยืนได้ทั้งกองหน้าทั้งปีกซ้ายที่ตอนนี้ทีมยังไม่ค่อยลงตัว แต่ยานาไซจ์นี่อย่าเลย สถิติกากมาก ปีที่แล้วลง 32 ยิง 3 ไม่จ่ายเลย แล้วตำแหน่งหลักก็เป็นปีกขวาที่ทีมไม่ได้ขาด แถมดูน่าจะมีปัญหาด้านความฟิตด้วย เพราะถ้าเป็นตัวจริงก็โดนเปลี่ยนออกเกือบทุกนัด ไม่งั้นก็ลงเป็นตัวสำรอง (ในลีคเล่นครบ 90' ทั้งหมด 1 นัดถ้วน)
แก้ไขล่าสุดโดย tigerrazze เมื่อ Sat Jul 23, 2022 14:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2210
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 14:23
[RE]Antony คือ ปีกขวา อาชีพ (ไม่ใช่กองหน้าและปีกซ้าย)
ถ้าเอามา ชานโช่ไปซ้าย ไม่รู้ดิผมมองชอบชานโช่ เล่นซ้ายมากกว่าขวา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6980
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 14:34
tigerrazze พิมพ์ว่า:
Teelek14 พิมพ์ว่า:

คิดเหมือนกันเลยครับ อยากได้ตัวที่เล่นซ้ายกับหน้าได้  

อย่าว่างั้นงี้เลอะเทอะนะ 5555555

แผนในหัวผม ฉบับสบายกระเป๋า แบบมีผลประโยชน์แอบแฝง
1. เดปาย เล่นได้ซ้าย หน้าเป้า ทีมรัก เคยเล่นแล้ว + สนิทเฟรงกี้มากก สตอรี่เห็นลงเที่ยวด้วยกัน (ทางอ้อมดึงดูดเฟรงกี้55) (ถูกมากเทียบกับสตอรี่ ปสก ตัวเบอ10ทีมชาติ กับ 20ล้าน อายุวัยพีค)
2. เฟรงกี้ เป้าหลัก มีเดปายมาดึงอีกตัว ไหนจะมี เทนฮาก เดอเบค ไรรออยู่ล่ะ
3. ยานาไซ อ่านมาว่าหมดสัญญาล่ะ ตัวนี้ ซ้าย ขวา กลางรุก หน้าต่ำ เล่นได้หมด ลูกหม้อ (ฟรี)

3ตัว ราวๆ 100-110 ไม่น่เกิน เผลอๆ ขายส่วนเกิน ยังได้ RB อีกตัวอีกนะ

ใครจะว่าผมยังดื้อดึง กับเดปาย ยานาไซ ที่ใครๆก็ว่าหมดละ ไม่ใช่ของจริง ผมยังอยากขอโอกาสให้พวกนี้อีกหนอ่ะ ผมว่าการจะขึ้นมาระดับทีมชุดใหญ่ แล้วเล่นดีตั้งแต่วัยเด็ก โพเทนเชี่ยลมีดีจริงอยู่แล้ว แค่ตอนนั้นเค้าอาจไม่ได้อยู่ในสถานที่ แวดล้อมที่เหมาะสม ตอนนี้วัยนี้ กับโค้ชที่ดี ผมอยากให้มาลองอีกที

ปล อยากได้กองหน้ามีแววๆ วัย 20ต้นๆ มาปั้นอีกตัวที่แบบพร้อมหมุนกับหมากได้ แล้วมีแววจะแพงในอนาคต

อยากได้ sesko ของเร้ดบูล 55  

เดปายนี่ผมพอโอเคนะ อย่างน้อยมันมี Passion กับทีม สถิติก็ไม่ได้เลวร้าย ยืนได้ทั้งกองหน้าทั้งปีกซ้ายที่ตอนนี้ทีมยังไม่ค่อยลงตัว แต่ยานาไซจ์นี่อย่าเลย สถิติกากมาก ปีที่แล้วลง 32 ยิง 3 ไม่จ่ายเลย แล้วตำแหน่งหลักก็เป็นปีกขวาที่ทีมไม่ได้ขาด แถมดูน่าจะมีปัญหาด้านความฟิตด้วย เพราะถ้าเป็นตัวจริงก็โดนเปลี่ยนออกเกือบทุกนัด ไม่งั้นก็ลงเป็นตัวสำรอง (ในลีคเล่นครบ 90' ทั้งหมด 1 นัดถ้วน)  
ที่ผมสนเพราะออกตัวว่าจริงๆ ชอบมันมากตอนขึ้นมา ยังเสียดาย ส่วนความฟิตผมว่าของพวกนี้มันมาเรียกได้มั้ง และอีกอย่างคือฟรี แล้วคิดว่าระดับค่าเหนื่อยเราน่าจะคุมไม่เกิน 100k ได้ ยานาไซตอนขึ้นมาก็เล่นซ้ายบ่อยนะ วิชั่นมันเล่นเบอร์ 10ได้ ผมสายเกม ผมชอบตัวสำรองที่เล่นได้แบบ RLCM ไรงี้อ่ะ ที่มีตัวเดียว สามารถประหยัดสล้อตสำรอง ส่วนความสามารถยังไงผมก็ยังจะยืนว่ามันเก่งอยู่ดี 555 (ผมคิดว่าบอลระดับสูงพรีเมีย เด็ก 18-19 ขึ้นมาแล้วแบกทีมได้เลย แม้จะชัดๆแค่ss เดียว ของปลอมฟลุคทำกันไม่ได้หรอกขึ้นมาแล้วเล่นได้เลย) ผมว่าติดที่ปัจจัยทีม สภาพแวดล้อมที่ดีต่อการเติบโตมันมาผิดยุคไปหน่อยจนน่าเสียดายอ่ะ ตอนนี้จำไม่ได้ว่าเท่าไร แต่ยังไม่แก่มั้ง น่าจะวัยพีค ผมเลยอยกาให้น้องมันกลับมาลองอีกที ยังไงถ้าเป็นเด็กเก่าแล้วจากกันด้วยไม่ได้แย่ ผมอยากให้โอกาสน่ะ 55
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18802
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 15:05
EugeneJapan พิมพ์ว่า:
เสียดายซานโช่​ กะลังฟอร์มดี
คิดว่าถ้าเอามาแล้ว​ เทนฮาคกล้าให้เล่นวิงค์แบคได้อันนี้อาจจะน่าลุ้นแทนดาโลแล้สเอียงขวายาวๆไป​ แต่ไม่รุ้แอนโทนี่มีสกิลเกมรับมั้ย  

ไม่น่าใช้เล่นรับครับ

พี่แกถนัดซ้าย มาเล่นแบ๊คขวาเท้าซ้าย ตึงจัดเลยงี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4952
โพสเมื่อ: Sat Jul 23, 2022 15:44
ก็ซานโช่ไปซ้ายแทนได้ครับ ตอนอยู่ซ้ายยิงได้เยอะมากๆ อย่างน้อยก็ช่วยหมากจบสกอร์ได้
0
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel