ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3656
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 23:56
[RE: ตั้งแต่โด้ย้ายกลับมาแมนยู]
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
แต่ปีที่แล้วไม่มีโด้ ใช้มาร์กซิยาล คาวานี่ จบที่ 2 ประตูได้เสีย +2x ลูกอะ เข้าชิงยูโรป้าอีก
ปีล่าสุด โด้แบก แต่ประตูได้เสีย +0 อะ

แบกยังไงจากที่ 2 มาที่ 6 ครับ

สรุปย้ายมาแล้วทำไมทีมแย่ลง?  

ไม่ได้บอกว่าโด้แบกหรือโด้ย้ายมาแล้วทีมดีขึ้นครับ

เอาสถิติมาให้ดูเฉยๆ เพราะเห็นน่าสนใจดีและหลายๆคนอาจจะยังไม่รู้

ส่วนเรื่องตารางคะแนนกับอันดับก่อนกับหลังโด้มา คนน่าจะรู้กันอยู่แล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 04:17
[RE: ตั้งแต่โด้ย้ายกลับมาแมนยู]
บางคนก็จะโทษนักเตะคนเดียวอย่างเดียวเลย

ไม่คิดว่าภาพรวมของทีมมันแย่ลง หรือทีมอื่นเค้าดีขึ้นกันบ้างเลยหรอ

มันคนละปีคนละสถานการก็ยังเอามาเทียบ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52733
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 05:51
ตั้งแต่โด้ย้ายกลับมาแมนยู
แล้วตอนมี ตอนลงตัวจริงนี่แพ้บ้างไหม ชนะรวดเลยอ่อ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3656
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 06:04
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
แล้วตอนมี ตอนลงตัวจริงนี่แพ้บ้างไหม ชนะรวดเลยอ่อ?  

แพ้ครับ แพ้หลายนัดด้วย ไม่มีตรงไหนบอกว่านัดที่โด้ลงชนะรวดเลยนะครับ

โด้ลง 30นัด ชนะ 14 เสมอ 7 แพ้ 9 ครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6631
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 11:50
โด้เก่งจริง อันนี้ไม่มีข้อสงสัยเลย แต่การที่มีโด้ ความยืดหยุ่นของแผนก็น้อยลงไป โค้ชจะทำอะไรก็ติดลูกเกรงใจ นักเตะนี่เห็นชัดเลยว่าผิดฟอร์มกันกระจาย

ซึ่งไม่ใช่ความผิดของโด้อยู่ดีนั่นแหละ เรื่องนี้ต้องโทษโค้ชแหละที่ไม่สามารถคุมสถานการณ์อยู่ และใช้นักเตะให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุดไม่ได้ ผลก็อย่างที่เห็น ก็โดนไล่ออกไป

โอเล่โดยรวมๆ ทำให้ผมดูบอลสนุกขึ้นกว่ายุคก่อนๆ นะ (ไม่นับปีที่ผ่านมานะ อันนั้นแย่ทุกอย่างจริงๆ) แต่มือไม่ถึงสำหรับนัดชิงหรือนัดที่ต้องตัดสินด้วยประสบการณ์และความเก๋าเกม แกอยู่ในเซฟโซนเกินไป

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel