ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:03
[RE: ออกตัวด่าโด้มากๆ กลัวเงิบมั้ยครับ]
cristianopk พิมพ์ว่า:
มีแฟนบอลบางทีมดิ้นยิ่งกว่าแฟนแมนยูอีกตั้งมู้กันไม่หยุดเลย แ55+  

โอกาสด่าต้องไม่พลาดครับ แล้วก็จะมาแบบคล้ายๆ กันหมดด้วยนะ ปิดท้ายด้วย ถ้าเป็นป็อกบานะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:14
[RE: ออกตัวด่าโด้มากๆ กลัวเงิบมั้ยครับ]
ไม่ได้เป็นแฟนแมนยูฯ อยากเห็นโด้อยู่แมนยูต่อ มันคุ้มที่ได้ดู แต่การที่โด้อยู่แมนยูฯมันเป็นผลเสียกับระบบทีมมากกว่าชัดเจน จากที่ 2 ไปที่ 6 ทั้งๆที่ตัวผู้เล่นเดิมๆ ขนาดทีมทุ่ม วาราน,ซานโช่ เข้ามาเติม

ตรงนี้ไม่ได้จะด่าโด้ โด้มันก็เป็นแบบนี้ของมันอยู่แล้ว แต่อายุที่เยอะ เลยจำเป็นต้องอาศัยเพื่อนช่วยมากเป็นพิเศษ ติ่งโด้หลายคนปกป้องโด้ ไล่ด่าผู้เล่นคนอื่น ตรงนี้ไม่แฟร์ ยกตัวอย่าง บรูโน่ ก่อนโด้มาอย่างเทพ พอโด้มาแม่งเอาแต่ปั้นลูกพี่จนสุดท้ายฟอร์มออกทะเล

เรื่องพฤติกรรมไม่มาซ้อม ตรงนี้น่าเกลียดมากนะ เรื่องจริงหรือเปล่าไม่มีใครรู้ แต่พี่โด้สามารถสยบทุกอย่างได้ด้วยปลายนิ้ว เพียงแค่โพสในโซเชี่ยลที่คนติดตามมากที่สุดในโลก ทุกอย่างจบทันที

จะว่าไปผมอยากเงิบด้วยซ้ำ อยากให้โด้อยู่ไปนานๆๆๆ เพราะทีมจะสร้างขึ้นมายากมากถ้ามีผู้เล่นแบบนี้ปักหลักอยู่กับทีม รับรองว่าใช้เวลาหลายปีกว่าไม่มีโด้แน่ๆ กว่าแมนยูจะกลับไปแย่งแชมป์กับ เรือ,หงส์
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:14
กลับแปลกใจเรื่องไทม์มิ่งมากกว่า ถ้าไม่อยากไปยูโรป้าจริง ทำไมไม่ให้เมนเดสเดินเกมตั้งแต่ปิดซีซั่น ทำไมรอมาจนป่านนี้ มันมีเหตุผลอะไร
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18362
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:28
ยังไม่ได้ด่า

แต่พวกพรี่ๆเค้าอยากให้ด่ายับๆกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5373
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:33
งงแค่คนที่พูดเหมือนโด้มีบุญคุณ แบบอุตส่าห์กลับมาช่วย อุตส่าห์กลับมานั่นนี่ รักแมนยูงั้นงี้

แมนยูจ้างมาช่วย จ้างแพงมากๆๆด้วย ไม่ได้ขอมาช่วยแบบบอลสนามเช่า ทีมผมคนไม่พอ ทีมผมอ่อน พี่ช่วยหน่อย

โด้เก่งมากๆๆ ไม่มีใครเถียง แต่เขาก็คนๆนึง ไม่ใช่เทวดามาโปรด อย่าไปโรแมนติไซส์เกิน

ตัวอย่างง่ายๆ ซลาตัน ตอนอยู่แมนยู,มิลานรอบสอง กับตอนอยู่ปารีส,แอลเอ อย่างกับคนละคน อยู่มิลานอยู่แมนยูเหมือนเปนลูกพี่ หัวโจกให้น้องๆ กลับกันอยู่ปารีสเบ่งอิทธิพล คาวานี่ต้องไปเล่นขวา และโดยเฉพาะอยู่แอลเอ ใหญ่คับสโมสร สภาพทีมเหมือนโด้กับแมนยูตอนนี้เลย แอลเอตอนนั้นต่อเกมมาดีๆต้องจ่ายออกซ้ายไม่ก็โยนโด่งไปเสาสองให้ซลาตันเล่น อารมณ์เสียก็ออกลูกกร่างกุ๊ย คล้ายกันมากกก

มันแค่เรื่องระหว่าง สโมสรฟุตบอล กับ นักบอลอาชีพ ต่างกรรมต่างวาระ เทาๆ ไม่มีใครดี 100% หรือเลว 100%

ถามว่าเงิบไหม สำหรับผม แท้จริงไม่มีใครเงิบหรอก แค่มองต่างกัน มองคนละมุม ที่รู้สึกเงิบคือเพราะยกหางความคิดตัวเองแล้วไปโจมตีคนอื่นไว้มากกว่า พอโด้ทำผลงานดีก็ไปแขวะเขางี้ รู้สึกไปเองว่าคิดผิดหรือแพ้ ทั้งที่อีกฝ่ายอาจไม่ได้คิดไรเลย

family reasons ลองเปลี่ยนโด้เปนนักเตะไทยสักคนสิ สมมติธีราทร ผมเชื่อว่าเราเข้าข้างนักเตะกันเกือบหมดแน่ พาลจะเห็นใจด้วยซ้ำ อย่าลืมว่าโด้เพิ่งเสียลูกไปได้พักนึง

ย้ำอีกครั้ง มันไม่มีผิดถูก แค่ต่างกรรมต่างวาระ
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Tue Jul 05, 2022 19:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2005
ตอบ: 629
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:37
[RE]ออกตัวด่าโด้มากๆ กลัวเงิบมั้ยครับ
ไม่รู้อะ แต่อยากให้ดัดนิสัยนะ อยู่จนครบสัญญา แล้วไปไหนก้ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21664
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:37
แฟนบอลแมนยูยังด่าไม่เยอะหรอก

แฟนทีมอื่นด่า กันหมดละ อิอิ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 537
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:43
ออกตัวด่าโด้มากๆ กลัวเงิบมั้ยครับ
แจ้งความจำนงค์ขอบัญชีย้าย ขายได้ขายเค้าไป นี่ไม่ให้ตีความว่าอยากย้ายเหรอครับทฃ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:49
ถ้าไม่มาซ้อมเพราะเรื่องครอบครัวก็เข้าใจได้

ส่วนเรื่องอยากย้าย คิดว่าจริงเพราะสื่อ tier 1 ก็รายงานตั้งหลายเจ้า ที่แฟนๆ ขัดใจคือทำไมเพิ่งบอกมากกว่า ถ้าอยากเตะ UCL ก็ควรบอกตั้งแต่จบซีซัน ไม่ใช่ผ่านมาตั้งเดือนครึ่งแล้ว จะเตะพรีซีซันอยู่แล้ว แทนที่จะมีเวลาหาตัวแทนมากกว่านี้
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38484
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 21:16
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
พูดอีกรอบนึงแล้วกัน ว่าแฟนแมนฯยูไนเต็ดนี่ปกป้องโรนัลโด้เหลือเกิน

ยอมรับกันตรงๆว่ามันไม่อยากมาตั้งแต่แรก รู้กันตั้งแต่คำพูดว่าย้ายมาเพราะเซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสันขอแค่นั้นแหละ

บางคนบอกว่ามันอุตส่าห์ยอมมา แทนที่จะไปซิตี้แล้ว ซึ่งจริงๆอ่ะ ถ้าโรนัลโด้มันรักแมนฯยูไนเต็ดจริงๆ การย้ายไปซิตี้มันไม่ถูกเอามาพิจารณาด้วยซ้ำ

คุณลองนึกภาพดูแมนฯยูไนเต็ดติดต่อหลุยส์ ซัวเรสไป คิดว่าซัวเรสจะว่ายังไง?

ผมมั่นใจว่าปฏิเสธทันที ไม่ใช่เหตุผลเรื่องฟุตบอลด้วย แต่ซัวเรสจะให้ความเคารพต่อแฟนลิเวอร์พูล

เหมือนตอนที่มีข่าวแมนฯยูไนเต็ดจะเอากุน อเกวโร่แล้วโซลชาร์มาปฏิเสธว่าถ้าเป็นตัวเองคงไม่ย้ายมาแมนฯยูไนเต็ดหรอก

ดังนั้นปล่อยให้ย้ายทีมไปก็จบๆไม่ต้องคร่ำครวญ ไม่ต้องตามด่างอแงอะไรมาก อย่าไปยึดติดอะไรมากเลย

โรนัลโด้มันเหมือนเจนนี่ใน Forrest Gump อ่ะ ช่วงที่ยังหนุ่มยังแน่นไปใช้ชีวิตโลดโผน พอใกล้จะหมดสภาพแล้วก็กลับมาตายรัง  

อันนี้เทียบโคตรเห็นภาพเลย อีเจนนี่

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 11:01
เคสนี้ไม่ได้มีอะไรเลย นักข่าวหาจังหวะปั่นข่าว
timing มันมีปัญหาเรื่องครอบครัว นักข่าวก็เล่นจังหวะนี้ปั่นเอายอด
โด้ก็ไม่ออกมาแถลงช่วงนี้หรอก
เค้ามีปัญหาอยู่ ใน social media ของโด้ ก็เงียบมาหลายวัน ก็น่าจะมีปัญหาเรื่องครอบครัวจริง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel