ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:03
[RE: เรื่องค่าเหนื่อย เดยอง [ขวัญ ลามาเซีย]]
matong444 พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
matong444 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้คือแมนยูแค่ตกลงเรื่องค่าตัวกันอยู่ใช่มั้ยครับ ยังไม่ได้ตกลงค่าเหนื่อยกับนักเตะ ผมไม่ได้ตามบ่อย ยาวเกิน  

ตกลงภาพรวมดีลจบแล้วครับ ว่าจะจ่าย 56ลป. + แอดออน 15ลป.
ที่คุยกันตอนนี้คือ แอดออน 15ลป. ยังเจรจาไม่ลงตัว
สัญญาส่วนตัว ยังไม่ได้คุยครับ  

อ่อ คือเหลือแอดออน ก็แสดงว่าบาซ่ายังไม่ได้ตอบรับข้อเสนอ 100% เนาะครับ ยังต้องคุยเรื่องแอดออนอีก ถึงจะไปคุยสัญญากับนักเตะได้ เหมือนจะเกมส์ยาวนะถ้างี้ เดือนนี้จะจบมั้ย  

เอาตามจริงก็น่าจะใกล้จบละมั้งครับ
เพราะแอดออนตรงนี้คุยกันมา 2 อาทิตย์ละครับ 55555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38634
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:19
[RE: เรื่องค่าเหนื่อย เดยอง [ขวัญ ลามาเซีย]]
Cholly3 พิมพ์ว่า:
vangaal พิมพ์ว่า:
เดยอง ถ้าลดแล้วอยู่ต่อโง่นะ

ส้วนถ้าไม่ลดแล้วอยู่ต่ออันนี้เข้าใจได้  

จริง มีสัญญาอยู่ จะยอมลดตังทำไม  

ลองนึกภาพช่วงโควิด ทั้งบริษัทยอมโดนลดเงินเดือนกันหมด

แต่มีเราคนเดียวในแผนก ที่ไม่ยอมลดอ่ะครับ อยู่ยากแน่ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jul 04, 2022 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6558
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:22
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:

ส้วนถ้าไม่ลดแล้วอยู่ต่ออันนี้เข้าใจได้  

จริง มีสัญญาอยู่ จะยอมลดตังทำไม  

ลองนึกภาพทั้งช่วงโควิด ทั้งบริษัทยอมโดนลดเงินเดือนกันหมด

แต่มีเราคนเดียวในแผนก ที่ไม่ยอมลดอ่ะครับ อยู่ยากแน่ๆ  

ถ้าใจหมาหน่อยก็ทำมึนไปครับ มีฝีเท้าด้วยสัญญาก็อีกหลายปีด้วยจะลดทำไม คนที่ถือไพ่หลักตอนนี้คือตัวเด ยองนะเท่าที่ผมคิดไว้
2
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38634
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:29
Greenwood พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:

ลองนึกภาพทั้งช่วงโควิด ทั้งบริษัทยอมโดนลดเงินเดือนกันหมด

ถ้าใจหมาหน่อยก็ทำมึนไปครับ มีฝีเท้าด้วยสัญญาก็อีกหลายปีด้วยจะลดทำไม คนที่ถือไพ่หลักตอนนี้คือตัวเด ยองนะเท่าที่ผมคิดไว้  

ไม่หรอกครับ คนถือไพ่หลักตอนนี้ก็แมนยูนั่นแหละ จ่ายราคาที่บาซ่าพอใจก็ได้ตัวแน่

เดอยอง ถ้าแกจะอยู่ต่อและไม่ยอมลดค่าเหนื่อยจริงๆ คงปฏิเสธแมนยูไปเด็ดขาดแล้ว

ที่คุยมาขนาดนี้คือแกทำใจ และพร้อมจะย้ายแล้ว

เพียงแต่ลาปอร์ต้าเพิ่งเปิดอีกทางเลือกไว้ให้ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ บีบให้ย้ายท่าเดียว

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jul 04, 2022 14:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:35
ดีลนี้ ผมยังไงก็ได้แล้วครับ

ถ้าได้มาก็ดีครับ อย่างน้อยเอามาช่วย ETH เองนั่นแหละครับ

แต่ถ้าไม่ได้มา บอร์ดเสียทั้งหน้า เสียหมาเพิ่มอีกต่างหาก

ส่วนตัวผมว่าเงินคือตัวแปรครับ นึกภาพคนเคยได้เงินเดือน 200,000 ละต้องเหลือ 100,000 ครับ

แถมอาชีพนักฟุตบอลมันไม่ได้ยืนยาวด้วย

ป.ล. ถ้าสำคัญจริง ลาปอร์ต้า ก็น่าจะชวนคุยเรื่องสัญญาใหม่และเงินก้อน(เพื่อรั้งให้อยู่) แล้วครับ ผมเป็น เดอ ยอง ผมก็รู้สึกนะ ไม่ได้สนใจใยดีเลย แถมดันต่อสัญญาคนอื่นได้ เช่น กาบี้ ไรงี้
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8405
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:42
เรื่องค่าเหนื่อย เดยอง [ขวัญ ลามาเซีย]
อัลไซเมอร์ พิมพ์ว่า:
--WuTTy-- พิมพ์ว่า:
Greenwood พิมพ์ว่า:
ถ้าเดยองไม่ย้ายไปแมนยูแล้วมีสัญญาเดิมอยู่ บาร์ซ่าบังคับลดค่าเหนื่อยได้เหรอครับหรือต้องจ่ายเรทที่ตกลงไว้แต่หมดสัญญาก็ปล่อยทิ้งฟรี  

ต้องจ่ายเรทที่เพิ่มขึ้นครับ คือ 25 ล้านยูโรต่อปี เพราะว่าระบุในสัญญา

แต่ถ้าจะอยู่ต่อ คงขอให้ทำสัญญาใหม่หรือป่าว?  

ใช่ครับ ณ สัญญาปัจจุบันมันต้องจ่ายตามนั้นแหละ
เมื่อวานผมเลยแสดงความเห็นไว้ ถ้าดีลมันจะล่มจริงๆ
มันต้องมีข่าวบาซ่า เจรจาสัญญาใหม่ให้เดยอง

หรือพูดคุยในเรื่องของค่าเหนื่อยในสัญญาแล้ว
แต่ ณ ตอนนี้มันไม่มี มันก็บอกกลายๆว่า บาซ่าไม่ได้รั้งขนาดนั้น
อยู่ที่เดยอง อยากอยู่ต่อก็มาขอทำเรื่องลดค่าเหนื่อย
ถ้าไม่มาทำเรื่องลดค่าเหนื่อย เชิญย้าย

แต่นักเตะจะอยู่ต่อก็ได้ แต่ผมมองว่าบอร์ดบีบกลายๆ
สุดท้ายแล้วผมอาจจะคิดผิดก็ได้ เพราะถ้าอยู่ต่อจริง
ผมเชื่อว่า บอร์ดคงพยายามทำอะไรสักอย่างกับค่าเหนื่อย

จริงๆมันมีหลายวิธีนะ สำหรับผม ถ้าจะเก็บเดอยองอะ
อยู่ที่บอร์ดบาซ่าจะทำมั้ย หรือจะเดินหน้าลดอย่างเดียว

ไม่คุยไม่ย้าย บาซ่าทำอะไรได้ไหมครับ มีสัญญาอยู่แล้ว สมมุต จะรับ480อะ  

ทำไม่ได้ครับ สัญญามันร่างตามกฏหมาย เซ็นรับรองกันแล้ว ไปแก้ไม่ได้
จะแก้ได้ก็ต่อเมื่อยินยอมพร้อมกันทั้งสองฝ่ายครับ

ซึ่งถ้าเดอยองยอมลดค่าเหนื่อย เดี๋ยวข่าวน่าจะมา ว่าเจรจากันใหม่
แต่ถ้าเดอยองไม่ยอมลด และไม่ยอมย้าย บาซ่าก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

แต่สิ่งที่บาซ่าทำได้ ถ้ากรณีไม่อยากเก็บไว้ คือการบีบเดอยองนั่นแหละ
ผมไม่รู้ว่าบาซ่าเคยทำเคสนี้มาก่อนมั้ย อาจต้องรอแฟนบาซ่ามายืนยัน
แต่เท่าที่รู้สึกคือ ซัวเรส กรีซมัน พวกนี้ก็ย้ายออกจากปัญหาค่าเหนื่อยสูงเกิน

ผมเลยคิดว่าถ้าเดอยองไม่ยอมลดจริงๆ น่าจะอยู่ยากเหมือนกันครับ  

ถ้าเดอยองปล่อยเบลอแบบโปรเบลนี่ฮาเลยนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 6017
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 18:25
เจ้าบุญทุ่ม บาซ่า ฉายานี้ ไม่ได้มาเล่นๆ จ่ายค่าตัว ระดับ 70-80ล้าน แล้วยังทุ่มค่าเหนื่อย 25ล้านยูโรต่อปี คิดดูตอนเมสซี่ ซัวเรส กรีซมันส์ คูตินโย่ ไม่รวมตัวหลักคนอื่นๆ ปีนึง แบกค่าเหนื่อยเท่าไร หนี้ถึงสะสมมหาศาลขนาดนี้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel