ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: เดินเรือพาณิชย์
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 00:51
[RE]บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ
ต้องช่องดูบอลกับแ_ท สายอวยนักข่าวเทียร์ต่ำๆก็เอามามโนเข้าข้างตัวเองหมดครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MANCHESTER UNITED 1999-ปัจจุบัน

นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5107
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 00:52
[RE: บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ]
ผมชอบแกเวลาจัดกับน้าแทวนะมันตลกดี แต่ก็ไม่ชอบด้วยในเวลาเดียวกันที่พูดเรื่องอื่นแพร่มไปทุกเรื่องทักๆที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรลึกขนาดนั้นทัศนคติบางเรื่องก็แย่เหลือเกิน
ล่าสุดคุยกันอยู่บอกดราก้อนวิปปะริตทีีหมายเลข18ได้กับคุริรินที่เป็นมนุษย์ได่กันยังไงครกับหุ่นยนต์บลาๆๆเออการ์ตูนเดี๋ยวนี้มันวิปปะริตนะพี่
เห้อแฟนดราก้อนบอลอย่างผมได้ยินนี่เคืองจัด ไม่รู้ก็ไม่ต้องแพร่มก็ได้
ชอบความตลกของเค้าเวลาจับคู่กับน้าแมวแต่ไม่ชอบที่แพร่มอะไรที่ไม่รู้จริงไม่ใช่แค่เรื่องนี้มีอีกหลายเรื่องแต่จำไม่ได้ แต่ก็ยังพอตามๆอยู่เกือบตลอดเพราะมันตลก แต่เกลียดทัศนคติสุดๆเลย เลยคิดซะว่าเสพผลงานละกัน
1
0
PS8
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 00:53
[RE: บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ]
ไม่ใช่แอนตี้แบ่งเทียร์นักข่าวหรอกครับ จงใจจะแซะว่าแหม บอกเรียกร้องประชาธิปไตย ว่าเกลียดเผด็จการ แต่แบ่งชนชั้นวรรณะนักข่าว ระดับร่างระดับสูงกัน ว่าใครต่ำใครสูง ฟังจากที่แกพูดก็รู้ แต่จริงๆการแบ่งเทียร์คือการแบ่งความน่าเชื่ออถือต่างหาก ไม่เกี่ยวเลยใครชั้นต่ำชั้นสูงเลย ฟังแกพูดอันนี้แล้วแบบหืมม กลิ่นกะทิบูดแรงมาก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2021
ตอบ: 1603
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 00:55
ถูกแบนแล้ว
มีแต่ขยะเปียกแหละฮะ แฟนทีมนี้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2046
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:05
เอาจริงแกก็คงแค่ตามโลกตามช่องทางด้วยวิถีทางสมัยนี้ไม่ค่อยพริ้วทันเหมือนคนยุคใหม่ๆเนื่องด้วยเจเนอเรชั่นแกแหละ แต่ทำเป็นพูดไปว่าไม่ให้ค่า tier นักข่าวในโลกโซเชียลทั้งที่แกน่ะหลายครั้งหยิบข่าวลือโคตรๆจากนักข่าวหรือสำนักที่ความแม่นยำเหมือนพยายามเอาปืนอัดลมสอยเครื่องบินมาลงคลิปรายวันช่องตัวเองอยู่บ่อยๆ แต่ที่เอามาลงคงเพราะข่าวถูกจริตส่วนตัวด้วย

ซึ่งแกเป็นนักข่าวกีฬาไง ไม่ใช่คนทั่วไปที่ไหนไม่รู้

0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2990
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:14
ผมอึ้งตรงเป็นแฟนผีแต่ไม่รู้จักไซม่อน สโตน

แก้ไขล่าสุดโดย Rocket Raccoon เมื่อ Mon Jul 04, 2022 01:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2010
ตอบ: 52
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:16
จะเรียกแอนตี้เทียร์นักข่าวก็ไม่เชิงนะ ผมทันอ่านอยู่ ตอนนั้นเหมือนแกโพสเรื่องย้ายตัวอะไรนี่แหละ แล้วมีคนมาตอบเต็มไปหมดประมาณว่า เทียร์ 1 ยังไม่คอนเฟิร์มนะ, ยังไม่มีข่าวจากคนนี้ที่เป็นเทียร์ 1 เลย

เพราะสมัยนี้คนสามารถตามข่าวเองจากทวิตได้ไง เหมือนแกเลยงอนเลย มีบ่นๆแบบก็ไปตามพวกนั้นดิวะ จะมาตามข้าทำไมประมาณนี้ แล้วตั้งแต่นั้นมาก็แขวะๆเรื่องเทียร์ตลอด แต่ผมว่าตั้งใจแขวะแฟนบอลที่มาตอบตอนนั้นมากกว่า
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 12029
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:30
Scouseland พิมพ์ว่า:
Tier นักข่าวของทีมอื่นผมไม่รู้แหะ

แต่ของหงส์คือแฟนๆเค้าตั้งกันเองจากข่าวที่ผ่านมา ถามว่ามีมูลไหม ก็มีเพราะอิงจากข่าวที่ผ่านมา แต่ควรเอามายึดเป็นจริงเป็นจังแบบหลายๆเพจไหม ผมว่าไม่ เพราะการที่สื่อเจ้านึงรายงานข่าวผิดมันก็ไม่ได้แปลว่าจะผิดหรือมั่วตลอดไป หรือถ้าเป็น Tier 1 ก็ไม่ได้แปลว่าจะถูกเสมอไปเหมือนกัน

สุดท้ายแล้วก็อยู่ที่ว่าแฟนๆแต่ละทีมจะจัดกันยังไง เช่น

Reporter : LFC (Tier), United (Tier)

Sky Sports : LFC (4), United (4)
Bild : LFC (2), United (3)
Telegraph : LFC (3), United (2)
Goal.com : LFC (5), United (4)
Fabrizio Romano : LFC (3), United (2)
Guillem Balague : LFC (3), United (4)

Edit : ข้อมูล Tier เอามาจาก r/LiverpoolFC แต่เก่าแล้ว เพราะหลังๆเวลามีคนตั้งกระทู้จัด Tier จะโดน Mod ลบอย่างไว แล้วก็ไม่ค่อยพูดถึง Tier กันแล้ว เหมือนกับยกเลิกกันไปแล้ว  

ของ reddit แมนยู mod เคลมว่าเป็นที่แรกที่จัด tier ฮะ แล้วก็รีวิวกันทุกตลาด (ให้คะแนนความน่าเชื่อถือจากข่าวที่เล่น) ถ้าใครแม่นๆ + เป็นคนแรกๆที่นำข่าวมาเสนอก็จะเพิ่ม tier ให้ อย่างตลาดก่อนแมนยูก็มี julien meynard นำมาคนแรกเลยข่าววาราน
อีกที่ ที่รีวิวกันทุกตลาดคือ reddit ฝั่ง barca เท่าที่ผมเช็คมานะ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5103
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:37
Bent_mmtc พิมพ์ว่า:
ต้องช่องดูบอลกับแ_ท สายอวยนักข่าวเทียร์ต่ำๆก็เอามามโนเข้าข้างตัวเองหมดครับ 555  

คนไหนหรอครับที่บอกนักข่าวเทียร์ต่ำ เคยเช็คเทียร์นักช่าวบ้างป่าวครับว่าใครเทียร์ต่ำเทียร์สูง ผมเห็นพวกนี้เขาก็พูดหมดนะ เทียร์1 เทียร์2 เทียร์3
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13340
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 01:39
แกพูดทุกวันนี้ก็เอาคอนเทนแหละ รู้ว่าเล่นข่าวทีมไหนกระแสดีหรือไม่ดี 555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7690
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 05:05
สำนักนี้เป็นแทบทุกคนทั้งอดีตและปัจจุบันครับ

คิดเอาเองนะ ว่าเพราะ.-
1. เหมือนด้อยค่าเพื่อนตัวเองด้วย เพราะหลายๆคนชอบอวดว่ารู้จักคนนั้น ซี้คนนี้...ซึ่งไม่ใช่ Tier อะไรเลย แต่ก็ชอบเอาข่าวเพื่อนเล่าว่ามาลงเพจตัวเอง
2. ยิ่งยุคสมัยที่โลกแคบลงเรื่อยๆ การหาข่าวง่ายลง นั่นคือการด้อยค่าสำนักพิมพ์และตัวเองอย่างเห็นได้ชัด เพราะสามารถมีข้อเปรียบเทียบได้ง่ายเลย สมัยก่อนอะไรก็ต้องเชื่อข่าวสยามกีฬา แต่ปัจจุบันมันไม่ใช่แบบนั้นแล้ว
3. ทำให้ทำงานยากขึ้น หน้าแหกง่ายขึ้น หลังๆถึงเปลี่ยนมาเป็นวิเคราะห์วิจารณ์มากขึ้น ซึ่งก็หน้าแหกบ่อยๆเช่นกัน
ฯลฯ
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
นักเตะตำบล
Status: เง่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3693
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 06:46
นักข่าวกีฬายุคแกไม่กรองข่าวนิ นสพ ลงข่าวอะไรก็หยิบมาหมด
0
0
Blue is the colour

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 20081
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 06:50
[RE]บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ
นักข่าวรุ่นเก่ามักจะไม่ชอบครับ ที่ผมสังเกต ประมาณว่าเมาส์ไม่มันส์ ไม่มีอะไรให้พูดเยอะ.

เพราะนักข่าวรุ่นเก่าเน้นทรรศนะ. พอข่าวซุบซิบขายไม่ได้. เขาก็จะไม่มีเรื่องเล่า ไปต่อลำบากในงาน

ไม่เหมือนนักข่าวรุ่นใหม่ จะเน้นข่าวแม่นยำไปเลย แล้วเจาะลึกลงไปละเอียดๆ ถึงแหล่งข่าว ทีมงาน การทำงาน เทคนิค บลาๆๆๆ ทำให้เขาก็คุยยาวๆ ได้เช่นกัน

ผมก็ฟังทั้งสองฝ่าย เบื่ออันไหนก็ฟังอันอื่นไปเรื่อยๆ ทำให้รู้หลากหลายดี. ยกเว้นไอสูนไม่ฟัง ไม่ชอบตรงไม่มีมารยาท ด่าทีมที่ตัวเองไม่เชียร์ได้เต็มปากเต็มคำ. ซึ่งผมว่ามันคือมารยาทพื้นฐานที่คนทำงานวิจารณ์ต้องมี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2009
ตอบ: 9955
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 07:32
บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ
ข่าวจากเดอะซันยังเอามาเป็นตุเป็นตะ คนแบบนี้หิวแสงหิวกระแสก็แค่นั้นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 2651
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 08:48
บอ.บู๋แกไม่ชอบระบบเทียร์นักข่าวเหรอครับ
บอ.บู๋ เอาไว้ดูขำ ตามข่าว ลิเวอร์พูลไปโคตรแอ็ก เชลซีไปปีเตอร์โบล๊ต แมนยูหลายคงไอสูน พู่กัน ยูเว่ไปฟาน เยอะแยะที่รานงานข่าวแบบกรองมาให้แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
12 ปี เดือนหน้า ไม่รู้ดูอะไรนักหนาเว็บนี้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel