ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 15:52
[RE: สอบถามแฟนทีมชาติNetherlandหรือคนที่ดูบ่อยๆ AkeกับDeLigt]
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
naruofdark พิมพ์ว่า:
Ake เล่นลูกโด่งเล่นตัวซ้อนไม่ค่อยเก่งนะผมว่า แต่ถ้าตัวๆเเกเอาอยุ่แถมจ่ายบอลเเม่น

Deligt ให้นึกภาพวิดิช ผมรู้สึกอย่างนั้นเลยแต่ฝีมือยังห่างพอสมควร

ผมว่า Ake ฟอร์มดีกว่าเกมรุกไม่เอาอ่าวทั้งคู่

สองตัวนี้ผมไม่เคยเห็นเล่นด้วยกันนะแต่คิดว่าถ้าแผนหลัง 4 ยังไงก็เละแต่ถ้าหลัง 3 มีคนคอยซ้อนให้ผมว่าเวิค  

ถ้ารวมๆอาเก้จะเกมรับเหนียวกว่าใช่ไหมครับ

แต่ถ้าเล่นหลัง3ต้องมีคนคอยรองแบบฟานไดจใข่ไหมครับ
ทีมผมคงต้องเป็นธิอาโก้ซิลวาแหละ  

ถ้าเล่นหลังสามแล้วมีตัวไว้ใจได้เเบบซิลวาผมว่าเวิร์คนะ เพียงเเค่ต้องเอาใจช่วยให้เเกฟิตทั้งฤดูกาลอะอายุอานามก็ไม่น้อยแล้ว

ผมคิดว่าดวล 1-1 อาเก้เก่งกว่านะ แต่ถ้าลูกชน ลูกโด่งก็ตามสภาพร่างกายครับเดอลิคก์ดีกว่า

ปล.ที่ผมไม่เคยเห็นด้วยกันนี่หมายถึงผมไม่เคยดูครับไม่ได้หมายความว่าเค้าไม่เคยเล่นด้วยกัน อภัยที่ทำให้สับสนครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 15:59
[RE: สอบถามแฟนทีมชาติNetherlandหรือคนที่ดูบ่อยๆ AkeกับDeLigt]
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ดูแค่เอาสถิติมาแบ่งปัน

จำนวนการดวลอาจจะดูน้อยกว่า VvD แต่เมื่อคำนวนนาทีที่ลงเล่นไปก็อัตราส่วนลงเล่นต่อการดวลพอๆกัน แต่อัตราการชนะสูงกว่าฮะ

สถิตินี้ผมจะเห็นเเย้งได้สองอย่างครับ 1.VVD เจอกับทีมที่เล่นลูกโยนยาว เล่นลูกครอสจากริมเส้นเลยต้องเเย่งเล่นลูกหัวเยอะกว่า ซึ่งการที่เปอร์เซ็นสำเร็จน้อยกว่าไม่ได้เเปลว่าอ่อนกว่าเสมอไปเพราะ อาเก้เวลาได้ลงก็ต้องต่อหลังดิอาส ลาป้อก เเม้เเต่สโตนซึ่งทำให้เวลาได้ลงคือเจอทีมอ่อนกว่าและบางทีพอเจอทีมเล่นบอลโยนเป๊ปก็ไม่ส่งลงจะให้ลงเจอทีมต่อบอลกับพื้นไรงี้ฮะ

2.เเมนซิตี้ไม่รับลึกครับ ส่วนใหญ่คือครองบอลสู้ดังนั้นลูกกลางอากาศมันจะมาเเนวๆเเย่งเล่นตัวๆมากกว่าโฉบใส่กัน นึกภาพยืนโหม่งเฉยๆ กับวิ่งไปหาบอลที่โค้งดูครับว่าอันไหนมันยากกว่า

เเต่นั้นเเหละผมไม่ได้หาข้อมูลเชิงลึกว่ามันจริงอย่างที่ผมคิดไหม แต่ผมคิดว่าจริง555555555555

ปล.ที่พิมมามโนล้วนๆ ขอบคุณครับที่อ่านจบ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26320
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 16:12
สอบถามแฟนทีมชาติNetherlandหรือคนที่ดูบ่อยๆ AkeกับDeLigt
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
อาเก้สำหรับผมคือเวลใกล้ตันแล้วอะ
มายืนแผนหลัง3ก็น่าจะได้ร่างบอร์นมัทกลับมา
มีทีเด็ดคือจังหวะขึ้นไปทำประตูนี่แหละ
การเล่นบอลด้วยเท้าอยู่ในขั้นดีแต่ไม่ถึงดีมาก
ส่วนเดอลิกท์รูปร่างใหญ่แต่ไม่ช้าเลยนะ
มีคล่องตัวและความเร็วการเล่นบอลด้วยเท้า
อยู่ในขั้นดีได้หมดสั้นหรือยาวส่วนเรื่องเกมรับ
พอกันแต่ดีกว่าตรงอายุยังน้อยมีโอกาสอัพเวล
ถ้าได้ร่างอาแจ็คซ์กลับมาคือมีทีเด็ดเหมือนกัน
เด่นในเรื่องการเติมขึ้นไปทำประตูแต่อยู่ยูเว่
ไม่ค่อยได้ขึ้นไปเยอะเหมือนตอนอาแจ็คซ์
เรื่องการสร้างเกมจากแดนหลังทั้งคู่คือดี
ก็คงต้องตอบโจทย์ทูเคิลตรงนี้ด้วย
ส่วนในทีมชาติแล้วแต่วันฟอร์มไม่ค่อยคงที่กัน

ปล.ส่วนพวกที่ชอบว่าเดอลิกท์ช้าเป็นเต่าหรือเหมือนแม็กไกวร์นี่คือน่าจะไม่ค่อยได้ดู
เดอลิกท์นี่มีความเร็วพอตัวเลยถ้าเทียบกับกองหลังด้วยกัน
เพราะความที่เร็วนี่แหละเลยเข้าพรวดบ่อยคล้ายๆรูดี้ก่อนร่างทอง

ใช่ครับ
ปีที่อยู่อาแจกร่างทองคือขึ้นไปทำประตูบ่อยมาก ไม่ได้ช้าเลยด้วย
ความเร็วถือว่าดี เต็ม10ได้สัก7

ส่วนเรื่องPotential
ผมว่า ตอนนี้เต็ม100 ทั้งคู่ พอๆกันที่80
อาเก้มีสิทธเก่งขึ้นอีกนิดหน่อยสัก85
แต่เดอลิกต์นี่คือ อายุน้อยแววดี น่าจะสามารถพัฒนาไประดับ90-92ได้  

อาเก้ได้อยู่ในมือโค้ชอันดับต้นๆของโลก
ถ้าย้ายมาก็ตามนี้แต่เอาแค่ส่วนตัวผมนะ
ไม่น่าจะพัฒนาอะไรได้เยอะกว่านี้อีกแล้ว
อาจจะมีดีขึ้นตรงความมั่นใจได้ลงสม่ำเสมอ
แต่พวก เทคนิค แทคติค ต่างๆน่าจะได้รับ
การขัดเกลามาจนเต็มแก้วพอสมควร
เป็นนักเตะที่ได้เป๊ปจับอัพเกรดมาแล้ว
ส่วนเดอลิกท์ยูเว่ช่วงหลังๆทีมฟอร์มไม่ดี
เจอโค้ชแต่ละคนก็ช่วงขาลงบางคนก็ใหม่
ไร้ประสบการณ์อายุยังน้อยน้ำยังไม่เต็มแก้ว
มันดูมีอะไรให้ทูเคิลจับใส่เข้าไปได้อีกเยอะ
หรือถ้าทูเคิลเอาร่างอาแจ็คซ์กลับมาได้
ก็คือคุ้มเลยเก่งกว่าอาเก้แน่นอนร่างนั้น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36887
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 18:43
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมไม่ได้ดูแค่เอาสถิติมาแบ่งปัน

จำนวนการดวลอาจจะดูน้อยกว่า VvD แต่เมื่อคำนวนนาทีที่ลงเล่นไปก็อัตราส่วนลงเล่นต่อการดวลพอๆกัน แต่อัตราการชนะสูงกว่าฮะ

สอบถามหน่อยครับอันนี้มันของเว็ปไหน อยากไปดูสถิติบ้าง  

เห็นยังไม่มีคนตอบ เลยตอบแทนนะ

https://fbref.com/en/ เว็ปนี้ครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 19:46
ดูสถิตี ไดจ์นี่ดวล 175 ชนะ 140 ไปเทียบกับดวล 49 คือมันไม่ควรเอามาเทียบแหละครับมันห่างกันเกินไป
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5721
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 19:52
อันนี้พูดแบบไม่ดูสถิตินะครับ แต่ผมมีความรู้สึกว่าเดอลิกต์ฝีเท้ากับชื่อชั้นเหนือกว่าอาเก้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11828
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 20:10
Sulyvahn พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับอันนี้มันของเว็ปไหน อยากไปดูสถิติบ้าง  

FBref ครับ สาย analytic ในทวต.ใช้กัน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel