ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 15:42
[RE: เบนท์ชี้ "เฟรงกี้" ซบผีคือถอยหลังลงคลอง]
ตอนพี่เล่นอยู่จากดาวรุ่งน่าจับตามอง เพ่ก็ถอยหลังลงคูไปไหนต่อไหนละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 3260
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 15:42
[RE: เบนท์ชี้ "เฟรงกี้" ซบผีคือถอยหลังลงคลอง]
๊UCL>Europa ไม่เรียกลงคลองก็หลงถังปิ๊บแหละเ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2022
ตอบ: 2671
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 15:46
บางทีก็สงสัยนะครับ ว่าทำไมเขาถึงคิดว่าบางความคิดเห็นเนี่ยแสดงการ "หัวร้อน"

ถ้าเขามีสิทธิพูด (หรือที่บางคนเรียกวิจารณ์)
เราเองก็มีสิทธิจะพูดเหมือนกันว่า สิ่งที่เขาพูดมันเป็นสิ่งที่เรา "รู้กันอยู่แล้ว"
ไม่ได้มีอะไรใหม่เลย แค่มันเป็นคำพูดของอดีตแข้งพรีเมียร์ลีกคนหนึ่ง ที่นักข่าวอีกคนเอามาเขียนให้เราอ่าน

ก็เท่านั้นเอง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31971
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 16:03
อ้างอิงจาก:
ผมไม่เข้าใจว่าทำไม บาร์เซโลนา ยอมปล่อยนักเตะคุณภาพระดับนี้ พวกเขาต้องการเงินหรือเปล่า?  

ไม่รู้จริงดิ
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 16:54
เป็น ดีล ที่ สงสาร เดอ ยอง จริงๆ
จำใจ ต้องย้าย แม้ ปลายทาง จะ ตกต่ำ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 16:54
ข่าวบันเทิงครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 2611
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 18:53
Argetlam พิมพ์ว่า:
MiNiZtUR พิมพ์ว่า:
SpaceDevil พิมพ์ว่า:
จะออกมาพูดทำไม ในสิ่งที่คนเขารู้กันอยู่แล้ว

บาร์เซโลน่าต้องการเงิน เขาถึงอยากขาย

อีกอย่าง การจะเลือกไปอยู่กับทีมที่ต้องการบูรณะตัวเองขึ้นมา มันเป็นการถอยหลังลงคลองตรงไหน ฤดูกาลยังไม่เริ่มเลย ถ้าเขาเข็นทีมนี้ขึ้นมาได้ มันก็เป็นเกียรติประวัติของเขาปะ  

ถอยตรงที่ไม่ได้เลือก แล้วได้ไปอยู่ในทีมที่ห่วยกว่า เล่นกับนักเตะที่กากกว่า ที่กำลังจะเริ่มต้น ก้าวแรกเรียนรู้การเล่นฟุตบอลสมัยใหม่

ผมแฟนผีนะ แต่มันเรียกว่าถอยหลังลงคลองก็ถูกแล้วป่ะ?  

อันนี้แย้งหน่อย ผมว่าบาซ่าปัจจุบันก็ไม่ได้ดีไปกว่าแมนยูตอนนี้มากมายนะครับ
หลักๆคือนักเตะรักบาซ่ามาก เลยไม่อยากย้ายออกมากกว่า  

เอาด้วยระบบการเล่นก่อนละกันนะครับ มันฝังใน DNA เขาละ, ส่วนของเรา เพิ่งเริ่มลืมตาดูโลก สี่วันก่อน

เอาด้วยอันดับในตารางนะครับ บาซ่า จบที่ 2 ตามแชมป์ 13 คะแนน, แมนยู จบที่ 6 ตามแชมป์ 35 คะแนน

เอาความพร้อมที่จะไปในอนาคตนะครับ ในเรื่องการซื้อนักเตะ ถ้าให้ทุกอย่างเท่ากัน ผมก็เชื่อว่านักเตะเลือกบาซ่าก่อนแมนยูอยู่แล้วนะครับ

คือพื้นฐานเขาดีกว่าเรา แมนยูแค่รวยกว่า แค่นั้นเอง บาซ่าเองก็บริหารโง่มาหลายปีเหมือนกัน แต่ไม่ได้นานเท่าแมนยู แล้วก็น่าจะเลิกโง่ได้เร็วกว่าแมนยูเยอะ

สุดท้ายแล้ว เขาพร้อมจะก้าวกระโดดไปก่อนเราเยอะครับ

ข้อแถม ถ้าวัดความน่าอยู่ของเมือง บาร์เซโลน่ากินขาดแมนเชสเตอร์เยอะครับ

อาจจะเป็นเรื่องสำคัญสำหรับบรรดาวัยรุ่นพันล้านทั้งหลาย คุณภาพชีวิตที่เทียบกันไม่ได้

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 2611
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 18:59
nOnsEnsIcAL พิมพ์ว่า:
MiNiZtUR พิมพ์ว่า:
SpaceDevil พิมพ์ว่า:
จะออกมาพูดทำไม ในสิ่งที่คนเขารู้กันอยู่แล้ว

บาร์เซโลน่าต้องการเงิน เขาถึงอยากขาย

อีกอย่าง การจะเลือกไปอยู่กับทีมที่ต้องการบูรณะตัวเองขึ้นมา มันเป็นการถอยหลังลงคลองตรงไหน ฤดูกาลยังไม่เริ่มเลย ถ้าเขาเข็นทีมนี้ขึ้นมาได้ มันก็เป็นเกียรติประวัติของเขาปะ  

ถอยตรงที่ไม่ได้เลือก แล้วได้ไปอยู่ในทีมที่ห่วยกว่า เล่นกับนักเตะที่กากกว่า ที่กำลังจะเริ่มต้น ก้าวแรกเรียนรู้การเล่นฟุตบอลสมัยใหม่

ผมแฟนผีนะ แต่มันเรียกว่าถอยหลังลงคลองก็ถูกแล้วป่ะ?  

จะเรียกว่าถอยได้ไง เพราะอยู่ในคลอง 55 กำลังจะเดินขึ้นคลองต่างหาก ละไปครองแชมป์  

คุณหวังถึงแชมป์เลยหรอครับ? 555555

จบปีแรก ผมขอแค่มีทรงก็ดีใจแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel