ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20672
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 01:15
[RE: เพลงใหม่ Thaitanium มาแล้ว(จะดราม่าอีกมั้ย?)]
N'Square พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ฟังไปตอนห้วค่ำว่าจะตั้งมู้

มันก้ดีกว่าเพลงที่เป็นดราม่า แต่...... ทำไมมันไม่เพราะอยุ่ดี55555

คือไปเทียบสมัยทำตอนras นี่คนละเกรดเลยอะ คือมั่นใจมากๆว่าสมัยras อะไรแบบนี้ดีกว่าเพลงสมัยใหม่หลายเพลงมาก

แต่ทำไมทำไปทำมา มันดันแย่ลงอย่างเพลงนี้ก้สุ้เพลงสมัยใหม่ไม่ได้

ขนาดเวย์ยังแรพแย่ลงเลยเพลงนี้อะ

ท่อนที่ดีสุดของเพลงคือชองbigcalo ให้คะแนนก้ซัก8.5 ท่อนนี้นะ ท่อนคนอื่นนี่แบบ 5,6 คะแนนพอ

ปล แต่ไอเพลงเก่าที่เปนดราม่า พ่อ รันวงการ อันนี้ไม่ควรดราม่าเลย เป็นเรื่องโคตรปกติ แล้วถามว่าเป็นพ่อของวงการจริงมั้ย มันก้ค่อนข้างจริงอะนะ เพราะไม่มีใครทำฮิปแนวฮิปแท้ๆเท่าไทเทละสมัยก่อนเนี่ย  

คือผมว่าไทเทยุคก่อน แกก็ทำเพลงโหดจริงอะ แต่เป็นโหดแนว Old shcool นะ แบบแนวแก๊งๆ hiphop อเมริกันนี่ไทเทเลย แล้วฟีลมันได้สุดอะ คือ snoop dog ยังมาทำเพลงด้วยสมัยไทเทรุ่งเรือง เทียบกับโจอี้หรือก้านคอคลับที่เป็นตำนานเหมือนกัน ในแง่ความฮิปฮอป แบดๆนี่ไทเททิ้งขาดเลย แต่โจอี้มันเพลงสนุกเข้าถึงง่ายกว่า

แต่สมัยนี้แนวเพลงฮิปฮอปเองมันก็เปลี่ยนไปเยอะ New school แนวใหม่ แนวแทร็ป มัมเบิลแร็พมันก็มา รุ่นใหม่ๆมันก็มา ตำนานจะมาทำเพลงแนวใหม่ๆก็ทำไม่เก่งเท่าหรือจะทำแนวเดิมก็โดนด่าเชยอีก มันก็เป็นโจทย์ยากนะผมว่า

ปล. เพลงเก่าที่ดราม่าผมว่าคนไม่ชอบหน้าศิลปินเป็นทุนเดิมเยอะด้วยมั้ง เอาจริงๆในแร็พเกมมันก็ปกติ  

ตอบว่าไม่จริงได้มั้ย อย่างน้อยก้ไม่ใช่กับway คนนึงอะ

เวย์แรพสไตลใหม่ได้โคตรรรรรดี แต่พอมาทำกับไทเท เพราะบีทด้วยแหลพมันเลยดูกากมาก

อย่างเพลง way upที่อยุ่ท้ายเอมวีกับไวโอเลตอะ โคตรรรรรรรรรดี

หรืออย่างที่ft anarchy เพลงunderstand me ก้ถือว่าผ่านฉลุย

สรุป kh sd อาจจะไม่ควรทำเพลงแล้ว เหมือนปรับตามยุคไม่ทัน หรือไม่ก้หาคนทำบีทใหม่เถอะ ตอนนี้ไม่รุ้ว่าที่บีทมันออกมาง่อยๆเนี่ยเพราะ มันหาคนทำดีๆไม่ได้(djbuddha+kh ทำบีทแล้วมันได้แค่นี้ แต่ก้เหนพยายามเอาคนอื่นเข้าไปทำบีทเพิ่มให้) หรือ kh sd แรพกับบีทสมัยใหม่ไม่ได้เลยต้องเอาบีทประมานนี้มาแรพ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1462
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 01:25
[RE: เพลงใหม่ Thaitanium มาแล้ว(จะดราม่าอีกมั้ย?)]
ถ้าเป็นภาษาอังกฤษหมดไม่มีดราม่าแน่นอน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3721
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 02:30
ชอบครับ

ทำเพลงด่าตัวเองได้ตรงประเด็นดีครับ
0
0
ไอ้แมวน้อย
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46561
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 03:55
เพลงดีขนาดไหน แต่พอรู้ว่าฝั่งไหนแล้ว แค่กดเข้าไปยังยี้เลย อี๋ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2021
ตอบ: 250
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 04:43
เพลงใหม่ Thaitanium มาแล้ว(จะดราม่าอีกมั้ย?)
เพลงมันส์ดี แต่คงไม่ทำให้กลับมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 3236
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 05:27
69_420 พิมพ์ว่า:
เขาแรพด่าตัวเอง แบบเอมิเนมใน 8ไมล์หรอ

ผมชอบเพลงพ่อ...มากกว่าอีกบีทมันดีดดี ติดหูด้วย แต่ต้องข้ามท่อนของเอสดีไปหน่อย  
ตบให้กลิ้งเป็นหมูปิ้ง ยังตราตรึง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32291
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 06:04
กะทิเข้มข้น
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Summer Day
เข้าร่วม: 29 Nov 2005
ตอบ: 5643
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 10:07
ผมโตมากับไทเทนะ ผมโคตรชอบเพลงนี้เลย มันดี ชอบแบบไหนก็เลือกเอาที่คุณชอบละกันครับ
1
0

พวกแฟนเชลซีส่วนใหญ่นี่ขี้น้อยใจหวะ แตะนิดหน่อยไม่ได้เลย บอกตามตรงนะ โคตรตุ๊ด!!!
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 10:45
N'Square พิมพ์ว่า:
ฟังไปตอนห้วค่ำว่าจะตั้งมู้

มันก้ดีกว่าเพลงที่เป็นดราม่า แต่...... ทำไมมันไม่เพราะอยุ่ดี55555

คือไปเทียบสมัยทำตอนras นี่คนละเกรดเลยอะ คือมั่นใจมากๆว่าสมัยras อะไรแบบนี้ดีกว่าเพลงสมัยใหม่หลายเพลงมาก

แต่ทำไมทำไปทำมา มันดันแย่ลงอย่างเพลงนี้ก้สุ้เพลงสมัยใหม่ไม่ได้

ขนาดเวย์ยังแรพแย่ลงเลยเพลงนี้อะ

ท่อนที่ดีสุดของเพลงคือชองbigcalo ให้คะแนนก้ซัก8.5 ท่อนนี้นะ ท่อนคนอื่นนี่แบบ 5,6 คะแนนพอ

ปล แต่ไอเพลงเก่าที่เปนดราม่า พ่อ รันวงการ อันนี้ไม่ควรดราม่าเลย เป็นเรื่องโคตรปกติ แล้วถามว่าเป็นพ่อของวงการจริงมั้ย มันก้ค่อนข้างจริงอะนะ เพราะไม่มีใครทำฮิปแนวฮิปแท้ๆเท่าไทเทละสมัยก่อนเนี่ย  

คือผมว่าไทเทยุคก่อน แกก็ทำเพลงโหดจริงอะ แต่เป็นโหดแนว Old shcool นะ แบบแนวแก๊งๆ hiphop อเมริกันนี่ไทเทเลย แล้วฟีลมันได้สุดอะ คือ snoop dog ยังมาทำเพลงด้วยสมัยไทเทรุ่งเรือง เทียบกับโจอี้หรือก้านคอคลับที่เป็นตำนานเหมือนกัน ในแง่ความฮิปฮอป แบดๆนี่ไทเททิ้งขาดเลย แต่โจอี้มันเพลงสนุกเข้าถึงง่ายกว่า

แต่สมัยนี้แนวเพลงฮิปฮอปเองมันก็เปลี่ยนไปเยอะ New school แนวใหม่ แนวแทร็ป มัมเบิลแร็พมันก็มา รุ่นใหม่ๆมันก็มา ตำนานจะมาทำเพลงแนวใหม่ๆก็ทำไม่เก่งเท่าหรือจะทำแนวเดิมก็โดนด่าเชยอีก มันก็เป็นโจทย์ยากนะผมว่า

ปล. เพลงเก่าที่ดราม่าผมว่าคนไม่ชอบหน้าศิลปินเป็นทุนเดิมเยอะด้วยมั้ง เอาจริงๆในแร็พเกมมันก็ปกติ  

ตอบว่าไม่จริงได้มั้ย อย่างน้อยก้ไม่ใช่กับway คนนึงอะ

เวย์แรพสไตลใหม่ได้โคตรรรรรดี แต่พอมาทำกับไทเท เพราะบีทด้วยแหลพมันเลยดูกากมาก

อย่างเพลง way upที่อยุ่ท้ายเอมวีกับไวโอเลตอะ โคตรรรรรรรรรดี

หรืออย่างที่ft anarchy เพลงunderstand me ก้ถือว่าผ่านฉลุย

สรุป kh sd อาจจะไม่ควรทำเพลงแล้ว เหมือนปรับตามยุคไม่ทัน หรือไม่ก้หาคนทำบีทใหม่เถอะ ตอนนี้ไม่รุ้ว่าที่บีทมันออกมาง่อยๆเนี่ยเพราะ มันหาคนทำดีๆไม่ได้(djbuddha+kh ทำบีทแล้วมันได้แค่นี้ แต่ก้เหนพยายามเอาคนอื่นเข้าไปทำบีทเพิ่มให้) หรือ kh sd แรพกับบีทสมัยใหม่ไม่ได้เลยต้องเอาบีทประมานนี้มาแรพ  

เห็นแยังได้ครับ ผมพูดในภาพรวม แต่ถ้าแยกรายคนก็แบบที่ท่านพูด พี่เวย์แกตามทันสมัยกว่า เคยทำเพลงเดี่ยวของตัวเองก็ไปรอด แต่ KH กับ SD จะยังติดกับแบบ old school มันก็นั่นแหละ

ส่วนบีทส์ก็คงตามยุคอะท่าน ถ้าสมัยก่อน djbuddha ทำมันก็โหด หรือ djspidermonkey ที่ทำบีทส์ให้โจอี้ก็โหด แต่ยุคสมัยเปลี่ยนก็กลายเป็นเชยกันไปละ Nino Spatchie อะไรรุ่นใหม่ๆมาก็มาแทนที่
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22726
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 11:17
ไม่หรอก
ไม่มีใครฟัง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel