ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อยากได้ใครมากกว่า
เดมเบเล่
???
ราฟิญญ่า
???
คะแนนทั้งหมด: 171
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2853
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:28
[RE: Raphinha vs Dembele แฟนเชลซีอยากได้ใครกว่ากันครับ]
เดมเบเล่ข้อเสียหลักๆเลยคือกระดูกยุงนี่แหละ
แต่ฉายาเมสซี่ฝรั่งเศสไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:29
ถูกแบนแล้ว
[RE: Raphinha vs Dembele แฟนเชลซีอยากได้ใครกว่ากันครับ]
RazeJP พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
MopKung พิมพ์ว่า:
พลิกล็อกไป ออก ราฟินญา ปาดริชาลิซอน  

ริชา Here we go กับทอทแน่มแล้วครับ ปาดไม่ทันแล้ว  

พึ่งมีข่าวปาดเมื่อกี้เลยนะท่าน  

เอ้าาาา
จริงดิ
ผมพึ่งเคลียร์งานเสร็จ กำลังมาอ่นข่าวเล่นss
นี่จะปาดกันอีกแล้วเรอะ
ปาดในปาดในปาด inceptionจังโว้ยยยยยย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37010
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:29
ผมอยากได้ ราฟินญ่า สุดในตัวรุกที่มีข่าวกับเชลซีในตลาดนี้ครับ

- เดมเบเล่ เจ็บบ่อย ไร้วินัย

- ริ่ง เน้นเลี้ยง เน้นยิง การประสานงานกับเพื่อนไม่ได้โดนใจผมมาก

- ริชาลิซอน หวงบอลพอๆกับ ไค ถ้าได้มาก็ไม่น่าจะช่วยปั้นเพื่อนได้มาก

- ราฟินญ่า ดูจ่ายบอลได้ดีกว่าคนอื่นถึงจะน้อยกว่าเดมเบเล่แต่ไม่ต้องกังวลเรื่องเจ็บบ่อย และเล่นเป็นทีมมากกว่าคนอื่นๆ

เชลซีต้องการตัวรุกมาเพื่อเชื่อมไอ้พวกตัวรุกเก่าให้มันเล่นด้วยกันได้ เพราะงั้น ราฟินญ่า ที่เล่นเป็นทีมได้ดี
และจ่ายบอลดี น่าจะมาเชื่อมไอ้พวกตัวรุกบ้ายิงทั้งหลายให้ดีขึ้นได้

แต่น่าจะโดนปาดแล้วละ

ตอนนี้กำลังไปปาด ริชาลิซอน แทน ถ้าได้มา ผมไม่รู้มันจะประสานงานกับเพื่อนขนาดไหน เท่าที่ผมดูแทบไม่จ่ายใคร จะไปๆอย่างเดียว

คิดภาพ ฤดูกาลหน้า 3 ตัวรุก ริ่ง ไค ริชา ผมรู้สึกได้ถึงการต่างคนต่างเล่น หาทางลากไปยิงเองเลยนะ

แต่ก็ไม่แน่เผื่อมีคนเปลี่ยนสไตล์เป็นสายพ่อพระ
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Thu Jun 30, 2022 18:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:30
ถูกแบนแล้ว
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
เดม ถ้าไม่เจ็บ ไม่เกรียน มันจะเก่งมากนะ พรสวรรค์พอๆกับบัปเป้อ่ะ

ใช่ครับ
ก่อนย้ายมาบาร์ซ่านี่คือตัวแบกดอร์ทมุนต์เลยนะ
เก่งขนาดบาซ่ายอมทุ่มร้อยล้านมาเป็นตัวแทนเนย์มาร์ แถมตัวนี้ทูเคิลเป็นคนปั้นมาเองกับมือด้วย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52559
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:30
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:

เอ้าาาา
จริงดิ
ผมพึ่งเคลียร์งานเสร็จ กำลังมาอ่นข่าวเล่นss
นี่จะปาดกันอีกแล้วเรอะ
ปาดในปาดในปาด inceptionจังโว้ยยยยยย  

ถ้าจะได้ริชาลิซอนต้องปาดGod Tierระดับเดียวกับที่ปาดวินเลียนหรือโอบีมิเกลตอนนู้นเลยนะ
คือเขาตกลงระหว่างสโมสรแล้ว ตกลงสัญญาแล้ว รอแค่ตรวจร่างกาย

0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:31
ถูกแบนแล้ว
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมอยากได้ ราฟินญ่า สุดในตัวรุกที่มีข่าวกับเชลซีในตลาดนี้ครับ

- เดมเบเล่ เจ็บบ่อย ไร้วินัย

- ริ่ง เน้นเลี้ยง เน้นยิง การประสานงานกับเพื่อนไม่ได้โดนใจผมมาก

- ริชารลิซอน หวงบอลพอๆกับ ไค ถ้าได้มาก็ไม่น่าจะช่วยปั้นเพื่อนได้มาก

- ราฟินญ่า ดูจ่ายบอลได้ดีกว่าคนอื่นถึงจะน้อยกว่าเดมเบเล่แต่ไม่ต้องกังวลเรื่องเจ็บบ่อย และเล่นเป็นทีมมากกว่าคนอื่นๆ

เชลซีต้องการตัวรุกมาเพื่อเชื่อมไอ้พวกตัวรุกเก่าให้มันเล่นด้วยกันได้ เพราะงั้น ราฟินญ่า ที่เล่นเป็นทีมได้ดี
และจ่ายบอลดี น่าจะมาเชื่อมไอ้พวกตัวรุกบ้ายิงทั้งหลายให้ดีขึ้นได้

แต่น่าจะโดนปาดแล้วละ

ตอนนี้กำลังไปปาด ริชาลิซอน แทน ถ้าได้มา ผมไม่รู้มันจะประสานงานกับเพื่อนขนาดไหน เท่าที่ผมดูแทบไม่จ่ายใคร จะไปๆอย่างเดียว

คิดภาพ ฤดูกาลหน้า 3 ตัวรุก ริ่ง ไค ริชา ผมรู้สึกได้ถึงการต่างคนต่างเล่น หาทางลากไปยิงเองเลยนะ

แต่ก็ไม่แน่เผื่อมีคนเปลี่ยนสไตล์เป็นสายพ่อพระ  

โอ้ยย โคตะระบันเทิงง
ผมเพิ่งเคลียยร์งานเสร็จ กำลังกลับบ้านมาเปิดคอมเล่นSS
นี่เราจะไปปาดเค้าอีกแล้วเรอะ

ปาดกันไปปาดกันมา Inceptionปาด สนุกจังโว้ยยยย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11848
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:39
ไม่ใช่แฟนเชลซีนะ แต่ถ้าเป็นเดมผมว่าเชื่อมือทูเคิ่ลได้
0
0

นักเตะตำบล
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 Dec 2021
ตอบ: 3394
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:46
ชั่วโมงนี้ใครก็ได้ครับ ปาดไปปาดมาแบบนี้เดาไม่ถูกเลยว่าจะได้ใคร
แต่ถ้าเลือกจริงๆผมเลือกราฟินญ่าแล้วกันครับ น่าจะไม่ต้องปรับตัวเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Bj_space เมื่อ Thu Jun 30, 2022 18:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:48
อยากได้Raphinha มากกว่า Dembele นะ

เห็นแฟนบาซ่าบอกเดมมันเล่นดีขึ้น แต่นัดบาซ่า ลิเวอร์ ที่มันลงครึ่งหลังแล้วยิงแต่ละลูกภาพมันติดตา

แต่ใครมาก็พร้อมซับพอร์ทครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7758
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:57
ใคร ก็ ได้

ขอ สัก คน

เซ็น ซัก ที

ใจ จะ ขาด

แล้ว นะ โว้ย

1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9845
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:24
เอาจริงๆ โพเทนเชียล เดมดีกว่า แต่มันติดตรง เจ็บกับพฤติกรรม เคยแย่

ถ้าราคาใกล้ๆกัน ผมอยากลองเสี่ยงกับเดม 55555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13823
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:42
เดมดีกว่าเยอะครับ แต่รับความเสี่ยงมากกว่า 55
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26684
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:50
เหมา
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26522
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:07
Raphinha vs Dembele แฟนเชลซีอยากได้ใครกว่ากันครับ
อยากได้ราฟินญ่าตัวแบกลีดส์ราคาแพงก็ไม่แปลก
แถมไม่ต้องมากังวลว่าจะปรับตัวเข้ากับลีกได้ไหม
ไอ้เดมเก่งไหมแน่นอนเก่งแต่จะมั่นใจได้ไงว่าถ้าย้ายมาแล้ว
ได้ค่าเหนื่อยสูงแล้วมันจะตั้งใจเล่นแบบช่วงหลังกับบาซ่า
ประวัติโครตไม่ดีวินัยแย่ร่างกายเปราะถ้ามาแล้วปรับตัวไม่ได้
หรือเอานิสัยเก่ามาใช้อีกเชลซีก็ต้องมานั่งปวดหัวจ่ายค่าเหนื่อยให้มันฟรีๆ
มันคือระเบิดเวลาดีๆนี่เองไอ้เดมอะนักเตะสัญญาใกล้จะหมด
ก็เห็นเก่งขึ้นทุกคนอะ รูดี้ วิลเลี่ยน โอบา ฯลฯ เล่นเรียกค่าเหนื่อย
จากข่าวเสียค่าตัวราฟินญ่าแพงจริงแต่เสี่ยงน้อยกว่าค่าเหนื่อยก็ไม่แพง
ไอ้เดมฟรีที่ไม่ฟรีเอเยนต์เรียกเงินกินเปล่า30-40Mค่าเหนื่อยก็แพง
มองมุมไหนราฟินญ่าก็เสี่ยงน้อยกว่าเยอะไอ้เดมฝีเท้าดีกว่าแต่ถ้ามาแล้ว
ปรับตัวไม่ได้หรือเจ็บแล้วไม่ได้ลงมันก็เท่านั้นราฟินญ่านี่
พอมั่นใจได้ประมาณนึงเรื่องอาการบาดเจ็บก็น้อยกว่าเยอะทุ่มเทมากกว่า
มีความเป็นมืออาชีพสูงกว่าขนาดอยู่ลีดส์ยังฟอร์มเก่งขนาดนี้
ถ้ามาเชลซีได้เพื่อนร่วมทีมที่ดีขึ้นเผลอๆจะเก่งกว่าไอ้เดมอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5597
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:12
ผมอยากได้เดมเบเล่มากกว่านิดนึง แต่ชั่วโมงนี้เปิดตัวใครก็ได้ก่อน
0
0
เตาปิ้งใหม่ผมเองครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel