ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2500
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:15
[RE: มาราโดน่าสมัยก่อนยิ่งใหญ่มากใช่ไหมครับ]
เดอะแบกตลอดกาล เก่งที่สุดในยุคของตัวเอง และเป็น GOAT อีกคนนึงของวงการกีฬา

แกได้รับเลือกจาก FIFA ให้เป็นนักเตะแห่งศตวรรษร่วมกับเปเล่เลยนะ สองคนนี้คือระดับเดียวกัน

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1878
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:31
[RE: มาราโดน่าสมัยก่อนยิ่งใหญ่มากใช่ไหมครับ]
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
asadong851 พิมพ์ว่า:
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
เท่าที่เคยคุยกับแฟนบอลยุค70-80 ก็พอๆกับเมสซี่แหละฮะ แต่มีทั้งบู๊และบุ๋นด้วย

ลองหาคลิปเฮียแกในยูทูปดูได้เลยฮะ  

จำได้ว่าตอนพานาโปลี คว้าแชมป์ลีค นาโปลีตอนนั้นไม่ใช่ทีมใหญ่ องค์ประกอบทีมเป็นแค่ระดับทีมกลางตาราง แต่แบกพาได้แชมป์ ใช่ไหมครับ  
ไม่ใช่แค่พานาโปลีเป็นแชมป์ลีคอย่างเดียวนะฮะ แบกอาร์เจนติน่าคว้าแชมป์ฟุตบอลโลกได้อีกด้วยฮะ

และอย่างที่หลายคนบอกฮะ คนอาร์เจนฯยุคนั้นส่วนมากนับถือเฮียแกเป็นพระเจ้าด้านฟุตบอลเลยนะฮะ

เรื่องอาร์เจนติน่าคว้าแชมป์อันนี้แน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ที่กล่าวถึงนาโปลีอันนี้คือแบกสุดๆใช่ไหมครับถ้าเทียบกับอาร์เจนตินาคือแบกน้อยกว่าเพราะมีสตาร์คอยช่วยเหลือมากกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 160
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:38
นอกเหนือจากทักษะฟุตบอลระดับอัจฉริยะของมาราโดน่าแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่โดดเด่นเหนือกว่าใครๆคือ " หัวใจนักสู้ "

ความระห่ำ ความดุดัน ความกล้า นี่แหละคืออีกสิ่งที่ทำให้เจ้าตัวมีความเป็นผู้ชนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6327
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:40
Spoil
Special พิมพ์ว่า:
piyakun พิมพ์ว่า:

ผมเคยถามพ่อเมื่อประมาณ 10 ปีก่อน ว่าใครคือนักเตะที่เก่งสุดในโลก

พ่อผมตอบ "ดีเอโก้ มาราโดน่า" และเมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว

ผมถามพ่อว่า "ระหว่าง เมสซี่ กับ มาราโดน่า ใครเก่งกว่ากัน ?"

พ่อผมยืนยันคำตอบเดิม "ดีเอโก้ มาราโดน่า"

พริ้่วนะ แต่ข้องใจทำไมแผงหลังมันพรวดพราดได้ขนาดนั้น  

เอ้า นายทำไมถึงงงล่ะ ฟุตบอลมันคนละสมัย อย่างอังกฤษก็ไม่ได้เน้นแทคติด สมัยนี้มันก็พัฒนากว่าป่ะ
จะข้องใจทำไม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:43
เทพเจ้า แห่งเมืองเนเปิ้ล
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Max in La La Land
เข้าร่วม: 03 Oct 2021
ตอบ: 1958
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 16:26
แบกไม่แบกก็ลองนึกเอาว่าคนเนเปิ้ลเชียร์ทีมชาติอาร์เจนตินาแทนชาติตัวเอง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8707
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 17:06
ทันดูแค่บอลโลก 94
รอบแรกนี่ฟอร์มของทีมอย่างโหดอะ แกเล่นดีเลยนะขนาดตอนนั้นเริ่มอ้วนแล้ว
พอโดนแบนจากการตรวจโด๊ปปุ๊บรอบถัดมาอาร์เจนติน่าตกรอบทันทีแบบการเล่นเปลี่ยนไปเป็นคนละทีมเลย

นี่ก็คงพออธิบายได้แล้วว่าอิทธิพลต่อทีมของแกมีมากขนาดไหน

วีรกรรมที่นาโปลีไม่ทันดู แต่จินตนาการว่าพานาโปลีซึ่งตอนแรกเป็นทีมกลางตารางพุ่งขึ้นมาแหกมิลานยุคสามทหารเสือ ซึ่งว่ากันว่าเป็น 1 ในทีมที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอลแล้วคว้าแชมป์ลีคได้ก็ต้องสุดมากๆแล้วแหละ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5739
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 17:40
ถ้าใช้คำว่า "ยิ่งใหญ่" มาราโดน่าชนะเมสซี่แน่นอน เพราะแกดูมีอะไรมากกว่าฝีเท้า แต่ถ้าเรื่อง "ฝีเท้า" ผมคิดว่าเมสซี่เก่งที่สุดแล้ว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17040
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 17:44
มาราโดน่าสมัยก่อนยิ่งใหญ่มากใช่ไหมครับ
ดูคลิปที่แกวอร์ม แม่งโครตชิว เดาะบอล ดูดบอล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2717
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:12
noophuk พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่ผมทันดูมาราโดน่าสมัยแบกนาโปลี ในมุมผม ยังไงมาราโดน่าก็ทิ้งเมสซี่ขาดกระจุย  

สวัสดี ครับ คุณลุง

ปล• ผมก็ทัน
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:26
มาราโดน่าสมัยก่อนยิ่งใหญ่มากใช่ไหมครับ
หาดูในyoutubeได้ครับ

นักเตะที่มีบุคลิกผู้นำ เล่นเพื่อทีม ยกระดับทีมได้ นักเตะชุดเดียวกันมีกับไม่มีแก กลายเป็นคนละทีม

GOAT
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1878
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:41
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
รอบแรกนี่ฟอร์มของทีมอย่างโหดอะ แกเล่นดีเลยนะขนาดตอนนั้นเริ่มอ้วนแล้ว
พอโดนแบนจากการตรวจโด๊ปปุ๊บรอบถัดมาอาร์เจนติน่าตกรอบทันทีแบบการเล่นเปลี่ยนไปเป็นคนละทีมเลย

นี่ก็คงพออธิบายได้แล้วว่าอิทธิพลต่อทีมของแกมีมากขนาดไหน

วีรกรรมที่นาโปลีไม่ทันดู แต่จินตนาการว่าพานาโปลีซึ่งตอนแรกเป็นทีมกลางตารางพุ่งขึ้นมาแหกมิลานยุคสามทหารเสือ ซึ่งว่ากันว่าเป็น 1 ในทีมที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอลแล้วคว้าแชมป์ลีคได้ก็ต้องสุดมากๆแล้วแหละ  

แกโดนแบนตอนนัดไหนครับ จำได้ว่ารอบแรกแพ้ไนจีเรีย ในรอบแบ่งกลุ่มนัดสุดท้าย 0-2 ด้วย นัดนั้นแกโดนแบนยังครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8707
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 18:48
asadong851 พิมพ์ว่า:
SlayerMetal พิมพ์ว่า:

แกโดนแบนตอนนัดไหนครับ จำได้ว่ารอบแรกแพ้ไนจีเรีย ในรอบแบ่งกลุ่มนัดสุดท้าย 0-2 ด้วย นัดนั้นแกโดนแบนยังครับ  

ถ้าจำไม่ผิด โดนแบนก่อนนัดสุดท้ายรอบแบ่งกลุ่ม แพ้บัลแกเรียครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2725
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:02
ทันปลายๆ แต่มาดูรีแมตซ์ย้อนหลังของเสื้อเตี้ยเยอะมาก
เอาจริงๆจากที่ดูมาน่ะ
ฝีเท้า เมสซี่ เหนือกว่า

เอาง่ายๆ ตั้งแต่ดูบอลมา ดูย้อนหลัง ดูไฮไลต์
ยังไม่เจอใครเก่งเท่าเมสซี่

แต่เสื้อเตี้ยหัวใจแกแข็งมากอ่ะ
ไม่ได้แบบ MJ ที่เป็นพวกแพ้ไม่เป็น แต่ของเสื้อเตี้ยคือ แกเล่นไม่เคยมีความกดดันมากกว่า
สกัดเข้าหนักแล้วไง ตุกติกแล้วไง แกมีวิธีรับมือหมด

พรสวรรค์ก็ใกล้เคียงกับเมสซี่ละกัน
ฉะนั้น แกถือเป็นหนึ่งในไอคอนของโลกฟุตบอลตั้งแต่แกเล่นจนถึงปัจจุบัน
ร่วมกันกับเปเล่
ความยิ่งใหญ่กับสตอรี่เกินพรรณนา..ไม่มีใครเทียบกับแกได้เรื่องนี้นอกจากเปเล่
ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
ดูตอนแกจากไปก็ได้ อิมแพคทั้งโลกพอๆกะโป๊ปได้เลย
God of Naple
The Hand of god

The Maradona…

0
0
Arsenal in my heart....
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 2509
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:29
batbatmaru พิมพ์ว่า:
noophuk พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่ผมทันดูมาราโดน่าสมัยแบกนาโปลี ในมุมผม ยังไงมาราโดน่าก็ทิ้งเมสซี่ขาดกระจุย  

สวัสดี ครับ คุณลุง

ปล• ผมก็ทัน  

ถ้าเราบรรยายกันมันจะรำลึกความหลังไปป่ะ
1
0
++ My blood is a LILLY WHITE & THE NAVY BLUE..!!!++ .. GO GO Tottenham GO GO .. ^^,

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel