ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:18
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค คิดว่าไปไกลมั้ย]
มีแต่ต้องเชื่อใจบอส แล้วหล่ะ เลือกนักเตะให้เข้ากับระบบเอง ถ้าอันดับไม่ดี ทูเคิล เตรียมเละแน่นอน

แต่ถ้าพลาดราฟินญ่า ต้องซื้อปีกเพิ่มมา เพราะซีเยคน่าจะย้ายชัวร์ แถมแวร์เนอร์ อาจจะไปอีกเพราะแลกเดอลิก

คือเดมก็อยากได้ แต่ค่าเหนื่อยน่าจะแพงจัด 300k+ แน่ๆ ไปดูปีกเกรดรองลงมา พวก เนโต้ ,ซาฮา ,แม็กซิแมง แล้วปีหน้าวัดใจแข่งฉีกสัญญา เอ็นคุนคู เอา

หรือถ้าจะทุ่ม ก็ไปมอง แอนโธนี่ , เลเอา , กนาบรี แต่บอสเป็นคนเลือก ต้องลุ้นเอา แต่คงได้นักเตะใหม่ 5-6 คนแหละ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:18
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค + ตัวรุกอีก 1 คิดว่าไปไกลมั้ย]
ดูช่องสเตฟานบอกอาจจะมัดรวม เดอลิกท์ กับ ราบิโอล มาด้วยกันเลย แลก แวร์เนอร์+ตัง
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37130
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:19
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค + ตัวรุกอีก 1 คิดว่าไปไกลมั้ย]
sctotaltao พิมพ์ว่า:
ผมแฟนแมนยูนะ ผมว่าเป็นการเสริมที่ดีเลยนะ
จบ 3 ตัวนี้ควรจัดการกองหน้าตัวเป้าอีกตัว  

เหมือนจะไม่หาหน้าเป้าละครับ จะเอาริ่งสำรอง false9

แล้วจะเสริมตัวรุกอีกคน รอสรุปราฟินญ่าเนี่ยครับว่าจะโดนปาดมั้ย ถ้าโดนก็ไปเอาเดมเบเล่
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:19
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค คิดว่าไปไกลมั้ย]
ถ้าพลาดเดม / ราฟิน

-ผมว่ายังไงก็ต้องลุยแอนโทนี่แล้วอะ 70 ก็ต้องจ่ายตัวนี้ อนาคตไกล ผมให้เป็นนิวอาซาเลย

ส่วนตัวคิดว่า "ลำดับ 3-4 เหมือนเดิมครับ" ถ้าแบ็คไม่พาเหรดกันเจ็บ ถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แววแบ็คสำรองเท่าไหร่

เพราะแมนยูอาจได้แบ็ค 1 ตัว, เดยอง + ปีก ซึ่งก็ยังไม่การันตีว่าจะดีขึ้นแค่ไหน(เพราะยังมี CB ชุดเดิม + แมคโทเฟรด 555) อยู่ที่ระบบแล้วว่าจะทำให้ทีมไปในทิศทางไหน

สเปอร์นี่แหละน่ากลัว ได้ตัวกลางมาอุดแนวรับเสริมวิชั่นเกมรุกชั้นดีแบบบิสซูม่า
วิงแบ็คแบบเปริซิส ได้โกลสำรองแบบฟอสเตอร์ ถ้าได้แบ็คขวาดีๆอีกตัวน่าจะได้ลุ้นที่ 3 แบบเข้มๆเลย

ส่วนอาเซนอล ต้องรอดูท้ายตลาด ว่าจะมี Wow Deal อีกมั้ย เพราะตอนนี้ผมว่าน่อลยังไม่ได้อัพเกรดอะไรมาก CBแน่นปึ้กก็จิง(ได้ Saliba) แต่แบ็คยังชุดเดิมโดยเฉพาะทางขวาถ้าโทมิยาสุเจ็บคือหนักเลย ได้เฮซุสมาก็จะช่วยเรื่องรูปแบบเกมรุกบริเวณที่ DIAZของลิเวอร์พูลใช้โจมตีคู่แข่งบ่อยๆ (โซนซ้ายของหัวกะโหลก) แต่กลางตอนขาด Partey ผมว่าเสียทรงอยู่ น่าจะจบที่ 5-6
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:24
ผมว่าบอลถ้วยมีลุ้นแชมป์เหมือนเดิมนะ แต่บอลลีคคงยังสู้2ปีศาจไม่ได้

เกมรับ ถ้าได้อาเก้ อาจจะต้องเล่นหลัง3ถึงจะเวิร์คมั้ง ถ้าเล่นหลัง4 นี่ผมไม่ค่อยไว้ใจเลยอะ อยากได้ตัวอื่นมากกว่าใจจริง เดอลิกได้มาคงโอเคเลย

ตัวรุก ริ่งผมว่าโอเคนะ ให้โอกาสมันหน่อย มันไม่ได้แย่นะเอาจริงๆ ถ้าได้ราฟินหรือเดมมาก็โอเคมั้ง คงดีกว่าที่มีอยู่ตอนนี้

กองกลาง อยากได้ไรซ์อะ เจ็บแต่จบ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37130
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:25
jongzeang พิมพ์ว่า:
ถ้าพลาดเดม / ราฟิน

-ผมว่ายังไงก็ต้องลุยแอนโทนี่แล้วอะ 70 ก็ต้องจ่ายตัวนี้ อนาคตไกล ผมให้เป็นนิวอาซาเลย

ส่วนตัวคิดว่า "ลำดับ 3-4 เหมือนเดิมครับ" ถ้าแบ็คไม่พาเหรดกันเจ็บ ถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แววแบ็คสำรองเท่าไหร่

เพราะแมนยูอาจได้แบ็ค 1 ตัว, เดยอง + ปีก ซึ่งก็ยังไม่การันตีว่าจะดีขึ้นแค่ไหน(เพราะยังมี CB ชุดเดิม + แมคโทเฟรด 555) อยู่ที่ระบบแล้วว่าจะทำให้ทีมไปในทิศทางไหน

สเปอร์นี่แหละน่ากลัว ได้ตัวกลางมาอุดแนวรับเสริมวิชั่นเกมรุกชั้นดีแบบบิสซูม่า
วิงแบ็คแบบเปริซิส ได้โกลสำรองแบบฟอสเตอร์ ถ้าได้แบ็คขวาดีๆอีกตัวน่าจะได้ลุ้นที่ 3 แบบเข้มๆเลย

ส่วนอาเซนอล ต้องรอดูท้ายตลาด ว่าจะมี Wow Deal อีกมั้ย เพราะตอนนี้ผมว่าน่อลยังไม่ได้อัพเกรดอะไรมาก CBแน่นปึ้กก็จิง(ได้ Saliba) แต่แบ็คยังชุดเดิมโดยเฉพาะทางขวาถ้าโทมิยาสุเจ็บคือหนักเลย ได้เฮซุสมาก็จะช่วยเรื่องรูปแบบเกมรุกบริเวณที่ DIAZของลิเวอร์พูลใช้โจมตีคู่แข่งบ่อยๆ (โซนซ้ายของหัวกะโหลก) แต่กลางตอนขาด Partey ผมว่าเสียทรงอยู่ น่าจะจบที่ 5-6  

ไม่น่าเสี่ยง ตัวจากนอกลีคยังไม่ได้พิสูจน์ตัวเองแต่ต้องทุ่มเงินขนาดนี้ แถมตอนนี้เจ็บยาวนะ หายสิงหานู่นเลย ไม่ได้ใช้ทันทีหรอก

ไม่อยากให้เป็นเหมือนเดิม พอพลาดเป้าหมายหลักแล้วไปแพนิคบายทุ่มซื้อตัวในกระแสมาราคาเวอร์ๆ แบบเกป้า ลูกากู เจ๊งยับ

ซีเยคตอนอยู่อาแจ๊คซ์ก็โหด มาอังกฤษเล่นแทบไม่ได้ ผมเลยไม่ได้มั่นใจอะไรในแอนโทนี่มากพอที่จะทุ่ม 70 ล้านนะ

เป็นผมไปเอาพวก ทรอซซา ซาฮา แม๊กซิแมง ดีกว่า 30-40 ล้าน แล้วปีหน้าไปลุ้นฉีกสัญญา เอนคุนคู 51 ล้านปอนด์
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Thu Jun 30, 2022 12:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:25
[RE]( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค + ตัวรุกอีก 1 คิดว่าไปไกลมั้ย
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
สิ่งที่ผมสนใจจริง ๆ คือ วิธีการเล่นของตัวรุกนะ คืออันนี้ส่วนตัวล้วน ๆ เลยอะนะ ผมว่า ฮาเวิต + เม้า มันคือระเบิดเวลาของทูเคิลนั้นละ คือ 2 ตัวนี้เอาใครมาเล่นด้วยก็ยากเพราะมันเหมือนเล่นไม่เข้าขารู้ใจกัน คือมันไม่ใช่ แบบ ซอน+เคน เวเนซิอุส + เบนเซมา หรือ ซาร่า มาเน่ ฟิโน่ อะไรพวกนี้

คือเซลซีตัวรุกมันคือต่างคนต่างเล่น คือ ถ้า สเตอริ่งมาด้วยนิ ผมยังไม่เห็นภาพว่ามันจะคอมโบกันยังไงเลย ฮาเวิต F9 ที่หลายคนอย่างเห็นคือส่วนตัวผมไม่เห็นว่าจะอันตรายยังไงเลย

คือตอนนี้ผมห่วงเกมรุกมากกว่าว่าจะเล่นยังไง ส่วนผสม 3 ตัวรอบนี้จะลงตัวไหม ถ้าลงตัวมันก็ดี แต่ถ้าไม่ลงตัวอรกจะทำยังไงเพราะ มันไม่รู้จะหากองหน้าแบบไหนมาเล่นแล้ว

ผมมองว่า ต้องเลือกตัวใดตัวนึง อะ ถึงจะจบ ไม่ต้องมองว่าเคมีเข้ากันได้ไหม มองว่า ไอ้ 2 ตัวนี้ ตกลงมันถนัดตำแหน่งไหนที่สุดกันแน่ดีกว่า แวต ปีกก็ไม่ได้ เพลเมกเกอจ่ายไม่เทพ เล่นหน้าก็ยังขาดความเด็ดขาด เม้าอีกตัว amcเต็มตัวก็ไม่เวิค ปีกก็ทรงๆ ผมว่าเหมาะกับ cm แผน 433 อะ ถ้าคิดจะหาตำแหน่งหลักให้เม้าจริงๆ ผมว่าเม้าอะ ปรับได้ทุกแผน แต่ไคอะ ทีมต้องปรับหา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16126
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:30
JengKunTep พิมพ์ว่า:
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
สิ่งที่ผมสนใจจริง ๆ คือ วิธีการเล่นของตัวรุกนะ คืออันนี้ส่วนตัวล้วน ๆ เลยอะนะ ผมว่า ฮาเวิต + เม้า มันคือระเบิดเวลาของทูเคิลนั้นละ คือ 2 ตัวนี้เอาใครมาเล่นด้วยก็ยากเพราะมันเหมือนเล่นไม่เข้าขารู้ใจกัน คือมันไม่ใช่ แบบ ซอน+เคน เวเนซิอุส + เบนเซมา หรือ ซาร่า มาเน่ ฟิโน่ อะไรพวกนี้

คือเซลซีตัวรุกมันคือต่างคนต่างเล่น คือ ถ้า สเตอริ่งมาด้วยนิ ผมยังไม่เห็นภาพว่ามันจะคอมโบกันยังไงเลย ฮาเวิต F9 ที่หลายคนอย่างเห็นคือส่วนตัวผมไม่เห็นว่าจะอันตรายยังไงเลย

คือตอนนี้ผมห่วงเกมรุกมากกว่าว่าจะเล่นยังไง ส่วนผสม 3 ตัวรอบนี้จะลงตัวไหม ถ้าลงตัวมันก็ดี แต่ถ้าไม่ลงตัวอรกจะทำยังไงเพราะ มันไม่รู้จะหากองหน้าแบบไหนมาเล่นแล้ว

ผมมองว่า ต้องเลือกตัวใดตัวนึง อะ ถึงจะจบ ไม่ต้องมองว่าเคมีเข้ากันได้ไหม มองว่า ไอ้ 2 ตัวนี้ ตกลงมันถนัดตำแหน่งไหนที่สุดกันแน่ดีกว่า แวต ปีกก็ไม่ได้ เพลเมกเกอจ่ายไม่เทพ เล่นหน้าก็ยังขาดความเด็ดขาด เม้าอีกตัว amcเต็มตัวก็ไม่เวิค ปีกก็ทรงๆ ผมว่าเหมาะกับ cm แผน 433 อะ ถ้าคิดจะหาตำแหน่งหลักให้เม้าจริงๆ ผมว่าเม้าอะ ปรับได้ทุกแผน แต่ไคอะ ทีมต้องปรับหา  

นั้นละท่านที่ผมสงสัยว่า 2 คนนี้ต้องเล่นตำแหน่งไหนแล้วมันจะเก่งแบบสุด ๆ ผมลองหมุนไปหลายตำแหน่งก็คือเล่นได้แต่ไม่ได้เล่นดีแบบ Wow.. อะไรแบบนี้ คืออาจะดี 1 นัด แย่ 2 นัดแล้วกลับมาดีอะไรแบบนี้ เพราะ 2 คนนี้มันมีวิธีการเล่นเฉพาะตัววางตัวก็ยาก

อย่างเม้า เล่นแบบนี้จ่ายบอลไม่ดี ในอังกฤษ มันก็ยังมีเคนลงมาเชื่อมบอลได้ แต่กับเซลซีมันไม่มีตัวแบบนั้นก็เล่นลำบาก
0
0
Milet..
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:56
รอด่าอยู่จะได้เลิกอ้าง
0
0
chelsea

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26709
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 13:11
( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค + ตัวรุกอีก 1 คิดว่าไปไกลมั้ย
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
นิ่งน่าจะได้ที่ 40 ลป. นะ เห็น matt law บอกว่าเสริมตัวรุกรวมกัน 105 ลป. ตอนที่ตกลงค่าตัวราฟินย่า

65+40  

ถ้าตัวเลขของราฟินญ่าที่ แมท ลอว์ รายงาน
น่าจะเป็น55ลป.นะครับราคาตรงกับออนสตรีน
ส่วนของโรมาโน่เป็น60-65ลป.ถ้าตามที่ท่านว่า
แมท ลอว์ บอก2คน 105ลป. จริงๆ
ผมว่าจะเป็นทรงนี้มากกว่านะครับ
ราฟินญ่า 55ลป. + สเตอริ่ง 50ลป.
ซึ่งก็อาจจะตรงกับที่หลายๆคนรายงาน
ว่าสเตอริ่งแมนซิต้องการประมาณ 45-50ลป.
ปล.เป็นแค่การคาดเดาของผมนะครับ

เพิ่มเติมเจอลิ้งละราฟินญ่าฝั่งอังกฤษว่า 55ลป.
ก็แปลว่าสเตอริ่งอาจจะ 50ลป. (แพงจัด)

https://www.telegraph.co.uk/football/2022/06/28/chelsea-rival-arsenal-raphinha-signing-part-new-look-100m-attack/?utm_content=sport&utm_medium=Social&utm_campaign=Echobox&utm_source=Twitter#Echobox=1656432045
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Thu Jun 30, 2022 13:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22652
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 13:22
เกาะกลุ่มไปเรื่อยๆ แผ่วปลาย
0
0
นักเตะตำบล
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 Dec 2021
ตอบ: 3402
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 13:40
รอเชียร์อย่างเดียวแล้วครับตอนนี้ ตามข่าวซื้อขายช่วงนี้แล้วปวดใจ ถ้าได้ตามที่ท่านว่าผมก็คิดว่าน่าจะลุ้นท็อปโฟร์
แล้วก็บอลถ้วยคงจะไปแย่งแชมป์ลีกยากหน่อย แต่กลุ่มลุ้นท็อปโฟร์ก็เสริมกันไม่พักเลยของเรายังไม่ได้ซักตัว
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4241
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 13:45
( CFC ) ถ้าได้ สเตอริ่ง อาเก้ เดอลิค + ตัวรุกอีก 1 คิดว่าไปไกลมั้ย
อยากได้กลางแนวบิ๊วด์อัพเกมส์ได้ ยิงไกลดี แต่เหมือนจะไม่มีข่าวกับใครเลยแฮะ อาเก้คงต้องหวังให้เกิดแบบอิวาโนวิช อลอนโซ่ไรงี้แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Avk
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คนเท่ากัน
เข้าร่วม: 17 Jan 2022
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 14:48
จะเอาอาเก้คืนมาอีกคนสินะ..อืมมมม

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9896
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:37
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
นิ่งน่าจะได้ที่ 40 ลป. นะ เห็น matt law บอกว่าเสริมตัวรุกรวมกัน 105 ลป. ตอนที่ตกลงค่าตัวราฟินย่า

65+40  

ถ้าตัวเลขของราฟินญ่าที่ แมท ลอว์ รายงาน
น่าจะเป็น55ลป.นะครับราคาตรงกับออนสตรีน
ส่วนของโรมาโน่เป็น60-65ลป.ถ้าตามที่ท่านว่า
แมท ลอว์ บอก2คน 105ลป. จริงๆ
ผมว่าจะเป็นทรงนี้มากกว่านะครับ
ราฟินญ่า 55ลป. + สเตอริ่ง 50ลป.
ซึ่งก็อาจจะตรงกับที่หลายๆคนรายงาน
ว่าสเตอริ่งแมนซิต้องการประมาณ 45-50ลป.
ปล.เป็นแค่การคาดเดาของผมนะครับ

เพิ่มเติมเจอลิ้งละราฟินญ่าฝั่งอังกฤษว่า 55ลป.
ก็แปลว่าสเตอริ่งอาจจะ 50ลป. (แพงจัด)

https://www.telegraph.co.uk/football/2022/06/28/chelsea-rival-arsenal-raphinha-signing-part-new-look-100m-attack/?utm_content=sport&utm_medium=Social&utm_campaign=Echobox&utm_source=Twitter#Echobox=1656432045  

55 มันเงินต้นไง +แอดออนไปอีก 10 รวมดีลมันก็ 65
ริ่งถ้าเกิน 45 ไปถึง 50 ไม่มีใครเอาหรอก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel