ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 14:59
[RE: [PUBG] T5 เกินปุยมุ้ย]
ผมว่า T5 โคตรรเก่ง ส่วนตัวยกให้เป็นเต็ง1 ถึงไม่ได้เชียร์ แต่ผมว่าเอาไปเทียบกับบุรีรัมย์ตอนนัั้น ยังถือว่าเร็วไปนะ ไม่ได้บอกว่าจะไปไม่ถึงหรือไปได้ไกลกว่า ส่วนตัวอยากให้ไปได้ไกลกว่าด้วยซ้ำ อยากให้ไปเฉิดในเวทีโลกหน่อยไม่อยากให้แบบ sea ครองบ๊วย 3-4 ทีมแบบ PGC ล่าสุด
แต่ตอนนี้คุณต้องเป็นแชมป์ก่อนอะ เหมือนฟุตบอลอะ เล่นสวนเล่นดีน่าเชียร์สุดท้ายวัดที่โทรฟี่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 15:20
Spoil
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
ผมป้ายยาใน​ SS มาตลอดเชียร์เถอะครับ ไม่ผิดหวังทีมนี้
ผมคิดว่า ผมดูไม่ผิดหรอก ตั้งแต่ได้ดูพวกเขาเล่นครั้งแรก ในรายการ PTO อ่ะ

ว่าทีมนี้มีดีพอ แล้วไปถึงในการเล่นระดับ Global แถมวิธีการเล่นก็น้องๆ ทีม DAY ด้วย
แต่ช่วงหลังๆ เหมือนจะแซง DAY ไปแล้วด้วยนะ อันนี้เป็นมุมมองผมเอง :D

ส่วนอีกทีม ที่ผมคาดว่าจะมาด้วยในเร็วๆ นี้ ตามรอย T5 เลย
คือทีม MiTH นี้ละ ผมมีความรู้สึกว่า ทีมนี้ดีพอจะไป Global ได้ หรืออยู่ในระดับที่สูงกว่านี้
หลังจากโค้ช Zoloz ถูกเลือกเข้ามา การเล่นต่างๆ มันเริ่มมาละ กับทีมชุดนี้

ปล. แต่ถ้าให้ผมแนะนำ เสริมผู้เล่นระดับ SS+ มาอีกซักคนน่าจะดี
แล้วทีมจะกลายร่างเป็น Boss Map ตาม T5 ไป

แล้ว BRU ของเราช่วงนี้เป็นไงมั่งครับ ตั้งแต่น้องๆฟอร์มหลุด ผมก็ไม่ค่อยได้ดูเลย

ตั้งแต่จบ PGC 2021 ก็ไม่ตามละครับ
จนมาเจอ T5 ถึงได้กลับมาตาม PUBG อีกรอบ

เอาแค่ผม ผมเป็นคนที่เวลาตามทีมไหน คือทีมนั้นต้องมี Performance มากพอครับ
ซึ่ง BRU มันถึงไง แต่พอได้ไป PGC 2021 ทีมแรก ก็หลุดยาวเลย

ซึ่งบอกตรงๆ ผมไม่ชอบตรงนี้มาก มันเหมือนไปไม่สุดครับ
จนมาเจอ T5 นี้ละ ที่ทุกอย่างมันครบ รวมถึงเรื่องการซ้อม ที่ใส่เต็มตลอด
ผมเลยเลือกกลับมาดู PUBG และเชียร์ T5 ตั้งแต่รายการ PTO

แล้วเห็นพัฒนาการที่ดีขึ้นอยู่ตลอดของทีมนี้ ที่สำคัญ วิธีการเล่นต่างจาก BRU ครับ
แต่ไปทาง DAY มากกว่า ซึ่งตอนนี้เริ่มจะทำได้ดีกว่า DAY แล้วด้วย

ที่สำคัญผมคิดว่า เวย์ของ DAY มันดูน่าลุ้นกว่า
มีรูปแบบการเล่น ช่วยกันเล่นแบบนี้ละครับผมชอบ

ใครชอบแนว AAA, BRU ก็ชอบไปครับ เพราะมันส์ดี
แต่พอไประดับ Global ข้อผิดพลาดตรงนี้มันเยอะครับ ตามมา 2 ปีกว่า ไม่เคยแก้ได้เลย

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13758
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 16:36
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
ผมป้ายยาใน​ SS มาตลอดเชียร์เถอะครับ ไม่ผิดหวังทีมนี้
ผมคิดว่า ผมดูไม่ผิดหรอก ตั้งแต่ได้ดูพวกเขาเล่นครั้งแรก ในรายการ PTO อ่ะ

ว่าทีมนี้มีดีพอ แล้วไปถึงในการเล่นระดับ Global แถมวิธีการเล่นก็น้องๆ ทีม DAY ด้วย
แต่ช่วงหลังๆ เหมือนจะแซง DAY ไปแล้วด้วยนะ อันนี้เป็นมุมมองผมเอง :D

ส่วนอีกทีม ที่ผมคาดว่าจะมาด้วยในเร็วๆ นี้ ตามรอย T5 เลย
คือทีม MiTH นี้ละ ผมมีความรู้สึกว่า ทีมนี้ดีพอจะไป Global ได้ หรืออยู่ในระดับที่สูงกว่านี้
หลังจากโค้ช Zoloz ถูกเลือกเข้ามา การเล่นต่างๆ มันเริ่มมาละ กับทีมชุดนี้

ปล. แต่ถ้าให้ผมแนะนำ เสริมผู้เล่นระดับ SS+ มาอีกซักคนน่าจะดี
แล้วทีมจะกลายร่างเป็น Boss Map ตาม T5 ไป

แล้ว BRU ของเราช่วงนี้เป็นไงมั่งครับ ตั้งแต่น้องๆฟอร์มหลุด ผมก็ไม่ค่อยได้ดูเลย

กระเตื้องขึ้นครับ กล้าเล่นขึ้นไฟท์ดีขึ้น แต่ตารางตอนนี้อยู่ใต้ T5 MITH DAY แต่แต้มไม่ห่าง 1 ไก่ขึ้นที่ 2 ได้สบายๆ คิดว่าอยู่ tier เดียวกับ DAY MITH ตอนนี้

DAY เค้าสายสมดุลคล้ายๆ T5 แต่ยิงไม่เดือดเท่า ส่วน MITH เค้าเน้นเซฟ หาพื้นที่แล้วไปเล่นวงท้ายๆเอา BRU ก็เหมือนเดิม โนดร้าจุดติด เห็นคนไม่ได้พาเพื่อนใส่ แต้มเยอะบ้างน้อยบ้างสลับกันไป
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13758
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 16:40
ToonLF พิมพ์ว่า:
ผมว่า T5 โคตรรเก่ง ส่วนตัวยกให้เป็นเต็ง1 ถึงไม่ได้เชียร์ แต่ผมว่าเอาไปเทียบกับบุรีรัมย์ตอนนัั้น ยังถือว่าเร็วไปนะ ไม่ได้บอกว่าจะไปไม่ถึงหรือไปได้ไกลกว่า ส่วนตัวอยากให้ไปได้ไกลกว่าด้วยซ้ำ อยากให้ไปเฉิดในเวทีโลกหน่อยไม่อยากให้แบบ sea ครองบ๊วย 3-4 ทีมแบบ PGC ล่าสุด
แต่ตอนนี้คุณต้องเป็นแชมป์ก่อนอะ เหมือนฟุตบอลอะ เล่นสวนเล่นดีน่าเชียร์สุดท้ายวัดที่โทรฟี่  

การเป็นแชมป์มันสำคัญ คนจำ แต่ที่ผมพูดคือรูปแบบการเล่นตอนนี้ครับ

ตอน BRU โหด คือมีดีตรงยิงดี ไฟท์ดี

แต่ตอนนี้ T5 มีทุกอย่าง ผมก็ยังไม่เคยเจอทีมที่มีทุกอย่างครบแบบนี้

แล้วที่ผมชมตอนนี้ เพราะผมไม่คิดว่าต้องรอแชมป์เยอะๆแล้วชม เพราะผมชมรูปแบบการเล่น ณ ปัจจุบัน

ุ้
ถ้ารอแชมป์เท่า BRU สงสัยต้องใช้เวลาอีก 3 ปีเก็บเงียบไว้ก่อนว่าจะชมได้ว่า ทีมนี้มีรูปแบบการเล่นที่ดีกว่า BRU ตอนนั้น

ผมอ่ะแฟน BRU แต่ผมดูแล้วมันดีกว่าๆจริงๆ ดีกว่าเยอะ

ถ้าเอาแชมป์มาวัดก็ไม่ต้องพูดถึงรูปแบบการเล่น ไม่ต้องมานั่งชมน้องๆว่าเล่นดีหรอกครับ ปัจจัยการได้แชมป์มันก็แตกต่างออกไปทุกทัวร์

ผมเลยคิดว่าไม่เร็วไปที่จะชมกว่า รูปแบบการเล่นตอนนี้ มันดีกว่าที่ผมเคยเห็นทุกทีมที่ผ่านช่วงพีคมา
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1049
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 19:05

เชียร์ MITH ต้องใจเย็นๆครับ เอาจริงๆ MITH จะดูเป็นทีมที่พัฒนาช้ากว่า T5 นะ แต่อย่าลืมว่า ทีมมันพัฒนามาจากจ่อตกชั้น รอดมาไปapac ด้วย pto ptc พี่วูเขาเน้นทำทีมแบบมั่นคงมากกว่าแหล่ะ (เดานะ) และที่สำคัญ หลังจาก เสียเป็ดไปทีมนี้กลายเป็นทีมที่ รักษาผู้เล่นในทีมให้ใช้ได้ระยะยาวโดยไม่ได้เร่งผลงานหรือใส่ความเครียดให้ผู้เล่นเกินไป ถ้าเปรียบเป็นกราฟ ก็อาจจะมีความชันของการพัฒนาที่ 10-15% ต่อทัวร์ แต่มีการพัฒนาชัวร์ ต่างจาก T5 ที่พุ่งไม่หยุด
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 22:35
Spoil
KeyboardMaster พิมพ์ว่า:

เชียร์ MITH ต้องใจเย็นๆครับ เอาจริงๆ MITH จะดูเป็นทีมที่พัฒนาช้ากว่า T5 นะ แต่อย่าลืมว่า ทีมมันพัฒนามาจากจ่อตกชั้น รอดมาไปapac ด้วย pto ptc พี่วูเขาเน้นทำทีมแบบมั่นคงมากกว่าแหล่ะ (เดานะ) และที่สำคัญ หลังจาก เสียเป็ดไปทีมนี้กลายเป็นทีมที่ รักษาผู้เล่นในทีมให้ใช้ได้ระยะยาวโดยไม่ได้เร่งผลงานหรือใส่ความเครียดให้ผู้เล่นเกินไป ถ้าเปรียบเป็นกราฟ ก็อาจจะมีความชันของการพัฒนาที่ 10-15% ต่อทัวร์ แต่มีการพัฒนาชัวร์ ต่างจาก T5 ที่พุ่งไม่หยุด  

ผมไม่ได้เชียร์ MiTH ครับ
แต่ดูวิธีการเล่นแล้วมาแน่ หลังจากนี้ ไม่ใช่ทัวร์ก่อนๆ ไม่มานะ
คือมันมาแล้ว แต่แค่วิธีการเล่นมันยังไม่ใช่ แค่นั้นเอง

พอได้ Zoloz มาเนี่ย ผมนั่งดู ถึงกล้าฟันธงว่ารอบนี้มาละ แต่มันก็ยังไม่สุดนะ
ถ้าจะสุดต้องเสริมเกรดดีๆ เข้ามาอีกซักคน

...

ผมไม่ได้ดูเลยนะ Scrim 1-2 วันนี้ ถ้าใครตาม MiTH หรือเชียร์ MiTH
ผมกล้าพูดเลยว่า MiTH จะมีจังหวะมูฟเฉียบๆ เสมอ เพราะโค้ชคนนี้เขา Style แบบนี้

แล้วจะเน้นทีมไฟต์อย่างมาก ซึ่งก่อนหน้านี้ MiTH จะมีปัญหา 2 อย่างนี้
คือไลน์มูฟ กับ ทีมไฟต์ ถ้าโค้ช Zoloz แก้ปัญาหานี้ได้ MiTH ก็บินสูงอ่ะ

แต่ถ้ายังนึกไม่ออกว่า MiTH จะเล่นแบบไหน? ให้นึกย้อนไปดูการเล่น ของทีมเวียดนาม
สมัยก่อนทีมนึง คือทีม Divine ซึ่ง MiTH กำลังจะเป็นทีมแบบนั้นละ มูฟเฉียบๆ ทีมไฟต์แข็งๆ

...

ส่วนเรื่องอื่นๆ นอกเกมส์ ผมไม่รู้ ไม่ใช่วงใน
แต่ผม Analysis จากวิธีการเล่นในเกมส์ ซึ่งมันสื่อเกือบออกมาได้หมด ว่าภาพรวมทีมนี้มันเป็นยังไง

0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Cr7 = GOAT
เข้าร่วม: 07 Jan 2022
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 11:33
[PUBG] T5 เกินปุยมุ้ย
แต่ไม่ติดทีมชาติซักคนได้ไง
อ้อ อ้างว่าเลือกจาก pts
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5461
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 15:33
ถูกแบนแล้ว
TPrated พิมพ์ว่า:
แต่ไม่ติดทีมชาติซักคนได้ไง
อ้อ อ้างว่าเลือกจาก pts  

ทีมที่งัดกับระดับโลกผลงานดีที่สุดในไทยในเวที PGC ปีล่าสุดยังไม่ติดเลย จะเอาไรมากครับ
1
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel