ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26015
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 20:41
[RE: คิดว่า เชลซี จะได้แข้งใหม่คนแรกเมื่อไหร่?]
Spoil
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
Josh Kroenke พิมพ์ว่า:
Spoil
*คาดเดานะครับ

สเตอริ่ง น่าจะHere we go เป็นคนแรก น่าจะอาทิตย์หน้า

เดมเบเล่ น่าจะรายที่2 น่าจะภายใน2อาทิตย์ เพราะอีก2วันเดมเบเล่จะเป็นFree agentแล้ว ต้องรีบตัดสินใจอนาคตตัวเอง

เดอลิกต์ น่าจะภายในเดือนก.ค.

ส่วนเสริมทัพช้า หรือเร็ว ไม่มีผลหรอกครับ
ไม่ต้องไปสนใจคนที่มาล้อหรอกว่าซื้อช้า
ผลลัพธ์สุดท้ายอยู่ที่ก่อนปิดตลาดครับ ว่าได้ใครบ้างเสริมทัพตรงจุดและมีคุณภาพแค่ไหน  

ขอแย้งนิดนึงนะครับ ผมว่าเสริมทัพช้าหรือเร็วนี้ที่บอกไม่ต่าง

ผมว่ามันต่างกันนะ ยิ่งเร็วได้ครบก่อน มีเวลาเตรียมตัว เตรียมทีม เตรียมแผน ความเข้าใจ นี้ต่างกันเยอะเลยนะ

เห็นด้วยพวกมาเร็วเทียบกับมาวันสุดท้าย
ยังไงก็ต่างการปรับตัวกับทีมใหม่แทคติกใหม่
ถ้ามาจากลีกนอกก็ปรับตัวเข้ากับประเทศใหม่อีก
ถ้าไม่มีผลเลยจริงๆหลายๆทีมเขาไม่รีบเซ็นกันหรอก  

ใครๆก็อยากให้ย้ายมาก่อนทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้เปิดตัว ริ่ง และ พวกเดอลิกต์พรุ่งนี้เลยด้วยซ้ำ
มีเวลาซ้อมกับทีมก่อน มันยิ่งได้เปรียบ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นในเมื่อเราทำอะไรไม่ได้มันก็ได้แต่คอยถูกไหมครับ ? เราเป็นแค่แฟนบอลนี่ ไม่ได้มีสิทธ์ไปคุยสัญญาอะไรกะเขาหรอก
แล้วลองดู เคสแบบ แวร์เนอร์ หรือซีเยคนะครับ
ย้ายมาตั้งแต่ตลาดยังไม่เปิดเลย จนทุกวันนี้สองปีแล้วมันยังไม่เข้าระบบเลย  

แต่ก็ไม่ใช่เรื่องที่จะพิมบอกมาช้าเร็วไม่มีผลนะ
ไม่มีพิมคำนี้คนอื่นเขาคงไม่ได้อะไร
แต่อันนี้คนไม่เห็นด้วยก็โควทก็ถูกแล้วนะ
ประเด็นมันอยู่ที่แย้งเรื่องเสริมทัพช้าเร็วไม่มีผล
ก็แค่นั้นพิมอะไรมาซะยาวตัวผมไม่สนหรอก
ทีมจะซื้อช้าหรือเร็วแต่ผมแค่ไม่เห็นด้วย
กับคำว่าเสริมทัพช้าเร็วไม่มีผลแค่นั้น

คำว่าเสริมทัพช้าของผม ไม่ได้หมายถึงช้า ขนาดว่ามาก่อนปิดตลาด1วันอะไรแบบนี้หรอกครับแบบนั้นมันก็ช้าจริง

ในคอมเม้นของผมยังบอกอยู่ ว่าอาทิตย์สองอาทิตย์นี้มาแน่ๆดีลแรก เช่นสเตอริ่งเดมเบเล่ สุดท้ายมันก็ได้มาซ้อมกับทีมก่อนฤดูกาลเริ่มอยู่ดี

ทุกวันนี้คนที่คอยอัพเดทข่าวย้ายทีม ให้แฟนเชลซีในบอร์ดก็มีผมเป็น1ในนั้นเหมือนกัน จุดประสงค์ผมแค่อยากบอกแฟนๆทีมเราว่าไม่ต้องไปอายอะไรหรอกที่ทีมเปิดตัวนักเตะช้า ผมเชื่อในกระบวนการทำงานของทีม ว่ายังไงก็ได้นักเตะที่ต้องการแน่ๆ

แล้วเข้าใจเจตนาของผมยังผมไม่ได้ด่าทีมที่จะซื้อช้าหรือเร็วอะไร
ผมแค่เห็นคำว่าเสริมทัพช้าเร็วไม่มีผลแล้วยูสนั้นก็มาพิมแย้งซึ่งผมเห็นด้วย
ผมก็เลยโควทไปไม่ได้เกี่ยวกับว่าจะโจมตีทีมอะไรเลย
ผมไม่ได้อายทีมจะโดนล้อซื้อช้าหรือใครอายผมก็ไม่รู้เขานะแต่ไม่ใช่ผมไง
เรื่องของเรื่องผมแค่เห็นแย้งกับคุณคำนั้นเฉยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status: BLUE IS THE COLOR
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1199
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:08
[RE: คิดว่า เชลซี จะได้แข้งใหม่คนแรกเมื่อไหร่?]
ภายในอาทิตย์หน้าน่าจะ 1 คนไม่เดมก็ริ่ง แต่แปลกใจตรงที่มีข่าวทั้ง 2 คนคือจะเอาทั้ง 2 คนเลยหรอ แล้วถอยเม้าไปเล่นกองกลางแล้วกลับไปเล่นหลัง 4 เพราะข่าวกุนเด้ก็เบาๆลงแล้วช่วงนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel