ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: John Terry
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5095
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:55
[RE: แฟนเชลซีกลัวสเตอลิ่งจะเป็นแบบพูลิซิสไหม]
ผมเดาว่าเชลซีน่าจะมองจุดที่ริ่งทะลุทะลวง เลี้ยงกินตัวเก่งมั้ง

เลยอยากได้ เพราะซีซั่นที่ผ่านมาเชลซีแทบไม่มีคนที่ทำหน้าที่นี้ได้ดีเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36891
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:55
[RE: แฟนเชลซีกลัวสเตอลิ่งจะเป็นแบบพูลิซิสไหม]
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
อันนี้พูดตามครับรู้สึกหรอ เห็นสถิติแล้วหรอครับ อยากให้ลองไปดูสถิติก่อนนะว่ามันจริงไหม ผมเห็นหลายคนในบอร์ดแล้วละว่าใช้โอกาสเปลืองบ้างละ เล่นห่วยบ้างละ ทั้งๆที่ สถิติริ่งแม่งโคตรโหดเลย

https://theathletic.com/3368879/2022/06/23/raheem-sterling-chelsea-boehly/

The atlantic วิเคราะห์ไว้ให้แล้ว ลองเข้าไปดูครับสถิติ แบบนี้ถ้าได้ในราคา ไม่เกิน 40 ลป. ผมโคตรจะโอเคเลย

หรือถ้าขี้เกียจอ่าน โดม กรอบเขตโทษ ทำคลิปไว้แล้วไปฟังก็ได้ครับ แล้วอยากให้ลองคิดใหม่  

ใช่ครับ
พอกางสถิติออกมา กลายเป็นไอ้ริ่งเป็นคนที่เปลี่ยนโอกาสทองเป็นประตูเยอะอันดับต้นๆของลีคเลยนะ ส่วนมากหลายๆคนอคติมันแหละ  

ถึงได้บอกไงว่าหลายๆคน ดูตามความรู้สึกแต่ไม่ดูว่าความจริงมันใช่แบบนั้นไหม  

วิธีการเล่นมันน่ารำคาญ แต่ผลลัพธ์มันออกมาดีอยู่

ถ้าดูแค่ในสนามก็อาจจะไม่ชอบแหละ แต่ถ้าดูตัวเลขสถิติมันก็ดีเลยนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9841
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:59
Nakkii พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
อันนี้พูดตามครับรู้สึกหรอ เห็นสถิติแล้วหรอครับ อยากให้ลองไปดูสถิติก่อนนะว่ามันจริงไหม ผมเห็นหลายคนในบอร์ดแล้วละว่าใช้โอกาสเปลืองบ้างละ เล่นห่วยบ้างละ ทั้งๆที่ สถิติริ่งแม่งโคตรโหดเลย

https://theathletic.com/3368879/2022/06/23/raheem-sterling-chelsea-boehly/

The atlantic วิเคราะห์ไว้ให้แล้ว ลองเข้าไปดูครับสถิติ แบบนี้ถ้าได้ในราคา ไม่เกิน 40 ลป. ผมโคตรจะโอเคเลย

หรือถ้าขี้เกียจอ่าน โดม กรอบเขตโทษ ทำคลิปไว้แล้วไปฟังก็ได้ครับ แล้วอยากให้ลองคิดใหม่  

ใช่ครับ
พอกางสถิติออกมา กลายเป็นไอ้ริ่งเป็นคนที่เปลี่ยนโอกาสทองเป็นประตูเยอะอันดับต้นๆของลีคเลยนะ ส่วนมากหลายๆคนอคติมันแหละ  

ถึงได้บอกไงว่าหลายๆคน ดูตามความรู้สึกแต่ไม่ดูว่าความจริงมันใช่แบบนั้นไหม  

วิธีการเล่นมันน่ารำคาญ แต่ผลลัพธ์มันออกมาดีอยู่

ถ้าดูแค่ในสนามก็อาจจะไม่ชอบแหละ แต่ถ้าดูตัวเลขสถิติมันก็ดีเลยนะ  

เอาจริงผมก็ไม่ได้ชอบมันหรอก แต่ก็สงสารมันเรื่องนี้จริงๆ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:24
ระบบใหม่ เพื่อนร่วมทีมใหม่ ไม่มีกลางแบบพวกเดอบรอย แบนาโด้ โฟเด้น

ริ่งในสีเสื้อเชลซี ถ้ายิงได้ซัก10 แอสซิส10

ถ้าทำได้ ผมก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วนะ

ผมว่าที่ทูเคิ้ลต้องการจริงๆ คือปีกที่ดึงตัวประกบได้ 2 คนได้บ้าง เพื่อให้แบ็คหรือ F9 ทำหน้าที่ได้ดี

ตอนนี้ปีกแต่ละตัวเลี้ยงให้ผ่านตัวแรกยังยากเลย แถมเลี้ยงผ่านไปปุ๊ปก็ต้องลุ้นละว่าจะเอาไงต่อกับดอกสอง

เซ็งนะเอาจิง อยากได้ปีกอีกซักคนด้วย Trossard น่าสน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22584
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:41
อย่างไอ้ริ่งผมไม่ห่วงเรื่องฟอร์มเลย เพราะมันเล่นแบบนี้มาหลายฤดูกาลแล้ว
เราจะรู้ได้เลยว่ามันทำอะไรได้แค่ไหน

แต่ที่มีปัญหาจริงๆคือค่าเหนื่อย
ถ้า....
จัดการความรู้สึกของนักเตะในห้องแต่งตัวได้ ว่าไม่ให้รู้สึกด้อยกว่าริ่งในเรื่องค่าแรง ผมไม่มีปัญหาเลย

แล้วอีกเรื่องคือ สไตล์มันทับกับทีโม ซึ่งมีนักเตะแบบนี้ในทีมแค่คนเดียวก็พอ ถ้าจะเอาริ่ง ก็ปล่อยทีโมซะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 278
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:45
itheteam8 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้พูมันมีอะไรสู้ริ่งได้บ้าง  

จำนวนแชมป์โลกกับแชมปยุโรป
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2013
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:15
[RE]แฟนเชลซีกลัวสเตอลิ่งจะเป็นแบบพูลิซิสไหม
ดีกว่าพูเยอะ อย่างน้อยคงไม่ขาแข้งอ่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4621
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:21
เห็นแฟนเชลซีรักมันก็ดีใจแทน
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1313
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:34
แฟนเชลซีกลัวสเตอลิ่งจะเป็นแบบพูลิซิสไหม
อย่างน้อยๆ น่าจะดีกว่าบักพูแน่ๆ

บักพู แค่เลี้ยงก็จะล้ม โดนเตะพร้อมกลิ้งเป็นขนุนอยู่ตลอดเวลา

แข้งขาอ่อนแรง กระชากไม่เคยผ่าน เหมือนเร็ว แต่หนีไม่ออกโดนตัดฟาวตลอด

ยิงไม่คม ดีอย่างเดียวหาจังหวะโฉบมายิงได้หน่อย

ช็อตยิงมาดริดคือช็อตว้าวที่สุดที่มาอยู่เชลซี แล้วพาเข้าชิง มันมีแค่ช็อตนั้นจริงๆ

เกมส์ที่ลงมาเล่นส่วนใหญ่จะออกไปทางไม่ได้เรื่อง สอบไม่ได้ผ่าน ฝากความหวังไม่ได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2946
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:49
ถ้าดูจากสถิติมันก็โอเคแหละ ต้องลองดูมันเล่นจริงนัดที่มันห่วยๆอะ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 14:02
ริ่งดีกว่าพูครับ จากแฟนเชลซี
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 14:10
สเตอริ่งผมว่าเก่ง ติดอยู่สองอย่าง ความคม+จังหวะสุดท้าย
บางทีมันชอบไปเลอะเทอะจังหวะสุดท้าย ไม่ก็สากแบบงงๆ

แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางครั้งแม้งก็เทพเลย แต่เรื่องนี้ผมว่ายังไม่สม่ำเสมอ
คือมันยังมีจังหวะอะไรแบบนี้ให้เห็นอยู่ทุกปี ส่วนเรื่องอื่นผมว่าเก่ง

มันเคลื่อนที่ดี มีความเร็ว หาช่องเก่ง ถ้าวันไหนบทจะคม
แม้งก็คมจริงๆ เป็นตัวแบบ อยู่ๆโผล่ๆมาตู้ม ได้ประตูก็เยอะ

ด้วยราคา 40ล้าน จากข่าว ผมว่าคุ้มแล้วเอาจริงๆ 55555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2021
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 15:03
รอชมเลยฮะ ผมเคยไปดิสลูกากูกับแวเนอร์ช่วงก่อนย้ายมาสิงห์ เพราะผมดูมันเล่นสดอยู่พวกนัดสำคัญๆไม่ได้ดูบ่อย อย่างลูกากูผมก็ติดภาพมาว่ามันขี้เกียจ บอลแรกไม่ดีนะ ยิงเยอะจริงแต่เล่นใน serie a มา แถมอารมณ์มันแปรปรวนด้วย ส่วนแวเนอร์นี่คือเรื่องรับแรงกดดันกับความคม เพราะตอนเจอเกาหลีช่วงบอลโลก ยิงเป็นสิบไม่เข้าสักลูก ทีมแพ้ตกรอบแรก เจอเด็กสิงห์(บางคน)เอาสถิติมากางยับๆเลย ดึงตัวประกบดีนู่นนี่นั่น ลิ่งก็เหมือนกัน สถิติดีนะครับ แต่รอดูในสนามเอาละกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel